Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi vazi la taifa limekwenda wapi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kasyabone tall, Oct 2, 2009.

  1. k

    kasyabone tall JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2009
    Joined: Sep 13, 2009
    Messages: 255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 33
    Hivi vazi la taifa limekwenda wapi?
    Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, juzi alikaririwa na vyombo vya habari kukemea matumizi ya suti kwa watumishi wa serikali kwa maelezo kuwa, zina gharama kubwa huku Watanzania wengi wakiwa maskini wa kutupwa.
    Kauli hiyo ya mheshimiwa Pinda, imekuja wakati akiwa katika mkakati wa kupunguza matumizi ya serikali kwa kuanzia na ununuzi wa magari ya kifahari na kisha kushukia kwenye suti zinazovaliwa na watumishi wa serikali bila kujali mazingira husika.

    Kutolewa kwa wazo hilo la Waziri Mkuu kumetukumbusha wazo la vazi la kitaifa ambalo lilipewa kipaumbele na serikali ya awamu ya tatu hata kukaundwa tume ya kufuatilia suala hilo ambalo mpaka sasa halijatiliwa umuhimu unaostahili.

    Suala la vazi la kitaifa ni muhimu sana kujenga utaifa na kutambulika kwa haraka kwa raia wa Tanzania hata wanapokuwa nje ya nchi na pia kutangaza utamaduni wetu nje ya mipaka yetu.

    Tunapokosa vazi la taifa pia tunakosa utambulisho wa taifa letu na raia wake na linapokosekana kama ilivyo sasa, kila mtu anajitumbukiza kwenye mavazi yanayompendezesha yeye na mengine kama yanayomkera waziri mkuu.

    Tunashauri wahusika wa suala la vazi la kitaifa kuliangalia upya suala hilo, ili nguvu za viongozi wetu zinazotumika katika kukemea masuala kama ya suti zielekezwe kwenye masuala ya msingi ya maendeleo ya taifa letu.
     
  2. M

    Magezi JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,739
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    suti sioni kama ni tatizo, tatizo ni kwa nini hazishonwi hapa hapa bongo? mpaka zinunuliwe ulaya na marekani?
     
  3. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 135

    Tume tena ? watakula wapi bila tume kuwepo na sasa watakuja na nyingine ?
     
  4. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu kuwa na vazi la taifa ni vigumu sana. Hauwezi ukadesign tu kitu halafu muamue kuwa ni vazi la taifa. Kitu kuwa vazi la taifa lazima liwe na historical na cultural background na lazima jamii ijivunie kitu hicho. Kwa sababu hiyo ni vigumu sana kuwa na vazi la kitaifa.
     
  5. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    .....kwamba hatuna historia au utamaduni tunaoweza kujivunia hadi kuwa na vazi la kitaifa kama zilivyo nchi za afrika magharibi?kama hatuna basi tuangalie hata mazingira yetu.
     
  6. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    No mkuu ninacho sema mimi ni kuwa vazi la taifa ni kitu gradual. Hauwezi leo hii wewe kama Shaycas ukabuni nguo useme ni ya taifa halafu utegemee moja kwa moja watu watalipokea na kulichukulia kama vazi la taifa. Historically tulikuwa na mavazi ya kikabila lakini hatukua na vazi moja ambalo kila kabila lilitambua kama vazi "letu". Hapo sijui umenipata mkuu?
     
  7. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kuuliza si ujinga anayeuliza anataka kujua...

    Ndugu wanajamvi, hoja na mchakato wa vazi la taifa umefikia wapi? What is the status...?
     
  8. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    watu wameshapiga hela wametulia tuliiii
     
  9. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mchakato unaendelea
     
  10. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Nyie mwigeni tu jushua nasari inatosha.
     
  11. m

    mamajack JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    watu walishachukua chao mapema,maana ile kasi duh!!!sikutegemea ingekuwa hivi mpaka sasa.
     
  12. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Nenda kaulize magamba wenzako kwasababu ndio waliokuwa wanaratibu zoezi zima sio uje na vithread vya ajabu hapa
     
  13. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Posho zimeisha mchakato umesimama
     
  14. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ungeuliza fungu la vazi la Taifa liliishia lini ungeeleweka. Huyu mwenye wizara ya Utamaduni na Michezo hakukuta kitu kama hicho mezani. Labda kama atabuni kitu hicho na yeye katika bajeti hii iliyopita mia kwa mia.
     
  15. 1

    19don JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wamependekeza gwanda ndio rasmi la taifa , sasa wanasubuli kamati kuu ya magamba waidhinishe , wamekubali rangi 3
    nyeusi, blue na kijani
     
  16. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #16
    Jun 26, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mkuu umeniwahi, nilitaka kusema hivyo hivyo MAMA POROJO
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,319
    Likes Received: 769
    Trophy Points: 280
    wajiulize hayo mataifa yenye vazi la taifa waliyapataje?Kama uhuthamini utamaduni wako utategemea vipi kupata vazi la taifa,angalia magazeti ya sasa hivi yanajiita magazeti pendwa,na baadhi ya redio zinavyokazana kuua utamaduni wetu kumbuka taifa bila utamaduni ni sawa na kutembea uchi uliza sasa hivi kama tunao maofisa utamaduni na kama tunao je wanatumika kikamilifu
     
  18. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,911
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    sitting allowance jk kazimaliza na safari zake
     
  19. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Vazi la Taifa ni GWANDA, hutaki unaacha!
     
  20. f

    franktemu123 JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 504
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Najiuliza hivi mpaka tunafikiria/serikali inafikiria vazi la taifa kwa manufaaa ya nani? Je tumejiandaa? hebu angalia viongozi wetu wakuu wana nia ya kweli na vazi la Taifa? nenda Bungeni/Kwenye sherehe za kitaifa viongozi wanavaa vazi lolote toka Tanzania?(Batik/Khanga/Kitenge/Kaniki? Je bitambaa na mapambo yanayotumika kwenye mikutano ya kitaifa na kimataifa inayofanyika nchini (eg. AU/SADC/EAC Summits, Sullivan, WEF) tunatumia mali zilizotengenezwa Tanzania? Samani/furnitures maofisini husuani ofisi za serikali, Mikoba Delegates wanayopewaga kwenye mikutano je? So kabla Waziri (by then Dr. Nchimbi) hajaunda ile kamati uchwara ya kina Merinyo angefanya ka-utafiti kimya kimya ili akijiridhisha ndo atoke na kauli. Huyu waziri wa sasa sina imani nae maana sijui hata anafanya nini pale wizarani, ni msomi sana but ni kama amewekwa pale kupitisha muda tu.

    2. Je tuna viwanda vya kutosha kuzalisha Vazi la Taifa (hapa serikali pia inapaswa kuwapa incentives wenye viwanda ili bei ya vitambaa/vazi ziwe affordable. Nawahakikishia waTZ kama tunawekeza kwenye sekta ya Viwanda ipasavyo TZ itatambulika duniani kwa vazi lake na tutauza nje sana bidhaa zetu ndani ya Afrika hata duniani.

    NB: VAZI LA TAIFA KWENYE NCHI YA WAVAA MITUMBO ITABAKI KUWA HADITHI MILELE
     
Loading...