Zipi sababu za Mwanafunzi kusinzia darasani?

Zipi sababu za Mwanafunzi kusinzia darasani?

Ili kuepuka kusinzia darasani muhimu mwanafunzi awe anapenda somo husika na mwalimu awe mbunifu...kuna wale waalimu kama somo ni law,atastick kilichomuweka pale mbele mwanzo mwisho,wakati unatakiwa uweke vistori vya uongo na kweli ili kuchangamsha akili
 
Awe amekula hasa muda wa mchana, na wakati mwingine nunua pipi toa KAZI na wanaofanya vema uwape pipi kama zawadi.

So wakati anamumunya hawezi akalala.

Tumia interactive technics Kwa mfano. Chana vikaratasi vingi. Mpatioe Kila kila mtoto. Within 80 minutes utamega content katika vipande na kila mtoto atumie kijaza majibu ya activity utazompatia. Kama una softboard darasani wabandike na waruhusu wakasome point na waziseme mbele ya darasa.

Hutapata was kulala au kusinzia hats kama Jana alilala kwenye kigodoro
 
Kula mihogo, uji, yaani vyakula vote vya wanga mwanafunzi akila kabla ya kuingia darasani, lazima alale. End product ya carbohydrate after digestion ni ALCOHOL ambayo inapelekea kusinzia.
 
Zipi ni sababu kuu za mwanafunzi kusinzia darasani.

Na ni Kwa namna ipi mwanafunzi anaweza kuepuka Hilo?
sababu ni nyingi.

Inaweza kuwa shibe au njaa au nyumbani anachelewa kulala au nyumbani anaamka mapema sana au nyumbani anaanza na kazi zingine kabla hajaja shule. Au mwalimu yupo "boring" darasani.

Sababu ni nyingi sana, ndiyo maana duniani huko hawasomi muda mrefu sana ki[indi kimoja na darasani na masomo siku hzi ni "interactive", kuna mbinu nyingi za kumvutia mtoto asilale darasani, inategemea na namna ya Mwalimu na namna masomo yanavyosomeshwa.
 
sababu ni nyingi.

Inaweza kuwa shibe au njaa au nyumbani anachelewa kulala au nyumbani anaamka mapema sana au nyumbani anaanza na kazi zingine kabla hajaja shule. Au mwalimu yupo "boring" darasani.

Sababu ni nyingi sana, ndiyo maana duniani huko hawasomi muda mrefu sana ki[indi kimoja na darasani na masomo siku hzi ni "interactive", kuna mbinu nyingi za kumvutia mtoto asilale darasani, inategemea na namna ya Mwalimu na namna masomo yanavyosomeshwa.
Thanks
 
Kuna wakati unakuta mwalimu anapiga watoto wanaolala darasani bila kujua sababu za wao kulala

Wenzetu lazima wachimbe na kujua je kwanini mtoto analala darasani
Labda mzazi mlevi na akirudi usiku ni vita na matusi mpaka manane ya usiku

Mtoto kapigwa na baba mlevi usiku kucha kelele unategemea nini

Anakuja shule mwalimu anamuongezea fimbo masikini na yeye hawezi kusema baba kaisha mkeshesha usiku mzima
Sura ya mwalimu inamfanya aogope kusema

Waalimu waulizeni watoto nini kimewasibu? Badala ya kupiga tu
Labda anatumwa kuchota maji mapema mno kabla hajaja shule na ni mbali

Labda wana shida na hali ni duni kwao hawana hata chakula cha kila siku
Sababu zinaweza kuwa nyingi ila wahurumieni
 
Kuna wakati unakuta mwalimu anapiga watoto wanaolala darasani bila kujua sababu za wao kulala

Wenzetu lazima wachimbe na kujua je kwanini mtoto analala darasani
Labda mzazi mlevi na akirudi usiku ni vita na matusi mpaka manane ya usiku

Mtoto kapigwa na baba mlevi usiku kucha kelele unategemea nini

Anakuja shule mwalimu anamuongezea fimbo masikini na yeye hawezi kusema baba kaisha mkeshesha usiku mzima
Sura ya mwalimu inamfanya aogope kusema

Waalimu waulizeni watoto nini kimewasibu? Badala ya kupiga tu
Labda anatumwa kuchota maji mapema mno kabla hajaja shule na ni mbali

Labda wana shida na hali ni duni kwao hawana hata chakula cha kila siku
Sababu zinaweza kuwa nyingi ila wahurumieni
Great [emoji106]
 
IMG_3425.jpg
 
Back
Top Bottom