Wazikwa Hai Hadi Disemba...

Wazikwa Hai Hadi Disemba...

Herbalist Dr MziziMkavu

Platinum Member
Joined
Feb 3, 2009
Posts
43,091
Reaction score
34,899
4881698.jpg

Ujumbe unaosema wote 33 tuko salama
Wachimba madini wa Chile wamenasa mita 700 chini ya ardhi baada ya mgodi wa dhahabu waliokuwemo kuporomoka, wote wako hai lakini wataendelea kukaa huko hadi mwezi disemba mwaka huu wakati taratibu za kuwaokoa zitakapokamilika. Juhudi zinaendelea kuwaokoa wachimba madini 33 wa nchini Chile ambao wamenasa kwenye shimo lililopo mita 700 chini ya ardhi.

Hata hivyo wachimba madini hao wataendelea kuishi kwenye shimo walilonasa kwa miezi minne ambapo inategemewa taratibu za kuwaokoa zitakuwa zimekamilika.

Wachimba madini hao walikuwa wakichimba dhahabu kwenye mgodi wa San Jose,karibu na mji wa Copiapo, wakati wa jiwe lililokuwa juu yao liliporomoka.

Baada ya siku 17, huku matumaini ya kuwaokoa yakiwa yamefifia, waokoaji walisikia kelele za wachimba madini hao walipotuma kifaa cha uchunguzi kwenye mgodi huo.

Wachimba madini hao waliandika ujumbe kwenye karatasi walioubandika kwenye kifaa hicho ukisema: "Sisi sote 33 tuko salama".

Walituma ujumbe wa pili baadae wakisema kuwa walitumia tingatinga walilokuwa wakilitumia kuchimbia madini kujitengenezea sehemu ya kulala na kuchimba kisima ambacho kimewawezesha kupata maji salama. Wanatumia umeme wa injini ya tingatinga kuwasha taa zinazowawezesha kupata mwanga kwenye shimo hilo lenye giza nene.

Kazi ya kuwaokoa imeanza lakini kutokana na umbali mkubwa waliopo nchini ya ardhi mashimo mawili madogo yamechimbwa ili kuweza kuwapelekea chakula na maji huku shimo kubwa likichimbwa kuweza kuwaokoa mmoja mmoja.

Uchimbaji wa shimo hilo kubwa lenye upana wa sentimeta 66 utatumia miezi minne kuweza kuwafikia wachimba madini hao.

Wachimba madini hao wamenasa chini ya ardhi tangia tarehe tano mwezi huu na kwa muda waliokaa huko hadi leo tayari wameishavunja rekodi ya dunia ya watu walionasa chini ardhi kwa muda mrefu.
Source: NIFAHAMISHE Tanzania news portal .: Habari za Tanzania :.
 
mita 700 MBONA SI NYINGI ANGALIA VIZURI SOURCE YAKO
 
mita 700 MBONA SI NYINGI ANGALIA VIZURI SOURCE YAKO
kwako wewe unaona sio nyingi kwa Serikali ya chile ni nyingi sana hebu bonyeza hiyo Source ya habari utapata maelezo kamili ya hiyo habari mie nimekopi na ku paste Sikuitunga hiyo habari.
 
mita 700 MBONA SI NYINGI ANGALIA VIZURI SOURCE YAKO

Mita 700 za mgodini ni nyingi sana. Pia inategemea na jiografia na jiolojia ya eneo husika. Duh kazi ngumu!
 
mita 700 sio mchezo, ukiongeza 300 tu tayari kilometa moja chini ya ardhi!
 
mita 700 MBONA SI NYINGI ANGALIA VIZURI SOURCE YAKO

Meta 700 ni sawa na urefu wa viwanja saba vya mpira wa miguu. Shimo linalochimbwa lina 66mm dia ili lisisababishe maporomoko mengine. Pamoja na hayo shimo hilo limeanzia mbali likiwa linachimbwa vertically and there after horizontally mpaka walipo hao waliozikwa kama jamaa alivyosema. Ni kazi ngumu na inayohusisha wataalamu. Mungu ataendela kuwasaidia kama alivyoanza.
 
ok thanks naelewa na kushawishika kuwa mita 700 si mchezo.
Thanks guys.Ila nilichokuwa nikihoji ni mita 700 mpaka december uchimbani gani ? lazima huoji hata kama imeandikwa ...ndio forum.

Swali watakuwa wanachimba mita ngapi kwa siku hadi December?
Kumbukeni kuna watu chini kule so kana wanajimba na jembe ya mkono(joke) ni bora kuomba msaada wa kimataifa au hata UN.
kipimo cha mita 700 kulinganisha na muda ndio bado naona kama sio na uwiano sahihi wa kuchukua muda mrefu kwa kuokoa uhai wa watu .Hata kama wameweka njia ya kuwapatia hewa na chakula ,anything can happen jamaa wakafunikwa kabisa.
 
Bahati yao wako Chile. Sijui wangekuwa kwetu hapa kungekuwa na matumaini?
 
Back
Top Bottom