Wizi wa mitihani


M

Mtz.mzalendo

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2012
Messages
357
Likes
0
Points
0
Age
30
M

Mtz.mzalendo

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2012
357 0 0
Hivi hii imekaaje wadau? Yaani shule mwaka uliopita zimeingia kwenye top.10 ila mwaka huu upo kwenye kumi mbovu...ikiwa walimu na miundo mbinu yote ni ileile...nazungumzia st.mary na green acers
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,616
Likes
6,130
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,616 6,130 280
Hao wezi wa mitihani miaka yote!hiyo green acres ilikua na bifu na necta tangu matokeo yaliyopita form 4
 
M

Mtz.mzalendo

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2012
Messages
357
Likes
0
Points
0
Age
30
M

Mtz.mzalendo

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2012
357 0 0
Na st.mary vipi?
 
Area 254

Area 254

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
324
Likes
4
Points
33
Area 254

Area 254

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2013
324 4 33
Hivi hii imekaaje
wadau? Yaani shule mwaka uliopita zimeingia kwenye top.10 ila mwaka huu
upo kwenye kumi mbovu...ikiwa walimu na miundo mbinu yote ni
ileile...nazungumzia st.mary na green acers
walimu ni walewale,
miundo mbinu ni ile ile,
shule ni ile ile,
vitabu ni vile vile,
SWALI.
Wanafunzi waliofanya mtihani mwaka juzi na waliofanya mwaka jana ni walewale?
Thea4,wala hakuna tatizo lolote hapo.
 
M

Mtz.mzalendo

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2012
Messages
357
Likes
0
Points
0
Age
30
M

Mtz.mzalendo

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2012
357 0 0
Tatizo lipo,ingekuwa kutoka ni kwenye top.20 tu,isingukuwa tatizo..lakini kumi mbaya?sio kawaida.. Hapa kuna kitu nyuma ya pazia
 
Msingida

Msingida

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2010
Messages
4,472
Likes
1,455
Points
280
Msingida

Msingida

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2010
4,472 1,455 280
Kila kitu ni kilekile ila wanafunzi ndo wamebadilika.Huoni ni sababu tosha ya kupata matokeo hayo?
Unaonekana huna ufahamu na maswala ya kielimu zaidi ya ushanta na umbea kwenye taaluma ziziso kuhusu.
Kufaulu ni uwezo binafsi wa mwanafunzi na kujituma,Hivyo kama wanafunzi mwaka huu hawakutia nguvu kwa kufikiri wako kwenye shule inayofaulisha watakuwa wamejifelisha wenyewe na si suala la uwizi wa mitihani/jina la shule.
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,592
Likes
4,009
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,592 4,009 280
Wanafunzi walewale?
 
K

kornelio

Member
Joined
May 26, 2013
Messages
61
Likes
0
Points
0
K

kornelio

Member
Joined May 26, 2013
61 0 0
walimu ni walewale,
miundo mbinu ni ile ile,
shule ni ile ile,
vitabu ni vile vile,
swali.
Wanafunzi waliofanya mtihani mwaka juzi na waliofanya mwaka jana ni walewale?
Thea4,wala hakuna tatizo lolote hapo.
na bado marian shule wanazosoma watoto wa walioko juu
 
S

Sigwame

Member
Joined
Dec 8, 2012
Messages
71
Likes
0
Points
0
Age
31
S

Sigwame

Member
Joined Dec 8, 2012
71 0 0
Tatizo lipo,ingekuwa kutoka ni kwenye top.20 tu,isingukuwa tatizo..lakini kumi mbaya?sio kawaida.. Hapa kuna kitu nyuma ya pazia
Acha kutuletea umbea hapa kama kuna kitu nyuma ya pazia si ulifungue basi hilo pazia ili kionekane? Hili ni jukwaa la great thinkers kama hujui unachoongelea usituletee thread za aina hii hapa.
 
kamati

kamati

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2013
Messages
241
Likes
56
Points
45
Age
22
kamati

kamati

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2013
241 56 45
wale sin wizi tu wa mitihan nani asiewajua
 
M

Mtz.mzalendo

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2012
Messages
357
Likes
0
Points
0
Age
30
M

Mtz.mzalendo

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2012
357 0 0
Ni kweli kufaulu kwa mtu kunategemea zaidi uwezo wa mtu binafsi jinsi atakavyojituma,lakini mazingira ya shule na miundombinu kwa ujumla inamchango mkubwa pia,na ndio maana shule za kata zinafanya vibaya sababu miundombinu mibovu...hiki kinachonishangaza mimi
 
T

Tobbo

Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
31
Likes
0
Points
0
T

Tobbo

Member
Joined Jan 19, 2013
31 0 0
:llama:Inasikitisha kuona kwamba mleta mada hana kumbukumbu sahihi! Mwaka uliopita St. Mary's na Green Acres zilikuwa nafasi ya ngapi? Au metumwa ili kupoteza muda wa watu? Shule hizi ziliwahi kuvuma enzi walizokuwa wananunua Mitihani, na tangu mwaka 2008 hawajawahi kuwemo hata kwenye 40 bora. Kichaa wangu!
 
Mtoboasiri

Mtoboasiri

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2009
Messages
5,103
Likes
106
Points
0
Mtoboasiri

Mtoboasiri

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2009
5,103 106 0
Hivi hii imekaaje wadau? Yaani shule mwaka uliopita zimeingia kwenye top.10 ila mwaka huu upo kwenye kumi mbovu...ikiwa walimu na miundo mbinu yote ni ileile...nazungumzia st.mary na green acers
Kwi kwi kwiii! Labda kwa kuwa wanafunzi wa mwaka jana ni tofauti na wa mwaka huu!
 
B

bantulile

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2012
Messages
1,523
Likes
120
Points
160
B

bantulile

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2012
1,523 120 160
Sio kweli kuwa kufaulu ni juhudi ya mwanafunzi peke yake. Kama wewe ni mwalimu lakini hauko peke yako humu JF na Tanzania. Kufaulu kwa mwanafunzi mmoja mmoja yawezekana kuwa juhudi binafsi lakini collectively kama shule kunategemea mambo mengi kama vile: Mazingira ya shule, ubora darasa yaani chumba maktaba, waalimu zana za kufundishia, maabara yenye vitendanishi morali wa walimu orodha ni ndefu na niliyoyataja ni baadhi tu. Matokeo mazuri huanza kuonekana polepole kwa kupanda polepole hadi kufikia kwenye kilele. Matokeo mazuri ya kidato cha Nne kwa mfano ni matokeo ya maandalizi mazuri kuanzia kidato cha kwanza. Usajili mbaya au ufundishaji mbaya huanza kuonekana baada ya miaka minne na kuendelea kushuka polepole pia. Hii ni kanuni ya maendeleo ya kitaaluma katika shule.Suala la kushuka ghafla kutoka 10 bora hadi 10 dhaifu sio kawaida na ndiyo maana inatoa nafasi ya watu kujiuliza kuna nini. Jibu la swali hili haliwezikupatikana kwa hoja za kijiweni inahitaji vichachawizo kulijibu.
Kila kitu ni kilekile ila wanafunzi ndo wamebadilika.Huoni ni sababu tosha ya kupata matokeo hayo?
Unaonekana huna ufahamu na maswala ya kielimu zaidi ya ushanta na umbea kwenye taaluma ziziso kuhusu.
Kufaulu ni uwezo binafsi wa mwanafunzi na kujituma,Hivyo kama wanafunzi mwaka huu hawakutia nguvu kwa kufikiri wako kwenye shule inayofaulisha watakuwa wamejifelisha wenyewe na si suala la uwizi wa mitihani/jina la shule.
 
M

Mtz.mzalendo

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2012
Messages
357
Likes
0
Points
0
Age
30
M

Mtz.mzalendo

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2012
357 0 0
Umeona mkuu,kama wangekuwa wafuatiliaji wazuri wa vyombo vya habari wangeona jinsi walivyoripoti hii inshu
 

Forum statistics

Threads 1,274,979
Members 490,865
Posts 30,529,417