Afariki kwa kuchomwa moto na polisi udom

Afariki kwa kuchomwa moto na polisi udom

Pengo

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2009
Posts
579
Reaction score
10
Habari zilizonifikia punde tuu ni kwamba askari polisi wa kituo cha chuo kikuu cha Dodoma wameleta maafa ya mama mmoja ambaye alikuwa akifanya biashara ya kuuza chakula kwa wafanyakazi wanaojenga moja ya majengo ya chuo kikuu college ya Humanity & social science.Chanzo cha kifo hicho ni amri ya UDOM ya kuwaondoa mama lishe wasiuze chakula hapo kwa madai kuwa wengi wa wanafunzi wa HSS hawataki kununua chakula katika cafeteria za chuo na kuamua kununua chakula kwa mama lishe hao.Inasemekana polisi walifika eneo la tukio majira ya saa 3 asubuhi na kuanza kuvunja mabanda ya mama lishe pamoja na ‘mahanga’ ya wafanyakazi wajenzi ambao wanayatumia kwa malazi yao ikizingatiwa wafanyakazi wengi wametoka nje ya mkoa wa Dodoma kwavile Dodoma yenyewe haijitoshelezi kwa wafanyakazi.Habari zinasema kuwa walitokea wahandisi wasimamizi wa kazi na kuongea na uongozi wa UDOM na walikubaliana kuwa ‘mahanga’ ya wafanyakazi wajenzi yasiguswe kwani kwa wao kupata malazi kwa muda mfupi ni vigumu.
Cha kushangaza majira ya saa 9 mchana walifika tena Polisi wakiongozwa na mkuu wao mwenye nyota 3 na kuanza kuchoma majengo yote bila kuangalia kuna nani ndani au kuna kitu gani kitu kilichosababisha marehemu ambaye kwa kipindi hicho alikuwa ndani ya banda kukosa nafasi ya kutoka kwa kuzidiwa na moto.Wafanyakazi wajenzi walimchukua mamalishe huyo na kumpeleka hospitali ya mkoa General Hospital na alifariki mara baada ya kufikishwa hapo hospitali.
Taarifa nilizonazo leo wafanyakazi wajenzi wamegoma kufanyakazi na wameandamana hadi kwa naibu makamu mkuu wa UDOM Profesa wa Kiswahili Mlacha.
 
nauliza, na kama kuna yeyote humu ndani amabae ni polisi anijibu, chuo cha polisi MOSHI na Zbar wanafundisha NINI?
 
Ilikuwa lazima kiasi gani kutumia moto katika mazingira kama hayo? hilo moja.
Jingine tunapaswa tuwafikiriye wanafunzi wa chuo kikuu, hivi kweli mtu na akili yako kama unapesa ya kutosha utaweza kweli kwenda kula kwa mama ntilie? hilo la pili.
Watu wanaofanya kazi za ujenzi kwa nature ya income zao wataweza kweli kulipia chakula cha canteen ambacho pengine bei ya chini ni shs sio chini ya 2,000 tunafahamu kipato chao cha siku kama vibarua?

Kazi nyingine laana tupu, mtu ana nyota tatu hana hata uwezo wa kufikiri, hii ni hatari sana na haikubaliki utafukuzaje watu kwa kuwachomea vibanda vyao?

Tunaomba taasisi zinazohusika na haki za binadamu ziinue bango kuhusu suala hili kwa sababu hii sio fair kabisa kwenye nchi tunayojinadi kwamba inaendeshwa kwa utawala wa sheria. Kama kungekuwa makosa si wangewakamata na baadaye wawafungulie mashtaka kutokana na sheria zilizopo?
 
Hiyo itakuwa NEWS HEADLINE kwa Magazeti ya kesho na baada ya hapo - Itaundwa Tume - na baada ya hapo KIMYA - Life goes on!
 
hii nchi huwa inakatisha tamaa kabisa sometimes. polisi wazima na akili zao wanafanya mambo ya kitoto. ndo shida ya kutumia nguvu badala ya akili,******.
 
MUNGU aingilie kati nao pia waadhibiwe! Hivi huyo mkuu wao mwenye nyota tatu alizipata kihalali kweli? Au walihongwa hela hawa POLISI! Huu ni ushetani sasa kama huyo mama ana familia aliyokuwa akiitunza kwa kuuza msosi nani atakaye waangalia?
 
Yetu macho, mara utasikia ooh,uchunguzi unaendelea na bado haujakamilika!!
 
.....A sad case!...but again life is cheap in Tanzania.....Mwenyezi Mungu aiweke roho ya marehemu mahali pema peponi......
 
This is another "Zombe type of a case". The culprits who took part in the demolition and burning the poorman's Hilton at Dodoma university will be interrogated by their colleagues i.e other Police officers. The report to be presented will be twisted in favour of the culprits. Finally the Court of law will find them not guilty of arson and let them free.
 
Tena wataanza na kuunda Tume...wale pesa weeeee! kisha hakuna kitu
Maskini mume na watoto wa huyo mama,,,,mungu awape subira
 
Acha CHAGUO LA MUNGU na watendaji wake WAWACHOME MOTO.

POLISI MNAFANYA kazi nzuri sana kwa niaba ya Muungwana/CCM. Go POLICE gooo!!
 
R.I.P mama. yes!! well known mnyonge hana haki in Tanzania
 
Sidhani na siamini kama kuna Raia anayekwenda chuo cha Polisi mahali popote akambiwa ili apewe upolisi mpaka awe katiri, tena hili halipo, hakika halipo. Kazi za polisi na kupanda vyeo kwa kipindi cha nyuma zilitegemea uwezo wa mtu KUWATISHIA watu na ubabe wa kutosha. Tunapaswa kuamini kuwa hii ilitokea enzi hizo. Polisi sasa imahimiza ushirikiano wa wananchi, kwa tukio kama hili, Jeshi linapaswa kuondoa uchafu huu, huyo nyota tatu si kwanza na wala siyo wa mwisho.
 
wanajifunza kuvunja haki za binadamu au ni nini? Hiki kiburi hawa watu wanakipata wapi.. Mkuu wa polisi Dodoma ajiuzulu, polisi wahusika weka ndani kieleweke
 
Back
Top Bottom