African Spring ianze Zimbabwe

African Spring ianze Zimbabwe

bne

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2016
Posts
1,686
Reaction score
2,023
Ndani ya siku moja iliyopita wazimbabwe wamepata kile walichokua wanakihitaji.

Si kwamba jambo hili lilikua rahisi hapana Bali msimamo mkali na thabiti wa raia wa Zimbabwe usioyumbishwa ndio uliowafikisha hapo ktk mafanikio.
Ikumbukwe kuwa Mugabe ameitawala Zimbabwe kwa muda wa miaka 37 na baadae kugeuka kuwa dikiteta mbaya sana dhidi ya raia wake hadi Jana alipoamua kubwaga manyanga baada ya mbinyo mkali kutoka kwa raia wake.
Kitu walichokifanya Zimbabwe kinaweza kufananishwa na ARAB SPRING.
Arab spring ilianzia Tunisia ambapo raia wake kwa umoja wao bila kujali ukubwa wa jeshi lao walifanikiwa kumtimua madarakani dikiteta wao Bin Ali, moto huo haukiishia ulishika nyasi ktk nchi ya misri ambapo nao walifanikiwa kumtimua dikiteta Hossan Mubarak.
Vuguvugu hilo liliendelea kushika kasi hadi Libya ambapo dikiteta wa muda mrefu kanali Gaddafi nae alipigwa dafurao Kali sana hadi kupoteza maisha.
Moto huo haukuishia hapo Bali ulienda kuzimikia Syria, dikiteta Assad ameponea chupuchupu na awashukuru sana Warusi.

Sasa kwa Africa, kitu kilichofanyika Zimbabwe kiwe funzo, na kilete vuguvugu jipya kwa wananchi DRC, RWANDA, BURUNDI, UGANDA, CAMEROON, TOGO, CONGO BRAZZAVILLE,.
Kama Zimbabwe wameweza je wananchi wa nchi hizo wanashindwa nn.

Ni wakati muafaka wa kuwang'oa viongozi ving'ang'anizi na madikiteta lkn vuguvugu hilo lisishie hapo Bali liendelee pia ktk kuving'oa vyama ving'ang'anizi vya madarakani ambavyo vimedharau democrasia na kujiona kama vile viliundwa ili kutawala milele na hutumia nguvu zozote kung'angania madarakani.
Zimbabwe Spring iwe funzo kwa nchi za zafrika mashariki na kwa nguvu moja tukiamua kilichotokea Zimbabwe hata ktk nchi zetu za afrika mashariki tuna we za, kinachosubiliwa ni cheche tu moto uwake
 
Hakuna chochote cha msingi kilichobadilika Zimbabwe zaidi ya mvinyo wa zamani kubadilishwa chupa kutoka chupa moja ya zamani kwenda chupa nyingine ya zamani.

I mean hata haujawekwa kwenye chupa mpya.
 
Zimbabwe hawajaweza kirahisi tu. Jeshi kwanza linapaswa kumtupa mkono mkoloni mweusi. Chama chake tawala kifuate mkondo then ndo ninyi makapuku mpewe ruhusa kuingia mtaani. La sivyo sio rahisi kiasi hicho.
 
Hakuna chochote cha msingi kilichobadilika Zimbabwe zaidi ya mvinyo wa zamani kubadilishwa chupakutoka chupa moja ya zamani kwenda chupa nyingine ya zamani.

I mean hata haujawekwa kwenye chupa mpya.
Wewe una akili, wachache sana wako kama wewe!
 
Wewe una akili, wachache sana wako kama wewe!
Mugabe kaondoka anacheka anajua hawezi kuwajibishwa kwa lolote, na pensheni ya rais mstaafu badoanachukua pamoja na uharibifu wote aliofanya, na utawala mpya utamlinda.

Halafu watu wanaongea African Spring?More like Aafrican Fall!
 
Mugabe kaondoka anacheka anajua hawezi kuwajibishwa kwa lolote, na pensheni ya rais mstaafu badoanachukua pamoja na uharibifu wote aliofanya, na utawala mpya utamlinda.

Halafu watu wanaongea African Spring?More like Aafrican Fall!
Msijidanganye hata kidogo kumbukeni ya chiluba Zambia . madaraka ni kitu kinhine
 
Msijidanganye hata kidogo kumbukeni ya chiluba Zambia . madaraka ni kitu kinhine
Kuna ya kufanana na Zambia na ya tofauti.

Ya kufanana ni kwamba huyu rais mpya wa Zimbabwe atawahadaa wananchi wa Zimbabwe kama Chiluba alivyowahadaa Wazambia.

Ya tofauti ni kamba,hataweza/ hatataka kumfunga Mugabe.
 
Back
Top Bottom