Kwa asilimia kubwa Watanzania wana roho za kichawi

Kwa asilimia kubwa Watanzania wana roho za kichawi

Samia atosha tukutane2030

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2020
Posts
17,701
Reaction score
49,704
Kila nikiwaza, nabaki kusikitika tu.

Uongozi wa Magufuli, ambao aliuita serikali yake “serikali ya viwanda”, tangu alipofariki hakuna hata media moja kati ya zile zilizokuwa zikimpigia promo na kuitakasa serikali yake inayoweza kukuonyesha hata viwanda vitano tu vya enzi ya Magufuli.

Wananchi waliishi maisha magumu mno. Aliingia madarakani akiwa amekuta gari namba D, na hadi alipofariki bado magari yenye namba D yalikuwa mengi kabisa. Ujenzi wa makazi bora ya wananchi ulisimama kutokana na hali ngumu ya maisha, huku kampuni na biashara zikifungwa kwa sababu ya mazingira magumu ya kiuchumi.

Lakini pamoja na hayo, mpaka leo huwezi kuwaambia wananchi chochote kuhusu “Jiwe”. Kuhusu ajira, ndani ya karibu miaka saba alitoa jumla ya ajira zisizozidi 20,000, idadi ambayo Rais Samia anaweza kutoa ndani ya nusu mwaka tu.

Roho za uchawi ndani ya jamii ndiyo sababu kuu iliyowafanya Watanzania wampende Magufuli. Maskini na wachawi walifurahia sana yale mambo ya tumbua tumbua.

Mara bureau de change kuporwa pesa zao kwa kutumia mijeda, kisha pesa kufukiwa Chato nyumbani kwake; maskini walifurahia sana wakiamini kuwa matajiri wangekuwa maskini na kuwa machinga.

Tajiri ni mtu wa ndani. Hata umpore kila kitu na umwache na boxer tu, lazima ainuke tena. Vivyo hivyo kwa maskini na mchawi. Hata umpe bilioni moja, ndani ya miaka miwili tu anaweza kufika mahali ambapo hata buku hana.

Raha ya maskini na mchawi ni moja tu: kusikia tajiri analia.

Hata Rais Samia angewafanyia maigizo ya kuwatikisa matajiri na mabosi serikalini, wananchi wangemkubali sana. Rais Samia angekuwa kinyume na watumishi wa umma, wananchi wangempenda zaidi, maana baadhi yao wanaumia sana kuona Rais Samia akiwapenda na kuwajali watumishi wa umma.
 
Maandiko yako yana mantiki kasoro hizo asilimia. Nilishwahi kuhoji vijiweni sababu za watu kumpenda Magu, majibu ni kuwa aliwashughulikia matajiri na watumishi wa umma kwa maana ya kuwafukuza kazi! Chezea maskini wewe! Hao wanaojiita wanyonge, sijui machinga, mamntilie, waogope sana! Kaa mbali na maskini, umaskini ni laana!
 
It doesn't just happen tu umekuwa maskini, umaskini wetu ni wa kutengenezewa, sasa ukiwa maskini furaha itatoka wapi?
We endelea kujidanganya, hakuna anayetengeneza umaskini wala utajiri wako, hizo ni jitihada, juhudi na maarifa yako
 
Hahahahaaa,hapo umewaacha pagumu chawa wenzako wafia chama!
Hapo watapita kushoto kama Uzi hawajauona vile!
Lakini pia Chawa wenzako watiifu kwa Sa100 nao umewaweka pagumu!Wakikuunga mkono,maana yake zile kula mil 31+ alizipataje kama 98% ya watanzania ni wachawi wasiompenda?Umeona Uzi wako ulivyo mgumu kwa machawa?
 
Sasa mtu unajiita kabisa Samia atosha tukutane2030 sasa hapo utawezaje kuona mazuri ya JPM??

Mwenzio ameondoka ameacha deni la Taifa trilioni 71, saivi linasoma trilioni 104 🙌
 
Sasa mtu unajiita kabisa Samia atosha tukutane2030 sasa hapo utawezaje kuona mazuri ya JPM??

Mwenzio ameondoka ameacha deni la Taifa trilioni 71, saivi linasoma trilioni 104 🙌
Magufuri pia alikuta deni la taifa likiwa trion43 tu lakini mpaka anaondoka lilikuwa trillion 71 hivyo ukiangalia huyu mama na magufuri hawana tofauti sana kwenye suala la kukopa.
Kuhusu suala la sera za kiuchumi wa dunia ya Sasa huyu mama ana sera nzuri mara mia ya Magufuri ila huyu mama amekuja kujiharibia mwenyewe baada ya kuanzisha siasa za kibabe na za kipumbavu za kuteka wapinzani wake na kuwafunga.
 
Maandiko yako yana mantiki kasoro hizo asilimia. Nilishwahi kuhoji vijiweni sababu za watu kumpenda Magu, majibu ni kuwa aliwashughulikia matajiri na watumishi wa umma kwa maana ya kuwafukuza kazi! Chezea maskini wewe! Hao wanaojiita wanyonge, sijui machinga, mamntilie, waogope sana! Kaa mbali na maskini, umaskini ni laana!
Maskini ni janga.
Magufuli alijua sana kuwaigizia.
Utawala wa Rais Samia umewanga jela watumishi wezi kuliko utawala wowote.
Bosi wetu mkuu CEO yuko jela huu mwezi wa 5 wala husikii kelele au propaganda za kijinga.
Magufuli alikuwa anatumbua kwa sifa mpaka akaleta hasara kwa Taifa kwasababu nafasi moja walikuwa wanalipwa watu wawili .
 
Back
Top Bottom