Watanzania wataendelea kuwa chini ya nusu ukoloni mpaka lini?

Watanzania wataendelea kuwa chini ya nusu ukoloni mpaka lini?

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Posts
19,768
Reaction score
49,948
Tanzania na wananchi wa Tanzania, ni wenye bahati mbaya kabisa katika ulimwengu huu.

Watanzania (Watanganyika na Wazanzibari) wamepitia kwenye mateso ya utumwa wa mwarabu. Wakati huo mwarabu ndiye aliyeandaa taratibu zake za namna gani akusanye watumwa, awauze kwa namna gani na wapi, sultani apewe mgao kiasi gani kutokana na biashara hiyo ya binadamu.

Biashara ya utumwa ilipokomeshwa, Mtanganyika akatoka kwenye utumwa wa mwarabu, akaingizwa kwenye ukoloni wa Mjerumani. Mjerumani ndiye alitengeneza taratibu zake za namna atakavyomtawala huyu Mtanganyika. Mtanganyika hakushirikishwa kwa namna yoyote katika taratibu za kutawaliwa.

Akaja Mwingereza, yeye akaitwa ni mwangalizi, siyo mkoloni. Lakini naye hakuwa na tofauti kubwa na Mjerumani.

Baada ya uhuru, hali ya Mtanzania haikubadilika sana. Mabadiliko makubwa ilikuwa sasa badala ya kutawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na mzungu sasa alitawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na weusi wenzake wachache kupitia uwakilishi mdogo.

Mwaka 1977, wajanja wachache tena, bila ya kushirikisha umma, Watanzania weusi wenzetu, wakaandaa utaratibu wa kuwatawala Watanzania wote.

Kelele za wananchi hazijawahi kukoma juu ya dhuluma hii ya watawala dhidi ya umma.

Utawala wa Kikwete, ulionekana kusikia kilio hiki cha wananchi. Akaandaa Tume ya katiba mpya iliyoongozwa na mzee mwenye hekima sana, Jaji Warioba. Kwa mara ya kwanza katika historia ya Tanganyika, Zanzibar na Tanzania, wananchi wa Tanzania, kupitia ushirikishwaji mpana, wakahusishwa katika kutoa maoni juu ya katiba yao itakayowaelekeza watawala namna ya kuongoza nchi. Mabadiliko haya ya wananchi kuwaandalia watawala utaratibu wa kuwaongoza, badala ya watawala kuwaandalia wananchi utaratibu wa kuwatawala, watawala hawakuupenda. Walifanya kila hila, mchakato ukazimwa.

Utawala wa awamu ya 6 ndiyo ukafanya udanganyifu mkubwa dhidi ya umma. Wakati maoni ya wananchi yalikwishakusanywa kwa ushirikishwaji mkubwa kabisa, awamu ya 6 ikaja na hadaa ya vikamati visivyo na vichwa wala miguu, visivyotambulika kisheria, na kisha hadithi zinazogeuzwa geuzwa kila siku. Lengo ni kuhakikisha WATANZANIA WANAENDELEA KUWA CHINI YA UKOLONI MPYA WA WATANZANIA WACHACHE.

Kimsingi, ukoloni ni pale wanaotawaliwa hawawi na kauli yoyote juu ya namna wanavyotaka watawaliwe.

Kwa tafsiri hiyo, watanzania ni sawa wapo kwenye nusu ukoloni maana mifumo inayowatawala, wao wananchi hawajawahi kujumuishwa katika ushirikishwaji mpana. Tunaweza kuuita ni nusu ukoloni, kwa sababu kuna ushirikishwaji mdogo sana kupitia wabunge waliopatikana kwa taratibu zilizotengenezwa na watawala.

Je, Watanzania wataendelea kuwa chini ya huu ukoloni nusu mpaka lini? Maana kwa hakika kila mara wamekuwa watu wanaobadilishiwa kutoka ukoloni wa aina moja kwenda mwingine, lakini hawajawahi kuondokana na kongwa la ukoloni kwa 100%. Katiba mpya iliyosheheni maoni ya wananchi wa makundi yote nchini, ndiyo ingekuwa uhuru kamili wa Mtamzania, lakini hili, kwa vitendo linapigwa vita kubwa na watawala ambao wanaifurahia nafasi yao ya kuwa wakoloni wapya wa sasa.
 
Tanzania na wananchi wa Tanzania, ni wenye bahati mbaya kabisa katika ulimwengu huu.

Watanzania (Watanganyika na Wazanzibari) wamepitia kwenye mateso ya utumwa wa mwarabu. Wakati huo mwarabu ndiye aliyeandaa taratibu zake za namna gani akusanye watumwa, awauze kwa namna gani na wapi, sultani apewe mgao kiasi gani kutokana na biashara hiyo ya binadamu.

Biashara ya utumwa ilipokomeshwa, Mtanganyika akatoka kwenye utumwa wa mwarabu, akaingizwa kwenye ukoloni wa Mjerumani. Mjerumani ndiye alitengeneza taratibu zake za namna atakavyomtawala huyu Mtanganyika. Mtanganyika hakushirikishwa kwa namna yoyote katika taratibu za kutawaliwa.

Akaja Mwingereza, yeye akaitwa ni mwangalizi, siyo mkoloni. Lakini naye hakuwa na tofauti kubwa na Mjerumani.

Baada ya uhuru, hali ya Mtanzania haikubadilika sana. Mabadiliko makubwa ilikuwa sasa badala ya kutawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na mzungu sasa alitawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na weusi wenzake wachache kupitia uwakilishi mdogo.

Mwaka 1977, wajanja wachache tena, bila ya kushirikisha umma, Watanzania weusi wenzetu, wakaandaa utaratibu wa kuwatawala Watanzania wote.

Kelele za wananchi hazijawahi kukoma juu ya dhuluma hii ya watawala dhidi ya umma.

Utawala wa Kikwete, ulionekana kusikia kilio hiki cha wananchi. Akaandaa Tume ya katiba mpya iliyoongozwa na mzee mwenye hekima sana, Jaji Warioba. Kwa mara ya kwanza katika historia ya Tanganyika, Zanzibar na Tanzania, wananchi wa Tanzania, kuoitia ushirikishwaji mpana, wakahusishwa katika kutoa maoni juu ya katiba yao itakayowaelekeza watawala namna ya kuongoza nchi. Mabadiliko haya ya wananchi kuwaandalia watawala utaratibu wa kuwaongoza, badala ya watawala kuwaandalia wananchi utaratibu wa kuwatawala, watawala hawakuupenda. Walifanya kila hila, mchakato ukazimwa.

Utawala wa awamu ya 6 ndiyo ukafanya udanganyifu mkubwa dhidi ya umma. Wakati maoni ya wananchi yalikwishakusanywa kwa ushirikishwaji mkubwa kabisa, awamu ya 6 ikaja na hadaa ya vikamati visivyo na vichwa wala miguu, visivyotambulika kisheria, na kisha hadithi zinazogeuzwa geuzwa kila siku. Lengo ni kuhakikisha WATANZANIA WANAENDELEA KUWA CHINI YA UKOLONI MPYA WA WATANZANIA WACHACHE.

Kimsingi, ukoloni ni pale wanaotawaliwa hawawi na kauli yoyote juu ya namna wanavyotaka watawaliwe.

Kwa tafsiri hiyo, watanzania ni sawa wapo kwenye nusu ukoloni maana mifumo inayowatawala, wao wananchi hawajawahi kujumuishwa katika ushirikishwaji mpana. Tunaweza kuuita ni nusu ukoloni, kwa sababu kuna ushirikishwaji mdogo sana kupitia wabunge waliopatikana kwa taratibu zilizotengenezwa na watawala.

Je, Watanzania wataendelea kuwa chini ya huu ukoloni nusu mpaka lini? Maana kwa hakika kila mara wamekuwa watu wanaobadilishiwa kutoka ukoloni wa aina moja kwenda mwingine, lakini hawajawahi kuondokana na kongwa la ukoloni kwa 100%. Katiba mpya iliyosheheni maoni ya wananchi wa makundi yote nchini, ndiyo ingekuwa uhuru kamili wa Mtamzania, lakini hili, kwa vitendo linapigwa vita kubwa na watawala ambao wanaifurahia nafasi yao ya kuwa wakoloni wapya wa sasa.
WaTanzania wenyewe wako usingizini hawako tayari kupigania uhuru wao, kwani utawalazimisha?
 
Tanzania na wananchi wa Tanzania, ni wenye bahati mbaya kabisa katika ulimwengu huu.

Watanzania (Watanganyika na Wazanzibari) wamepitia kwenye mateso ya utumwa wa mwarabu. Wakati huo mwarabu ndiye aliyeandaa taratibu zake za namna gani akusanye watumwa, awauze kwa namna gani na wapi, sultani apewe mgao kiasi gani kutokana na biashara hiyo ya binadamu.

Biashara ya utumwa ilipokomeshwa, Mtanganyika akatoka kwenye utumwa wa mwarabu, akaingizwa kwenye ukoloni wa Mjerumani. Mjerumani ndiye alitengeneza taratibu zake za namna atakavyomtawala huyu Mtanganyika. Mtanganyika hakushirikishwa kwa namna yoyote katika taratibu za kutawaliwa.

Akaja Mwingereza, yeye akaitwa ni mwangalizi, siyo mkoloni. Lakini naye hakuwa na tofauti kubwa na Mjerumani.

Baada ya uhuru, hali ya Mtanzania haikubadilika sana. Mabadiliko makubwa ilikuwa sasa badala ya kutawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na mzungu sasa alitawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na weusi wenzake wachache kupitia uwakilishi mdogo.

Mwaka 1977, wajanja wachache tena, bila ya kushirikisha umma, Watanzania weusi wenzetu, wakaandaa utaratibu wa kuwatawala Watanzania wote.

Kelele za wananchi hazijawahi kukoma juu ya dhuluma hii ya watawala dhidi ya umma.

Utawala wa Kikwete, ulionekana kusikia kilio hiki cha wananchi. Akaandaa Tume ya katiba mpya iliyoongozwa na mzee mwenye hekima sana, Jaji Warioba. Kwa mara ya kwanza katika historia ya Tanganyika, Zanzibar na Tanzania, wananchi wa Tanzania, kuoitia ushirikishwaji mpana, wakahusishwa katika kutoa maoni juu ya katiba yao itakayowaelekeza watawala namna ya kuongoza nchi. Mabadiliko haya ya wananchi kuwaandalia watawala utaratibu wa kuwaongoza, badala ya watawala kuwaandalia wananchi utaratibu wa kuwatawala, watawala hawakuupenda. Walifanya kila hila, mchakato ukazimwa.

Utawala wa awamu ya 6 ndiyo ukafanya udanganyifu mkubwa dhidi ya umma. Wakati maoni ya wananchi yalikwishakusanywa kwa ushirikishwaji mkubwa kabisa, awamu ya 6 ikaja na hadaa ya vikamati visivyo na vichwa wala miguu, visivyotambulika kisheria, na kisha hadithi zinazogeuzwa geuzwa kila siku. Lengo ni kuhakikisha WATANZANIA WANAENDELEA KUWA CHINI YA UKOLONI MPYA WA WATANZANIA WACHACHE.

Kimsingi, ukoloni ni pale wanaotawaliwa hawawi na kauli yoyote juu ya namna wanavyotaka watawaliwe.

Kwa tafsiri hiyo, watanzania ni sawa wapo kwenye nusu ukoloni maana mifumo inayowatawala, wao wananchi hawajawahi kujumuishwa katika ushirikishwaji mpana. Tunaweza kuuita ni nusu ukoloni, kwa sababu kuna ushirikishwaji mdogo sana kupitia wabunge waliopatikana kwa taratibu zilizotengenezwa na watawala.

Je, Watanzania wataendelea kuwa chini ya huu ukoloni nusu mpaka lini? Maana kwa hakika kila mara wamekuwa watu wanaobadilishiwa kutoka ukoloni wa aina moja kwenda mwingine, lakini hawajawahi kuondokana na kongwa la ukoloni kwa 100%. Katiba mpya iliyosheheni maoni ya wananchi wa makundi yote nchini, ndiyo ingekuwa uhuru kamili wa Mtamzania, lakini hili, kwa vitendo linapigwa vita kubwa na watawala ambao wanaifurahia nafasi yao ya kuwa wakoloni wapya wa sasa.
Watanzania gani na wewe ni yupi!
 
Watanzania gani na wewe ni yupi!
Wenzetu Wana akili
20240619_093242.jpg
 
Tanzania na wananchi wa Tanzania, ni wenye bahati mbaya kabisa katika ulimwengu huu.

Watanzania (Watanganyika na Wazanzibari) wamepitia kwenye mateso ya utumwa wa mwarabu. Wakati huo mwarabu ndiye aliyeandaa taratibu zake za namna gani akusanye watumwa, awauze kwa namna gani na wapi, sultani apewe mgao kiasi gani kutokana na biashara hiyo ya binadamu.

Biashara ya utumwa ilipokomeshwa, Mtanganyika akatoka kwenye utumwa wa mwarabu, akaingizwa kwenye ukoloni wa Mjerumani. Mjerumani ndiye alitengeneza taratibu zake za namna atakavyomtawala huyu Mtanganyika. Mtanganyika hakushirikishwa kwa namna yoyote katika taratibu za kutawaliwa.

Akaja Mwingereza, yeye akaitwa ni mwangalizi, siyo mkoloni. Lakini naye hakuwa na tofauti kubwa na Mjerumani.

Baada ya uhuru, hali ya Mtanzania haikubadilika sana. Mabadiliko makubwa ilikuwa sasa badala ya kutawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na mzungu sasa alitawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na weusi wenzake wachache kupitia uwakilishi mdogo.

Mwaka 1977, wajanja wachache tena, bila ya kushirikisha umma, Watanzania weusi wenzetu, wakaandaa utaratibu wa kuwatawala Watanzania wote.

Kelele za wananchi hazijawahi kukoma juu ya dhuluma hii ya watawala dhidi ya umma.

Utawala wa Kikwete, ulionekana kusikia kilio hiki cha wananchi. Akaandaa Tume ya katiba mpya iliyoongozwa na mzee mwenye hekima sana, Jaji Warioba. Kwa mara ya kwanza katika historia ya Tanganyika, Zanzibar na Tanzania, wananchi wa Tanzania, kuoitia ushirikishwaji mpana, wakahusishwa katika kutoa maoni juu ya katiba yao itakayowaelekeza watawala namna ya kuongoza nchi. Mabadiliko haya ya wananchi kuwaandalia watawala utaratibu wa kuwaongoza, badala ya watawala kuwaandalia wananchi utaratibu wa kuwatawala, watawala hawakuupenda. Walifanya kila hila, mchakato ukazimwa.

Utawala wa awamu ya 6 ndiyo ukafanya udanganyifu mkubwa dhidi ya umma. Wakati maoni ya wananchi yalikwishakusanywa kwa ushirikishwaji mkubwa kabisa, awamu ya 6 ikaja na hadaa ya vikamati visivyo na vichwa wala miguu, visivyotambulika kisheria, na kisha hadithi zinazogeuzwa geuzwa kila siku. Lengo ni kuhakikisha WATANZANIA WANAENDELEA KUWA CHINI YA UKOLONI MPYA WA WATANZANIA WACHACHE.

Kimsingi, ukoloni ni pale wanaotawaliwa hawawi na kauli yoyote juu ya namna wanavyotaka watawaliwe.

Kwa tafsiri hiyo, watanzania ni sawa wapo kwenye nusu ukoloni maana mifumo inayowatawala, wao wananchi hawajawahi kujumuishwa katika ushirikishwaji mpana. Tunaweza kuuita ni nusu ukoloni, kwa sababu kuna ushirikishwaji mdogo sana kupitia wabunge waliopatikana kwa taratibu zilizotengenezwa na watawala.

Je, Watanzania wataendelea kuwa chini ya huu ukoloni nusu mpaka lini? Maana kwa hakika kila mara wamekuwa watu wanaobadilishiwa kutoka ukoloni wa aina moja kwenda mwingine, lakini hawajawahi kuondokana na kongwa la ukoloni kwa 100%. Katiba mpya iliyosheheni maoni ya wananchi wa makundi yote nchini, ndiyo ingekuwa uhuru kamili wa Mtamzania, lakini hili, kwa vitendo linapigwa vita kubwa na watawala ambao wanaifurahia nafasi yao ya kuwa wakoloni wapya wa sasa.
Tutaendelea kudai katiba mpya hata ikiwa Rais anayetawala ni wa dini yetu au kabila letu

Kuna watu wanakuwa wajinga tu Rais akiwa dini yao au kabila yao hudhani kama vile dini yao au kabila ndio inatawala
 
Tanzania na wananchi wa Tanzania, ni wenye bahati mbaya kabisa katika ulimwengu huu.

Watanzania (Watanganyika na Wazanzibari) wamepitia kwenye mateso ya utumwa wa mwarabu. Wakati huo mwarabu ndiye aliyeandaa taratibu zake za namna gani akusanye watumwa, awauze kwa namna gani na wapi, sultani apewe mgao kiasi gani kutokana na biashara hiyo ya binadamu.

Biashara ya utumwa ilipokomeshwa, Mtanganyika akatoka kwenye utumwa wa mwarabu, akaingizwa kwenye ukoloni wa Mjerumani. Mjerumani ndiye alitengeneza taratibu zake za namna atakavyomtawala huyu Mtanganyika. Mtanganyika hakushirikishwa kwa namna yoyote katika taratibu za kutawaliwa.

Akaja Mwingereza, yeye akaitwa ni mwangalizi, siyo mkoloni. Lakini naye hakuwa na tofauti kubwa na Mjerumani.

Baada ya uhuru, hali ya Mtanzania haikubadilika sana. Mabadiliko makubwa ilikuwa sasa badala ya kutawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na mzungu sasa alitawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na weusi wenzake wachache kupitia uwakilishi mdogo.

Mwaka 1977, wajanja wachache tena, bila ya kushirikisha umma, Watanzania weusi wenzetu, wakaandaa utaratibu wa kuwatawala Watanzania wote.

Kelele za wananchi hazijawahi kukoma juu ya dhuluma hii ya watawala dhidi ya umma.

Utawala wa Kikwete, ulionekana kusikia kilio hiki cha wananchi. Akaandaa Tume ya katiba mpya iliyoongozwa na mzee mwenye hekima sana, Jaji Warioba. Kwa mara ya kwanza katika historia ya Tanganyika, Zanzibar na Tanzania, wananchi wa Tanzania, kuoitia ushirikishwaji mpana, wakahusishwa katika kutoa maoni juu ya katiba yao itakayowaelekeza watawala namna ya kuongoza nchi. Mabadiliko haya ya wananchi kuwaandalia watawala utaratibu wa kuwaongoza, badala ya watawala kuwaandalia wananchi utaratibu wa kuwatawala, watawala hawakuupenda. Walifanya kila hila, mchakato ukazimwa.

Utawala wa awamu ya 6 ndiyo ukafanya udanganyifu mkubwa dhidi ya umma. Wakati maoni ya wananchi yalikwishakusanywa kwa ushirikishwaji mkubwa kabisa, awamu ya 6 ikaja na hadaa ya vikamati visivyo na vichwa wala miguu, visivyotambulika kisheria, na kisha hadithi zinazogeuzwa geuzwa kila siku. Lengo ni kuhakikisha WATANZANIA WANAENDELEA KUWA CHINI YA UKOLONI MPYA WA WATANZANIA WACHACHE.

Kimsingi, ukoloni ni pale wanaotawaliwa hawawi na kauli yoyote juu ya namna wanavyotaka watawaliwe.

Kwa tafsiri hiyo, watanzania ni sawa wapo kwenye nusu ukoloni maana mifumo inayowatawala, wao wananchi hawajawahi kujumuishwa katika ushirikishwaji mpana. Tunaweza kuuita ni nusu ukoloni, kwa sababu kuna ushirikishwaji mdogo sana kupitia wabunge waliopatikana kwa taratibu zilizotengenezwa na watawala.

Je, Watanzania wataendelea kuwa chini ya huu ukoloni nusu mpaka lini? Maana kwa hakika kila mara wamekuwa watu wanaobadilishiwa kutoka ukoloni wa aina moja kwenda mwingine, lakini hawajawahi kuondokana na kongwa la ukoloni kwa 100%. Katiba mpya iliyosheheni maoni ya wananchi wa makundi yote nchini, ndiyo ingekuwa uhuru kamili wa Mtamzania, lakini hili, kwa vitendo linapigwa vita kubwa na watawala ambao wanaifurahia nafasi yao ya kuwa wakoloni wapya wa sasa.
Pombe za asubuhi mbaya sana!
 
Tanzania na wananchi wa Tanzania, ni wenye bahati mbaya kabisa katika ulimwengu huu.

Watanzania (Watanganyika na Wazanzibari) wamepitia kwenye mateso ya utumwa wa mwarabu. Wakati huo mwarabu ndiye aliyeandaa taratibu zake za namna gani akusanye watumwa, awauze kwa namna gani na wapi, sultani apewe mgao kiasi gani kutokana na biashara hiyo ya binadamu.

Biashara ya utumwa ilipokomeshwa, Mtanganyika akatoka kwenye utumwa wa mwarabu, akaingizwa kwenye ukoloni wa Mjerumani. Mjerumani ndiye alitengeneza taratibu zake za namna atakavyomtawala huyu Mtanganyika. Mtanganyika hakushirikishwa kwa namna yoyote katika taratibu za kutawaliwa.

Akaja Mwingereza, yeye akaitwa ni mwangalizi, siyo mkoloni. Lakini naye hakuwa na tofauti kubwa na Mjerumani.

Baada ya uhuru, hali ya Mtanzania haikubadilika sana. Mabadiliko makubwa ilikuwa sasa badala ya kutawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na mzungu sasa alitawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na weusi wenzake wachache kupitia uwakilishi mdogo.

Mwaka 1977, wajanja wachache tena, bila ya kushirikisha umma, Watanzania weusi wenzetu, wakaandaa utaratibu wa kuwatawala Watanzania wote.

Kelele za wananchi hazijawahi kukoma juu ya dhuluma hii ya watawala dhidi ya umma.

Utawala wa Kikwete, ulionekana kusikia kilio hiki cha wananchi. Akaandaa Tume ya katiba mpya iliyoongozwa na mzee mwenye hekima sana, Jaji Warioba. Kwa mara ya kwanza katika historia ya Tanganyika, Zanzibar na Tanzania, wananchi wa Tanzania, kuoitia ushirikishwaji mpana, wakahusishwa katika kutoa maoni juu ya katiba yao itakayowaelekeza watawala namna ya kuongoza nchi. Mabadiliko haya ya wananchi kuwaandalia watawala utaratibu wa kuwaongoza, badala ya watawala kuwaandalia wananchi utaratibu wa kuwatawala, watawala hawakuupenda. Walifanya kila hila, mchakato ukazimwa.

Utawala wa awamu ya 6 ndiyo ukafanya udanganyifu mkubwa dhidi ya umma. Wakati maoni ya wananchi yalikwishakusanywa kwa ushirikishwaji mkubwa kabisa, awamu ya 6 ikaja na hadaa ya vikamati visivyo na vichwa wala miguu, visivyotambulika kisheria, na kisha hadithi zinazogeuzwa geuzwa kila siku. Lengo ni kuhakikisha WATANZANIA WANAENDELEA KUWA CHINI YA UKOLONI MPYA WA WATANZANIA WACHACHE.

Kimsingi, ukoloni ni pale wanaotawaliwa hawawi na kauli yoyote juu ya namna wanavyotaka watawaliwe.

Kwa tafsiri hiyo, watanzania ni sawa wapo kwenye nusu ukoloni maana mifumo inayowatawala, wao wananchi hawajawahi kujumuishwa katika ushirikishwaji mpana. Tunaweza kuuita ni nusu ukoloni, kwa sababu kuna ushirikishwaji mdogo sana kupitia wabunge waliopatikana kwa taratibu zilizotengenezwa na watawala.

Je, Watanzania wataendelea kuwa chini ya huu ukoloni nusu mpaka lini? Maana kwa hakika kila mara wamekuwa watu wanaobadilishiwa kutoka ukoloni wa aina moja kwenda mwingine, lakini hawajawahi kuondokana na kongwa la ukoloni kwa 100%. Katiba mpya iliyosheheni maoni ya wananchi wa makundi yote nchini, ndiyo ingekuwa uhuru kamili wa Mtamzania, lakini hili, kwa vitendo linapigwa vita kubwa na watawala ambao wanaifurahia nafasi yao ya kuwa wakoloni wapya wa sasa.
Tlaatlaah
 
Hadi
Tanzania na wananchi wa Tanzania, ni wenye bahati mbaya kabisa katika ulimwengu huu.

Watanzania (Watanganyika na Wazanzibari) wamepitia kwenye mateso ya utumwa wa mwarabu. Wakati huo mwarabu ndiye aliyeandaa taratibu zake za namna gani akusanye watumwa, awauze kwa namna gani na wapi, sultani apewe mgao kiasi gani kutokana na biashara hiyo ya binadamu.

Biashara ya utumwa ilipokomeshwa, Mtanganyika akatoka kwenye utumwa wa mwarabu, akaingizwa kwenye ukoloni wa Mjerumani. Mjerumani ndiye alitengeneza taratibu zake za namna atakavyomtawala huyu Mtanganyika. Mtanganyika hakushirikishwa kwa namna yoyote katika taratibu za kutawaliwa.

Akaja Mwingereza, yeye akaitwa ni mwangalizi, siyo mkoloni. Lakini naye hakuwa na tofauti kubwa na Mjerumani.

Baada ya uhuru, hali ya Mtanzania haikubadilika sana. Mabadiliko makubwa ilikuwa sasa badala ya kutawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na mzungu sasa alitawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na weusi wenzake wachache kupitia uwakilishi mdogo.

Mwaka 1977, wajanja wachache tena, bila ya kushirikisha umma, Watanzania weusi wenzetu, wakaandaa utaratibu wa kuwatawala Watanzania wote.

Kelele za wananchi hazijawahi kukoma juu ya dhuluma hii ya watawala dhidi ya umma.

Utawala wa Kikwete, ulionekana kusikia kilio hiki cha wananchi. Akaandaa Tume ya katiba mpya iliyoongozwa na mzee mwenye hekima sana, Jaji Warioba. Kwa mara ya kwanza katika historia ya Tanganyika, Zanzibar na Tanzania, wananchi wa Tanzania, kuoitia ushirikishwaji mpana, wakahusishwa katika kutoa maoni juu ya katiba yao itakayowaelekeza watawala namna ya kuongoza nchi. Mabadiliko haya ya wananchi kuwaandalia watawala utaratibu wa kuwaongoza, badala ya watawala kuwaandalia wananchi utaratibu wa kuwatawala, watawala hawakuupenda. Walifanya kila hila, mchakato ukazimwa.

Utawala wa awamu ya 6 ndiyo ukafanya udanganyifu mkubwa dhidi ya umma. Wakati maoni ya wananchi yalikwishakusanywa kwa ushirikishwaji mkubwa kabisa, awamu ya 6 ikaja na hadaa ya vikamati visivyo na vichwa wala miguu, visivyotambulika kisheria, na kisha hadithi zinazogeuzwa geuzwa kila siku. Lengo ni kuhakikisha WATANZANIA WANAENDELEA KUWA CHINI YA UKOLONI MPYA WA WATANZANIA WACHACHE.

Kimsingi, ukoloni ni pale wanaotawaliwa hawawi na kauli yoyote juu ya namna wanavyotaka watawaliwe.

Kwa tafsiri hiyo, watanzania ni sawa wapo kwenye nusu ukoloni maana mifumo inayowatawala, wao wananchi hawajawahi kujumuishwa katika ushirikishwaji mpana. Tunaweza kuuita ni nusu ukoloni, kwa sababu kuna ushirikishwaji mdogo sana kupitia wabunge waliopatikana kwa taratibu zilizotengenezwa na watawala.

Je, Watanzania wataendelea kuwa chini ya huu ukoloni nusu mpaka lini? Maana kwa hakika kila mara wamekuwa watu wanaobadilishiwa kutoka ukoloni wa aina moja kwenda mwingine, lakini hawajawahi kuondokana na kongwa la ukoloni kwa 100%. Katiba mpya iliyosheheni maoni ya wananchi wa makundi yote nchini, ndiyo ingekuwa uhuru kamili wa Mtamzania, lakini hili, kwa vitendo linapigwa vita kubwa na watawala ambao wanaifurahia nafasi yao ya kuwa wakoloni wapya wa

Tanzania na wananchi wa Tanzania, ni wenye bahati mbaya kabisa katika ulimwengu huu.

Watanzania (Watanganyika na Wazanzibari) wamepitia kwenye mateso ya utumwa wa mwarabu. Wakati huo mwarabu ndiye aliyeandaa taratibu zake za namna gani akusanye watumwa, awauze kwa namna gani na wapi, sultani apewe mgao kiasi gani kutokana na biashara hiyo ya binadamu.

Biashara ya utumwa ilipokomeshwa, Mtanganyika akatoka kwenye utumwa wa mwarabu, akaingizwa kwenye ukoloni wa Mjerumani. Mjerumani ndiye alitengeneza taratibu zake za namna atakavyomtawala huyu Mtanganyika. Mtanganyika hakushirikishwa kwa namna yoyote katika taratibu za kutawaliwa.

Akaja Mwingereza, yeye akaitwa ni mwangalizi, siyo mkoloni. Lakini naye hakuwa na tofauti kubwa na Mjerumani.

Baada ya uhuru, hali ya Mtanzania haikubadilika sana. Mabadiliko makubwa ilikuwa sasa badala ya kutawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na mzungu sasa alitawaliwa kwa kanuni zilizotengenezwa na weusi wenzake wachache kupitia uwakilishi mdogo.

Mwaka 1977, wajanja wachache tena, bila ya kushirikisha umma, Watanzania weusi wenzetu, wakaandaa utaratibu wa kuwatawala Watanzania wote.

Kelele za wananchi hazijawahi kukoma juu ya dhuluma hii ya watawala dhidi ya umma.

Utawala wa Kikwete, ulionekana kusikia kilio hiki cha wananchi. Akaandaa Tume ya katiba mpya iliyoongozwa na mzee mwenye hekima sana, Jaji Warioba. Kwa mara ya kwanza katika historia ya Tanganyika, Zanzibar na Tanzania, wananchi wa Tanzania, kuoitia ushirikishwaji mpana, wakahusishwa katika kutoa maoni juu ya katiba yao itakayowaelekeza watawala namna ya kuongoza nchi. Mabadiliko haya ya wananchi kuwaandalia watawala utaratibu wa kuwaongoza, badala ya watawala kuwaandalia wananchi utaratibu wa kuwatawala, watawala hawakuupenda. Walifanya kila hila, mchakato ukazimwa.

Utawala wa awamu ya 6 ndiyo ukafanya udanganyifu mkubwa dhidi ya umma. Wakati maoni ya wananchi yalikwishakusanywa kwa ushirikishwaji mkubwa kabisa, awamu ya 6 ikaja na hadaa ya vikamati visivyo na vichwa wala miguu, visivyotambulika kisheria, na kisha hadithi zinazogeuzwa geuzwa kila siku. Lengo ni kuhakikisha WATANZANIA WANAENDELEA KUWA CHINI YA UKOLONI MPYA WA WATANZANIA WACHACHE.

Kimsingi, ukoloni ni pale wanaotawaliwa hawawi na kauli yoyote juu ya namna wanavyotaka watawaliwe.

Kwa tafsiri hiyo, watanzania ni sawa wapo kwenye nusu ukoloni maana mifumo inayowatawala, wao wananchi hawajawahi kujumuishwa katika ushirikishwaji mpana. Tunaweza kuuita ni nusu ukoloni, kwa sababu kuna ushirikishwaji mdogo sana kupitia wabunge waliopatikana kwa taratibu zilizotengenezwa na watawala.

Je, Watanzania wataendelea kuwa chini ya huu ukoloni nusu mpaka lini? Maana kwa hakika kila mara wamekuwa watu wanaobadilishiwa kutoka ukoloni wa aina moja kwenda mwingine, lakini hawajawahi kuondokana na kongwa la ukoloni kwa 100%. Katiba mpya iliyosheheni maoni ya wananchi wa makundi yote nchini, ndiyo ingekuwa uhuru kamili wa Mtamzania, lakini hili, kwa vitendo linapigwa vita kubwa na watawala ambao wanaifurahia nafasi yao ya kuwa wakoloni wapya wa sasa.
Mpaka siku ya kujitambua.
 
si kweli hata kidogo ati waTanzania wana bahati mbaya katika ulimwengu huu,
waTanzania tuna kila sababu ya kumshukuru Mungu kwa neema na baraka za amani, utulivu, ulinzi, usalama, uhuru, haki, twazi, usawa tena bila chembe ya ubaguzi wa rangi, ukabila wala dini, ukilinganisha na mataifa mengine majirani ambayao ndio unaweza kusema yana bahati na yamekosa baraka hizi tulizojaaliwa waTanzania...

tazama,
kila uchwao ni vita za kidini au kikabila wao kwa wao wana uana bila huruma, huku pia umaskini, njaa na magonjwa viliwaandama sana....

mimefurahi sana muungwana mtoa hoja, kukiri kwamba,
namnukuu...."Baada ya uhuru, hali ya Mtanzania haikubadilika sana" mwisho wa nukuu...

hii inamaanisha kutambua kwake kwamba kila mabadiliko na hatua tunayopiga kama nchi kuna kuna mambo yanasonga mbele vizuri sasa, ila kutokana na kasoro na dosari mbalimbali za kawaida katika utekelezaji, yeye haridhiki na pengine angependelea hatua kubwa zaodi zipigwe kutoka hapo na bilashaka hilo linafanyika usiku na mchana pia....

kwasababu ya muda,
wacha ni hitimishe kwa hili dogo la nyongeza..

mkwamo wa katiba hiyo manyoiita sijui ya nani, ulikwamishwa na misimamo ya vyama vya wajanja waliovuta pesa za walipakodi kwa zaidi ya mwezi moja, na walipoona zoezi linakaribia kujitimishwa hali ya kua wao lengo lao iliku ni pesa na misimamo ya vyama vyao, wakaamua kuvuruga mchakano kwa kusisia vikao, kwa malengo ya kwamba lazima wataitwa tena wakati mwingine ili wajipatie pesa za bure tena...

nadhani mnawafahamu wazoefu wa kuzira, kugoma na kususia mambo mbalimbali nchini:pedroP:
 
si kweli hata kidogo ati waTanzania wana bahati mbaya katika ulimwengu huu,
waTanzania tuna kila sababu ya kumshukuru Mungu kwa neema na baraka za amani, utulivu, ulinzi, usalama, uhuru, haki, twazi, usawa tena bila chembe ya ubaguzi wa rangi, ukabila wala dini, ukilinganisha na mataifa mengine majirani ambayao ndio unaweza kusema yana bahati na yamekosa baraka hizi tulizojaaliwa waTanzania...

tazama,
kila uchwao ni vita za kidini au kikabila wao kwa wao wana uana bila huruma, huku pia umaskini, njaa na magonjwa viliwaandama sana....

mimefurahi sana muungwana mtoa hoja, kukiri kwamba,
namnukuu...."Baada ya uhuru, hali ya Mtanzania haikubadilika sana" mwisho wa nukuu...

hii inamaanisha kutambua kwake kwamba kila mabadiliko na hatua tunayopiga kama nchi kuna kuna mambo yanasonga mbele vizuri sasa, ila kutokana na kasoro na dosari mbalimbali za kawaida katika utekelezaji, yeye haridhiki na pengine angependelea hatua kubwa zaodi zipigwe kutoka hapo na bilashaka hilo linafanyika usiku na mchana pia....

kwasababu ya muda,
wacha ni hitimishe kwa hili dogo la nyongeza..

mkwamo wa katiba hiyo manyoiita sijui ya nani, ulikwamishwa na misimamo ya vyama vya wajanja waliovuta pesa za walipakodi kwa zaidi ya mwezi moja, na walipoona zoezi linakaribia kujitimishwa hali ya kua wao lengo lao iliku ni pesa na misimamo ya vyama vyao, wakaamua kuvuruga mchakano kwa kusisia vikao, kwa malengo ya kwamba lazima wataitwa tena wakati mwingine ili wajipatie pesa za bure tena...

nadhani mnawafahamu wazoefu wa kuzira, kugoma na kususia mambo mbalimbali nchini:pedroP:

Katiba haikuwa ya viongozi wa CCM pekee au viongozi wa CHADEMA pekee. Kama viongozi wa vyama walikwamisha upatikanaji wa katiba, kwa nini haukufanyika utaratibu mwingine ili wananchi wapate katiba mpya iliyo bora? Viongozi wa vyama vya saisa, ni asilimia ngapi ya Watanzania wote? Mbona Bungeni, mara kadhaa, wabunge wa upinzani walikuwa wanasuasia na kutoka nje, lakini Bunge halikuacha kuendelea na shughuli zake?
 
Back
Top Bottom