Zungu leo kalonga; Makampuni ya SIMU CELTEL [I stand to be Corrected]

Zungu leo kalonga; Makampuni ya SIMU CELTEL [I stand to be Corrected]

Hawa jamaa wa magamba wanategeana bcoz hawana uhakika wa kurudi bungeni.ukweli wanaujua ila wanaogopa kuusema
 
Bora sasa watanzania wameamka. Yaan ukiipitia budget ya kambi ya upinzani vizuri ndio utaona ni jinsi gani nchi hii inavyoliwa na haya makampuni. Kwenye kubadili ownership structure tu, ambao sasa ndio imekuwa style tunapoteza fedha nyingi mno. Mfano ilikuwa celtel-Zain-Airtel sasa inakuwa Vodafone.

Ndio maana hata Mo Ibrahim kavuna utajiri hapa, halafu serikali inabaki kutoa macho tu! Gharama za kupiga, gharama za sms na bahati nasibu zao ndio wizi zaidi. Ukizungumzia hizi huduma za mobile banking ndio balaa. Yaan gharama ya kutuma fedha ni kubwa kuliko hata kutumia bank za kawaida! Halafu ukicheki salio tu, unakatwa fedha (Tsh.50/=). Hii ni hatari. Mbaya zaidi hata kodi hakuna. Huu ni wizi wa mchana kweupe, jamani tuupinge ukatili huu
 
Kukwepa kulipa ushuru/kodi kwa makampuni ya simu nchini. Hawawezi kulipa ushuru na kodi stahili kwa kuwa Bodi za Wakurugenzi wao ni vigogo kutoka kwa wanamagamba. Aidha, vigogo uwajuao wewe ndio wenye hisa kubwa katika makampuni hayo. kuna kina Ma-li-chela, Lo-wassa,M-sekwa, Riz-one, Ro-stam na mafisadi woote uwajuao wewe. Kwa hiyo, kukwepa kulipa ushuru/kodi kwa makampuni haya ni kwa sababu mafisadi ndio wenye hisa kubwa kwenye makampuni hayo.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom