Yaliyojiri wiki ya uzinduzi wa kuboresha usalama wa raia viwanja vya Biafra, Rais Magufuli azungumza


Magazetini

Magazetini

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2014
Messages
557
Likes
374
Points
80
Magazetini

Magazetini

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2014
557 374 80
Video nzima inayoonyesha kilichojiri viwanja vya Biafra siku ya uzinduzi wa kuboresha usalama wa raia


13524412_690173924455483_1298455267215547996_n-jpg.359995

Habari wakuu,

Leo ni wiki ya uzinduzi wa kuboresha usalama raia, shughuli inayofanyika kwenye viwanja wa Biafra jijini Dar es Salaam. Miongoni mwa waliofika ni Rais wa Jamhuri ya muungano wa Tanzania, John Magufuli, Rais mstaafu wa awamu ya nne, Dkt. Jakaya Kikwete na wengineo wengi.

Tuwe sote pamoja kujuzana yanajiri viwanja vya biafra

========

1466844446410-jpg.359993

Mzungumzaji aliyepita ni mkurugenzi wa CRDB, Dr. Charles Kimei na miongoni mwa mambo aliyogusia ni utumbuaji majipu. Kwa sasa anayeongea ni kamishna wa jeshi la polisi Tanzania, Ernest Mangu.

Mangu: Tutakaa na wataalam ili kubuni vyanzo fedha ili kutimiza tuliyoyapanga na ni mkakati ili kuboresha huduma tunazozitoa kwa wananchi na kero zote kwa jamii. Mangu anasema wakati Magufuli anafungua bunge alisema 'Serikali nitakayoiunda nataka ihudumie jamii kwa haraka' hivyo mpango wao unajibu hilo tatizo.

Mangu amemshukuru Rais Kikwete kwani mpango wa kuliboresha jeshi la polisi ulibuniwa wakati wake.

Amesema mkuu wa mkoa asaidie pia wananchi watakuwa wamejisaidia wenyewe kwa kuweka taa kwenye nyumba zao mbele na nyuma kwani jiji la Dar es Salaam liko kwenye giza. Mangu anasema Bilioni 27 zinahitajika ili jiji la Dar es Salaam liwe kwenye kiwango cha juu cha usalama pengine kuliko majiji yote Afrika.

Mwigulu Nchemba: Hamna demokrasia ambayo haina mipaka, mpango wa jeshi la polisi unatarajia kuanza utekelezaji wake Julai 1, 2016.

Mwigulu amewataka wananchi wawe wanatoa taarifa ili kuzuia uhalifu, amemuomba Rais Magufuli kupata fedha za kuweza kutekeleza mpango wa jeshi la polisi ili kuundoa uhalifu kwenye jiji la Dar es Salaam ambayo pia itavutia wawekezaji. Amesema hadhara sio ya kwake na alikuwa anachomeka, anamkaribisha Rais Magufuli.

Rais Magufuli: Kwa niaba ya watanzania, niwashukuru wananchi wa Dar kwa kuweza kuacha shughuli zenu na kuja kuhudhuria, wateni wenzangu wakwere wanasema shughuli ni watu. Nawashukuru CRDB, NMB pamoja na Super doll ambao wakurugenzi wao wako hapa, pia nashukuru nchi ya Malaysia ambao ndio wamesaidia uanzishwaji wa big results now(BRN) na mimi nakushukuru kwa kuona matokeo ya big results now.

Nashukuru watu wa biafra kwa kunipa kura nyingi ambapo nilifanya kampeni na kufanikiwa kuwa Rais mpaka natamani kuanza kampeni lakini uchaguzi umekwisha.

Amemuita mstahiki meya wa Kinondoni aje asalimie kwani ujambazi hauna chama(Hayupo). Badala yake amemuita diwani wa Kinondoni (CHADEMA) na amesalimia.

Anaesalimia kwa sasa ni mwenyekiti wa mkoa Dar es Salaam, Madabida.

Rais Magufuli amehoji kwanini jambazi aende kufanya ujambazi bila kupokonywa bunduki yake haraka wakati wao pia wana bunduki. Ametoa wito kwa polisi wote nchini, jambazi akienda sehemu na bunduki kufanya uhalifu, apokonywe bunduki yake haraka na polisi wanaowapokonya majambazi bunduki haraka wasipelekwe mahakamani, wapandishwe cheo kwani wananchi wamechoka.

Amesema jeshi la polisi wakiamua Tanzania kuwe na amani, kutakua na amani. Amesema vijana wanaweza kuwa na hamu ya kufanya kazi lakini maofisa wa polisi wanawabana bana. Rais amezungumzia mchezo wa kuvujisha taarifa za wanaotoa taarifa za uhalifu na kukemea.

Rais amesema pia waliotoa msaada, wakitokana na ujambazi pia wakamatwe. Amesema yeye hatumbui majipu lakini yanajitumbua yenyewe.

Magufuli ametoa wito kwa watanzania wote kuendelea kuliamini jeshi la polisi, kushirikiana nalo na kutoa taarifa kwa jeshi la polisi.

Rais ametoa rai ya kufunga CCTV kwenye mitaa, amesema Kinondoni ndio inasifika kuwa na uhalifu mwingi katika nchi hii. Amesema wilaya ya Kinondoni ilikuwa na vitendo vya uhalifu 8,094 na mwaka 2015 vikafika 8,804.

Rais ametoa agizo kwa TCRA ambao ndio wana wajibu wa ku-monitor simu zote washirikiane na jeshi la polisi. Asietaka kushirikiana na jeshi la polisi aondoke.

Rais Magufuli ametoa pongezi kwa Rais mstaafu, Jakaya Kikwete na IGP mstaafu kwa kubuni mpango huo na kuzaa matunda. Amesema amedhamiria kuijenga nchi kwa nguvu zake zote na atafanya kazi kwa nguvu zake zote na hatabagua mtu.

Rais ametaka Tupeleke maendeleo mbele na kuweka vyama pembeni.

Magufuli ametaka makampuni ya ukandarasi yaliosimamishwa na Makonda waanze kuchukuliwa hatua. Kasema vyombo vya dola vipo havitaki kuchukua hatua.

Rais ameshukuru bunge kwa kupitisha muswada wa mafisadi ili wanyooke. Amesema alikuwa anachomekea na atarudi siku rasmi kuzungumzia hilo swala.

Kwa sasa Rais Magufuli anazungushwa kwenye mabanda ya polisi.
============

Shughuli imeisha
 
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
4,568
Likes
2,221
Points
280
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2012
4,568 2,221 280
Maneno ya maana yanatolewa na Waziri wa Mambo ya Ndani. Anasema hakuna uhuru usio na mpaka "Hata ukipigana na mke wako nyumbani kwako polisi wanakushughulikia".

Kaa chonjo.
 
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2009
Messages
9,254
Likes
800
Points
280
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2009
9,254 800 280
Maneno ya maana yanatolewa na Waziri wa Mambo ya Ndani. Anasema hakuna uhuru usio na mpaka "Hata ukipigana na mke wako nyumbani kwako polisi wanakushughulikia".

Kaa chonjo.
Mwiguli kakatishwa..alikiwa anataka kimsema joni...
 
T

tajirijasiri

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
2,754
Likes
3,262
Points
280
T

tajirijasiri

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
2,754 3,262 280
Leo akiongea, kwenye Uzinduzi wa Kuboresha Usalama wa RAIA kwa Jeshi la Polisi, pale Biafra Kinondoni, Waziri Nchemba amedai eti, atawafuata mpaka kwenye familia zao wale wanaotoa maoni na mawazo yao binafsi.

Huku ni kulewa madaraka.
 
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,264
Likes
231
Points
160
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,264 231 160
Kama haya maboresho yatatekelezwa vizuri basi nchi yetu itakuwa na amani sana
kulinda wasiri wanaotoa taarifa za uovu kwa polisi

vifaa vya magari vya wizi kwa Dar vinajulikana hupelekwa Gerezani na Ilala

matapeli wa viwanja,nyumba na vyombo vya usafiri wasakwe
 
wynejosee

wynejosee

Senior Member
Joined
Jan 28, 2014
Messages
148
Likes
51
Points
45
wynejosee

wynejosee

Senior Member
Joined Jan 28, 2014
148 51 45
Sababu zifuatazo zimesababisha niandike tittle hiyo.
1. Katoa nguvu zake zote kutetea wanyonge
2. Anapingana hasa na mafisaidi ki ufupi hawataki.
3. Anapenda sana maendeleo ya mtu mmoja mmoja.
4. Anatetea na kulinda amani ya nchi isiharibiwe.
5. Anataka kubalance uchumi wa nchi ili kuondoa ile dhana ya aliyenacho na asiyekuwa nacho.
Ushauri
Tuvumilie kwa muda mfupi kidogo shida ndogondogo ili baadae tuishi kwa furaha.
 
swalehe shiza

swalehe shiza

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2016
Messages
1,468
Likes
2,017
Points
280
Age
32
swalehe shiza

swalehe shiza

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2016
1,468 2,017 280
Kauli ya KENYATTA bado inawatafuna wana lumumba
 
swalehe shiza

swalehe shiza

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2016
Messages
1,468
Likes
2,017
Points
280
Age
32
swalehe shiza

swalehe shiza

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2016
1,468 2,017 280
Lumumba bana haaaa
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
13,459
Likes
10,578
Points
280
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
13,459 10,578 280
JESHI LA POLISI LISHUGHULIKIE WEZI WA MIZIGO KWENYE MALORI HASAHASA PALE KIHONDA MPAKA GAIRO
 
Forensic Anthropologist

Forensic Anthropologist

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2015
Messages
2,217
Likes
836
Points
280
Forensic Anthropologist

Forensic Anthropologist

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2015
2,217 836 280
Me mwenyewe nimemshangaa kwel!
 

Forum statistics

Threads 1,236,305
Members 475,050
Posts 29,253,497