Mkapa: Niliangalia uchumi kuliko michezo
Sunday, 08 May 2011 10:01
Vicky Kimaro
RAIS mstaafu wa awamu ya tatu, Benjamin William Mkapa amesema katika kipindi chake cha urais, aliweka michezo kama ziada kwani alikuwa akiangalia zaidi kutengeneza uchumi wa Tanzania na hakuwahi kwenda kwenye mchezo hata mmoja.
Mkapa aliyasema hayo baada ya kutunukiwa Tuzo ya Heshima ya Chama cha Waandishi wa Habari za Michezo nchini Taswa, iliyofanyika kwenye Hoteli ya MovenPick Dar es Salaam.
"Nilipopata mwaliko nilishtuka kidogo, kwa kuwa katika kipindi changu, sikuwahi kuhudhuria mchezo hata mmoja...
"Mnakumbuka enzi zile za 'Ukapa' michezo, niliweka sehemu ya chini kabisa, hii ni kwa sababu awamu ya kwanza ya uongozi wangu ilikuwa ni lazima tutumie tulichonacho, tulikuwa na madeni, na hapo hapo tukawa tunalazimika kuomba kusamehewa madeni yetu.
"Nguvu nyingi zilitumika kukusanya madeni yetu ya ndani na tutumie kwa fedha za kwetu na tulianza kulipa baadhi ya madeni...tulipata msamaha wa madeni nikasema ingawa sipendi michezo niliamua kuwaachia Watanzania wafurahi, nikajenga uwanja.
"Namshukuru Juma Kapuya (aliyekuwa Waziri wa Habari, Utamaduni na Michezo), alinihimiza sana...tuwe na uwanja wetu na kwa kutumia fedha za msamaha wa madeni, tukajenga uwanja wetu kwa kushirikiana na serikali ya China...
"Na ndiyo maana ujenzi ulipokamilika, alikuja Rais wao, Hu Jintao akaufungua. Uwanja ule ni jasho la kodi zenu na kodi za watu wa China hivyo muutunze.
"Nitakuwa mchoyo wa fadhila kama sitamshukuru rais wa sasa, Jakaya Kikwete ambaye ndiye aliyeniwakilisha kwenye mazungumzo na serikali ya China hadi kuwezesha uwanja ule kujengwa, naomba Watanzania muutunze uwanja huo kwani ni moja ya hazina yetu muhimu ya kujivunia, umetukutanisha na watu mbalimbali, timu mbali mbali kubwa dunia, na pia iwe chachu ya mshikamano kwa Watanzania," alisema Mkapa na kushangiliwa na wanahabari.
Uwanja huo wa kisasa, ulifunguliwa rasmi Novemba 19 mwaka juzi na uligharimi dola za Marekani dola57mil ukiwa na una uwezo wa kubeba watazamaji wasiopungua 65,000 walioketi ulijengwa kuanzia mapema mwa miaka 2003 na Kampuni ya China, Beijing Construction.
Katika hafla hiyo, Mkapa alitunukiwa tuzo hiyo kutokana na kufanikisha ujenzi wa uwanja huo wakati wa uongozi wake, na kutokana na uwanja huo wenye hadhi ya kimataifa.
Timu mbalimbali zikiwemo na wachezaji wa kimataifa zilikuja nchini kucheza na timu ya taifa ikiwemo Brazil, Ivory Coast, New Zealand, Cameroon, Ghana, Cape Verde, Morocco na Tunisia.
Mechi ya kwanza kuchezwa kwenye uwanja huo ilikuwa Septemba Mosi kati ya Tanzania na Uganda na Stars iliibuka na ushindi wa bao 1-0 lililofungwa na Abdi Kassim akiwa mchezaji wa kwanza kutikisa nyavu za uwanja huo.