Ze komedi -vs- Futuhi

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Raia Fulani, Aug 14, 2009.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,184
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    wadau, hapa nani zaidi? kwa upande wangu nimekuwa nikiwatazama wote ila navutiwa na futuhi kwa mambo kadhaa. kwanza hawatumii lugha kali kama ze komedi, pili wanatumia wanawake katika nafasi za wanawake, tatu ni more creative, nne kuna rika tofauti, n.k. hayo ni yangu sijajua yako
     
  2. HeartBreak

    HeartBreak JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2009
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 349
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    ni kweli kabisa
     
  3. P

    Patrick Nyemela JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2009
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Futuhi unaweza kuangalia na familia yote pamoja lakini wale ndugu zangu wa ze komedi huwezi, hasa siku hizi maana lugha wanazotumia si nzuri. Ze komedi wana vipaji sana lakini wanavitumia vibaya. Tunataka kikundi ambacho kitafurahisha na kutoa elimu kwa jamii.
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,184
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    ni kweli, ze komedi inafika wakati hutamani kuangalia. nadhani wanajisahau wakati flani
     
  5. GP

    GP JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,077
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38

    haswaaa, uko sawa kabisa.
    hawa jamaa wanaelimisha jamii sawia kuliko ze komedi. utaelimishaje jamii mambo ya wanawake wakati wewe ni mwanaume?, nyambaf. ujinga mtupu.
    segments nyingine za ze komedi hazina maana hasa ile ya 'kina nshomile' huwa sielewi hasa lengo halisi la ile segment.
    futuhi wako juu bana ujumbe unafika sawia.
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,187
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Futuhi ndo kitu gani? Sijaelewa kitu hapa!
     
  7. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,875
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ze Komedi ni Ze utamu tu kwa maoni yangu.
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,187
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    ?????????
     
  9. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 7,936
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 63
    Nadhani unaweza kuelewa just kwa kuangalia thread iko titled namna gani, otherwise uwe pia huelewi Ze Komedi ni kitu gani.
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,975
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ze comedy juu juu juuuu zaidi.
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,187
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Najua Ze Komedi, hii FUTUHI sijawahi hata isikia
     
  12. M

    Mpingo1 Senior Member

    #12
    Aug 14, 2009
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau!

    FUTUHI ni mchezo unaofanana na Ze Comedy unaorushwa na Star TV kila Alhamisi saa 3.00 usiku.

    Walianza taratibu, lakini naona kadiri siku zinavyokwenda wana-improve sana. Kwa upande mwingine, jamaa zetu wa ze comedy naona kama wanaanza kupungukiwa na mapya. Pengine sio vibaya wangeenda mafichoni kwa muda, ili turudiwe hamu ya kuwaona.
     
  13. GP

    GP JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,077
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    mkuu futuhi ni kipindi cha vichekesho kinarushwa hewani na Star TV siku ya alhamisi kama jana saa tatu- nne usiku.
    ni kipindi cha vichekesho kama kile cha ze komedi, actually kipindi hiki kilipata umaarufu kiasi wakati ule ze komedi walipokua wana mgogoro na EATV, yaani jamaa waliibukia juu ya mgongo wa ze komedi ama kweli kufa kufaana!.


    wako juu lakini pumba nyingi!, mi wananiboa hasa pale wanapoigiza sehemu ya wanawake utakuta dume zima limevaa kike(sawa ni maigizo lakini kimaadili watoto wetu wataharibika bana) [​IMG]
     
  14. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,184
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    wadau mmenena. hawa jamaa wanahitaji kupumzika kwanza ndipo waibuke tena. tena wafanye vichekesho vyao kiutu uzima zaidi. channel ten walikuwepo wanajiita vimbwanga time kila jmosi saa 2 usiku lakini nao naona chali kama mende
     
  15. Kimori

    Kimori JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2009
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 218
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Komedi orijino wako juu zaidi. Ile ndo style yao!
     
  16. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 3,040
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Komedy wamefulia haswa!

    FUTUHI wako juu sana, vichekeksho vyao vinafurahisha lakini pia vinaibua matatizo halisi katika jamii! Mfano jana ile seen ya Mama kujifungua aliye bebwa na ambulance ya mkokoteni! Hiyo ilikuwa nzuri sana lakini ilibebea ujumbe mzito kwa utawala kwamba hali si shwari, maisha bora ni ndoto! Achilia mbali ile seen ya wamama wanao penda kujiuza ili hali wapo ndani ya ndoa kwa jili ya tamaa, kibwagizo ilikuwa ni ule mtafaruku, wa uteuzi wa mama kuwa mkuu wa Wilaya na jinsi cheo hicho kilivyo vuruga ndoa yao! Kimsingi haya mambo yapo katika jamii ndoa nyingi zimevurugwa kwa ajili ya vyeo vya namna hiyo ambavyo mama hujikuta kazi yuko kaskazini, baba akibaki kusini!

    FUTUHI BABU KUBWA huwezi walinganisha na komedi wavaa sketi na blezia!
     
  17. Mswahilina

    Mswahilina JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2009
    Joined: Apr 7, 2008
    Messages: 172
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ze comedy (orijino komedi) wamefulia

    Futuhi Juu, Juu, Juu zaidi.
     
  18. Mrbwire

    Mrbwire JF-Expert Member

    #18
    Aug 14, 2009
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ze commeddy wana vipaji BUT wameharibiwa na sifa. Lugha wanazotumia ni aibu, huwezi angalia ukiwa na watoto wako wadhani wote wanaoangalia ni watu wa maskani/vijiweni.

    Futuhi wanajitahidi kuwa creative, kuelimisha na kufikisha ujumbe kwa kutumia lugha nuri BUT hawana vipaji, na kama wanavyo viko chini.

    Kinachopaswa kufanyika ni ku-merge makundi mawili, ili futhuhi wawe na wenye vipaji na wajifunze sanaa na ili ze comedy wajifunze ustaarabu.

    Nikiangalia futuhi nasinzia, nikiangalia ze comedy (Hasa na familia)nalazimika remote yangu niielekeze kwenye TV maana wakati wowote wanaharibu (Mitusi tupu!)
     
  19. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #19
    Aug 14, 2009
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 298
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Hata interest ya kuangalia ze komedy haipo tena

    Futuhi juuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
     
  20. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,599
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Non of the shows are that entertaining to be honest. The production level is poor, the scripts are poorly written if there is any at all and the acting is mediocre. Ze komedi think they have more talent then they are actually blessed with and futuhi can try to chose it's setting better. But I have to say compared to each other futuhi is better.
     
  21. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #21
    Aug 14, 2009
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 742
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha uongo wako hawa futuhi wnaiga tuu mambo hii mbona joti na mpoki wameionyesha longtime wewee!! semaulikuwa hujatoka kijijini kwenu usukumani kuja mjini ukaona tv, pole mwanangu. The comedy wapo juu, waniga ze comedy hamuoni tuu?au ndo ukanda ya ziwa na ukanda wa bahari umeanza?
     
  22. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #22
    Aug 14, 2009
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 784
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha bwana jamaa wana CURRENT ISSUES bwana sema wanaleta kwa style POA kama wanakubore JIFUNZE kuwazoea au usiwaangalie inawezekana nia yao ni kuwaopunguza watu kama wewe. bora ujumbe na nakumbuka enzi zile hata wanaume walikuwa wanapanda jukwaaani na kuimba nyimbo wakililia uke wenza lakini mpaka leo tunakubali nyimbo zao ni bora kuiliko za sasa!!!!

    MMEFULIAAAAAA.........
     
  23. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #23
    Aug 14, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,306
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    nini futuhi bana!MAMBO IKO KOMEDI.kwa wasiolifahamu hili ni kwamba futuhi ipo maalum kwaajili ya watu wa janda ya ziwa.na wanaoibeba futuhi humu ndani ni walewale!

    kina rwagubiri,kina mziwanda,kina nani sijui...........

    FUTUHI BADO SAAAAANA KWA SASA!kwanza wana kamera moja tu,hawana edita mzuri,wanachemka sana tu,ni wanafunzi tu wale.na kila kitu wamedesa kwa komedi original
     
  24. a

    agika JF-Expert Member

    #24
    Aug 14, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 384
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hapo mwana nakusapoti 100% hao futuhi wameiga vitu vingi kutoka kwa ze commedy nimeangalia vipindi vyao kama mara tatu i don see any creativity jamaniiii kuweni wakweli, kitu gani wamecreate just tell me? zaidi waweza kusema wameongezea na vyao kidogo lakini ile program nzima haina tofauti na ze commedy infact ukitaka kujua uzaidi kati yao angalia siku hivyo vipindi vinaonywesha halafu pita mitaa ya uswahili utaona population ya watu waliosimama bar kunaglia ze comedy kisha linganisha na futuhi jibu utapata,.
     
  25. a

    agika JF-Expert Member

    #25
    Aug 14, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 384
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nimegundua JF wa kanda ya ziwa wako wengi sana, maaana mhhhhhh
    afadhali mngesema kipindi cha ZEMBWELA cha ITV, nao wako kivyaovyao na wako juu
     
  26. J

    Jafar JF-Expert Member

    #26
    Aug 14, 2009
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kumbukumbu zangu ni kuwa Ze Komedi ndio wameiga star tV. Kabla ya Futuhi, start tv walikuwa na kundi la vichekesho na maigizo, kila walipokuwa wanamalizia vichekesho vyao walikuwa wanatumia sana nyimbo za Mbaraka Mwinshehe kuigiza (waliweza kuvaa raizoni, magitaa feki, wanaume waliweza kuvaa magauni n.k), mara tu hawa jamaa walipopotea ndio pengo hilo likazibwa na Ze Comedy (wakati huo Channel 5).
    Hivyo basi Ze Komedi waliiga na sasa si muda mrefu watafulia na maji ya matope.
     
  27. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #27
    Aug 14, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 282
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ze comedy wajiangalie maana upuuzi wanaofanya mtaani wakijafulia sijui watakuwa wageni.
    utoto na ubitoz umewazidi

    wajinga ndio waliwao!!!
     
  28. N

    Nimrodi Nkono Member

    #28
    Aug 14, 2009
    Joined: Jul 30, 2009
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu mm nikiangalia FUTUHI naona wanachekesha halafu wanacheka wenyewe ila ZE KOMEDI sometimes lazima ucheke mfano jana walinichekesha eti mtu anataka kuoa ana sh 7500/= Haya mambo yapo kwenye jamii.
     
  29. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #29
    Aug 14, 2009
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    salaam.

    sijawahi kuiona futuhi, hivyo siwezi kuwalinganisha ( compare) na kueleza nani ni bora; ila tu tusiwalaumu ze komedi kwa kutia drag, hiyo nayo ni sehemu ya vichekesho. Angalia kwa mfano John Travolta kwenye hair spray au Robin Williams alivyocheza kama Mrs. Doubtfire hata Wesley Snipes amewahi kutia drag. Ni kutaka kuchekesha tu.
     
    Last edited: Aug 15, 2009
  30. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #30
    Aug 14, 2009
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    take it easy my friend, relax eeeeh, usitaniwe??
     

Share This Page