Waziri Ngeleja: Serikali imeridhia kuilipa DOWANS Bilioni 95

Waziri Ngeleja: Serikali imeridhia kuilipa DOWANS Bilioni 95

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Posts
4,400
Reaction score
1,318
Waziri wa nishati na madini William Ngeleja amesema serikali imeridhia Kuilipa kampuni ya Kuzalisha umeme wa gesi Dowans Tanzania tsh 95 bilion baada ya kufanya marekebisho ya madai tofauti na pesa walizokua wanadai... pia amewataja wamiliki wa Dowans kama ni Dowans costarica and spartek ya Singapore....

Source: Capital redio news saa 12:00 jioni

UPDATES:

Kutoka Tanzania Daima

===============
Serikali yasalimu amri Dowans

• Ngeleja atangaza rasmi kulipa mabilioni ya fidia

na Betty Kangonga

HATIMAYE serikali imetangaza rasmi uamuzi wa kuridhia Shirika la Umeme nchini (TANESCO) kuilipa fidia ya shilingi bilioni 94 Kampuni ya Dowans Holdings.


Msimamo huo rasmi wa serikali unaotokana na hukumu ya Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa Migogoro ya Uwekezaji (ICC) ulitangazwa mbele ya waandishi wa habari na Waziri wa Nishati na Madini, William Ngeleja.


Akitangaza uamuzi wake huo, Ngeleja ambaye alisahihisha taarifa za vyombo vya habari kuhusu kiasi halisi kinachopaswa kulipwa badala ya kile cha shilingi bilioni 185 zilizokuwa zikitangazwa awali, alisema wanasubiri kusajiliwa kwa uamuzi huo wa ICC katika Mahakama Kuu ya Tanzania kabla ya utekelezaji wa malipo kufanywa.


Ngeleja alisema uamuzi huo wa kuilipa Dowans umezingatia ushauri wa kisheria uliotolewa na Mwanasheria Mkuu wa Serikali pamoja na wanasheria wa TANESCO.


Alisema serikali imeamua kutekeleza uamuzi huo wa mahakama hiyo ili kuepuka gharama zaidi za tozo iwapo itashindwa kutekeleza uamuzi wake kwa wakati.


Habari ambazo Tanzania Daima inazo zinaeleza kuwa mara tu baada ya hukumu hiyo kusajiliwa Mahakama Kuu, iwapo serikali itashindwa kulipa itakuwa ikitozwa kiasi cha ziada cha shilingi milioni 25 kila siku.


"Bodi ya Wakurugenzi wa TANESCO ilishauriwa na wanasheria wake wa Kampuni ya Rex Attorneys Advocates pamoja na Mwanasheria Mkuu wa Serikali tukubaliane na hukumu iliyotolewa na mahakama hiyo bila kupinga endapo itasajiliwa kwenye Mahakama Kuu ya Tanzania," alisema.


Alisema kutokana na hukumu hiyo Kampuni ya kufua umeme wa dharura ya Richmond Development LLC haitalipwa kiasi chochote cha fedha kama ilivyokuwa ikidai fidia ya dola milioni 169 kutokana na kashfa iliyofanywa na TANESCO.


Ngeleja alisema kuwa ni vyema wananchi wakaendelea kuheshimu na kuthamini matumizi ya sheria za nchi na za kimataifa na kuamini kuwa mgogoro wa Dowans na TANESCO ni suala la kisheria na si vinginevyo pamoja na kuwa matokeo hayo yamelitia hasara taifa.


"Wakala wa usajili wa Makampuni na Biashara nchini (Brela) ndio wenye kumbukumbu za makampuni yote yaliyosajiliwa, hivyo suala la kujua wamiliki au wakurugenzi wa kampuni si hisia wala kuzusha, ni jambo linaloweza kuthibitishwa na wakala huo," alisema.


Ngeleja alitumia mkutano huo kuwataja wamiliki wa Dowans baada ya kupata taarifa kutoka Brela kwa barua yenye kumb. namba MITM/RC/58550/22 ya Januari 5, mwaka huu ambao ni Dowans Holdings S.A, yenye hisa 81 ya Costa Rica na Portek System and Equipment PTE Limited hisa 54 ya Singapore.


Alisema wakurugenzi wa Dowans wa hapa nchini ni Andrew James Tice (Canadian), Gopalakrishnan Balachandran (Indian), Hon Sung Woo (Singapore), Guy Arthur Picard (Canadian), Sulaiman Mohammed Yahya Al Adawi (Oman) na Stanley Munai (Kenyan).


Wakati Ngeleja akitaja majina hayo, wiki moja iliyopita Tanzania Daima ilikwisha kuwataja wanaomiliki kampuni hiyo.


Alisema hakuna sheria inayowataka wawekezaji wakitaka kuanzisha kampuni nchini ni lazima awepo mbia wa ndani, wanaweza kuanzisha wenyewe ikiwa wamefuata taratibu na sheria za nchi.


Alisisitiza kuwa hakuna uhusiano wowote kati ya ulipwaji fidia wa sh bilioni 94 kwa Dowans na TANESCO kupandisha bei za umeme kama ilivyoamriwa na Ewura.


"Ni upotoshaji mkubwa kuhusisha mambo mawili tofauti... migogoro ya Richmond na Dowans ilipelekwa ICC mwaka 2008, sasa kwanini watu wanaunganisha haya? Labda hii inatokana na watu kupenda kuchakachua maneno," alisema.


Alisema kuwa kuna bidhaa mbalimbali zimekuwa zikiongezeka bei lakini wanashangazwa na hatua ya Ewura kupandisha gharama hiyo kwa asilimia 18.5 na kusababisha baadhi ya makundi kutaka kuandamana wakati ongezeko la bei ya umeme ni suala la kiuchumi na kibiashara kwa shirika hilo.


Alisema wananchi hawana budi kuhakikisha wanasonga mbele na si kuangalia nani aliyeliingizia taifa hasara ili achukuliwe hatua, bali ni kujua hiyo ni sheria na itabaki kuwa historia.

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu wa TANESCO, William Mhando, alisema kuwa mgawo wa umeme bado utaendelea katika maeneo mbalimbali kutokana na kupungua kwa gesi inayosababisha kuwa na upungufu wa megawatts 50 katika grid ya taifa.

Alisema serikali hadi sasa inadaiwa deni la umeme kiasi cha sh bilioni 70, ambapo Waziri Ngeleja aliahidi kufuatilia madeni hayo na kuyakata moja kwa moja kutoka Hazina ili kuyapunguza.
 
HIyo bilioni 69 wanalipwa kwa sababu? Aisee wasituchezee akili.... Hapo ujue bilioni labda 10 ndo zitaenda kwa Dowans zingine ni mishiko ya wengine wakiwemo hao ma-arbitrators wa ICC... uozo mtupu!
 
inamaana kikwete kakubali kuachia share yake au??? waambie tuko sambamba tutajua tu hata zikipitia kwa vimada wao tutawaumbua uliona wapi mtu anamwibia mtoto wake hela aisee ....
 
Hana jipya..

Mbona hasemi ni marekebisho gani aliyofanya.

Ewe Msukuma feki acha kutubabaisha hapa, Dowans ni jina la kampuni inayomilikiwa na Bosi wako, RA, EL et al..
 
WIZI MTUPU!

https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/33595-this-is-dowans-hq-in-costa-rica-pictures.html

This is Dowans HQ in Costa Rica - (Pictures)
Hi everyone; I'm back, wounded and limping but still kicking LOL. Numerous trips I have made since I reported to you about the then pending ITV saga. With some of my "little ones" we were able to travel extensively through Europe, US and Costa Rica as well as making some contacts in Singapore. What we have discovered is nothing less than shocking!

I visited the so called Headquarters of Dowans S.A in Costa Rica and had access to relevant organs that deal with businesses there. Some of the things we were able to raise with the Costa Rican gvt and the US gvt were addressed in the meeting in London when the major economic powers addressed the current economic crisis. If you can recall, Costa Rica was named as one of the countries that unless they change their legal framework concerning offshore accounts they will be blacklisted. We are glad as we left the Costa Rican gvt decided to change some of the laws and regulations. We are eternally grateful to those people who made the trip worthy taking and fruitful.

We learned a number of things about Dowans:

a. If It was registered in Costa Rica then simply as a briefcase company. Due to the legal and procedural laxity that existed then in Costa Rica it was very easy for some shady businessmen to appoint a "lawyer" who would act as their middleman and a point of contacts.

After our extensive investigations through different lawyers organisations we were unable to find the lawyer involved with Dowans nor his/her address or whereabout. One authority told us confidently that such a person does not exist except in papers.

b. We visited the offices of Dowans Costa Rica as indicated in their BRELA forms. In these forms Dowans (T) has listed two companies as one of the major shareholders, one is Dowans S.A of AVENIDA DE LA ROSAS 3J
CALLE BLANCOS, 1150 sAN JOSE, COSTA RICA and the other company is a major Singaporean company and world world leader in Port Management.. Portek Internation of 20 HARBOUR DRIVE #02-01 PSA VISTA, SINGAPORE 117 612 (Portek International Limited).

The later (Portek) assured us with no qualifications that it has no share, none whatsoever in the Dowans (T). And it is not involved in energy products in Tanzania. The only project they had was the sale of some logistics equipments to TICTIS. This can be verified easily by contacting: Tel: (65) - 6873 1114 or Fax: (65) - 6873 2224

The former (Dowans S.A) has been a pain in some places better left unmentioned. The report of our investigation team under my able leadership came to this conclusion "there is no such a business in Costa Rica operating under that name".

Indeed my visit to the address mentioned in BRELA forms led me to a free trade zone. A check of the business located there revealed no such company. After combing public and private records such as the National Registry of Costa Rica, Telephone, electricity, automobiles and database searches all revealed nothing. Not about Bernal Zamora Alce (the "lawyer") nor the company itself.

Our conclusions then are as follows:

a. Dowans entered into Tanzania under false pretenses, providing misleading information and therefore has engaged in fraud.

b. Due that fact in a, Dowans in Tanzania was wrongly registered and its activity as a company had no legal basis

c. Due to (a and b) Dowans lacks legal standing in our courts to ask compensation as an illegal entity operating illegally.

d. The government should seize all of Dowans assets and take everybody who was involved in enabling this company to enter into a contract with Tanesco to a court of law for abusing their offices and authority.

We have finished the incredible work on Meremeta going back to the time of Wemba Dia Wemba and the second Congo War. We have submitted our work to our commander of ideological battles to decide if he would publish them or due to the explosive nature (no pun intended) of the allegations he would not publish in Cheche.

After we bankrupted him he wants to charge a one time 25USD for the Special Edition of Cheche on Meremeta (good luck M!).

It is the choice for the CCM MPs to continue to support their corrupt government or to take it to task and restore the rule of law. We hope a courageous CCM MP will bring the issue of Dowans to the floor of the National Assembly and call for an independent inquiry to refute the allegations we have raised or confirm them. We believe such an inquiry will have more resources to dig more and do more than we did with our very limited budget.

Thanks M for giving us another mission. We are ready to fly again.

We humbly submit.
​
paperclip.png
Attached Images
Last edited by Silencer; 17th October 2009 at 09:41 PM.
​
Witty, Proactive, Hyper, Patriotic, Enigmatic Man - Catch Me If You Can !!
​
 
does it mean justice have been tendered by hon. Wiliama Ngeleja in the Mater of DOWANS against TANESCO (Tanzanian taxpayer) ......, any how we can rescue a fierce Titanic of the ocean...?
 
Serikali imekubali kuwalipa Dowans kiasi cha Tshs billion 90 kama fidia ya kuvunja mkataba na si Tshs 185 billion kama zinavyo potoshwa na watu mbalimbali.

Kiasi hicho cha pesa kitalipwa tu baada ya hukumu hiyo kusajiliwa katika mahakama kuu ya Tanzania
 
Nimeona hizi habari kwa wall ya Violet Mzindakaya kuwa Ngeleja katangaza majina ya wamiliki wa DOWANS, kwa wale waliopo nchini ni habari ya kweli hii? Ni akina nani hao waliotajwa? habari yenyewe ni hii, Login | Facebook
 
Waziri wa nishati na madini William Ngeleja amesema serikali imeridhia Kuilipa kampuni ya Kuzalisha umeme wa gesi Dowans Tanzania tsh 69 bilions baada ya kufanya marekebisho ya madai tofauti na pesa walizokua wanadai... pia amewataja wamiliki wa Dowans kama ni Dowans costarica and spartek ya Singapore.... source Capital redio news saa 12:00 jioni

Kaka sio billioni 69, watakazo walipa ni dola million 60, kama billioni 90 na ushee za kitanzania, naomba kukuweka sawa ili watu waelewe !!!
 
Hii kasi zaidi ya kukimbilia kulipa hela kwa wamiliki wa dowans hewa ni kiashiria kuwa serikali haina mpango wa kukata rufaa na pia ni kuwa wanajua kwa vile ni kampuni hewa ,hela hizo zinakwenda mifukoni kwa vigogo.
Tunazungumzia shamba la bibi, that is a proof!
 
Duh! Kweli viongozi wetu wameamua, hii nchi haipo tena mikononi mwa serikali bali anayeiendesha ni RA, akiamua hakuna jinsi ya kumzuia. Hizi pesa zitalipwa na wavuja jasho kwa njia ya luku, bali CCM ijue imewasha moto ambao kuuzima kwake kuna watu watapelekwa kwa Ocampo.
 
Huu ni wizi wa mchana kweupe. Inawezekanaje kampuni kama hiyo isiwe na website? Nilikuwa najaribu kutafuta website ya Dowans Costa Rica. Hakuna kampuni kama hiyo hapa duniani.
 
Inauma lakini jamani inauma sana. Hivi kun watu wenye akili bdo hawaoni wizi huu!!!!!!!!!. Jamani nchi yangu Tanzania, E Mungu tulikufanyia nini sisi wajawako. Tuokoe na hili genge la majambazi wa ccm, wafedheheke, waaibike.
 
huu ni wizi wa mchana kweupe. Inawezekanaje kampuni kama hiyo isiwe na website? Nilikuwa najaribu kutafuta website ya dowans costa rica. Hakuna kampuni kama hiyo hapa duniani.

labda google brela ya costa rica labda utapata kitu
 
Dowans Costa Rica, hawana website!!! Hakuna marefu yasiokuwa na ncha....someone gonna pay for all this....
 
Its either we hav incompetent lawyers or all are bought!
 
Kitendawili kimeteguliwa kwa waziri Ngeleja kuwataja wamiliki wa Dowans na Wakurugenzi wa Dowans. Mbona jina la Rostam Aziz halipo katika wamiliki na hata wakurugenzi?

Ukweli umedhihiri, je uzushi utakwisha??
 
this is ****ed government lead by Jua Kali. Wafanye haraka na siku nguvu ya uma itaingia ikulu lazima tuwagawane vipande.
 
Hapo hatuelewi somo...hata wakishusha toka bilioni 185 hadi 90 .....hatuwaelewi ...HAITOKI PESA HAPA ......WATOE WAONE....HAWA DOWANS HAWATALIPWA HATA SENTI!!!!!!!

Kama walivyokubali kuingia kwenye mazungumzo sakata umeya Arusha....na kuachia mwanza na hapo hapo kukimbilia kutangaza majina ya wakurugenzi wa Dowans ....ndivyo hinyo watashindwa kuwalipa hata senti hawa dowans.....

watanzania wa sasa sio wale wa zamanii...tunajuwa malipo ya kiasi hicho ni lazima yaidhinishwe na bunge .........na wananchi wote wataangalia nani atayeidhinisha...na kama wataamua kulipa bila kuidhinisha bungeni kama utaratibu basi wataona matokeo..........
 
Waziri wa nishati na madini William Ngeleja amesema serikali imeridhia Kuilipa kampuni ya Kuzalisha umeme wa gesi Dowans Tanzania tsh 95 bilion baada ya kufanya marekebisho ya madai tofauti na pesa walizokua wanadai... pia amewataja wamiliki wa Dowans kama ni Dowans costarica and spartek ya Singapore....

Source: Capital redio news saa 12:00 jioni

aah wapi!!! ... mnadaganywa
 
Back
Top Bottom