Wenye ujuzi wa kazi za Call center

Wenye ujuzi wa kazi za Call center

Superleta

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2019
Posts
575
Reaction score
667
Wakuu natamani sana kufanya ya call centre kwenye kampuni yoyote hapa Dar nataka nianze kusambaza cv zangu humo jee ni mambo gani muhimu ya kuzingatia?ni mambo gani l napaswa kuyazingatia ili kuweza kupata kazi kama hiyo na wajuzi ni cv ya aina gani inakubalika katika hizi kazi?Na ni makampuni gani kwa hapa Mjini wanaajiri sana hizi nafasi?

Natanguliza shukurani
 
a ni makampuni gani kwa hapa Mjini wanaajiri sana hizi nafasi?
Ili kupata kazi ya call center Dar es Salaam, kuna mambo kadhaa ya kuzingatia kwenye kuandaa CV yako na mchakato mzima wa maombi:

1. Ujuzi Muhimu:
- Mawasiliano: Kazi ya call center inahitaji uwezo mzuri wa mawasiliano, kwa lugha ya Kiswahili na mara nyingi pia Kiingereza. Uwezo wa kuzungumza na kueleza mambo kwa urahisi ni muhimu sana.
- Uvumilivu na Ustahimilivu: Wateja wanakuja na changamoto tofauti, hivyo uwezo wa kusikiliza, kuwa na subira, na kutoa suluhisho haraka ni sifa kubwa kwa kazi hizi.
- Utumiaji wa Kompyuta: Uzoefu wa kutumia programu za kompyuta, kama vile MS Office na mifumo ya CRM, ni muhimu kwa sababu utahitaji kurekodi taarifa za wateja au kufuatilia maombi yao kwa njia ya dijitali.

2. Muundo wa CV Yako:
- Inaeleweka na Fupi: CV ya kazi ya call center inapaswa kuwa na muundo rahisi na iliyoeleweka, ikisisitiza uzoefu wako wa mawasiliano na kazi zinazohusiana na huduma kwa wateja.
- Rejea Husika: Kama umefanya kazi ya huduma kwa wateja au call center kabla, onyesha mifano ya ujuzi wako. Pia, kama hujawahi kufanya kazi katika eneo hilo, kuelezea uzoefu mwingine wowote unaohusisha kushughulika na watu au majukumu ya kutatua changamoto ni faida.
- Malengo ya Kazi (Career Objective): Anza na maelezo mafupi kuhusu malengo yako ya kazi yanayohusiana na huduma kwa wateja.

3. Makampuni Yanayoajiri Sana Kazi za Call Center:
- Kampuni za Bahati Nasibu na Michezo ya Kubashiri: Makampuni kama SportPesa, King Bet, na Sokabet mara nyingi huajiri wawakilishi wa huduma kwa wateja kushughulikia maswali ya wateja.
- Kampuni za Mawasiliano na Intaneti: Kampuni kama Zuku Fiber Tanzania na Airtel mara nyingi hutoa ajira hizi kwa kuwa zinahitaji wafanyakazi wa kusaidia wateja.
- Mabenki na Kampuni za Bima: Benki kama Absa na kampuni za bima kama Strategis Insurance pia huajiri wawakilishi wa huduma kwa wateja kusaidia na maswali ya wateja.

Kwa sasa unaweza kuangalia tovuti za ajira kama Mabumbe, Tanzajob, na Tanzapages ili kuona nafasi mpya zinapotokea katika makampuni haya na mengine yanayotoa huduma za wateja.

Jipange vizuri na uwe na CV yenye mwelekeo unaoendana na sifa zinazotakiwa katika sekta hii. Wadau wa JF, Tunakutakia mafanikio kwenye mchakato wako wa kutafuta kazi!
 
Asante sana
Ili kupata kazi ya call center Dar es Salaam, kuna mambo kadhaa ya kuzingatia kwenye kuandaa CV yako na mchakato mzima wa maombi:

1. Ujuzi Muhimu:
  • Mawasiliano: Kazi ya call center inahitaji uwezo mzuri wa mawasiliano, kwa lugha ya Kiswahili na mara nyingi pia Kiingereza. Uwezo wa kuzungumza na kueleza mambo kwa urahisi ni muhimu sana.
  • Uvumilivu na Ustahimilivu: Wateja wanakuja na changamoto tofauti, hivyo uwezo wa kusikiliza, kuwa na subira, na kutoa suluhisho haraka ni sifa kubwa kwa kazi hizi.
  • Utumiaji wa Kompyuta: Uzoefu wa kutumia programu za kompyuta, kama vile MS Office na mifumo ya CRM, ni muhimu kwa sababu utahitaji kurekodi taarifa za wateja au kufuatilia maombi yao kwa njia ya dijitali.

2. Muundo wa CV Yako:
  • Inaeleweka na Fupi: CV ya kazi ya call center inapaswa kuwa na muundo rahisi na iliyoeleweka, ikisisitiza uzoefu wako wa mawasiliano na kazi zinazohusiana na huduma kwa wateja.
  • Rejea Husika: Kama umefanya kazi ya huduma kwa wateja au call center kabla, onyesha mifano ya ujuzi wako. Pia, kama hujawahi kufanya kazi katika eneo hilo, kuelezea uzoefu mwingine wowote unaohusisha kushughulika na watu au majukumu ya kutatua changamoto ni faida.
  • Malengo ya Kazi (Career Objective): Anza na maelezo mafupi kuhusu malengo yako ya kazi yanayohusiana na huduma kwa wateja.

3. Makampuni Yanayoajiri Sana Kazi za Call Center:
  • Kampuni za Bahati Nasibu na Michezo ya Kubashiri: Makampuni kama SportPesa, King Bet, na Sokabet mara nyingi huajiri wawakilishi wa huduma kwa wateja kushughulikia maswali ya wateja.
  • Kampuni za Mawasiliano na Intaneti: Kampuni kama Zuku Fiber Tanzania na Airtel mara nyingi hutoa ajira hizi kwa kuwa zinahitaji wafanyakazi wa kusaidia wateja.
  • Mabenki na Kampuni za Bima: Benki kama Absa na kampuni za bima kama Strategis Insurance pia huajiri wawakilishi wa huduma kwa wateja kusaidia na maswali ya wateja.

Kwa sasa unaweza kuangalia tovuti za ajira kama Mabumbe, Tanzajob, na Tanzapages ili kuona nafasi mpya zinapotokea katika makampuni haya na mengine yanayotoa huduma za wateja.

Jipange vizuri na uwe na CV yenye mwelekeo unaoendana na sifa zinazotakiwa katika sekta hii. Wadau wa JF, Tunakutakia mafanikio kwenye mchakato wako wa kutafuta kazi!
 
Ili kupata kazi ya call center Dar es Salaam, kuna mambo kadhaa ya kuzingatia kwenye kuandaa CV yako na mchakato mzima wa maombi:

1. Ujuzi Muhimu:
- Mawasiliano: Kazi ya call center inahitaji uwezo mzuri wa mawasiliano, kwa lugha ya Kiswahili na mara nyingi pia Kiingereza. Uwezo wa kuzungumza na kueleza mambo kwa urahisi ni muhimu sana.
- Uvumilivu na Ustahimilivu: Wateja wanakuja na changamoto tofauti, hivyo uwezo wa kusikiliza, kuwa na subira, na kutoa suluhisho haraka ni sifa kubwa kwa kazi hizi.
- Utumiaji wa Kompyuta: Uzoefu wa kutumia programu za kompyuta, kama vile MS Office na mifumo ya CRM, ni muhimu kwa sababu utahitaji kurekodi taarifa za wateja au kufuatilia maombi yao kwa njia ya dijitali.

2. Muundo wa CV Yako:
- Inaeleweka na Fupi: CV ya kazi ya call center inapaswa kuwa na muundo rahisi na iliyoeleweka, ikisisitiza uzoefu wako wa mawasiliano na kazi zinazohusiana na huduma kwa wateja.
- Rejea Husika: Kama umefanya kazi ya huduma kwa wateja au call center kabla, onyesha mifano ya ujuzi wako. Pia, kama hujawahi kufanya kazi katika eneo hilo, kuelezea uzoefu mwingine wowote unaohusisha kushughulika na watu au majukumu ya kutatua changamoto ni faida.
- Malengo ya Kazi (Career Objective): Anza na maelezo mafupi kuhusu malengo yako ya kazi yanayohusiana na huduma kwa wateja.

3. Makampuni Yanayoajiri Sana Kazi za Call Center:
- Kampuni za Bahati Nasibu na Michezo ya Kubashiri: Makampuni kama SportPesa, King Bet, na Sokabet mara nyingi huajiri wawakilishi wa huduma kwa wateja kushughulikia maswali ya wateja.
- Kampuni za Mawasiliano na Intaneti: Kampuni kama Zuku Fiber Tanzania na Airtel mara nyingi hutoa ajira hizi kwa kuwa zinahitaji wafanyakazi wa kusaidia wateja.
- Mabenki na Kampuni za Bima: Benki kama Absa na kampuni za bima kama Strategis Insurance pia huajiri wawakilishi wa huduma kwa wateja kusaidia na maswali ya wateja.

Kwa sasa unaweza kuangalia tovuti za ajira kama Mabumbe, Tanzajob, na Tanzapages ili kuona nafasi mpya zinapotokea katika makampuni haya na mengine yanayotoa huduma za wateja.

Jipange vizuri na uwe na CV yenye mwelekeo unaoendana na sifa zinazotakiwa katika sekta hii. Wadau wa JF, Tunakutakia mafanikio kwenye mchakato wako wa kutafuta kazi!
Alichoandika mdau hapa ni on paper, hii siyo hand on experience ya kazi za call centre.

In practice unahitaji connection.

Uzoefu wangu wa kazi hii ni kupitia fintech industry, kwa Tz hii industry ndiyo inakua. Changamoto ni kwamba hili soko limetekwa na wachina kwa sasa, warusi walijaribu naona wanafeli so jaribu uingie kampuni ambayo angalau inajali maslahi.

Hii kazi itakunyima work life balance. Mshahara utakua na basic na bonus. Bonus itategemea na achievements unazifikiaje. Mfano unaambiwa kila mteja umuandikie ripoti, uongee na wateja 500, usivuke dakika 2, kila kosa utakatwa pesa.

Waweza kuta mwezi unaisha mshahara wako ni 250K kisa hizo deals hapo. Waweza kua na mori na kazi ila ukaiana ukaona unatumia kikubwa kuliko kuingiza.

But ukipata connection sportpesa ni umemaliza wayback ilikua salary ni 1.2M sijui siku hizi.
 
Ili kupata kazi ya call center Dar es Salaam, kuna mambo kadhaa ya kuzingatia kwenye kuandaa CV yako na mchakato mzima wa maombi:

1. Ujuzi Muhimu:
- Mawasiliano: Kazi ya call center inahitaji uwezo mzuri wa mawasiliano, kwa lugha ya Kiswahili na mara nyingi pia Kiingereza. Uwezo wa kuzungumza na kueleza mambo kwa urahisi ni muhimu sana.
- Uvumilivu na Ustahimilivu: Wateja wanakuja na changamoto tofauti, hivyo uwezo wa kusikiliza, kuwa na subira, na kutoa suluhisho haraka ni sifa kubwa kwa kazi hizi.
- Utumiaji wa Kompyuta: Uzoefu wa kutumia programu za kompyuta, kama vile MS Office na mifumo ya CRM, ni muhimu kwa sababu utahitaji kurekodi taarifa za wateja au kufuatilia maombi yao kwa njia ya dijitali.

2. Muundo wa CV Yako:
- Inaeleweka na Fupi: CV ya kazi ya call center inapaswa kuwa na muundo rahisi na iliyoeleweka, ikisisitiza uzoefu wako wa mawasiliano na kazi zinazohusiana na huduma kwa wateja.
- Rejea Husika: Kama umefanya kazi ya huduma kwa wateja au call center kabla, onyesha mifano ya ujuzi wako. Pia, kama hujawahi kufanya kazi katika eneo hilo, kuelezea uzoefu mwingine wowote unaohusisha kushughulika na watu au majukumu ya kutatua changamoto ni faida.
- Malengo ya Kazi (Career Objective): Anza na maelezo mafupi kuhusu malengo yako ya kazi yanayohusiana na huduma kwa wateja.

3. Makampuni Yanayoajiri Sana Kazi za Call Center:
- Kampuni za Bahati Nasibu na Michezo ya Kubashiri: Makampuni kama SportPesa, King Bet, na Sokabet mara nyingi huajiri wawakilishi wa huduma kwa wateja kushughulikia maswali ya wateja.
- Kampuni za Mawasiliano na Intaneti: Kampuni kama Zuku Fiber Tanzania na Airtel mara nyingi hutoa ajira hizi kwa kuwa zinahitaji wafanyakazi wa kusaidia wateja.
- Mabenki na Kampuni za Bima: Benki kama Absa na kampuni za bima kama Strategis Insurance pia huajiri wawakilishi wa huduma kwa wateja kusaidia na maswali ya wateja.

Kwa sasa unaweza kuangalia tovuti za ajira kama Mabumbe, Tanzajob, na Tanzapages ili kuona nafasi mpya zinapotokea katika makampuni haya na mengine yanayotoa huduma za wateja.

Jipange vizuri na uwe na CV yenye mwelekeo unaoendana na sifa zinazotakiwa katika sekta hii. Wadau wa JF, Tunakutakia mafanikio kwenye mchakato wako wa kutafuta kazi!
Chat GPT
 
kwa experience yangu call center ya Vodacom, na makampuni mengi ya simu. Uwe na elimu kuanzia digrii...hata diploma unaweza lkn wanapendelea digrii coz angalau uelewa wa kutatua mambo ni mkubwa.

Experience siyo muhimu kwa sababu kila kampuni ina namna yake ya kuhusiana na wateja wake. Ijapokuwa kuna zile overall customer care skills ambazo pia utafundishwa.

Usiwe unaishi maeneo ndanindani sana kwa sababu kuna shift za usiku utarudishwa na gari ya kampuni.
 
Wakuu natamani sana kufanya ya call centre kwenye kampuni yoyote hapa Dar nataka nianze kusambaza cv zangu humo jee ni mambo gani muhimu ya kuzingatia?ni mambo gani l napaswa kuyazingatia ili kuweza kupata kazi kama hiyo na wajuzi ni cv ya aina gani inakubalika katika hizi kazi?Na ni makampuni gani kwa hapa Mjini wanaajiri sana hizi nafasi?

Natanguliza shukurani
Kikubwa jiandae maskio kupata moto kwa mshahara wa 180k
 
Sitaki kukumbuka hii kazi, ile kampuni ilijua kutufanya waongo, unampa mteja ahadi hewa usiombe mteja arudi tena unaoga matusi na kumrudishia huwezi unamezea tu na kuomba samahani wewe, wakati makosa ni ya wenye kampuni.
Kampuni na taasisi nyingi zinadanganya sana wateja, zinawapa matumaini hewa na mwisho wa siku wateja wanaangushia lawama na hasira kwa wafanyakazi wa ngazi za chini. Kuna taasisi ukiajiriwa ndio utajua wapo kupiga pesa na sio kutoa huduma, sio kwa uongo ule yalinishinda nikaachana kazi kila siku kufokewa na wateja kwa kuwaongopea. Maslahi yenyewe hakuna.
 
Alichoandika mdau hapa ni on paper, hii siyo hand on experience ya kazi za call centre.

In practice unahitaji connection.

Uzoefu wangu wa kazi hii ni kupitia fintech industry, kwa Tz hii industry ndiyo inakua. Changamoto ni kwamba hili soko limetekwa na wachina kwa sasa, warusi walijaribu naona wanafeli so jaribu uingie kampuni ambayo angalau inajali maslahi.

Hii kazi itakunyima work life balance. Mshahara utakua na basic na bonus. Bonus itategemea na achievements unazifikiaje. Mfano unaambiwa kila mteja umuandikie ripoti, uongee na wateja 500, usivuke dakika 2, kila kosa utakatwa pesa.

Waweza kuta mwezi unaisha mshahara wako ni 250K kisa hizo deals hapo. Waweza kua na mori na kazi ila ukaiana ukaona unatumia kikubwa kuliko kuingiza.

But ukipata connection sportpesa ni umemaliza wayback ilikua salary ni 1.2M sijui siku hizi.
wachina ni hatari, huko kwenye mikopo yao kandamizi wameajiri watu wa call center wengi sana ndio hao hutisha watu.
 
bongo pamoto sana aisee 🤣🤣🤣 nashukuru nilipakimbia. imagine msoto kwa hata wenye elimu. mimi elimu janja lakini nipo mochwari gulf nachezea maiti za waarabu kwa raha zangu 🤣
😂 bongo ni pagumu sana na hiyo 180K aliyosema mkuu Extrovert bado kuzungushana ni kwingi unakuja kulipwa mshahara wa january mwezi april.
 
kwa experience yangu call center ya Vodacom, na makampuni mengi ya simu. Uwe na elimu kuanzia digrii...hata diploma unaweza lkn wanapendelea digrii coz angalau uelewa wa kutatua mambo ni mkubwa.

Experience siyo muhimu kwa sababu kila kampuni ina namna yake ya kuhusiana na wateja wake. Ijapokuwa kuna zile overall customer care skills ambazo pia utafundishwa.

Usiwe unaishi maeneo ndanindani sana kwa sababu kuna shift za usiku utarudishwa na gari ya kampuni.
Ukifanya kazi call center ya Voda ukakaa mwaka tu unakuwa na CV kubwa mno kwenye customer service industry. Makampuni yote ya kufanya kazi usiku huwa kuna shida ya call center kusinzia mara mojamoja.

Call center wafanyakazi hawachati, hawashiki simu, wana masharti kibao mara ukitoka kwenda msalani unahesabiwa muda ukiwa ni yule mtu unatumia dakika nyingi wanakushangaa unakuwa unafanya nini. Kazi inachosha vibaya mno unakuwa active all the time.

Kampuni uchwara huwa zinagombanisha wafanyakazi na wateja, unalazimika udanganye au utoe ahadi hewa ambazo hazitekelezeki. Kila unachoongea unarekodiwa siku kadhaa baadae ikitokea mtafaruku mnarudia call history. Kuna jamaa alitoa punguzo kwa mteja kwenye call, mteja alipolalamika alipofika kulipa ikaletwa call history mfanyakazi akakatwa hela mwenyewe. So hauongei kichwakichwa hata kama unadanganya.
 
Back
Top Bottom