Recent content by MKEHA

  1. MKEHA

    Usibweteke kisa tu kiongozi mkubwa anatoka kwenu au ni wa dini yako

    Huwa najiuliza sana kwa nini watu wakisikia mmoja ya watu kutoka mkoani kwao, wilayani kwao wanashangilia sana kana kwamba wamepata uokovu. Watu wamekuwa wakabila na wadini sana kiasi kwamba hushangilia kila mmoja ya watu kutoka kwao hupata uteuzi kama vile uwaziri, naibu waziri na vyeo vingine...
  2. MKEHA

    Yaliyotokea Burundi 2015 yanaweza kutokea Tanzania 2025?

    Habari waungwana wa jukwaa hili la Great Thinkers? Kama kichwa cha habari kinavyojieleza, mwaka 2015 Burundi iliingia kwenye fujo za uchaguzi baada ya aliyekiwa rais wakati huo hayati Nkurunziza kugombea kiti cha urais kwa muhula wa tatu mfululizo. Ikukumbwe kuwa rais Nkurunziza alipata urais...
  3. MKEHA

    Mawaziri na Mwanasheria Mkuu wa Serikali waapishwa Ikulu, Dodoma

    Kwa kipindi cha miezi sita nilikuwa nawasoma viongozi. Sasa nimewajua vizuri sana na kwa hiyo sijaweka kituo kwenye uteuzi bali nimeweka koma. Nitaendelea kufanya uteuzi kila ninapoona panafaa. Jamani upole na makuzi yangu pengine watu wananichukulia poa. Kuna baadhi ya mawaziri walianza...
  4. MKEHA

    Sakata la mahindi litaondoka na serikali?

    Kuna shida sio ndogo
  5. MKEHA

    Sakata la mahindi litaondoka na serikali?

    Kumekuwa na kelele sana juu ya anguko la bei ya mahindi kote nchini. Kiasi ambacho imebidi CCM iingilie kati. Nimewaona wabunge wote hasa wa CCM wakionyesha kutorodhishwa kwao jinsi NFRA inavyonunua mahindi toka kwa wakulima. Ongezekeo hili la wingi wa mahindi ni mwitikio wa wakulima kwani...
  6. MKEHA

    HESLB na Serikali wawafutie madeni wapiganaji wote wa vyombo vya Ulinzi

    Habari waungwana? Nimekuwa nikipita mitaani na kuongea na marafiki na jamaa zangu walioko serikalini, kwa kweli wanaumizwa sana na deni la HESLB. Sheria inatoa mwanya kuchukuliwa kwa % 15 ya mishahara yao ghafi kulipia deni hilo la elimu ya juu. Sio mbaya sana kwani dawa ya deni ni kulipa...
  7. MKEHA

    Mrisho Gambo anogewa na Ubunge. Kugombea tena 2025

    Akiongea na umma kwenye uzinduzi wa bodi ya maji Arusha( AUWASA) amesema ikifika mwaka 2025 haoni sababu ya kuacha kuhudumia wana Arusha kwani uwezo anao sana na wamemkubali sana wana Arusha kwa huduma anayowapa kama mwakilishi wao
  8. MKEHA

    #COVID19 Hospitali ya Amana na usumbufu wa mtandao kwenye chanjo ya UVIKO-19

    Sijui ni leo tu au siku zote. Sijui ni Amana tu ama na kwingineko. Kupata chanjo inakubidi uwe na subra. Toka saa tano nipo hapa mpaka muda huu saa nane na dakika ishirini bado sijachanjwa. Na wahudumu siwaoni sijui wameenda kula. Gwajima wawili kila mtu akivutia kwake wengine tumeamua...
  9. MKEHA

    Kazi za Bunge ni zipi katika kulisaidia Taifa kupiga hatua zaidi?

    Moja ya matumizi makubwa ya serikali ya Jamhuri ya Mungano wa Tanzania ni kuliendesha Bunge. Suna uhakika mpaka sasa Bunge letu lina wabunge wangapi lakini hawapungui 370. Ni miongoni mwa wabunge hao wa kuchaguliwa majimboni, wa kuteuliwa na rais na wale wa viti maalum rais huunda serikali...
  10. MKEHA

    Inasikitisha Naibu Waziri Marekani kukutana na Vyama vya Siasa Tanzania

    Nimesikitishwa sana na kitendo cha Naibu Waziri mmoja wa Marekani kupewa muda wa kukutana na vyama vya siasa Tanzania. Nimejiuliza mara nyingi sana kichwani kuwa je, Katambi anaweza kwenda USA akapewa muda wa kukutana na Biden na akaomba kukutana na chama cha REPUBLICAN wakampa mawazo yao jinsi...
  11. MKEHA

    Rais Samia Suluhu awaapisha Mabalozi Ikulu. Asema Tozo za Miamala zitaendelea ila zitarekebishwa

    Rais kasema suala la miamala litakuwepo pale pale japo kurakuwa na unafuu kigog. Lakini kazungumzia barabara mbovu vijijini na ukosefu mkubwa wa maji. Mwigulu alikuwa sahihi kututaka tuhamie Burundi
  12. MKEHA

    Nini maana ya mikoa ya pembezoni?

    Nimekuwa nikisikia mikoa ya pembezoni ila kwa uhakika huwa sijui wanamaanisha nini. Je, ni mikoa yote inayopakana na nchi jirani zetu? Je, ni mikoa yote iliyo mbali na makao makuu ya nchi yetu kwa maana ya Dodoma? Je, ni mikoa yote iliyoko mbali na DSM? Je, na DSM nayo ni mikoa wa pembezoni...
  13. MKEHA

    Mbeya: Mdude Nyagali aachiwa huru na Mahakama baada kutotiwa hatiani katika kesi ya kusafirisha dawa za kulevya

    Kuna wakati unaweza kuwaza jinsi mambo yanavyokwenda na usiamini kama upo hai au umekufa. Siku alipotutoka JPM mkuu wa mkoa wa Mbeya wakati huo hakuamimi kama ni kweli rais aliyeko madarakani anaweza iaga dunia akamuuliza mke wake kama ni yeye amefariki mkewe anaogopa kumwambia ukweli. Miezi...
  14. MKEHA

    Katiba mpya bila utekelezaji ni kazi bure

    Bunge lipo kwa kazi hiyo ya Check and balance tena kikatiba. Je wanafanya hivyo effectively pamoja na kuwa na gutts zote kwa mujibu wa katiba?
Top Bottom