Wazaramo acheni ukabila kwenye mambo ya maendeleo

Wazaramo acheni ukabila kwenye mambo ya maendeleo

Mkuu chabuso umenifurahisha sana kusema et wazaramo wamehama dar kwend vijijini eti kwa lengo tu la kwenda kudumisha lugha yao. Hiv inaingia kwel akilini? Vipi na huku vijijini tukiingia, mtaenda wap tena?

Ok, haya nyie nenden tu mkadumishe lugha yenu + ngoma, sis tuchangamkie fursa.
Mkuu, Umeshawahi kusikia kizaramo kikizungumzwa Daresalam na vitongoji vyake??

Kuna rafiki yangu mmoja aliwahi kuniambia ati lugha ya kizaramo imepotea, haiuzungwimzi tena..

Waacheni Wazaramo wajimwage na ngoma zao, lugha yao nk..

Baho Baho Baho.. Maneno kidogo, Wazaramo hao.. 🎉🎉🎉
 
Sasa si ndo kiluga chao, na ndo wako kwao uzaramoni.

Yaani hii ni sawa mzambia kumkataza mtanzania, kuongea Kiswahili, eti tunaongea utanzania sana, wakati Tanzania kuna jamii nyingine isiyo ya kitanzania.
Kwanini kauli mbiu imekaa kilugha? Halafu pia kilugha kilikuwa kingi kwa waongeaji.
 
Hi, GTs!

Nilkuwa Kisarawe Kijiji fulani. Mara kipaza sauti kikasikika kikisema "Tangazo Tangazo! Wananchi wote wa Kijiji cha (....) mfike katika viwanja vya Shule ya Sekondari (....), kuna ugeni umeleta msaada.

Tukaenda, tukakuta mkutano umekwishaanza. Kumbe kuna kikundi kinachojiita cha Kizalendo kinachotekeleza Kampeni ya TOKOMEZA 0 cha DC Jokate Mwegelo na kimeleta Photocopy Machine & Computer shuleni hapo. (Ni jambo jema).

Cha kushangaza wana kauli mbiu isemayo "Uzalendo, kunogile ukae" halafu Kizaramo kingi, mara ngoma asili yao mara sijui nini (yaani wanajizungumzia wao tu) kana kwamba hakuna watu wa jamii nyingine.

Harambee ikapita kwa viongoz n.k. Baadae MC akamuona jamaa yangu fulani aliyevaa kijadi akasema "Oh namwona Masai" akamfuata, akampa mic akamwambia "Unatoa Sh ngapi" Jamaa akajibu "Mimi ni mgeni tu"

Kiukweli hakuchangia chochote. ALIHISI KUTENGWA!
Yan nawe pia unaukabila ulijuaje wanaukabila,wewe ulitaka waongee lugha yako,wasioijua nasema sisi wazalamo ujinga hatutaki tutaongea lugha hadi mwisho
 
😀 😀 😀

Mbigalo
Ok nilifikiri mtwanzi, jifunze lugha yao au potezea mkuu,Niko Kanda ya Ziwa huku muda wote wao wanaongea lugha zao hata Kama hujui au kuna wageni. Cha msingi ni kuona kawaida. Wazaramo hatuna ukabila.
 
chabuso

Nahonyo

deki

Naomba nieleweke... Mimi sikusema wasiongee lugha yao, NO! Waangalie wapo mahali gani wanapoongea kilugha na wanaongea na nani pia.
YES,.. Umesema huo mkasa umetokea kwenye kijiji cha Wazaramo..

Wewe ulitegemea Wazaramo wangeliongea Kiswahili, lakini waliongea kizaramo badala ya kiswahili, umekuwa dissapointed..

Sorry Bro, waache na wao wajidai kijijini kwao..
 
Kw hyo kwa vile ni vijijini waongee kizaramo hadi mashuleni na kwenye mikutano? Akija hata kiongozi waongee nae kizaramo eti kwa vile tu ni uzaramoni? Soma heading ya thread vizuri. Sijasema marufuku kuongea Kilugha, NO! Ila marufuku kuongea kikugha kwenye mambo ya Kijamii /Maendeleo.

Halafu nani kakwambia kuna wazaramo tu huku?
Bro huko ni kijijini ambako kabila kuu ni wazaramo kwahiyo usishangae kuona katika maongezi wanachomekea Kizaramo, kama hujaelewa daka mtu akutafsirie.

Nishawahi hudhuria mkutano wa PM Majaliwa kijijini kwake katika kuhutubia alikuwa anachomekea Kimwera ila sikuhisi kuwa ni ukabila kwani asilimia kubwa ni Wamwera na ni eneo lao la kujidai.
 
Back
Top Bottom