Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baba bora wa JF

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mayenga, Jun 5, 2012.

  1. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,412
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160
    Kwanza nianze kwa kusema sina hatimiliki na mtandao huu,na hivyo sina mamlaka ya kuanzisha ushindani wa aina yoyote ndani ya jukwaa hili na majukwaa mengine.

    Baadhi yetu ni vijana wadogo ndio tunaelekea kuitwa baba. Haina ubishi kuwa baba ni kiungo kikubwa katika familia,ni kichwa,wengine huenda mbali na kusema kuwa baba ni rais na mama pengine ndiye Makamu wa rais. Kwa sifa zote hizi bado ipo changamoto ya kumjua baba bora.

    Katika uzi huu ningependa tujadili kwa hoja ni kwa jinsi gani unavyomfahamu baba bora.Baba huyu aweza kuwa wewe mwenyewe,baba yako anayeishi au ambaye ametangulia mbele ya haki.

    Kuna mambo wewe kama baba,au babako mzazi umeyafanya,anayafanya au aliwahi kuyafanya,na mpaka sasa umekuwa msingi mkubwa na mweongozo wa maisha yako.

    Mfano mimi baba yangu ni mtu mwenye kujiamini na kujigamba kupita kiasi,lakini mimi nimechukua tabia ya kujiamini na kuona ndo inanifaa. Babu yangu ambaye ni baba wa baba yangu alikuwa ni mtu mpole na msikivu tabia hii pia nimeinyaka.


    Je wewe kama baba ukoje, babako yukoje au alikuwaje?

    Karibuni.
     
  2. promiseme

    promiseme JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2012
    Joined: Mar 15, 2010
    Messages: 2,716
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Haya Mababa mtueleze vile tabia zenu ziko..kama wasununu,kama macho ya juu,kama mnakula kwa macho,kama mmepewa nyama mkanyimwa meno hayaaaaaa uwanja huooooooo!!!!!!!!!!
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,167
    Trophy Points: 280
    haya mababa kazi kwenu
     
  4. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #4
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Aiseee, mimi kama baba bora majukumu yangu ni kuhakikisha familia yangu inapata mahitaji yote muhimu (chakula, malazi, mavazi, elimu, na ulinzi) kwa juhudi zangu mwenyewe. Pia ni jukumu langu kuishauri familia katika mambo yote muhimu kuhakikisha hatuingii kwenye matatizo yasiyo ya lazima. Zaidi ya hapo, ni wajibu wangu kumpenda, kumlinda, kumtunza, kumhudumia,kuwa karibu na kumpa heshima zake mke wangu ili asijutie maamuzi ya kuwa mke wangu!

    Napendelea pia kupata wasaa wa kufanya kazi za ziada, kubadilishana mawazo na kushiriki michezo ili kujenga mwili. Na la mwisho, hupenda kushirikiana na jamii iliyonizunguka, marafiki na ndugu zangu wote kwenye mambo yote muhimu ya kijamii na kiuchumi.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #6
    Jun 5, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,412
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160

    Kweli kabisa uwanja ni wao.
     
  7. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #7
    Jun 5, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    tatizo humu ni ngumu kujua yupi baba yupi mama yupi kaka yupi dada, maisha ya humu ni fake kuanzia majina, posts........ kuna akina Kongosho wengi humu, hawaeleweki
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #8
    Jun 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,209
    Likes Received: 4,748
    Trophy Points: 280
    Katika maisha yangu yote sijawahi kuona baba bora kama Baba Yangu. Na hii ni Tanzania nzima, kusini mwa Jangwa la Sahara, Afrika Yote, Ulaya, Amerika, Asia, AUstralia na Dunia yote kwa ujumla.

    Kinachonishangaza, hata vibinti vyangu vinanisifia kama mimi navyomsifia dingi angu. tena vinaongeza na kachumbari kabisa.

    Sasa baba wa JF si ni asiyeonekana Invisible? Basi atakuwa ndo baba bora wa JF.

    Konklushen: Kila mtu atamsifia baba yake

    Topic Klozd!!
     
  9. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #9
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Kwa mwanaume yeyote ukimuuliza atakuambia yeye ndiyo baba bora, ungeweka vigezo. Kwa mfano mimi najichukulia kama ndiye baba bora kuliko woote na anayebisha nitampa vigezo vyangu nilivyotumia lazima akubaliane na mimi.
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    Sikiliza wimbo wa Nikki wa Pili--imma good boy

    "Kama baba wa kweli akikisha nyumbani hawakosi mlo,mavazi na makazi mazuri",ungo dekoda mwendo dstv zinga la tv na deki ya dvd bonge la mziki linatwanga tu cd,bafuni sinki hakuna bali jakuzi screen kila chumba tunacheki tu movies!!
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    Kwa kutumia antena ya kutizama post tu, nadhani Dark City ni baba mzuri sana.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #12
    Jun 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hahahaaaaa na kweli mwaya hata mie nitampa baba yangu misifa kibao!
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Jun 5, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,221
    Trophy Points: 280
    Mimi nimeshasema mengi sana hapa na ninajua ukimuuliza mhusika atakuambia hakunaga baba kama mimi.
     
  14. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mtambuzi ndio baba bora wa JF.
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Jun 5, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    Hivi nimekusahauje?Hata wewe unaonekana ni baba mzuri, ila unaonekana utamdekeza sana matoto wa kike.
     
  16. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #16
    Jun 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Lol endeleeni kujimwagia misifa
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Jun 5, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,221
    Trophy Points: 280
    Hapana, huyu ambaye ninaye simdekezi bali ninampenda sana na ninamuonyesha kuwa ninampenda. Ninamfunza mbinu mbalimbali za kimaisha ili ikija kutokea sipo tena hapa duniani asije kushindwa ama kuhangaika sana na namna ya kukabiliana na changamoto za kimaisha.

    Na kama shuleni anafanya vizuri na ni mtoto mwenye tabia nzuri basi nami ni jukumu langu kuhakikisha anapata mahitaji na matakwa yake yote ambayo yako ndani ya uwezo wangu.
     
  18. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #18
    Jun 5, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    Mmmmh, unaonekana una-komitimenti kubwa, good for you.

    Umeongea kama askari anatoa 'kiapo cha utii'

     
  19. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #19
    Jun 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hahahaaa Kongosho una wazimu ww hahaaa mwenzio kaongea kwa msisitizo!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #20
    Jun 5, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    kikwete
     
Loading...