π—ͺπ—”π—­π—œπ—₯π—œ π— π—žπ—¨π—¨ π—”π—’π—‘π—šπ—’π—­π—” π—žπ—œπ—žπ—”π—’ π—¨π—’π—‘π—šπ—˜π—­π—”π—π—œ π—§π—›π—”π— π—”π—‘π—œ π— π—”π——π—œπ—‘π—œ π—”π——π—œπ— π—¨

π—ͺπ—”π—­π—œπ—₯π—œ π— π—žπ—¨π—¨ π—”π—’π—‘π—šπ—’π—­π—” π—žπ—œπ—žπ—”π—’ π—¨π—’π—‘π—šπ—˜π—­π—”π—π—œ π—§π—›π—”π— π—”π—‘π—œ π— π—”π——π—œπ—‘π—œ π—”π——π—œπ— π—¨

Habari za Zanzibar

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2024
Posts
581
Reaction score
403
π—ͺπ—”π—­π—œπ—₯π—œ π— π—žπ—¨π—¨ π—”π—’π—‘π—šπ—’π—­π—” π—žπ—œπ—žπ—”π—’ π—¨π—’π—‘π—šπ—˜π—­π—”π—π—œ π—§π—›π—”π— π—”π—‘π—œ π— π—”π——π—œπ—‘π—œ π—”π——π—œπ— π—¨

WAZIRI MKUU Dkt. Mwigulu Nchemba amesema ni muhimu kuendelea kuwekeza katika matumizi ya teknolojia itakayowezesha nchi kuongeza thamani ya madini adimu (critical minerals) badala ya kuyauza katika hali ghafi.

Amesema hayo leo (Jumatano, Oktoba 7, 2026) wakati akipokea taarifa ya Utafiti ya uongezaji thamani na uchimbaji wa madini adimu iliyofanywa na wataalamu wa kampuni ya McKinsey ya Uingereza katika ukumbi wa mikutano wa hoteli ya Hyatt, jijini London, Uingereza.

Kikao hicho kimejadili matokeo ya utafiti huo, pamoja na fursa zinazoweza kutumiwa na Tanzania katika kuongeza thamani ya madini adimu nchini badala ya kuyauza katika hali ghafi. Aidha, wameangalia umuhimu wa matumizia ya teknolojia, uwekezaji na utaalamu katika kujenga uwezo wa ndani wa kuchakata na kuzalisha bidhaa zitokanazo na madini hayo.

Dkt. Nchemba amesisitiza umuhimu wa Tanzania kutumia rasilimali zake za madini adhimu kama kichocheo cha uchumi na maendeleo ya viwanda, kwa kuweka mazingira wezeshi yatakayovutia uwekezaji na kuongeza manufaa kwa Taifa.

Amesema kuwa Serikali itaendelea kuweka mkazo katika tafiti, ubunifu na uwekezaji katika sekta ya madini ili kuhakikisha rasilimali hizo zinatumika kuongeza thamani, kutengeneza ajira na kukuza uchumi wa Tanzania.
 

Attachments

  • IMG-20261007-WA0088.jpg
    IMG-20261007-WA0088.jpg
    498.7 KB · Views: 2
  • IMG-20261007-WA0091.jpg
    IMG-20261007-WA0091.jpg
    398.4 KB · Views: 3
  • IMG-20261007-WA0085.jpg
    IMG-20261007-WA0085.jpg
    363 KB · Views: 3
  • IMG-20261007-WA0082.jpg
    IMG-20261007-WA0082.jpg
    332.7 KB · Views: 3
  • IMG-20261007-WA0080.jpg
    IMG-20261007-WA0080.jpg
    457 KB · Views: 3
  • IMG-20261007-WA0083.jpg
    IMG-20261007-WA0083.jpg
    393.7 KB · Views: 3
  • IMG-20261007-WA0074.jpg
    IMG-20261007-WA0074.jpg
    291.8 KB · Views: 3
  • IMG-20261007-WA0070.jpg
    IMG-20261007-WA0070.jpg
    549.6 KB · Views: 3
  • IMG-20261007-WA0072.jpg
    IMG-20261007-WA0072.jpg
    505.2 KB · Views: 3
  • IMG-20261007-WA0075.jpg
    IMG-20261007-WA0075.jpg
    554.3 KB · Views: 3
  • IMG-20261007-WA0077.jpg
    IMG-20261007-WA0077.jpg
    339.5 KB · Views: 3
  • IMG-20261007-WA0089.jpg
    IMG-20261007-WA0089.jpg
    465.6 KB · Views: 3
π—ͺπ—”π—­π—œπ—₯π—œ π— π—žπ—¨π—¨ π—”π—’π—‘π—šπ—’π—­π—” π—žπ—œπ—žπ—”π—’ π—¨π—’π—‘π—šπ—˜π—­π—”π—π—œ π—§π—›π—”π— π—”π—‘π—œ π— π—”π——π—œπ—‘π—œ π—”π——π—œπ— π—¨

WAZIRI MKUU Dkt. Mwigulu Nchemba amesema ni muhimu kuendelea kuwekeza katika matumizi ya teknolojia itakayowezesha nchi kuongeza thamani ya madini adimu (critical minerals) badala ya kuyauza katika hali ghafi.

Amesema hayo leo (Jumatano, Oktoba 7, 2026) wakati akipokea taarifa ya Utafiti ya uongezaji thamani na uchimbaji wa madini adimu iliyofanywa na wataalamu wa kampuni ya McKinsey ya Uingereza katika ukumbi wa mikutano wa hoteli ya Hyatt, jijini London, Uingereza.

Kikao hicho kimejadili matokeo ya utafiti huo, pamoja na fursa zinazoweza kutumiwa na Tanzania katika kuongeza thamani ya madini adimu nchini badala ya kuyauza katika hali ghafi. Aidha, wameangalia umuhimu wa matumizia ya teknolojia, uwekezaji na utaalamu katika kujenga uwezo wa ndani wa kuchakata na kuzalisha bidhaa zitokanazo na madini hayo.

Dkt. Nchemba amesisitiza umuhimu wa Tanzania kutumia rasilimali zake za madini adhimu kama kichocheo cha uchumi na maendeleo ya viwanda, kwa kuweka mazingira wezeshi yatakayovutia uwekezaji na kuongeza manufaa kwa Taifa.

Amesema kuwa Serikali itaendelea kuweka mkazo katika tafiti, ubunifu na uwekezaji katika sekta ya madini ili kuhakikisha rasilimali hizo zinatumika kuongeza thamani, kutengeneza ajira na kukuza uchumi wa Tanzania.
well done Dr Mwigulu Nchemba PM of Tanzania.

Piga kazi baba piga kazi πŸ’ͺ
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom