Zitto amshangaa Pinda kufunga mdomo vurugu Arusha | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto amshangaa Pinda kufunga mdomo vurugu Arusha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Jan 9, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Zitto amshangaa Pinda kufunga mdomo vurugu Arusha


    NAIBU Katibu Mkuu wa Chadema, Zitto Kabwe amesema anashangazwa na ukimya wa Waziri Mkuu Mizengo Pinda kuhusu mgogoro wa kisiasa uliozuka mkoani Arusha na kuwa chanzo cha vurugu zilizosababisha vifo vya watu watatu na kujeruhi wengine zaidi ya 20.

    Kabwe, ambaye ni Mbunge wa Kigoma Kaskazini alisema jana kuwa Pinda ana mamlaka ya kuingilia kati suala hilo hasa ikizingatia limetokea kwenye ngazi za kiserikali ambazo zimo chini yake.

    Alisema sheria ya miji ya mwaka 1982 inampa mamlaka Waziri Mkuu kutoa agizo la kufuta uchaguzi na kuamuru kufanyika uchaguzi mwingine ulio huru na haki pindi inapobainika taratibu hazikufaatwa katika uchaguzi husika. “Tatizo la Arusha na uchaguzi wa Meya ulifanywa kinyume na taratibu na sheria za uchaguzi zimekiukwa," alidai Zitto kwenye mahojiano na Shirika la Utangaza la Uingereza (BBC), jana.

    Alisisitiza kwamba vurugu za Arusha ni “tatizo la uchaguzi wa Meya na mwenye dhamana ya kufuta na kuamru kufanyika kwa uchaguzi mwingine ulio huru na haki ni Waziri Mkuu. Nashangaa yeye kukaa kimya wakati kila kitu kinaeleweka,” alisema. Alisema miongoni mwa mambo yaliyokiukwa ni pamoja na CCM kumuingiza mbunge mmoja wa viti maalumu Marry Chatanda kupiga kura kinyume na sheria.

    Alisema Chatanda ambaye ni katibu wa CCM Mkoa wa Arusha si mwakilishi wa Mkoa huo na kwamba ni mbunge anayewakilishi mkoa wa Tanga ambaye kisheria hakusitahili kupiga kura kwenye uchaguzi huo. “Mgogoro wa Arusha si ugomvi baina ya CCM na Chadema wala Chadema na Jeshi la Polisi, bali umetokana na ukiukwaji wa makusudi wa sheria na taratibu za uchaguzi wa Umeya, uliowanyima madiwani wa Chadema ambao ni wengi kupiga kura,” alisema Zitto.
    Katika hatua nyingine mmoja wa washiriki wa maandamano hayo, Dadi Igogo alilieleza Shirika hilo la utangazaji la BBC namna alivyopigwa na polisi na kuwekwa rumenda bila hata ya kupelekwa hosptalini licha ya kuumizwa vibaya.

    Alisema Polisi walikamata na kumpiga kisha kumtupa kwenye gari lao na walipokuwa wanaenda kituoni walimkanyaga na kumsababishia maumivu sehemu mbalimbali hususan, kiuno.

    Alisema mara baada ya kufikishwa kituoni alitupwa rumande na kwamba licha ya kuwaomba askari hao kumpeleka Hosptali walikataa na kumlazimisha kulala humo hadi kesho yake mchana. “Mimi nilipigwa na hata nilipowaomba wanapeleka hosptalini walikataa na kunilaza ndani hadi siku ya pili tulipotolewa na kupelekwa mahakamani ndipo nilipopata fursa ya kwenda kutibiwa,” alisema Igogo.

    Igogo ambaye awali alikuwa akifanya kazi za kisheria katika makao makuu ya Chadema alisema akiwa kituoni alishuhudia ukiukwaji wa haki za binadamu.

    “Nikiwa ndani, aliletwa mtu akiwa anabubujika damu lakini polisi walikataa kumpeleka hosptalini licha ya watu wengi kushauri walidharau. Mbaya zaidi alibaki huko hata mimi nilipotoka jana (juzi) yeye nilimuacha humo bila ya matibabu yoyote” alisema Igogo wakati akihojiwa na BBC.

    Chanzo: Mwananchi JUMAPILI
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Na huyo waziri wake wa TAMISEMI, Mkuchika, mbona kimya naye? Kule kwake Newala hakushinda, walichakachua. Mwaka juzi alizomewa na wapiga kura wake mbele ya Pinda kutokana na tatizo la maji. Wengi wameshangaa kwa nini kapewa tena uwaziri, ambao unamshinda.

    Angalau katika wizara yake ya awali alikuwa anajishughilisha kidogo, kukabidhi timu zetu bendera kwenda kufanya aibu katika mashindano nchi za nje, na kufungia magazeti.
     
  3. K

    KERENG'ENDE JF-Expert Member

    #3
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nchi hii tangu kupata uhuru haijawahi kuwa na waziri mkuu asiye na maamuzi kama Pinda........nikweli sio mwizi lakini hana nguvu za kiutendaji hivyo napata mashaka kama nafasi hiyo inamfaa.............Hawa ni watu walio zoea kufanya kazi chini ya mtu hakika ni mchapakazi akifanya kazi kwa maelekezo.
     
  4. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #4
    Jan 9, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 7,930
    Likes Received: 5,083
    Trophy Points: 280
    Jamani mnapigia mbuzi gitaa Pinda ni kopo tupu hajui hata kwanini ni waziri mkuu.
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,233
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Pinda is a stooge!
    Ni kwamba anajaza tu hitajio la katiba la kuwa na waziri mkuu!
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,605
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Nyinyi kama ni wasomi wa kweli na mna habari za kiintelejinsia mngeweza kupekuwa huko tutokako ,Pinda ni nani ,alikuwa nani,alipokuwa huko ni misheni gani alizitekeleza au zilitekelezwa chini ya uongozi wake mkijua yote hayo hamtashindwa kuelewa kwa nini anakaa kimya kwenye mambo kama haya !
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,233
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    a bit of crap!
     
  8. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #8
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,605
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    hebu weka historia ya Pinda hapa ,inawezekana huelewwi huyu mtu alikuwa akifanya kazi gani.hulaumiki.
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,321
    Likes Received: 1,455
    Trophy Points: 280
    c.r.a.p
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,233
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    HEAVY CRAP!
    .
    .
    Wewe unashindwa kutumia kompyuta yako?
    Kwanini nikuwekee mimi..soma!
     
  11. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #11
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,984
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    jaman ina mana mmesahau kuwa pinda kazi yake kubwa ni kulia??.
     
  12. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #12
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    ana share zake pale sumry, anatuzuga huyo ni walewale
     
  13. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #13
    Jan 9, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,588
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Pinda hawezi kufanya lolote ktk hili kwa kuwa naye ni ccm,na ndio waliosababisha yote haya.Kitendo cha yeye kutoa kauli atakuwa anawaumbua wenzake na chama chake,pia itadhihirika wazi kuwa walifanya umafia.Kauli yoyote atakayotoa inayolenga kulaani kilichotokea Arusha kinapaswa kuenda sanjari na kuwawajibisha wote walisababisha mgogoro huu....!
     
  14. C

    Chief Rumanyika Senior Member

    #14
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi hichi ki-Mwiba ni kiumbe cha aina gani?
     
Loading...