Analogia Malenga
Platinum Member
- Feb 24, 2012
- 5,292
- 10,842
Zaidi ya watu milioni mbili duniani wamekufa kwa ugonjwa wa COVID-19. Takwimu hizo ni kulingana na Chuo Kikuu cha Johns Hopkins. Vifo hivyo vimetokea wakati ambapo chanjo zinaendelewa kutolewa duniani ikiwa ni kampeni ya kuumaliza ugonjwa huo
Huku takwimu hizo zikiwa zimetolewa na mashirika ya serikali duniani, idadi kamili inaaminikwa kuwa ya juu zaidi kwa sababu ya upimaji duni na rekodi isiyo sahihi ya vifo, hasa wakati wa miezi ya kwanza baada ya kuzuka kwa virusi vya corona.
Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Antonio Guterres amesema idadi ya vifo imekuwa kubwa kutokana na kukosekana kwa juhudi za uratibu ulimwenguni. Guterres amesema sayansi imefanikiwa, lakini mshikamano umeshindikana. Idadi ya vifo hivyo ni sawa na idadi ya watu wa Brussels, Vienna au Mecca
Huku takwimu hizo zikiwa zimetolewa na mashirika ya serikali duniani, idadi kamili inaaminikwa kuwa ya juu zaidi kwa sababu ya upimaji duni na rekodi isiyo sahihi ya vifo, hasa wakati wa miezi ya kwanza baada ya kuzuka kwa virusi vya corona.
Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Antonio Guterres amesema idadi ya vifo imekuwa kubwa kutokana na kukosekana kwa juhudi za uratibu ulimwenguni. Guterres amesema sayansi imefanikiwa, lakini mshikamano umeshindikana. Idadi ya vifo hivyo ni sawa na idadi ya watu wa Brussels, Vienna au Mecca