Watoto wa siku hizi mh?

Watoto wa siku hizi mh?

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Posts
3,542
Reaction score
295
Jamani leo nimepitiwa na jirani yangu akaniomba nimsindikize police nilipomwoji kuna nini akaniambia binti yake amemshitaki na jana ucku police walikuja na defender kumpa taarifa anaitajika na mkuu wa kituo bahati nzuri alishanisimulia kisa cha binti yake ni mdogo ajafikisha miaka 15 lakini visa anavyofanya siwezi kusimulia kalifeli la saba babayake akamlipia arudie la saba tena usiku alikuwa alali ndani anakokwenda aijulikani mpaka alipofumaniwa baba ni mkali ni mkurya akipiga anapiga kweli na anamvua nguo zote kibaya zaidi alitoroka om kama wiki baba akatoa taarifa police akapewa rb mtt alipokuja kuonekana aliyosimulia ni aibu tupu akasamehewa akarudi om ajachukua mda alipoona baba anazibidi ile mianya yake yakufanya ufisadi ikiwemo ya tuishein baada yakubainika alikuwa na mahusiano na mwl anayemfundisha ndipo alipoamua kutoroka tena akakimbilia kwa jirani kina mama wa mtaani wenye bifu na baba yake wakamshauri akashitaki polic wakampa na maelezo yakutoa uku wakitamba atakoma tulipofika polic leo tulipokelewa vizuri sana na mkuu wa kituo kizuri zaidi mkuu hyo akatusimulia chake cha wiki2 zilizopita kwamba binti yake amemsumbua kuliko wa jirani yangu alitusimulia tukaona kesi yetu ni kiduchu na alipiga mpaka akazimia alizindukia amana so kesi ilienda softi binafsi nilifurahishwa najinsi alivyo tuhudumia
 
hamna mtoto tena hapo,cha msingi ampe tu uhuru wake anao utaka, ipo suku atajutia na siku zote mshahara wa dhambi ni mauti,yeye mzee ajiandae tu kulea wajukuu wasio kuwa na baba, na ajiandaye na kuzika,
 
hamna mtoto tena hapo,cha msingi ampe tu uhuru wake anao utaka, ipo suku atajutia na siku zote mshahara wa dhambi ni mauti,yeye mzee ajiandae tu kulea wajukuu wasio kuwa na baba, na ajiandaye na kuzika,

kwa haraka unaweza kufikiria hivyo ila kama mzazi inakuwa ngumu sana maana kunamsemo usemeo mtt akinyea mkono utaukata au utaufuta?

ila bado mapema sana kunauwezekano wa kumrekebisha na akarudi kwenye laini mfano nimekaa nae sana tumeongea sana nimemkanya sana nikampa faida na hasara anazoweza kupata eg mimba ukimwi kukosa mwelekeo kwakweli alijijutia na akaadi kujirekebisha
 
Bandiko linaboa, halina nukta, koma na hata paragraph! Kweli huu ndio uandishi wa kileo
 
Bandiko linaboa, halina nukta, koma na hata paragraph! Kweli huu ndio uandishi wa kileo

mkuu ebu jisahihishe kabla ujasahihisha umemaliza kuandika mwisho ujaweka nukta.
alafu alafu kama unataka mpangilio wa paragraph nenda jukwaa la lugha kule utakutana na mabingwa wenzako wa maparagraph ndio mana napenda JF limesheheni kila hitaji akuna atakaesema kaonewa jukwaa la matangazo, mapenzi, sayansi nk.
 
Mpe pole jirani yetu..afanye kitu kinaitwa "Tree method" ..aangalie root cause isije ikawa anatibu sympot
 
Mpe pole jirani yetu..afanye kitu kinaitwa "Tree method" ..aangalie root cause isije ikawa anatibu sympot

ni kweli mkuu na sasa ndicho anachojaribu kufanya kujua chanzo cha yote na zaidi nani anae mdanganya
 
baba ni mkali ni mkurya akipiga anapiga kweli na anamvua nguo zote

Umesema huyo baba anamvua nguo mtoto kabla ya kumtandika? Baba anamvua nguo binti wa miaka 15?

Did I get that right?
 
Umesema huyo baba anamvua nguo mtoto kabla ya kumtandika? Baba anamvua nguo binti wa miaka 15?

Did I get that right?

yes ndio mtindo wake wa uchapaji kuonyesha msisitzo unawajua tena cpendi kutaja kabila mara kwa mara ila nimemwonya acfanye ivyo ila mapigo asimyime
 
Bandiko linaboa, halina nukta, koma na hata paragraph! Kweli huu ndio uandishi wa kileo

naongezea, inaonekana mwandishi hajuwi matumiza ya h, anachapia tu, sijuwi kifimbo yuko wapi jamani. Hafu, hawa wanao post mada bila kuzingatia matumizi sahihi ya herufi H waniboa sana, utakuta neno ku-ha-ribika anaandika ku-a-ribika.

jaribuni kurekebisha msituingizie lugha zenu za asili kwenye kiswahili.
 
naongezea, inaonekana mwandishi hajuwi matumiza ya h, anachapia tu, sijuwi kifimbo yuko wapi jamani. Hafu, hawa wanao post mada bila kuzingatia matumizi sahihi ya herufi H waniboa sana, utakuta neno ku-ha-ribika anaandika ku-a-ribika.

jaribuni kurekebisha msituingizie lugha zenu za asili kwenye kiswahili.

mkuu ebu soma vzuri post yako cjui ni macho yangu Mfano hujuwi Matumiza hicho kiswhli au kilugha jisahihishe kabla ujasahihisha sio lazima kuchangia kila post nyingine potezea sio kudandia dandia wote vilaza mana mmchaPia atajukwaa la lugha amfai
 
Huyu baba kama anamchapa binti akiwa mtupu isijekuwa naye analia wivu anajidai kumfunza adabu kwa kumvua nguo ? Hapo mhoji jirani atakuwa na majibu tu
 
Huyu baba kama anamchapa binti akiwa mtupu isijekuwa naye analia wivu anajidai kumfunza adabu kwa kumvua nguo ? Hapo mhoji jirani atakuwa na majibu tu

aaah nimemwoji nikwamba anakuwa na hasira na anapofanya ivyo inakuwa hadharani
 
Jamani leo nimepitiwa na jirani yangu akaniomba nimsindikize police nilipomwoji kuna nini akaniambia binti yake amemshitaki na jana ucku police walikuja na defender kumpa taarifa anaitajika na mkuu wa kituo bahati nzuri alishanisimulia kisa cha binti yake ni mdogo ajafikisha miaka 15 lakini visa anavyofanya siwezi kusimulia kalifeli la saba babayake akamlipia arudie la saba tena usiku alikuwa alali ndani anakokwenda aijulikani mpaka alipofumaniwa baba ni mkali ni mkurya akipiga anapiga kweli na anamvua nguo zote kibaya zaidi alitoroka om kama wiki baba akatoa taarifa police akapewa rb mtt alipokuja kuonekana aliyosimulia ni aibu tupu akasamehewa akarudi om ajachukua mda alipoona baba anazibidi ile mianya yake yakufanya ufisadi ikiwemo ya tuishein baada yakubainika alikuwa na mahusiano na mwl anayemfundisha ndipo alipoamua kutoroka tena akakimbilia kwa jirani kina mama wa mtaani wenye bifu na baba yake wakamshauri akashitaki polic wakampa na maelezo yakutoa uku wakitamba atakoma tulipofika polic leo tulipokelewa vizuri sana na mkuu wa kituo kizuri zaidi mkuu hyo akatusimulia chake cha wiki2 zilizopita kwamba binti yake amemsumbua kuliko wa jirani yangu alitusimulia tukaona kesi yetu ni kiduchu na alipiga mpaka akazimia alizindukia amana so kesi ilienda softi binafsi nilifurahishwa najinsi alivyo tuhudumia
Mbona mambo yenyewe yapo nusu nusu?
Kituo gani?
Mkoa gani?
Wilaya gani?
................?
Sio umbea humu weka wazi nasi tumjue wazi wazi.
 
Mbona mambo yenyewe yapo nusu nusu?
Kituo gani?
Mkoa gani?
Wilaya gani?
................?
Sio umbea humu weka wazi nasi tumjue wazi wazi.

mkoa dar wilaya ilala kituo cha polic post mkuu nitake radhi umbea umekujaje
 
mkuu ebu jisahihishe kabla ujasahihisha umemaliza kuandika mwisho ujaweka nukta.
alafu alafu kama unataka mpangilio wa paragraph nenda jukwaa la lugha kule utakutana na mabingwa wenzako wa maparagraph ndio mana napenda JF limesheheni kila hitaji akuna atakaesema kaonewa jukwaa la matangazo, mapenzi, sayansi nk.

Acha ubishi bana
 
hamna mtoto tena hapo,cha msingi ampe tu uhuru wake anao utaka, ipo suku atajutia na siku zote mshahara wa dhambi ni mauti,yeye mzee ajiandae tu kulea wajukuu wasio kuwa na baba, na ajiandaye na kuzika,

Nina mashaka kama wewe ni mzazi?
 
Ulimsikia yule Ustadhi aliyekuwa anasema kwamba huyu siku hizi ana watto wengi sana,kwa sababu kila siku anasikia watu wanasema watoto wa siku hizi,sasa,huyu siku hizi ana watoto wanagapi?

Lakini jana katika tv katika hotuba za Ijumaa yupo Ustadhi mmoja alikuwa anaongea maneno mazuri. Ustadi Sululu Salim,alikuwa anasema;Mtume Mohamed amesema,kuna dastole na systole katika moyo,makamuzi ya moyo ya kusinyaa,na ya kutanuka. Mtu akiwa amelala,moyo unadunda mara 60 kwa dakika,akiwa amekaa,mara 72,akiwa amesimama,mara 80,au whatever.

Sasa mtu moyo wake unasinyaa na kutanuka huku anafanya maasi dhidi ya Mwenyezi Mungu,unasinyaa na kutanuka huku anamkufuru Mwenyezi Mungu. Kwa hiyo we must train ourselves kwa kusema kwamba,''Moyo wangu utatanuka kwa upendo,moyo wangu utasinyaa kwa upendo;moyo wangu utatanuka kwa huruma moyo wangu utasinyaa kwa hutumalmoyo wangu utatanuka kwa unyenyekevu,utasinyaa kwa unyenyekevu.''

Of course mapigo ya moyo ni subconcious activity controlled by the autonomic nervous system. Lakini,still,inasaidia kafanya practices kama hizi.

Haya mambo anayosema Mtume ni kama wanayosema yogis ambao wamemtangulia,ambao,wanapofundisha breathing,wanasema''I will breath in controlling the mind,I will breathe out controlling the mind.'' The one ia aimed at the emotions,at the heart,the other is aimed at the breath.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom