Watanzania tunajifunza nini kutokana na cable za usa


Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
39
Points
0

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 39 0
The oil giant Shell claimed it had inserted staff into all the main ministries of the Nigerian government, giving it access to politicians' every move in the oil-rich Niger Delta, according to a leaked US diplomatic cable. ..........

Endelea na story WikiLeaks cables: Shell's grip on Nigerian state revealed | Business | The Guardian
  • JK alisema watapitia mikataba ya madini upya je tumefika wapi?
  • Je serikali injua hata wawekezaji wa tanzaniaa wanatumia mbinu hizi?

The world's biggest pharmaceutical company hired investigators to unearth evidence of corruption against the Nigerian attorney general in order to persuade him to drop legal action over a controversial drug trial involving children with meningitis, according to a leaked US embassy cable. ...... endelea WikiLeaks cables: Pfizer used dirty tricks to avoid clinical trial payout | Business | The Guardian
  • Hii imenikmbush waathirika wa tarime walichunika ngozisababu ya kutumiamaji yenye sumu iliyomwagwa na mgodi wa wawekezaji . Je issue hii imefikia wapi?

  • Hii inanikumbusha watu waliobabuka kwa kumeza fansidana sijui kama wapo walilipwa fidia.

  • Hapa shell walimtishia mwanasheria wa serikali ya nigeria asipofuta kesi wanaibua kashfa zake. Je hap tanzania wanasiasa au watendaji wangapi wanaogopa au kushindwa kufanya maamuzi sahihi na ya haki kwa kuwaogopa Mafisadi na magaeti

  • Je ni mataifa gani yana urafiki wa kweli na wa dhati kwa maendeleo ya nchi zetu za frica

Tujadiliane kisiasa hizi cables za USA zinatoa somo,changamoto gani kwa taifa letu
 

Forum statistics

Threads 1,204,522
Members 457,360
Posts 28,161,591