Shambulio la kigaidi huko Judaea & Samaria!!!!

Shambulio la kigaidi huko Judaea & Samaria!!!!

Echolima1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2019
Posts
9,312
Reaction score
7,784
Mwanamume Mwisraeli mwenye umri wa miaka thelathini na kitu alijeruhiwa vibaya Jumapili asubuhi katika shambulio la kigaidi la kufyatua risasi kwenye chemchemi ya Ein Riya karibu na Neve Tzuf (Halamish) katika eneo la Binyamin, huko Yudea na Samaria (Ukingo wa Magharibi).

Gaidi huyo alifyatua risasi kuelekea kwa Waisraeli waliokuwa wamekusanyika kwenye chemchemi hiyo, ambayo ilikuwa imejaa wageni kabla ya sikukuu ya Yom Kippur. Mtu huyo aliyejeruhiwa, ambaye alipigwa risasi sehemu ya juu ya mwili, alipelekwa katika Hospitali ya Beilinson akiwa katika hali mbaya ambapo baadaye alifariki dunia kutokana na majeraha yake.

Gaidi huyo alifyatua risasi akiwa ndani ya gari kabla ya kushuka akiwa na silaha na kukimbia kwa miguu. Askari aliyekuwa karibu alijibu mapigo kwa kufyatua risasi, jambo lililomfanya akimbie. Vikosi vya usalama vimeanzisha msako wa kumtafuta gaidi huyo na vinachunguza uwezekano wa kuhusika kwa mtu wa pili ambaye huenda alimsaidia kwa gari hilo.

Mkuu wa Wafanyakazi wa Jeshi la Israel (IDF), Luteni Jenerali Eyal Zamir, alifanya tathmini ya usalama kufuatia shambulio hilo na kuamuru kupelekwa kwa vikosi vya ziada katika eneo la Halamish. Vikosi maalum, ndege zisizo na rubani (drones), na rasilimali za anga zinashiriki katika msako huo.

Mkuu wa Baraza la Kanda ya Benjamin na Mwenyekiti wa Baraza la Yesha, Gantz, akiwa katika eneo la shambulio huko Neve Tzuf, alisema: Wakazi walikuwa wakija kwenye chemchemi hiyo kujiandaa kwa ajili ya Yom Kippur, na gaidi aliyekuwa na silaha aina ya M16 aliwafyatulia risasi. Mmoja wa wakazi hao alijeruhiwa vibaya na kupelekwa hospitalini. Vikosi vya IDF, polisi, Shin Bet, na Polisi wa Mipakani wote wanamtafuta gaidi huyo, ambaye bado yuko katika eneo hilo. Hili ni tukio gumu sana, lakini tuna nguvu na tutalishinda. Kwa msaada wa Mungu, mahali hapa patajaa watalii wakati wa sikukuu ya Sukkot, na hakuna atakayetufukuza kutoka hapa.
 

Attachments

  • IMG_6329.jpeg
    IMG_6329.jpeg
    206.7 KB · Views: 2
  • IMG_6328.jpeg
    IMG_6328.jpeg
    119.1 KB · Views: 2
  • 7862317305693343566.mp4
    6 MB
Back
Top Bottom