Watanzania/waafrika tunadharauliana

Watanzania/waafrika tunadharauliana

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2009
Posts
8,597
Reaction score
1,692
Habarini wakulu!
Hii imenitokea nikiwa pale arusha! Nilienda kwa ajili ya kupata matibabu ithner asheri charitable dispensary. Wanakawaida ya kutoa namba kwa ajili ya kumuona daktari. Mie nilitaka kumuona dk Mohmd. Cha ajabu wale wahudumu wa pale huchanganyikiwa waonapo ngozi nyeupe(wahindi,waarabu, wazungu.etc) yaani utaratibu wa kufuata zile namba unavurugika wanawaingiza hao weupe bila hata namba hata kama wamechelewa kufika. We mweusi utaachwa hapo na kuona wengine wakija na kuondoka. Tena wengine huzungushwa kwa kupitia mlango wa nyuma! Wale wahudumu huwa wanahongwa! Kwa kweli ckufurahishwa na kitendo hiki maana huduma itolewayo hapo ni ya kulipia na si bure haki itendeke na si kujali rangi au utaifa wa mtu! Watanzania tunajidharau wenyewe jamani eeeh
 
Hilo lipo na sehemu nyingine pia za huduma. Ni kweli baadhi ya wenzetu wanahitaji kubadilika kifikra na kuacha ubaguzi huu.
 
Hilo lipo na sehemu nyingine pia za huduma. Ni kweli baadhi ya wenzetu wanahitaji kubadilika kifikra na kuacha ubaguzi huu.

Hili lilinisikitisha sana mkuu na kuweka uchungu mwingi ndani ya moyo wangu! Hii pia naona ni aina fulani ya kutawaliwa na kwa maana nyingine wakoloni wanarudi kwa mbinu nyingine kabisa hasa katika nyanja nyingi za kutoa huduma katika jamii:confused2:
 
Habarini wakulu!
Hii imenitokea nikiwa pale arusha! Nilienda kwa ajili ya kupata matibabu ithner asheri charitable dispensary. Wanakawaida ya kutoa namba kwa ajili ya kumuona daktari. Mie nilitaka kumuona dk Mohmd. Cha ajabu wale wahudumu wa pale huchanganyikiwa waonapo ngozi nyeupe(wahindi,waarabu, wazungu.etc) yaani utaratibu wa kufuata zile namba unavurugika wanawaingiza hao weupe bila hata namba hata kama wamechelewa kufika. We mweusi utaachwa hapo na kuona wengine wakija na kuondoka. Tena wengine huzungushwa kwa kupitia mlango wa nyuma! Wale wahudumu huwa wanahongwa! Kwa kweli ckufurahishwa na kitendo hiki maana huduma itolewayo hapo ni ya kulipia na si bure haki itendeke na si kujali rangi au utaifa wa mtu! Watanzania tunajidharau wenyewe jamani eeeh
Kimbweka
Nadhani itakuwa vizuri sana wewe ukachukua hatua. Mara nyingi maudhi ya namana hii humalizwa kwa kuwaeleza wahusika ukweli. Kwa mfano kama wamempenyeza mzungu na nyie mko kwenye foleni inabidi uchukue hatua palepale... unaweza kum-face palepale na kumwuuliza kwa nini hafuati foleni... pia uongozi wa hospital upewe manung'uniko. Ikishindikana organize watu mfanye demonstration nje ya hospital... hata kama ni ya watu watatu... Mkikaa kimya watawaona kama mnaridhika na wanayofanya.
 
Kimbweka
Nadhani itakuwa vizuri sana wewe ukachukua hatua. Mara nyingi maudhi ya namana hii humalizwa kwa kuwaeleza wahusika ukweli. Kwa mfano kama wamempenyeza mzungu na nyie mko kwenye foleni inabidi uchukue hatua palepale... unaweza kum-face palepale na kumwuuliza kwa nini hafuati foleni... pia uongozi wa hospital upewe manung'uniko. Ikishindikana organize watu mfanye demonstration nje ya hospital... hata kama ni ya watu watatu... Mkikaa kimya watawaona kama mnaridhika na wanayofanya.

Mkuu kuna sanduku la maoni ndilo niliona nilitumie kupeleka ujumbe
 
Kuna mchangiaji amesema hapo. Wakati mwingine unamaliza udhia pale pale. Unamface anayetenda kosa hilo na kumpa live pale pale wala huna haja ya kuandika maoni. Si ajabu hicho kisanduku kinafunguliwa kila baada ya miezi mitano! mkosaji anaweza kujibaraguza kama ilivyo kawaida ya watanzania, lakini ujumbe unakuwa umefika!
 
kuna kaka mmoja nilisoma nae ni raia wa sweden alikuja tz kutembea nikawa nae zanzibar hotel fulani na mimi ndio nilimpeleka hapo hotelini kula raha za hotel za kitalii bs muhudumu alikuwa akija kutusikiliza akiongea na yule kaka anamnyenyekea akija kwangu ananichukulia poa tu!alivyoleta bili baadae sana akampa yule mkaka nae akamwonyesha ishara anipe mimi basi nikafungua wallet nikamlipa na nika mwachia chenji bs alijisikia noma sana kwani alishaonyesha kunidharau mimi na kumthamini sana yule mgeni wangu!
 
Wewe ulingoja sana. Ulitakiwa nawewe uingie nae kudadeki ndo watapata adabu. hao wafanyakazi waambie kama siyo mimi kuja hapa usingepata huo mshahara na aliye chelewa na kuja kuingia ungemwambia subiri because i was the first to line-up my friend. Duu, wananikomaga mzee.
 
Wewe ulingoja sana. Ulitakiwa nawewe uingie nae kudadeki ndo watapata adabu. hao wafanyakazi waambie kama siyo mimi kuja hapa usingepata huo mshahara na aliye chelewa na kuja kuingia ungemwambia subiri because i was the first to line-up my friend. Duu, wananikomaga mzee.

Kaka uwezo huo ningekuwa nao kama ningekuwa mzima :becky::becky: kumbuka nilikuwa naumwa (Mgonjwa) hata kuongea na mtu niliona karaha! Asante kwa maoni:becky::becky: next time tunaende na sirinji zetu tena zikiwa zimetiwa dawa halafu akileta longolongo unamwambia lazima utakuwa na homa ya vichaa ngoja nikudunge upone:becky::becky::becky::becky: mwenyewe ataachia lango upite:becky::becky:
 
kuna kaka mmoja nilisoma nae ni raia wa sweden alikuja tz kutembea nikawa nae zanzibar hotel fulani na mimi ndio nilimpeleka hapo hotelini kula raha za hotel za kitalii bs muhudumu alikuwa akija kutusikiliza akiongea na yule kaka anamnyenyekea akija kwangu ananichukulia poa tu!alivyoleta bili baadae sana akampa yule mkaka nae akamwonyesha ishara anipe mimi basi nikafungua wallet nikamlipa na nika mwachia chenji bs alijisikia noma sana kwani alishaonyesha kunidharau mimi na kumthamini sana yule mgeni wangu!

Kweli tunajidhalilisha maana Mtanzania akiona rangi nyeupe tu anachanganyikiwa ndiyo maana hata wadada zetu wameibukia kujishoboa kwa wanaume wa ngozi nyeupe hata hawajui history background zao huenda alipotoka ni mhalifu sugu (jambazi) au ni mfungwa wenyewe wanajilengesha wakifikiri watapata fedha sana hawajui kuwa na siye mikaka ya kibantu siku hizi tuna mihela ya kufa mtu:becky::becky::becky::becky:
 
Habarini wakulu!
Hii imenitokea nikiwa pale arusha! Nilienda kwa ajili ya kupata matibabu ithner asheri charitable dispensary. Wanakawaida ya kutoa namba kwa ajili ya kumuona daktari. Mie nilitaka kumuona dk Mohmd. Cha ajabu wale wahudumu wa pale huchanganyikiwa waonapo ngozi nyeupe(wahindi,waarabu, wazungu.etc) yaani utaratibu wa kufuata zile namba unavurugika wanawaingiza hao weupe bila hata namba hata kama wamechelewa kufika. We mweusi utaachwa hapo na kuona wengine wakija na kuondoka. Tena wengine huzungushwa kwa kupitia mlango wa nyuma! Wale wahudumu huwa wanahongwa! Kwa kweli ckufurahishwa na kitendo hiki maana huduma itolewayo hapo ni ya kulipia na si bure haki itendeke na si kujali rangi au utaifa wa mtu! Watanzania tunajidharau wenyewe jamani eeeh

Mzee hapa issue ni cash,... jsut be you,.. whether with or without cash. Wewe unaweza kupata picha kuwa mtu kakudharau kumbe yeye ndiye anayejidharau, that's why anaweze akamisbehave kwa wengine,...., just be you!
 
Back
Top Bottom