Zanzibar ilipaswa kuwa zaidi ya Mauritius!!

Zanzibar ilipaswa kuwa zaidi ya Mauritius!!

Unataka niseme YES halafu nikapimwe mkojo?!!! Mi sijui bhana lakini ushahidi unaonesha black popote alipo atakuwa yeye ndo maskini zaidi by average kuliko wenzake!!!! Nimetoa mfano wa US na Haiti! Nenda Brazil... taifa lingine lenye diversified population na ndani yake kukiwa na black !

By average, ni Afro-Brazilian ndio maskini zaidi ukilinganisha na races zingine!!!!

Bila kusahau wale ndugu zetu ma Aborigines na wenyewe si matajiri kama wengine.
 
Kwa nini usiifananishe Zanzibar na Komoro? Watu wengi wa Mauritius ni Wahindi na wala sio Waafrika. Angalau Zanzibar na Komoro ni jamii moja unaweza ukafananisha.
Una uelewa mzuri na Mauritius. Nitashangaa mtu kudhani Zanzibar ingekuwa huru ingefikia maendeleo ya Mauritius. Nchi ile imebarikiwa zaidi kwa Kiwango kuliko visiwa vyote barani Afrika (ukitoa Madagascar) ikiwa na Hali nzuri ya hewa na udongo wenye rutuba kuliko Zanzibar, Comoro, Reunion, Seychelles, Cape Verde na São Tomé - japokuwa visiwa vyote barani Afrika bado vina Hali ya hewa nzuri na rutuba ya kutosha.
 
It's a researchable topic!!! Je, kuna uhusiano wowote kati ya ngozi nyeusi na umaskini?!
labda tuseme kuna uhusiano wowote kati ya ngozi nyeusi na uwezo wa akili?
 
Una uelewa mzuri na Mauritius. Nitashangaa mtu kudhani Zanzibar ingekuwa huru ingefikia maendeleo ya Mauritius. Nchi ile imebarikiwa zaidi kwa Kiwango kuliko visiwa vyote barani Afrika (ukitoa Madagascar) ikiwa na Hali nzuri ya hewa na udongo wenye rutuba kuliko Zanzibar, Comoro, Reunion, Seychelles, Cape Verde na São Tomé - japokuwa visiwa vyote barani Afrika bado vina Hali ya hewa nzuri na rutuba ya kutosha.
Madagascar ni poor county pia....
 
Wakuu, nimetafakari kidogo maendeleo walionayo hii nchi ndogo ya visiwa vya Bahari ya Hindi nakujiuliza nini kimeizuia Zanzibar kuendelea kama Mauritius.

Mauritius kwa sasa ndio nchi Bora kabisa Africa in many aspects....

What make Zanzibar stagnant?
Kuna mazungumzo yanaendelea na hao hao wa Mauritius kuja kuwekeza katika miradi mikubwa ya usafiro na utalii Zanzibar nadhani ndani ya miaka 2 muelekeo na hatma ya hiki kisiwa kiuchumi utaonekana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Karibia nchi zote za watu weusi zina vyote hivyo lakini ni masikini, tatizo kichwani zimo?
Si kuna vikabila hapa bongo vinasemaga vimeenda shule kuliko kabila Fulani ni muda wao kutumia usomi wao ili na cc tuwe kama Slovenia!!!
 
Ndugu zangu tusilaumu muungano kama chanzo cha kutoendelea, Unity Ni kitu kinachopelekea Great nation, Angalia state wana Majimbo 50 sisi wazee wetu kama kwame nkurumah walipigania tu unit hakuna utengano utaleta maendeleo, let's pull together
 
Muungano ulitokea baada Tanganyika. Kuutamani uchumi karafuu zanzibar miaka ya sitini, wakaamua kutumia siasa kuleta ukoloni muungano...
Zanzibar ilitakiwa iwe sawa na ushelisheli na Mauritius
Ww unaijua shelisheli au unaiona tu katka video
Maisha yao na majukumu yakisiwa hicho??acha kujikomba komba
Unajua zao ka karafuu lilipoanzia?
Mwlm Julius kmbrg nyerere akihutubia tabora akawasisitiza wanyamwezi waende visiwani kwa ajili ya kulima zao LA karafuu,kwasbb wazawa wa huko ni wavivu kazi yao kucheza bao na magenge ya kahawa
Hadi Leo wakulima wa huko mnawaita wanyamwezi
Mlikosa Umeme miezi tu mliiivamia dar na TV zenu za chogo mmebeba vichwani
Leo tumewapa Umeme nyaya chini ya bahari bado hamna shukurani
Tnx God sikuzaliwa visiwani

Sent from Calculator Phone vesion007
 
It's a researchable topic!!! Je, kuna uhusiano wowote kati ya ngozi nyeusi na umaskini?!
Uhusiano upo mkubwa sana,watu weusi tumegubikwa na umasikini popote pale uendapo,kuanzia America,South America hata Afrika ambapo ndio chimbuko na watu weusi,watu weusi wako maskini..

Sasa tujiulize kwanini imekuwa hivyo? katika uchunguzi wangu nimegundua tatizo liko kwenye MALEZI watu weusi wanawalea watoto wao bila ya kuwapa uwezo wa kufikiri na kujiamini, "self esteem" ya mtoto wa mtu mweusi ni ndogo sana iko chini sana

Watalamu wa Psychology wanasema,unapompiga mwanao ujue na yeye atampiga mwanawe,mtoto akimuona baba anampiga mama ake ujuee na yeye atampiga mkewe..ni "chain" inayoendelea kizazi na kizazi..

Ukiangalia utaona maamuzi ya watu weusi yamejaa hisia sio uhalisia, maamuzi ya wanasiasa wa kiafrika yako hivyo hivyo hayana busara hayana uhalisia,kwa sababu wamelelewa hivyo,malezi waliopata ni ya kupigwa na kukejiliwa,na wao wanapopata uwezo wa kuwaongoza wenzao wanawaongoza kwa kuwapiga na kuwakejeli wanaowatawala, wanakuwa hawana njia mbadala hawajui nja nyengine ya kuongoza kwavile wao ndio walivyoongozwa

Mfano kama unafatilia siasa ya nchi yetu utayaona hayo,hivi juzi tu rais katangaza kuwa watoto wa kike waliopata mimba wakijifungua wasirudi shuleni,serikali haisomeshi wazazi...hayo ni maamuzi ya mtu mweusi, mtu mwenye rangi nyengine ya ngozi haiwezekani kutoa maamuzi kama hayo..,Raisi katoa maamuzi ya kunakamisha kizazi kizima cha wanawake na watoto wao,pamoja na taifa kwa ujumla, ni mtu mweusi tu ndio anaweza kutoa maamuzi kama hayo....

Watu wenye akili wamekataza zamani sana watoto wasipigwe shuleni wala majumbani,ni kosa la jinai kumpiga mtoto,kwetu Tanzania bado tunaoana wanafunzi wanapigwa mpaka wanakufa lakini serikali haisemi kitu,imenyamaza kimya,Serikali imenyamaza kimya kwasababu wao viongozi wa serikali walipigwa walipokuwa shuleni,kwa hiyo wao wanaona kitu cha kawaida tu mtoto kupigwa ,,,,,"chain" inaendelea..

Watalamu wa Psychology wanasema kumpiga mtoto ni kumfanya mtoto asiwe na uwezo wa kufikiri na kujiamini,unampa mtoto nidhamu ya woga,ukishamnyima mtoto mambo hayo "selv esteem" yake inapungua,uwezo wa kuamua unapungua,Wafrika tunatakiwa tubadilishe vipi tunawalea watoto wetu,tubadilshe vipi tunafikiri.

Serekali inatakiwa ikataze kabisa adhabu ya kupigwa viboko wanafunzi,adhabu kali wawekewe walimu wanaofanya hivyo,tutapiga hatua,tutafika,tutaweza kuamua kama wanavyoamua wenzetu....
 
Uhusiano upo mkubwa sana,watu weusi tumegubikwa na umasikini popote pale uendapo,kuanzia America,South America hata Afrika ambapo ndio chimbuko na watu weusi,watu weusi wako maskini..

Sasa tujiulize kwanini imekuwa hivyo? katika uchunguzi wangu nimegundua tatizo liko kwenye MALEZI watu weusi wanawalea watoto wao bila ya kuwapa uwezo wa kufikiri na kujiamini, "self esteem" ya mtoto wa mtu mweusi ni ndogo sana iko chini sana

Watalamu wa Psychology wanasema,unapompiga mwanao ujue na yeye atampiga mwanawe,mtoto akimuona baba anampiga mama ake ujuee na yeye atampiga mkewe..ni "chain" inayoendelea kizazi na kizazi..

Ukiangalia utaona maamuzi ya watu weusi yamejaa hisia sio uhalisia, maamuzi ya wanasiasa wa kiafrika yako hivyo hivyo hayana busara hayana uhalisia,kwa sababu wamelelewa hivyo,malezi waliopata ni ya kupigwa na kukejiliwa,na wao wanapopata uwezo wa kuwaongoza wenzao wanawaongoza kwa kuwapiga na kuwakejeli wanaowatawala, wanakuwa hawana njia mbadala hawajui nja nyengine ya kuongoza kwavile wao ndio walivyoongozwa

Mfano kama unafatilia siasa ya nchi yetu utayaona hayo,hivi juzi tu rais katangaza kuwa watoto wa kike waliopata mimba wakijifungua wasirudi shuleni,serikali haisomeshi wazazi...hayo ni maamuzi ya mtu mweusi, mtu mwenye rangi nyengine ya ngozi haiwezekani kutoa maamuzi kama hayo..,Raisi katoa maamuzi ya kunakamisha kizazi kizima cha wanawake na watoto wao,pamoja na taifa kwa ujumla, ni mtu mweusi tu ndio anaweza kutoa maamuzi kama hayo....

Watu wenye akili wamekataza zamani sana watoto wasipigwe shuleni wala majumbani,ni kosa la jinai kumpiga mtoto,kwetu Tanzania bado tunaoana wanafunzi wanapigwa mpaka wanakufa lakini serikali haisemi kitu,imenyamaza kimya,Serikali imenyamaza kimya kwasababu wao viongozi wa serikali walipigwa walipokuwa shuleni,kwa hiyo wao wanaona kitu cha kawaida tu mtoto kupigwa ,,,,,"chain" inaendelea..

Watalamu wa Psychology wanasema kumpiga mtoto ni kumfanya mtoto asiwe na uwezo wa kufikiri na kujiamini,ukishamnyima mtoto mambo hayo "selv esteem" yake inapungua,uwezo wa kuamua unapungua,Wafrika tunatakiwa tubadilishe vipi tunawalea watoto wetu,tubadilshe vipi tunafikiri.

Serekali inatakiwa ikataze kabisa adhabu ya kupigwa viboko wanafunzi,adhabu kali wawekewe walimu wanaofanya hivyo,tutapiga hatua,tutafika,tutaweza kuamua kama wanavyoamua wenzetu....

Aisee...!umenifungua macho sana tu...
 
Naipenda sana Zanzibar natamani na sisi tuwe na mamlaka yetu kamili
 
Ww unaijua shelisheli au unaiona tu katka video
Maisha yao na majukumu yakisiwa hicho??acha kujikomba komba
Unajua zao ka karafuu lilipoanzia?
Mwlm Julius kmbrg nyerere akihutubia tabora akawasisitiza wanyamwezi waende visiwani kwa ajili ya kulima zao LA karafuu,kwasbb wazawa wa huko ni wavivu kazi yao kucheza bao na magenge ya kahawa
Hadi Leo wakulima wa huko mnawaita wanyamwezi
Mlikosa Umeme miezi tu mliiivamia dar na TV zenu za chogo mmebeba vichwani
Leo tumewapa Umeme nyaya chini ya bahari bado hamna shukurani
Tnx God sikuzaliwa visiwani

Sent from Calculator Phone vesion007
Haya baba umesikika
 
na wenyew wamerelax hawana habari wanataka free lunch ya bara tugawane 50/50 Yale mawazo Yao ya kujiunga OIC cjui yalifia wapi
 
Aisee...!umenifungua macho sana tu...
Asante kwa kunifahamu mkuu,bado wako wanaoamini kuwa mtoto wa kiafrika haleleki mpaka apigwe,binafsi nashukuru nimepata bahati sijawahi kupigwa na mzee wangu lakini mungu kanijalia nimefanikiwa sana kimaisha na nawapa heshima kubwa sana wazee wangu,,na mimi sijawahi kumpiga mtoto wangu na wao wamefanikiwa kimaisha "chain" inaendelea

Mtoto wangu mdogo nimemfundisha kwa mtiifu kwa walimu,heshimu wengine,umekwenda shule kusoma, sio kupigwa, siku yoyote mwalimu akikupiga nifamishe,kwa kumfundisha hayo tu mtoto tayari ameshapa ujasiri na uwezowa kufikiri na kujijua yeye nani, kuwa yeye ni mtu bora,mwenye uwezo wakuamua,...,

Kama una mtoto ukizingatia haya niliyoandika mtoto wako atafanikiwa sana,makanye mtoto kisaikologia,mpe adhabu za kisaikologia,usimpige mwanao,muonyeshe mapenzi,muonyeshe kuwa yeye ni yeye ana uwezo wa kufanya kila kitu duniani.,,

Wenzetu watanzania wenye asili za asia na warabu (indians and arabs) wanawalea watoto wao tafauti na mtanzania mweye asili ya kiafirika,tizama walivyopiga hatua kwenye maendeleo,kwa ufupi wao ndio wanaongoza uchumi wa Tanzania kwani biashara kubwa kubwa zote wanazo wao

Utafiti unaonyesha kuna familia tani za watanzania wenye asili ya Asia ndio wanaongoza uchumi wa Tanzania...MALEZI bora ndio ufunguo wa maendeleo ya mtoto wako,malezi bora sio kumtandika mtoto wako bakora na kumpa nidhamu ya woga,malezi bora ni kumpa uwezo wa kufikiri mtoto wako..

Mkuu mimi nimfatiliaji wa siasa zetu,madhumuni yangu ni kutaka kuona je ni kweli kama waswahili wanavyosema kuwa "mtoto umleavyo ndio akuavyo",ukiangalia msemo huu una maana sana,sema watanzania tuanaufahamu sivyo..

Juzi nimeona video ya raisi wetu anampatanisha Makonda na Ruge(jamaa wa clouds),raisi alivyo mwita mmoja wa husika "wewe njoo hapa",kamwita mithili ya mbwa,kamwita jamaa bila ya kumpa heshima mbele ya halaiki ya watu...,nilisikitika sana,lakini nikaona kosa sio la rais kosa ni MALEZI aliyopata,hivyo ndivyo alivyoitwa na wazazi wake waliokuwa wanamuongoza kwa hiyo na yeye atawaita hivyo hivyo anaowaongoza,"chain" inaendela kizazi na kizazi,utawala na utawala.....

Vipi utampa uwezo wa kufikiri na kumfanya mtoto wako ajione yuko bora bila ya kudharau wengine.......,hilo ni somo jengine
 
Tanganyika tunasifa zote za kuwa zaidi ya marekani; sijui nini kimetukwamisha. msaada wadau.
 
Back
Top Bottom