Young Africans Sports Club (Yanga) | Special Thread

Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
9,495
Points
2,000
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
9,495 2,000
yanga ilianzishwa mnamo mwaka 1935 na inasemekana ndo klabu kongwe na yenye mafanikio zaidi hapa nchini. klabu hii ilianzishwa na wazalendo halisi wa nchi hii waliokuwa wakiji shughulisha na uchuuzi wa nazi na samaki na muda wao wa jioni ulipofika walikuwa wakijumuika pamoja kusakata kabumbu na hapo ndipo ilizaliwa yanga.

kama hiyo haitoshi wazalendo hawa waliendelea kujikusanya kwa pamoja na kuanza mishemishe za kusaka uhuru wa nchi hii, na ndipo tarehe 9 disemba mwaka 1961 tanganyika ikapata uhuru, hivyo kama tutazungumzia uhuru wa taifa hili basi hatusiti kwa namna moja au nyingine kuitaja yanga, na kwa heshima yake inatakiwa unapoitaja yanga kama umekaa basi unatakiwa usimame.
MAFANIKIO.
yanga ndio timu iliyochukua ubingwa wa ligi ya bara mara nyingi zaidi, na ndio klabu inayofahamika zaidi kitaifa na kimataifa kwa sababu ndiyo klabu iliyopeperusha vizuri bendela ya taifa hili la tanzania nje ya mipaka.
na kama hiyo haitoshi yanga ndiyo klabu yenye washabiki wengi zaidi ndani na nje ya nchi, ndani ya africa na dunia kwa ujumla.

na pia yanga ndiyo klabu ya mwanzo hapa nchini au hata afrika mashariki kwa ujumla kwa kuwa na makao makuu sambamba na uwanja wa mazoezi ambao unajulikana kwa jina la Kaunda, jina la muasisi na mpigania uhuru mwengine wa taifa la zambia muheshimiwa keneth kaunda.
mfumo huu wa kuwa na makao makuu pamoja na uwanja wa mazoezi ni wa timu kubwa barani ulaya na dunia kwa ujumla.

yanga pia ndio timu ya kwanza kuwa na gazeti hapa nchini. gazeti hili linajulikana kama "Yanga imara". lilipotoka katika wiki ya kwanza liliuzwa takriban nakala 50,000 nchi nzima na baadhi ya nchi za jirani.
mfumo wa kuwa na gazeti la klabu pia umeigwa na baadhi ya klabu hapa nchini lakini unaonekana kusua sua katika mauzo na hata ukisoma nakala ya gazeti lao utakuta limejaa matangazo ya waganga tu.

yanga ndo timu pekee iliyowahi kuuza mchezaji nje ya nchi na kung'aa katika vilabu mbali mbali barani ulaya, mchezaji huyu alijulikana kama Nonda Shaaban al maarufu kama "papii".
nonda ambaye aliwahi kutamba na mashujaa hawa wa jangwani amepata kuchezea vilabu kama val profesional ya south africa, FC zuurich ya uswis, stade rennes na AS monaco zote za ufaransa, AS roma ya italia akicheza pamoja na francesco totti, blackburn ya uingereza na sasa anakipiga katika klabu ya galatasaray yenye maskani yake katika uwanja wa ali sami yen nchini uturuki.

na hapa ndipo tunapoitofautisha yanga na vilabu vingine vya soka hapa nchini ambavyo wachezaji wake huuzwa burundi, rwanda na uarabuni ambako hakuna soka la ushindani.

pia yanga ndo timu ya kwanza hapa nchini kuongozwa na rais.
pia yanga ndo timu ya kwanza kuwa na mfumo wa wanachama kuwa wana hisa wa klabu kama timu nyingi za ulaya, hivyo kumfanya kila mwanachama kuhusika kikamilifu katika mipango na malengo ya klabu, tofauti na majirani zetu ambao mfumo wao wa uongozi haueleweki na hata mishahara ya wachezaji wanalipwa kimkanda mkanda na inafika kipindi mchezaji anakaa miezi minne hajalipwa mshahara mwisho wanatimkia kucheza ligi za mchangani.

MAFANIKIO NJE YA MIPAKA.
Yanga kama yanga ndo timu pekee iliyowahi kuchukua kombe linalotambuliwa na shirikisho la soka barani afrika CAF na shirikisho la soka duniani FIFA. itakumbukwa tu yanga waliwafunga express ya uganda kwa goli 3-1 katika mchezo wa nusu fainali ya kombe la klabu bingwa afrika mashariki na kati na mechi ya fainali walitakiwa wakipige na SC villa.

yanga waliwacharaza bila huruma SC Villa goli 2-1 katika uwanja wa nakivubo kwenye mechi ya fainali ya kombe lililokuwa na msisimko kipindi hicho la klabu bingwa afrika mashariki na kati na kupelekea serikali ya tanzania kutuma ndege mpaka katika uwanja wa ndege wa entebe kwenda kuwachukua waheshimiwa waliolitoa taifa kimasomaso yaani yanga.
hivyo kuweka adabu kwa waganda ambao hawawezi kuisahau yanga maishani mwao.

yanga katika mechi hiyo iliwakilishwa na:
1) steven nemes
2) mwanamtwa kihwelu
3) keneth mkapa
4) willy mtendamema
5) issa athuman
6) method mogella
7) steven mussa
8) hamis thobias gagarino
9) said mwamba kizota
10) mohamed husein chinga one
11) edibily jonas lunyamila


pia yanga walikuwa na bunduki nje kwenye benchi kama willy martin, rifat said, aboubakar salum "sure boy" david mwakalebela "MP" na wengine wengi ambao walikuwa ni miiba kwa waganda.

katika mechi hiyo mnamo dakika ya 81 beki mahili wa villa na timu ya taifa ya uganda marehemu Paul Hasule alivua jezi na kutoka nje kwa kile ambacho mwenyewe alikiri kuwa ameshindwa kumkaba winga wa yanga edibily lunyamila, lakini alilazimishwa na kocha wake kumaliza mechi kutokana na aibu iliyokuwa inawakabili.

kutokea hapo waganda walitekwa akili kutokana na kabumbu safi lililoonyeshwa na yanga na kupelekea daladala nyingi nchini humo kuandikwa majina kama "lunyamila trans" "kizota trans" au hata wengine walifuta majina ya salon zao na kuandika "gagarino hair salon" na mpaka leo hii waganda wakisikia timu kutoka tanzania inakwenda huko wanauliza "je ni yanga?".

na baada ya ushindi huo mwanamuziki nguli wa afrika marehemu kabasele yampanya al maarufu kama peppe kalle alitunga wimbo wa kuisifia timu hiyo baada ya kuonyesha dhahili kiwango cha juu na kuvutia washabiki wengi wa soka kitu ambacho hakijawahi kufanywa na klabu yoyote nyingine hapa nchini.

HISTORIA ISIYO SAHAULIKA.
mwaka 1972 katika pambano la watani wa jadi lililokuwa lifanyike katika uwanja wa taifa, watanzania walishuhudia kituko cha mwaka pale kilabu ya simba ya dar es salaam ilipoishia chang'ombe na kugeuza basi na kurudi katika mtaa wa msimbazi na kufanya timu ya yanga ya tanzania kupewa ushindi baada ya mpinzani kufyata mkia na kutokomea vichakani.

mnamo pia tarehe 13 mwezi novemba mwaka 1991 katika uwanja huo huo wa taifa timu ya yanga ya tanzania waliingia uwanjani na basi la sharuksi lililokuwa likimilikiwa na mfadhili wa yanga wa kipindi hicho marehemu abbas gulamali, timu ya soka ya simba ya dar es salaam iliweka mpira kwapani wakati wa mapumziko na kutokomea kusiko julikana.

na kauli hii ya kuweka mpira kwapani iltolewa na mtangazaji aliyekuwa anatangaza soka redio tanzania siku hiyo ndugu Charles Hillary, na magazeti kama motomoto, mfanyakazi, uhuru na mzalendo ya kipindi hicho yalipambwa na kichwa kikubwa cha habari "mgonjwa atema dawa".

na kuweka mpira huko kwapani kulifuatia vipigo mfululizo vya august 31, october 9 lakini hii iltanguliwa na kipigo cha Said Sued "Scud" cha mei 18.

baadhi ya mashujaa waliowahi kukipiga yanga miongoni mwao ni rifat said, joseph katuba, peter manyika, anwar awadh, salum kabunda "ninja", godwin aswile "baba subi" au scania, said zimbwe, thomas kipese, joseph lazaro, omar husein, costantino kimanda, sanifu lazaro "tingisha" na wengine wengi.

hili nililokupa hapo ni tone tu la maji, ila bahari ntakupa siku nyingine.
na hii ndo yanga, klabu bora kabisa hapa nchini, isiyotishwa na kelele, adhabu wala faini yoyote.
 
Lukub

Lukub

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
1,335
Points
2,000
Lukub

Lukub

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2012
1,335 2,000
Mikia yabidi mtushukuru kwani tumewapa ahueni ndani ya nafsi mana mlikuwa mnaelekea kupagawa.

Pia niwaambie ile ni ligi kuu jamani na bado kuna mechi kibao na ndio sababu hata Barca mechi ya kwanza ya ufunguzi wa la Liga alipoteza pia na wala haikuwa jambo la ajabu.

"DAIMA MBELE NYUMA MWIKO"
Sasa Simba itafungwa na kagera tu team kama Yanga ,Azam ,Mtibwa ,kmc ni vipigo tu ilo no daught ni muda tu ata wewe unajua,acheni masikhara hakuna viporo tena, Wambura yuko vizuri kiporo ni kimoja vikizidi vitatu mtalaumiana tu na msimu unaokuja team ni 2 tu kimataifa ,mliopita hakuna mwenye nguvu ya kutetea nafasi NNE za kimataifa.
 
Sholam

Sholam

Member
Joined
Apr 18, 2017
Messages
35
Points
125
Sholam

Sholam

Member
Joined Apr 18, 2017
35 125
Yani nna mahaba ya Makubwa sana na Yanga na nahitaji kupata group lolote la YANGA ntafarijika sanaaaaaaaaaaaaaaaaaa, naomba mwenye kujua anisaidie niweze kupata hilo group
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,519
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,519 2,000
Sasa Simba itafungwa na kagera tu team kama Yanga ,Azam ,Mtibwa ,kmc ni vipigo tu ilo no daught ni muda tu ata wewe unajua,acheni masikhara hakuna viporo tena, Wambura yuko vizuri kiporo ni kimoja vikizidi vitatu mtalaumiana tu na msimu unaokuja team ni 2 tu kimataifa ,mliopita hakuna mwenye nguvu ya kutetea nafasi NNE za kimataifa.
Hata sijakuelewa Mkuu. Unamaanisha nini kwani?
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,519
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,519 2,000
20190830_053625-jpg.1193151

Wachezaji watatu waliokosa mchezo wa hatua ya awali ligi ya mabingwa, Farouk Shikalo, Mustapha Suleyman na David Molinga wanaweza kuivaa ZESCO United

Imefahamika Shirikisho la soka Barani Afrika (CAF) tayari limetoa vibali kuwaruhusu wachezaji hao kushiriki ligi ya mabingwa

Nyota wote jana walicheza kwa dakika zote 90 mchezo wa ligi kuu dhidi ya Ruvu Shooting, Yanga ikipoteza kwa kufungwa bao 1-0

Hii ni habari njema kwa kocha Mwinyi Zahera ambaye ana wiki mbili za kukiandaa kikosi chake kabla ya mchezo wa kwanza utakaopigwa jijini Dar es salaam kati ya Septemba 12-15

Yangadaima27
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,519
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,519 2,000
20190830_054039-jpg.1193155
YANGA KUWEKA KAMBI MWANZA
.
Kikosi cha Yanga huenda kikaelekea mkoani Mwanza kuweka kambi ya maandalizi ya mchezo wa raundi ya kwanza ligi ya mabingwa dhidi ya ZESCO United

Taarifa kutoka ndani ya uongozi wa Yanga zimebainisha kuwa, ikiwa mkoani Mwanza Yanga inatarajiwa kucheza michezo miwili ya kirafiki, mmoja ukiwa wa Kimataifa dhidi ya timu kutoka Kenya

Yanga ina muda wa kutosha kujiandaa na mchezo dhidi ya ZESCO kwa kuwa kwa sasa ligi zimesimama kupisha michezo ya kalenda ya FIFA

Mchezo wa kwanza dhidi ya ZESCO utapigwa kati ya Septemba 13-15 jijini Dar es salaam na wa marudiano utacheza Zambia wiki mbili baadae.

Yangafulldoz.
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,519
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,519 2,000
20190903_080425-jpg.1196374
Uongozi wa klabu ya Yanga Jana Umetimiza ahadi yao ya kuwapatia wachezaji kiasi cha shilingi milioni hamsini baada ya kufanikiwa kuwaondosha Township Rollers ya nchini Botswana katika mchezo wa klabu bingwa barani Afrika.

Makamu mwenyekiti wa klabu hiyo Saad Kimji amesema kwamba fedha hizo atakabidhiwa meneja wa timu hiyo kwa ajili ya kuziwasilisha kwa wahusika.

Kimji ameiambia @daboten kwamba lengo la uongozi ni kuona wachezaji wanatimiziwa mahitaji yao ili na wao waweze kuyafanya majukumu yao kwa ufasaha.

Kabla ya kuwavaa Township Rollers kwenye mechi ya pili uongozi wa Yanga ulitoa ahadi ya kuwapa wachezaji na benchi la ufundi kiasi cha shilingi milioni hamsini endapo wangefanikiwa kusonga mbele kwenye mashindano hayo,jambo ambao lilitimizwa na wachezaji hao. - Yangafulldoz.
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,519
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,519 2,000
20190903_080841-jpg.1196375
SAFU YA ULINZI YA YANGA IMETIMIA "YONDANI-
.
Beki kisiki wa Yanga Kelvin Yondani, amesema timu hiyo kwa sasa ina safu bora ya ulinzi ukilinganisha kipindi cha misimu miwili iliyopita

Tangu kuondoka kwa beki Vicent Bossue na baadae kustaafu Nadir Haroub, safu ya ulinzi ya Yanga iliyumba

Hata hivyo baada ya usajili wa wachezaji wapya, Yondani anasema ukuta wa Yanga umeimarika "Ukiangalia kiwango cha mchezaji mmoja mmoja, kwa maana ya Lamine, Godfrey na Sonso, ukigeukia kwa makipa, tuna kijana mdogo Metacha pamoja na Shikalo, wote wanayajua majukumu yao," amesema "Kwa muda mfupi na mechi tulizocheza, nafurahishwa na aina ya uchezaji wa mabeki katika zoezi la kuokoa mipira na kupunguza hatari langoni, hili linanipa faraja kuwa tuna uwezo wa kupata matokeo mazuri katika mashindano tunayocheza" "Hata kama mmoja wapo akikosekana, tuna uhakika waliokuwepo watatimiza majukumu yao vizuri. Msimu huu unaweza kuwa ni wa tofauti kwa Yanga hata kama tumeanza kwa kupoteza mechi ya ligi"

Walinzi wapya walioongezwa kwenye kikosi cha Yanga ni pamoja na Ally Ally, Ally Mtoni, Lamine Moro, Mustafa Suleyman na Muharami Issa 'Marcelo' - Yangafulldoz
 
kidunula1

kidunula1

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2016
Messages
2,251
Points
2,000
kidunula1

kidunula1

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2016
2,251 2,000
Mikia yabidi mtushukuru kwani tumewapa ahueni ndani ya nafsi mana mlikuwa mnaelekea kupagawa.

Pia niwaambie ile ni ligi kuu jamani na bado kuna mechi kibao na ndio sababu hata Barca mechi ya kwanza ya ufunguzi wa la Liga alipoteza pia na wala haikuwa jambo la ajabu.

"DAIMA MBELE NYUMA MWIKO"
Asee kufungwa kwa Yanga na Ruvu hakupunguzi machungu ya Mbumbumbu/Mikia/Tundu/Gala/Kilomoni/Bi Hindu/Timu Muswati FC kutolewa kwenye mashindano ya kimataifa. Vimebahatisha Mara moja msimu ulopita vinapiga keleleeeee!. Hebu vituache sisi Wa kimataifa bwana.
 
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
31,519
Points
2,000
Shadeeya

Shadeeya

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
31,519 2,000
Asee kufungwa kwa Yanga na Ruvu hakupunguzi machungu ya Mbumbumbu/Mikia/Tundu/Gala/Kilomoni/Bi Hindu/Timu Muswati FC kutolewa kwenye mashindano ya kimataifa. Vimebahatisha Mara moja msimu ulopita vinapiga keleleeeee!. Hebu vituache sisi Wa kimataifa bwana.
🤣🤣🤣🤣 Waambie Mkuu walijua kila siku ni Jumatatu.

Ile slogan yao ya iga ufe ikawahukumu Uwanja wa Taifa. Yaani Yanga alisuluhu na Township Rollers eti na wao wakasuluhu Taifa na Du Songo. 😀😀😀 Hatimaye wakafa wao
 
kigongoi

kigongoi

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2015
Messages
367
Points
225
kigongoi

kigongoi

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2015
367 225
Wanacheza na timu ya wananchi Septemba 14. Hivyo siku mbili au tatu nyuma watakuwa washatia timu.

Kulikoni Mkuu unataka ununue jezi yao? 🙈🙈🙈
ninayo tayari nataka kwenda kuwapokea airport
 

Forum statistics

Threads 1,336,594
Members 512,670
Posts 32,544,694
Top