Wizi mpya simu za mikononi waingia kwa sms | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi mpya simu za mikononi waingia kwa sms

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by maju, Jun 20, 2012.

  1. maju

    maju Senior Member

    #1
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania wenzangu kuna wizi mpya unaotumiwa na kampuni inayotoa huduma kushirikiana na makampuni yetu ya simu za mnkononi inayojitangaza kupitia radio ya clouds FM, kwamba wanauza magari, viwanja , kupangisha nyumba na kutafutia watu kazi.Utafiti uliofanyika umeonesha dhairi hii kampuni ni ya kitapeli na haina uwezo huo technically.

    Hawa wahuni wanachofanya ni kumiliki namba ya SHORT CODE mfano; 155xx ect, ambayo hutolewa ana TCRA kisha kuisajili kwenye makampuni ya simu ili wagawane mapato kwa kila sms zipitiazo kwenye SHORT CODE hiyo (kila sms Tshs. 500). Kisha huitangaza kwa nguvu zote kwenye Radio station husika.

    Mtanzania anayetuma sms huliwa pesa zake wakati hawa jamaa hawana hata database ya huduma husika, hata ofisi zao hawana hata miundombinu zaidi ya komputa ya muhudumu wa ofisi. Mwisho wa siku hawa jamaa hupitia kwenye makampuni ya simu kufuatilia sms zilizoingia ili wapate mgawo wao.

    Nawasihi watanzania tuwe makini na hizi promosheni za wizi zinazopitia short code zitolewazo na tcra kwenye simu za mkononi. Na TCRA wawe makini na watu wanaowapatia hizi short code kwani watanzania wanazidi kuibiwa na hawa matapeli.
     
  2. U

    Udaa JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 727
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi TZ itakuwa kichwa mwendawazimu mpaka lini?HIVI YULE MCHUMIA TUMBO WA BUMBULI ANAHABARI HII,maana hv sasa kapewa unaibu wawizara inayohusika na mawasiliano.
     
  3. KeiEd

    KeiEd Senior Member

    #3
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kaaaaazi kweli kweli tutaliwa mpaka lini wabongo jamani!!!!!!!!!!!!!!! hopefully huyo mchumia tumbo wa bumbuli kwa vile huwa anapita anga hizi anaweza kuipata hii taarifa
     
  4. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,913
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 160
    Hapa ninavyoona tusiwalaumu Clouds fm kwani wao kazi yao ni kufanya biashara ya matangazo tuu.
    Wa kulaumiwa ni TCRA tuu.
     
  5. bhikola

    bhikola JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 455
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Jamani ninyi nanyiiiiii heeeeeee
    Mwl Nyerere alipata kusmema hivi, "mtu mwenye akili akikwambia jambo la kipuuzi kabisa, akiwa anaamini kuwa ni la kipuuzi, na anjua kuwa unaakili, lakini ukalikubali! atakudharau sana"
    sasa wewe unajua kabisa kuwa hakuna kazi inayopatikana katika sms, wala hakuna kiwanja ndani ya sms, na wewe ukatumia ubongo wako na ukatuma huo ujumbe unategemea nini hapo!???
     
  6. vipik2

    vipik2 JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,170
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ni kweli na hii naona Clouds wanashirikiana nao kwani wameipigia debe sana kampuni hiyo, mie nilisikiliza kwa makini sana na nikajaribu kama mtangazaji wa Clouds alivyoelezea baada ya kutuma SMS yangu nilishangaa kuona kuwa hakuna kitu nilichoulizia na badala yake nikaambiwa kuwa hivi sasa wana huduma ya mashamba na nyumba tu, then nikajaribu kuulizia huduma ya hayo mashamba napo nikajibiwa kuwa huduma hiyo hawana ila wana huduma ya magari tu,

    TUWE MAKINI SANA NA MATANGAZO YA CLOUDS, NAKUMBUKA CLOUDS WALIWAHI KUTANGAZA SANA AGENT WA KAMPUNI YA KUUZA MAGARI YA SBT DAR ES SALAAM, NA NILIPOWAULIZIA WAHUSIKA KULE JAPAN WAKANITAHADHARISHA KUWA MAKINI NA MTU HUYO AMBAYE KAMPUNI YAO HAIMTAMBUI, MKIMSIKILIZA KIBONDE MTAJIKUTA BONDENI JANGWANI
     
  7. R

    Rebel volcano JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila kukicha mbinu mpya za wizi na utapeli hubuniwa,kutibu hili tatizo ni kuwa vyombo vya dola vinatakiwa kwenda na wakati kwa kuwatibulia hawa matapeli njama zao kwa kuzianika hadharani na kuwakamata wahusika,wana jf mupo juu karibuni itabidi tuwakabidhi magwanda!
    jaribu kufanya hesabu ndogo tu
    500 kwa sms 1 mara watumaji 40000/= kwa siku=20000000/= ni milioni ishirini na watumaji huwa ni zaidi ya idadi hiyo mara dufu kwa maana hiyo hawa jamaa wamejipanga na kama ni mtu wa kawaida tu ukiwaandama wanakuuwa bila kusita ili mpango wao uendelee.
     
  8. R

    Rebel volcano JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    toka yule mbunge wetu wa ubungo aandamwe na mtangazaji wa clouds jana lazma kieleweke!
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,981
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    January inabidi alifanyie kazi hili sio kuuza sura tu kwenye makampuni hayo ya simu
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,291
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    aisee...hata mimi nilijaribu na sikupata response.imagine watu laki moja wakituma sms......500x100,000=50,000,000/=Cash
     
  11. toghocho

    toghocho JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 1,176
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    ohoooooooooo, bora mi sijawahi kujaribu
     
  12. mmary

    mmary JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 779
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 180
    Na sasa hivi wanatangaza ilo tangazo kwenye Jahazi
     
  13. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu umenena kweli. Mie nilituma kudadisi kazi fulani wakanilletea web address ya Zoomtanzania - na kweli kule siku hiyo kulikuwa na nafasi hiyo. Lakini hiy web inatembelewa sana. Lakini je ambao hawana accessibility ya internet je. hata hivyo wao walitakiwa watoe digested information ili mtu awasiliane na watoa kazi moja kwa moja sio kuishia kukata 300/=.
    Clouds wanawapromote hawa ma TP ni juu yao kuwa question baada ya kupata malalamiko haya - sio kuchukua kila hela hata ile yenye taint ya damu.
    kuna mchango wa mwanahabari mmoja - clouds wakatangazqa na kusambaza namaba ya simu ya kutuma hela MPESA zikawa zinaingia kwa one ELIZABETH. baada ya kudadisi mbona hela inaiingia kwa huyu badala ya jina la Mwanahabari aliepata ajali miaka iliyopita hakuna jibu lililopatikana.

    Ulaya wananunua hizi short codes kuweka miguno - si ajabu na kwetu ikaja hiyo kama TCRA hawataamka usingizini
     
  14. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,716
    Likes Received: 955
    Trophy Points: 280
    aaaha! Yule muuza sura?
     
  15. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #15
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 8,014
    Likes Received: 557
    Trophy Points: 280
    Jamani nimeamini wizi upo kwenye hii mitandao hata tiGo wanadai piga *148*01# utapata internet kwa 450/ data siku au 700/ standard au Vodacom 250/ nimenunua zote hamna kitu hela inaliwa
    Kuja wauliza mm natumia BlackBerry wakaniambia hao B/Berry wanatumia mitandao yao hawahusiki na Internet na hela wameipokea hairudishwi
    Ushahidi ni facebook ukiwabana huko wanakiri hawahusiki
    Nimewaambia kwa nini wanatangaza uongo? Afadhali watumiaji watahadharishwe
     
  16. maju

    maju Senior Member

    #16
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo hawa jamaa BR Solution Waliiba hiyo idea kwa mtaalam moja ila wakashindwa kui implement ni vilaza watupu. sasa wameishia kuwaibia watanzania. system yao iko empty haina database yoyote ya huduma wanazotoa. sasa wanadirect watu kazi website ya zoomtanzania.com. kwani kuna gharama gani kufungua website ya zootanzania.com. ni wezi ambao hawajajipanga.
     
  17. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #17
    Jun 20, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,029
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hiyo kitu ni uwizi, jana nilituma sms 15450 kufanya testing ya system yao.
    Warudisha message eti samahani hawana huduma hiyo kwa sasa jaribu huduma nyingi.
     
  18. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,514
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Mpaka siku tutakayoamka na kuamua kuitumia kura yetu kwa pamoja kuipinga hii serikali legelege isiyokuwa na msimamo wa maendeleo bali wa wizi tu!
     
Loading...