Watu wa IT(wabobezi wa masuala ya teknolojia)

Watu wa IT(wabobezi wa masuala ya teknolojia)

M Hacker

Member
Joined
May 21, 2021
Posts
56
Reaction score
62
Hawa watu tunawachungulia wa kawaida sana lakini ni watu muhimu katika mifumo yetu iwe taasisi mbalimbali na wanajua taarifa zetu wakiamua kutoa siri zetu hawashindwi 🤣🤣🤣🤣🤣🤣wanajua hadi kwenye simu yako uwa unachati na nani.....? Nani mchepuko wako.....?
 
IT hii ya tanzania au ya wapi?.
 
Hawa watu tunawachungulia wa kawaida sana lakini ni watu muhimu katika mifumo yetu iwe taasisi mbalimbali na wanajua taarifa zetu wakiamua kutoa siri zetu hawashindwi 🤣🤣🤣🤣🤣🤣wanajua hadi kwenye simu yako uwa unachati na nani.....? Nani mchepuko wako.....?

Kuna kanuni za maadili (IT Ethics) na sera za usalama wa taarifa (Data Privacy Policies) ambazo zinawalinda watumiaji dhidi ya matumizi mabaya ya nafasi za wataalamu wa IT. Mfano, kwenye benki au mashirika makubwa, mtu wa IT akijaribu kufungua au kupekua taarifa zisizo za kazi yake, audit trails zinarekodi kila hatua, na hiyo inaweza kusababisha kufukuzwa kazi au hata hatua za kisheria.

Ni kweli tunaweza kuona mambo mengi mfano, kujua unatumia mtandao upi, umeingia kwenye tovuti ipi, au hata kufuatilia logs za mawasiliano. Lakini mifumo ya kisasa ya IT security imejengwa ili kuhakikisha mtu mmoja asiyekaimu rasmi hawezi tu kuona siri zako bila sababu na ruhusa. Hapa ndipo umuhimu wa role-based access control na principle of least privilege unapokuja: kila mfanyakazi ana ruhusa za kuona tu kile kinachohitajika kwa kazi yake, sio zaidi.
 
Back
Top Bottom