Mdharuba
JF-Expert Member
- Oct 26, 2011
- 824
- 522
Habari wanaJF,
Kusema ukweli nimejaribu kufanya uchunguzi mdogo ambao unahusu kijitabia fulani cha wanawake ambacho ni muhimu zaidi kukifikiria na kukifanyia kazi kabla hujaingia katika maamuzi magumu ya kuoa. Mara nyingi ndoa za siku hizi zinaonekana kutodumu kwa muda mrefu kuzidi hata muda wa uchumba.
Watu wanaweza kuwa wachumba kwa miaka mitano, lakini kwenye ndoa ndani ya miaka miwili au mmoja tu wameachana. Kuna matatizo mengi, lakini ninalotaka kuliongelea ni hili ambalo wengi aidha hatujui au tunapuuza. Kisaikolojia, mwanamke ukishamuoa tu, yeye anafikiria kukumiliki katika himaya yake.
Uwe unamfikiria yeye muda wote na niamini mimi, mwanamke akikutilia shaka haswa kuhusu kuchelewa kurudi nyumbani, yeye anachowaza ni kuwa unamsqaliti tu, wachache saaana watafikiria positive, wachache mno. Kama ulikua na tabia zako ulizomuonyesh mwanamke katika uchumba wenu, halafu baada ya ndoa ukabadilika, basi jua kuwa utagombana nae tu.
Wanawake wana tabia ya kujaribu kukuwekea misimamo yao na masharti yao, yaani wana tabia ya kujaribu kuona kama akikwambia kitu flani utachukuliaje. Kumbuka kuwa ukikubali kwa mara ya kwanza, basi huo ndo msimamo wake, ukibadilika mtagombana tu. Kwa mfano anaweza kukwambia, "Naomba isizidi saa 12 uwe hapa nyumbani" halafu ukatii kwa mara ya kwanza, siku ukirudi saa 2 jua kuwa mtagombana tu hata kama saa 2 bado mapema.
Kingine muhimu zaidi, usikosee ukamfanya mwanamke kuwa ndio msemaji wa familia haaaaa..kosa kubwa hili, usifanye! Utapoteza marafiki wengi sana siku zote act kama mzazi kwa wanao na mkeo yani wako vzuri sana katika ushauri hawa mama zetu, lakini "Accept her opinions, but you must have final decisions" ukimpa final decisions ndoa lazima itakushinda.
Namalizia hivii;
Wanawake hawana matatizo, tatizo ni wewe mwanaume umemzoesha vipi.
Sababu kuu mbili za kukosana na mwanamke ni:
1. MAVAZI
Yaani, ukimbania kwenye mavazi na yeye anataka avae apendeze, jua kuwa mtagombana. Hapa ni chanzo cha migogoro mingi saana saana sana na vijana wengi wanaoingia kwenye ndoa hawajui hili.
2. MICHEPUKO
Hii inachekesha kidogo, maana wanawake wengi ukianza kuchepuka tu na yeye anachepuka sasa wewe ukigundua ndo mnagombana na hata kama hatochepuka, lakini mwanamke anapenda sana mume awe wake peke yake. Kama umeamua kuoa, acha kuchepuka utamteka vizuri mwanamke.
Naomba niage
N.B
Niliwahi kuoa ��
Kusema ukweli nimejaribu kufanya uchunguzi mdogo ambao unahusu kijitabia fulani cha wanawake ambacho ni muhimu zaidi kukifikiria na kukifanyia kazi kabla hujaingia katika maamuzi magumu ya kuoa. Mara nyingi ndoa za siku hizi zinaonekana kutodumu kwa muda mrefu kuzidi hata muda wa uchumba.
Watu wanaweza kuwa wachumba kwa miaka mitano, lakini kwenye ndoa ndani ya miaka miwili au mmoja tu wameachana. Kuna matatizo mengi, lakini ninalotaka kuliongelea ni hili ambalo wengi aidha hatujui au tunapuuza. Kisaikolojia, mwanamke ukishamuoa tu, yeye anafikiria kukumiliki katika himaya yake.
Uwe unamfikiria yeye muda wote na niamini mimi, mwanamke akikutilia shaka haswa kuhusu kuchelewa kurudi nyumbani, yeye anachowaza ni kuwa unamsqaliti tu, wachache saaana watafikiria positive, wachache mno. Kama ulikua na tabia zako ulizomuonyesh mwanamke katika uchumba wenu, halafu baada ya ndoa ukabadilika, basi jua kuwa utagombana nae tu.
Wanawake wana tabia ya kujaribu kukuwekea misimamo yao na masharti yao, yaani wana tabia ya kujaribu kuona kama akikwambia kitu flani utachukuliaje. Kumbuka kuwa ukikubali kwa mara ya kwanza, basi huo ndo msimamo wake, ukibadilika mtagombana tu. Kwa mfano anaweza kukwambia, "Naomba isizidi saa 12 uwe hapa nyumbani" halafu ukatii kwa mara ya kwanza, siku ukirudi saa 2 jua kuwa mtagombana tu hata kama saa 2 bado mapema.
Kingine muhimu zaidi, usikosee ukamfanya mwanamke kuwa ndio msemaji wa familia haaaaa..kosa kubwa hili, usifanye! Utapoteza marafiki wengi sana siku zote act kama mzazi kwa wanao na mkeo yani wako vzuri sana katika ushauri hawa mama zetu, lakini "Accept her opinions, but you must have final decisions" ukimpa final decisions ndoa lazima itakushinda.
Namalizia hivii;
Wanawake hawana matatizo, tatizo ni wewe mwanaume umemzoesha vipi.
Sababu kuu mbili za kukosana na mwanamke ni:
1. MAVAZI
Yaani, ukimbania kwenye mavazi na yeye anataka avae apendeze, jua kuwa mtagombana. Hapa ni chanzo cha migogoro mingi saana saana sana na vijana wengi wanaoingia kwenye ndoa hawajui hili.
2. MICHEPUKO
Hii inachekesha kidogo, maana wanawake wengi ukianza kuchepuka tu na yeye anachepuka sasa wewe ukigundua ndo mnagombana na hata kama hatochepuka, lakini mwanamke anapenda sana mume awe wake peke yake. Kama umeamua kuoa, acha kuchepuka utamteka vizuri mwanamke.
Naomba niage
N.B
Niliwahi kuoa ��