Weingi wanaompinga Trump ni wafuata mkumbo

Weingi wanaompinga Trump ni wafuata mkumbo

Zeni2017

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2017
Posts
1,247
Reaction score
534
Ukiwa mfuata mkumbo hata elimu yako haitakusaidia.

Kabla ya kumpinga Trump jiulize umeshawahi kusikiliza hotuba moja kamili ya Trump?

Katika hotuba ya saa moja ya Trump vyombo vya habari vya wanywanywa na fake news vinachukua sentensi moja ya Trump aliyoropoka na kuifanya ndio muhtasari wa hotuba nzima. Na vitaifanya hiyo sentensi ni habari ya wiki nzima kama sio mwezi.

Wakati wa uchaguzi hawa watu wa fake news walitangaza data fake kuwa Trump anaungwa mkono na wazungu wasiosoma. Hapo wote wanaojiona wasomi hasa waafrika wakawa hata kumsikiliza Trump hawamsikilizi.

Wanasema Trump ni mbaguzi wa rangi. Lakini hutawasikia wakirudia maneno ya Trump kuwa damu ya binadamu wote ina rangi sawa.

Wanamlaumu Trump kwa fujo za washamba wa kizungu wanaoshabikia ubora wa mtu mweupe lakini hakuna anaesema watu weusi walipoleta vurugu Baltimore walitumwa na Obama.

Asilimia kubwa ya wamarekani weusi leo hii usiwaambie chochote kuhusu Trump. Hawajiulizi Obama kawasaidia vipi watu weusi.

Trump amempa uwaziri mtu mweusi Ben Carson na akatangaza wazi kuwa amemchagua ili ashughulikie suala la nyumba na umasikini katika maeneo ya watu weusi. Na Steve Harvey aliunga mkono hiyo idea.

Chicago jimbo la Obama watu weusi wamekuwa wakiuwana kwa muda mrefu sana. Trump kiwazimu wazimu akamwambia gavana wa Chicago kama yamekushinda sema nilete jeshi huko. Mpaka sasa Chicago imeshapata polisi wapya 100 na kuna mpango wa kuongezwa mpaka polisi elfu moja.

Trump hataki ujinga anawaambia watu ukweli kama waafrika ni wavivu say so. Yanini kurembaremba.

Go Trump watakusoma tu!


e83702872b47c714dab4802d8e325b48.jpg


1fc20b7f3003b07afdf870f981d44800.jpg
 
Kumbe Wanao Mfuata Mkumbo Ndio Wanaompinga Trump? Mchungaji Mkumbo Na Wafuasi Wako, Je Mna Mapepo? Acheni Kumpinga Trump. Biblia Inasema, Mpingeni Shetani Naye Atakimbia, Sasa Inakuwaje Nyie Mwampinga Trump?
 
Ukiwa mfuata mkumbo hata elimu yako haitakusaidia.

Kabla ya kumpinga Trump jiulize umeshawahi kusikiliza hotuba moja kamili ya Trump?

Katika hotuba ya saa moja ya Trump vyombo vya habari vya wanywanywa na fake news vinachukua sentensi moja ya Trump aliyoropoka na kuifanya ndio muhtasari wa hotuba nzima. Na vitaifanya hiyo sentensi ni habari ya wiki nzima kama sio mwezi.

Wakati wa uchaguzi hawa watu wa fake news walitangaza data fake kuwa Trump anaungwa mkono na wazungu wasiosoma. Hapo wote wanaojiona wasomi hasa waafrika wakawa hata kumsikiliza Trump hawamsikilizi.

Wanasema Trump ni mbaguzi wa rangi. Lakini hutawasikia wakirudia maneno ya Trump kuwa damu ya binadamu wote ina rangi sawa.

Wanamlaumu Trump kwa fujo za washamba wa kizungu wanaoshabikia ubora wa mtu mweupe lakini hakuna anaesema watu weusi walipoleta vurugu Baltimore walitumwa na Obama.

Asilimia kubwa ya wamarekani weusi leo hii usiwaambie chochote kuhusu Trump. Hawajiulizi Obama kawasaidia vipi watu weusi.

Trump amempa uwaziri mtu mweusi Ben Carson na akatangaza wazi kuwa amemchagua ili ashughulikie suala la nyumba na umasikini katika maeneo ya watu weusi. Na Steve Harvey aliunga mkono hiyo idea.

Chicago jimbo la Obama watu weusi wamekuwa wakiuwana kwa muda mrefu sana. Trump kiwazimu wazimu akamwambia gavana wa Chicago kama yamekushinda sema nilete jeshi huko. Mpaka sasa Chicago imeshapata polisi wapya 100 na kuna mpango wa kuongezwa mpaka polisi elfu moja.

Trump hataki ujinga anawaambia watu ukweli kama waafrika ni wavivu say so. Yanini kurembaremba.

Go Trump watakusoma tu!


e83702872b47c714dab4802d8e325b48.jpg


1fc20b7f3003b07afdf870f981d44800.jpg
[emoji15] aisee halafu sijui kwann mnyoosha mstari huchukiwa sana
 
Tukumbushane kwanza. Trump alianza kupaa kisiasa mwaka 2011 alipong'ang'ania kwamba Obama si mzaliwa wa Marekani na kwa hivyo hastahili kuwa raisi. Alitoka hadharani akidai Obama aoneshe vyeti vyake. Hakuna raisi yeyote aliyepata kudaiwa cheti cha kuzaliwa baada ya jamaa wa usalama kufanya kazi yao. In fact, mpinzani wake wa 2008 labda ndiyo angeweza kudaiwa hastahili maana alizaliwa Panama. Nilikuwa Marekani wakati Obama alipotoa cheti chake hadharani. Wakati huo Trump alikuwa safarini, alipotua tu airport waandishi wakamletea copy ya cheti cha Obama. I kid you not, alikataa kukiangalia pale na kusema "it doesn't matter." Bado aliendelea kudai kwamba Obama na familia yake walifoji vyeti vyake mpaka 2016.
Dear mwanza uzi, this story is extremely important if you want to understand Trump's rise. Wale wazungu wabaguzi wote na wengine wakiwa nyuma kwenye vivuli vya dini walimwona Trump kwamba ni shujaa ambaye ni pekee anaweza ku-confirm their beliefs. Watu wananukuu mpaka misahafu kuhalalisha uovu. Suala ni kwamba wanaona kwamba nchi hiyo ni ya wazungu, na watu wengine wote wanaonekana kuwanyang'anya. Wamewasahau hata watu wa asili waliowaua kwa mamilioni. Na Obama alikuwa kama ishara ya kunyang'anywa mamlaka yao. Ukiweza kusema sio mzaliwa wa Marekani, you in effect delegitimize him and everything he has done.
Siku hizi kuna fake news outlets nyingi sana duniani. Na muanza uzi huu umepata kutekwa na upuuzi unaotolewa huko. Kwa mfano, ati Obama aliwatuma watu wafanye vurugu. Sijui kama unaelewa harakati za watu huko Marekani ambapo watu weusi au people of color have to struggle to get their rights. Wanalaumiwa kwa maandamano tena kwa kutumiwa riot polisi wakati vijana wa kizungu hufanya vurugu mbaya kuliko hizo kwa sababu kama timu yao kufungwa. Lakini hutasikia vyombo vya habari vikisema lolote.
Usiambukizwe chuki zisizokuhusu kwa sababu ya fake news. Trump anapovuruga bima ya afya au sera za Obama si kwa kuwasaidia wananchi wake. Trump anapong'ang'ania atavunja makubaliano na Iran si kwa kutafuta amani hata kidogo. Anapomwaga uwongo kila siku si kwa maslahi ya Wamarekani walio wengi. Anapodai New York Times ni fake news, unamtaraji hatakwenda kwao tena kwa interview. Something is terribly wrong.
Umemsikia mara nyingi akidai kwamba Waislamu ndiyo adui mkuu wa usalama huko Marekani. Niambie kama umepata kusikia mauaji mangapi ya halaiki huko Marekani. Angalia tu, mwingine kaua karibu watu 60 majuzi tu. La, si Waislamu hiyo ni kile wenyewe wanaita dangling red meat. Wauaji wakuu huko ni wazungu wanaume.
Tafadhali soma orodha ya uwongo unaomwagika kutoka mdomoni mwa Trump hapa.
President Trump’s Lies, the Definitive List
Nina mashaka sana na mwanzilishi wa uzi huu na wote wanaomuunga mkono Trump hapa Tanzania kama kweli wenyewe wanafuatilia vizuri na kuelewa kinachosemwa na Trump. Nasema hivyo kwa sababu kama ni kujieleza hata wafuasi wake wa karibu kabisa hawawezi kumtetea kwamba anaeleza kitu kwa ufasaha wowote. Mawazo yake ni ya kujichanganya. Sentensi zake hazina mtiririko. Msamiati wake mdogo kama vile hajasoma: tremendous ni kila kitu kwake. Na kama ndivyo basi, anayemtetea kwamba anasema vizuri atakuwa hajui Kiingereza. Prove me wrong. Pia niseme hapa duniani nchi pekee ambapo kuna watu wengi wanaomsapoti Trump ni Tanzania na Urusi (its a deliberate hyperbole I am making). I wonder why Tanzania.
 
Tukumbushane kwanza. Trump alianza kupaa kisiasa mwaka 2011 alipong'ang'ania kwamba Obama si mzaliwa wa Marekani na kwa hivyo hastahili kuwa raisi. Alitoka hadharani akidai Obama aoneshe vyeti vyake. Hakuna raisi yeyote aliyepata kudaiwa cheti cha kuzaliwa baada ya jamaa wa usalama kufanya kazi yao. In fact, mpinzani wake wa 2008 labda ndiyo angeweza kudaiwa hastahili maana alizaliwa Panama. Nilikuwa Marekani wakati Obama alipotoa cheti chake hadharani. Wakati huo Trump alikuwa safarini, alipotua tu airport waandishi wakamletea copy ya cheti cha Obama. I kid you not, alikataa kukiangalia pale na kusema "it doesn't matter." Bado aliendelea kudai kwamba Obama na familia yake walifoji vyeti vyake mpaka 2016.
Dear mwanza uzi, this story is extremely important if you want to understand Trump's rise. Wale wazungu wabaguzi wote na wengine wakiwa nyuma kwenye vivuli vya dini walimwona Trump kwamba ni shujaa ambaye ni pekee anaweza ku-confirm their beliefs. Watu wananukuu mpaka misahafu kuhalalisha uovu. Suala ni kwamba wanaona kwamba nchi hiyo ni ya wazungu, na watu wengine wote wanaonekana kuwanyang'anya. Wamewasahau hata watu wa asili waliowaua kwa mamilioni. Na Obama alikuwa kama ishara ya kunyang'anywa mamlaka yao. Ukiweza kusema sio mzaliwa wa Marekani, you in effect delegitimize him and everything he has done.
Siku hizi kuna fake news outlets nyingi sana duniani. Na muanza uzi huu umepata kutekwa na upuuzi unaotolewa huko. Kwa mfano, ati Obama aliwatuma watu wafanye vurugu. Sijui kama unaelewa harakati za watu huko Marekani ambapo watu weusi au people of color have to struggle to get their rights. Wanalaumiwa kwa maandamano tena kwa kutumiwa riot polisi wakati vijana wa kizungu hufanya vurugu mbaya kuliko hizo kwa sababu kama timu yao kufungwa. Lakini hutasikia vyombo vya habari vikisema lolote.
Usiambukizwe chuki zisizokuhusu kwa sababu ya fake news. Trump anapovuruga bima ya afya au sera za Obama si kwa kuwasaidia wananchi wake. Trump anapong'ang'ania atavunja makubaliano na Iran si kwa kutafuta amani hata kidogo. Anapomwaga uwongo kila siku si kwa maslahi ya Wamarekani walio wengi. Anapodai New York Times ni fake news, unamtaraji hatakwenda kwao tena kwa interview. Something is terribly wrong.
Umemsikia mara nyingi akidai kwamba Waislamu ndiyo adui mkuu wa usalama huko Marekani. Niambie kama umepata kusikia mauaji mangapi ya halaiki huko Marekani. Angalia tu, mwingine kaua karibu watu 60 majuzi tu. La, si Waislamu hiyo ni kile wenyewe wanaita dangling red meat. Wauaji wakuu huko ni wazungu wanaume.
Tafadhali soma orodha ya uwongo unaomwagika kutoka mdomoni mwa Trump hapa.
President Trump’s Lies, the Definitive List
Nina mashaka sana na mwanzilishi wa uzi huu na wote wanaomuunga mkono Trump hapa Tanzania kama kweli wenyewe wanafuatilia vizuri na kuelewa kinachosemwa na Trump. Nasema hivyo kwa sababu kama ni kujieleza hata wafuasi wake wa karibu kabisa hawawezi kumtetea kwamba anaeleza kitu kwa ufasaha wowote. Mawazo yake ni ya kujichanganya. Sentensi zake hazina mtiririko. Msamiati wake mdogo kama vile hajasoma: tremendous ni kila kitu kwake. Na kama ndivyo basi, anayemtetea kwamba anasema vizuri atakuwa hajui Kiingereza. Prove me wrong. Pia niseme hapa duniani nchi pekee ambapo kuna watu wengi wanaomsapoti Trump ni Tanzania na Urusi (its a deliberate hyperbole I am making). I wonder why Tanzania.

Umetumia nguvu nyingi kuonyesha Trump ni mbaguzi kwa sababu ya kupinga cheti cha Obama. Trump na Obama wana bifu za binafsi. Ukiniuliza nitakuambia Trump alishafikiria kugombea urais huko nyuma lakini alifanya kweli 2016 baada ya dhihaka za Obama kwa Trump

Mimi nimekupa mifano miwili hai. Trump kamchagua Ben Carson uwaziri ili awasaidie watu weusi na hakuficha hicho kitu. Pili Trump keshapeleka polisi wapya mia moja Chicago na wanaweza kuongezwa hadi elfu na ikibidi Trump kaahidi kupeleka jeshi kukomesha mauaji ya watu weusi ya wenyewe kwa wenyewe Chicago.

Baltimore watu weusi walifanya fujo za kupigana na Polisi sikusema wametumwa na Obama nimehoji kwanini hakuna aliyesema wametumwa na Obama wakati wazungu wa Charlottesville analaumiwa Trump kawatuma wafanye fujo.

Mkataba na Iran ni bomu. Huwezi kuwaamini Iran. Alichofanya Obama ni sawa na kufanya urafiki na toto gomvi shule ili kuepuka kupigana nalo.

Trump hajasema waislamu ni maadui wa Marekani hata siku moja. Trump ana hoteli na Dubai na kapiga picha na matajiri wa kiarabu. Trump anapinga radical Islam. Waislamu wenye siasa kali. Hata mimi nawapinga. Na ndio moja ya sababu nilimpigia kura Trump. Kwanza hakuna kitu kinachoitwa waislamu wenye siasa kali. Wale ni wapotoshaji na wavurugaji wa dini kwa manufaa yao ya kidunia. Hasa kwenye suala la kumiliki nchi na mafuta.

Hata mtu aue watu milioni mbili kama hatahusisha dini yake na mauaji hayo, dini yake haitalaumiwa. Hawa wapumbavu wanauwa watoto wadogo, wazee na watu wasio na hatia. Hakuna kisasi cha kuuwa raia wasio na hatia katika uislamu. Wanalipua ndege, misikiti, makanisa, viwanja vya mipira na airport. Wanalipua matreni, wanatuma watoto wadogo wajilipue mabomu. Wanakamata watu kwa utaifa wao na kuwachinja kama kuku. Na wanafanya yote hayo kwa jina la Mungu. Shenzi type, acha Mungu hat shetani hawezi kuleta dini ya kishenzi hivyo.

Hiyo taarifa ya uongo wa Trump umeihakiki vipi. Waambie na wao waorodheshe uongo wao waliomsingizia Trump.

Eti Trump hawezi kujieleza. Kwenye kampeni ya chama chake walikuwa 16 kawashinda wote na akakishinda kile kibibi kiongo Hillary.

Ulisikia hotuba ya Trump alipowafuata waarabu kwao akawapa vidonge vyao. Yaani ilinikumbusha Nyerere alivyokuwa akienda Zanzibar kukomesha vurugu za wapemba.

Umesikia hotuba yake ya UN. Hata wapinzani wake wa fake news walishika kichwa.

Trump hakopeshi anasema vitu kama vilivyo. Ni uwezo wake mkubwa wa kujieleza ndio uliomfanya ashinde uchaguzi.

Aliahidii kujenga ukuta kuzuia wahamiaji haramu.

Aliahidi kurudisha viwanda vya Marekani nyumbani na kuviondoa Mexico na Asia.

Aliahidi kuvunja Obamacare na kuleta bima bora kwa wamarekani. Obamcare ilikuwa na mapungufu mengi ikiwemo kuwapandishia malipo ya bima wasiotumia bima hiyo nikiwemo mimi.

Aliahidi kuwashinda ISIS

Aliahidi kufuta mikataba mibovu ya kibiashara.

Aliahidi kusafisha na kuleta mabadiliko serikalini.

Aliahidi kuwapunguzia kodi wafanyabiashara wadogo.

Aliahidi kazi nyingi kwa wamarekani zikiwemo za kwenye migodi.

Aliahidi kukomesha wakimbizi hasa wa kutoka nchi zenye vita na Marekani. Ni akili gani kuvunjia watu miji yao halafu kuwachukua nchini kwako kama wakimbizi. Unafikiri wanakuja kwa heri?

Aliahiadi haki na usawa kwa wamarekani wote. Akasema binadamu wote wana damu ya rangi moja.

Alitoa ahadi nyingi na akizifanikisha atakuwa rais bora kuliko marais wote waliopita Marekani. Ndio sababu wanampiga vita. Na wanampiga vita kwa sababu hakubembeleza mtu. Na kwenye kampeni alitukana tukana wapinzanj wake na vyombo vya habari. Hawa CNN keshawafukuza sana kwenye mikutano yake.


Huyo ndio Trump. Una hoja au shauri?
 
Kwanza kwenye hili suala la waislamu Trump ni rais wa kwanza kuachana na waarabu akaelekeza nguvu Korea ambako maraisi wa nyuma akiwemo Bush walifyta mikia baada kupigiwa kwata ya askari milioni.
 
Trump katika hotuba zake amesema mara nyingi kuwa Marekani hailazimishi utamaduni wake kwa nchi nyingine.
Na akalaani pesa zilizopotezwa na Marekani kupeleleka demokrasia arabuni hasa Libya. Amesema hizo pesa zingetumika kujenga barabara, airport na madaraja Marekani kama wanavyofanya Dubai.
 
Trump ni rais wa kwanza wa Marekani kutembelea Saudi Arabia, Israel na Vatican City katika ziara moja. Kwa mara ya kwanza ndege imeruka moja kwa moja kutoka Saudi Arabia na ikatua Israel.
 
Ukiwa mfuata mkumbo hata elimu yako haitakusaidia.

Kabla ya kumpinga Trump jiulize umeshawahi kusikiliza hotuba moja kamili ya Trump?

Katika hotuba ya saa moja ya Trump vyombo vya habari vya wanywanywa na fake news vinachukua sentensi moja ya Trump aliyoropoka na kuifanya ndio muhtasari wa hotuba nzima. Na vitaifanya hiyo sentensi ni habari ya wiki nzima kama sio mwezi.

Wakati wa uchaguzi hawa watu wa fake news walitangaza data fake kuwa Trump anaungwa mkono na wazungu wasiosoma. Hapo wote wanaojiona wasomi hasa waafrika wakawa hata kumsikiliza Trump hawamsikilizi.

Wanasema Trump ni mbaguzi wa rangi. Lakini hutawasikia wakirudia maneno ya Trump kuwa damu ya binadamu wote ina rangi sawa.

Wanamlaumu Trump kwa fujo za washamba wa kizungu wanaoshabikia ubora wa mtu mweupe lakini hakuna anaesema watu weusi walipoleta vurugu Baltimore walitumwa na Obama.

Asilimia kubwa ya wamarekani weusi leo hii usiwaambie chochote kuhusu Trump. Hawajiulizi Obama kawasaidia vipi watu weusi.

Trump amempa uwaziri mtu mweusi Ben Carson na akatangaza wazi kuwa amemchagua ili ashughulikie suala la nyumba na umasikini katika maeneo ya watu weusi. Na Steve Harvey aliunga mkono hiyo idea.

Chicago jimbo la Obama watu weusi wamekuwa wakiuwana kwa muda mrefu sana. Trump kiwazimu wazimu akamwambia gavana wa Chicago kama yamekushinda sema nilete jeshi huko. Mpaka sasa Chicago imeshapata polisi wapya 100 na kuna mpango wa kuongezwa mpaka polisi elfu moja.

Trump hataki ujinga anawaambia watu ukweli kama waafrika ni wavivu say so. Yanini kurembaremba.

Go Trump watakusoma tu!


e83702872b47c714dab4802d8e325b48.jpg


1fc20b7f3003b07afdf870f981d44800.jpg
Yanayompata Rais Donald Trump ndio the same yanayompata Rais Magufuli chochote kizuri anachokifanya ama kuongea huwa ni mwiba kwa baadhi ya watu
 
Nasikitika kwamba maelezo yangu juu ya madai ya Trump kuwa Obama hakuzaliwa Marekani sikuyatoa kiasi cha kuweza kueleweka vizuri. Lazima uiangalie hadithi hiyo katika muktadha wa raisi ambaye analalamikia "fake news." Nitajaribu hapa kuelezea kwa nini habari hiyo ni muhimu sana kama unataka kuuelewa uraisi wa Trump.
1. Habari hii Trump aliing'ang'ania kwa takriban miaka mitano. Wakati huo huo ushahidi ukiwa dhahiri kabisa. Kulikuwa na vyeti vilivyotolewa na kulikua na tangazo katika magazeti ya Hawaii wakati ule alipozaliwa. Taabu hapa inakuja kwamba mtu anapokataa ushahidi ulio dhahiri ni kwamba anataka habari anazotaka yeye. Hiyo ni taabu tunayoiona tena na tena. The man does not operate on evidence-based knowledge. Kuna hatari kubwa mtu wa namna hii. Hii si mara ya kwanza. Nilisema angalia the Central Park Five, angalia ugomvi wa inauguration crowd, nk. Lakini pia angalia jinsi anavyokurupuka kila kunapokuwa na mgogoro fulani. Nilitoa mfano wa orodha ya mataifa aliyowazuia watu kuingia Marekani. Wakati huo huo ushahidi unaonesha ktk magaidi 19 wa Septemba 11, magaidi 15 walitoka Saudi Arabia, nchi ambayo haiko kwenye orodha yake.
2. Tatizo jingine la suala ya birtherism ni kuwa Trump alipenda kuendeleza uwongo wakati ukweli unajulikana. Alikuwa akitamba huko na huko kwamba "you cannot believe what we are finding out about Obama." Ni uwongo kwa sababu ushahiri uko palepale kwamba alizaliwa Hawaii. Kwa hivyo hata ahadi anazotoa, mara nyingi haziko based on ukweli, bali political expedience tu. Sasa inashangaza zaidi baada ya kung'ang'ania uwongo, yeye analalamika sana juu ya 'fake news.' Ambazo mara nyingi si fake news, bali mambo yamevuja kutoka ikulu yake.
3. Kama mtu asipokubali ushahidi, atapenda kupokea au kutunga conspiracies. Kwa mfano, kama Obama alizaliwa Kenya, basi watu mwaka huo 1961 walifanya njama kuandika kwenye gazeti na kuandika vyeti huko Hawaii mahsusi ili kumfanya Obama kuwa raisi mwaka 2009. Kama mtu anakubali crazy conspiracies za namna hii, atalipeleka wapi taifa lake. Matatizo yoyote yatakayotokea, hatatafuta sababu zenye evidence bali atatafuta uzushi unaomfurahisha. Unakumbuka anavyodai kwamba climate change ni conspiracy iliyoanzishwa na Wachina? Basi hapo badala ya kutafuta sababu halisi, suala zima limekufa. EPA ambayo imekuwa na mafanikio makubwa katika kusafisha mazingira sasa inapunguziwa uwezo wake wa kisayansi kwa kuweka watu wasio wanasayansi au sifa yao kubwa ni kuwa walikuwa wanampinga Obama.
4. A huge problem ya kadhia ya birtherism ni kutoweza kukubali makosa. Muungwana yeyote anapoonyeshwa ukweli ulio dhahiri hukubali kwamba hapo sasa nimeona. Not Trump. Baada ya scientific evidence na muhusika kukubali ule mkasa wa Central Park Five, vijana wale waliachiwa na fidia kwa sababu ushahidi ulionesha misconduct ya polisi na upande wa mashtaka. Trump alikataa katakata kuachiwa kwa vijana hao. Kama kuna makosa, atasema watu wengine ndiyo makosa yao. Ile 'the buck stops here' ya watangulizi wake haiko tena.
5. Mwisho nisemi tu kwamba ubaguzi wa rangi mara nyingi hautangazwi moja kwa moja. Lakini utaona tu mwelekeo na matendo yanayoendana na sera hizo. Watu wabaguzi wote wa Marekani wanamjua Trump kuwa ni mtetezi wao. Ndiyo maana vitendo vya kibaguzi vimeongezeka. Hakuwatuma watu Charlotsville, bali unaposhindwa kuwakosoa wabaguzi na kuwaweka sawa na wale wasiopenda ubaguzi, tafsiri gani hapo inatolewa?

Kwa kifupi, kadhia ya birtherism ni kielelezo kizuri sana cha matatizo ya Trump. Ndiyo maana nikakieleza kwa kirefu. Nilipata kueleza mkasa wa Central Park Five kwa sababu hizo hizo. Ahadi azitoazo hazina tija kwa watu wa kawaida kama hajazivunja. Remember "drain the swamp"? Ndiyo kwanza akajaza Wall Street. The token black like Ben Carson na Omorosa are quite useless. What have they accomplished? Juu ya mikataba, you are entitled to your opinion. As for Bima, that is the nature of bima. Kama bima ya gari, utalipa na kama hupati ajali, basi bima yako ni ghali sana. Lakini itakapokupata ajali, ndipo utakapoiona bima yako ilifaa. Nchi nyingine zote zilizoendelea hazina asilimia kubwa vile ya watu wasio na bima. Unaamini kweli Trumpa atarudisha kazi za migodo ya makaa ya mawe wakati watu wanaendelea kupanua matumizi ya solar na gesi asilia?
Kama kweli unamwona Trump ndiyo ana uwezo wa kujieleza, au ni mahaba niue au you are in denial. Kushinda uchaguzi hakutokani mara zote na umahiri wa kuzungumza. Mara nyingi ni mtu anavyoweza ku-exploit insecurities za watu na ukaweza kuwatafutia adui na ku-confirm bias zao. Turudia la mfano wa machimbo ya makaa ya mawe. Mgombea mmoja anawaambia watu waliopoteza kazi zao kwamba huyo mpinzani wangu ndiye aliyefunga migodi. Mimi nitaifungua. Huyo mpinzani akija na kusema hata kwa ufasaha wa namna gani kwamba sababu za kisayansi ni hizi, hatashinda. Ni kama vita tu. Vita vingi huanzishwa kwa sababu za uongo. Na watu wataunga mkono hata kama msushi wa vita hivyo hana ufasaha wa lugha. GW aliitwa "the incoherent" lakini aliishawishi nchi nzima kwamba Marekani inahitaji kumpiga Sadam Hussein. Haikuwa kutokana na ufasaha wa lugha. Trump hana ufasaha wa lugha na ushindi wake siyo ushahidi kwamba ana ufasaha. Sana sana anajua fantastic na tremendous.
Acha kuangalia Fox News au CNN au MSNBC.


Umetumia nguvu nyingi kuonyesha Trump ni mbaguzi kwa sababu ya kupinga cheti cha Obama. Trump na Obama wana bifu za binafsi. Ukiniuliza nitakuambia Trump alishafikiria kugombea urais huko nyuma lakini alifanya kweli 2016 baada ya dhihaka za Obama kwa Trump

Mimi nimekupa mifano miwili hai. Trump kamchagua Ben Carson uwaziri ili awasaidie watu weusi na hakuficha hicho kitu. Pili Trump keshapeleka polisi wapya mia moja Chicago na wanaweza kuongezwa hadi elfu na ikibidi Trump kaahidi kupeleka jeshi kukomesha mauaji ya watu weusi ya wenyewe kwa wenyewe Chicago.

Baltimore watu weusi walifanya fujo za kupigana na Polisi sikusema wametumwa na Obama nimehoji kwanini hakuna aliyesema wametumwa na Obama wakati wazungu wa Charlottesville analaumiwa Trump kawatuma wafanye fujo.

Mkataba na Iran ni bomu. Huwezi kuwaamini Iran. Alichofanya Obama ni sawa na kufanya urafiki na toto gomvi shule ili kuepuka kupigana nalo.

Trump hajasema waislamu ni maadui wa Marekani hata siku moja. Trump ana hoteli na Dubai na kapiga picha na matajiri wa kiarabu. Trump anapinga radical Islam. Waislamu wenye siasa kali. Hata mimi nawapinga. Na ndio moja ya sababu nilimpigia kura Trump. Kwanza hakuna kitu kinachoitwa waislamu wenye siasa kali. Wale ni wapotoshaji na wavurugaji wa dini kwa manufaa yao ya kidunia. Hasa kwenye suala la kumiliki nchi na mafuta.

Hata mtu aue watu milioni mbili kama hatahusisha dini yake na mauaji hayo, dini yake haitalaumiwa. Hawa wapumbavu wanauwa watoto wadogo, wazee na watu wasio na hatia. Hakuna kisasi cha kuuwa raia wasio na hatia katika uislamu. Wanalipua ndege, misikiti, makanisa, viwanja vya mipira na airport. Wanalipua matreni, wanatuma watoto wadogo wajilipue mabomu. Wanakamata watu kwa utaifa wao na kuwachinja kama kuku. Na wanafanya yote hayo kwa jina la Mungu. Shenzi type, acha Mungu hat shetani hawezi kuleta dini ya kishenzi hivyo.

Hiyo taarifa ya uongo wa Trump umeihakiki vipi. Waambie na wao waorodheshe uongo wao waliomsingizia Trump.

Eti Trump hawezi kujieleza. Kwenye kampeni ya chama chake walikuwa 16 kawashinda wote na akakishinda kile kibibi kiongo Hillary.

Ulisikia hotuba ya Trump alipowafuata waarabu kwao akawapa vidonge vyao. Yaani ilinikumbusha Nyerere alivyokuwa akienda Zanzibar kukomesha vurugu za wapemba.

Umesikia hotuba yake ya UN. Hata wapinzani wake wa fake news walishika kichwa.

Trump hakopeshi anasema vitu kama vilivyo. Ni uwezo wake mkubwa wa kujieleza ndio uliomfanya ashinde uchaguzi.

Aliahidii kujenga ukuta kuzuia wahamiaji haramu.

Aliahidi kurudisha viwanda vya Marekani nyumbani na kuviondoa Mexico na Asia.

Aliahidi kuvunja Obamacare na kuleta bima bora kwa wamarekani. Obamcare ilikuwa na mapungufu mengi ikiwemo kuwapandishia malipo ya bima wasiotumia bima hiyo nikiwemo mimi.

Aliahidi kuwashinda ISIS

Aliahidi kufuta mikataba mibovu ya kibiashara.

Aliahidi kusafisha na kuleta mabadiliko serikalini.

Aliahidi kuwapunguzia kodi wafanyabiashara wadogo.

Aliahidi kazi nyingi kwa wamarekani zikiwemo za kwenye migodi.

Aliahidi kukomesha wakimbizi hasa wa kutoka nchi zenye vita na Marekani. Ni akili gani kuvunjia watu miji yao halafu kuwachukua nchini kwako kama wakimbizi. Unafikiri wanakuja kwa heri?

Aliahiadi haki na usawa kwa wamarekani wote. Akasema binadamu wote wana damu ya rangi moja.

Alitoa ahadi nyingi na akizifanikisha atakuwa rais bora kuliko marais wote waliopita Marekani. Ndio sababu wanampiga vita. Na wanampiga vita kwa sababu hakubembeleza mtu. Na kwenye kampeni alitukana tukana wapinzanj wake na vyombo vya habari. Hawa CNN keshawafukuza sana kwenye mikutano yake.


Huyo ndio Trump. Una hoja au shauri?
 
Back
Top Bottom