Watangazaji wa ITV na Kiswahili potofu!

K-Boko

JF-Expert Member
Aug 3, 2013
697
195
Hasa katika kipindi hiki cha Uchaguzi Mkuu tumekuwa tukisikia Kiswahili kibovu kikitumiwa na baadhi ya watangazaji wa ITV na hasa matumizi ya neno "Lakini". Kwa mfano, mmoja wao alisema: "...Watazamaji na wasikilizaji wetu mnaojiunga sasa na ITV, Radio One Stereo 'lakini' Capital Radio...."

Sasa hapo neno "lakini" linaingiaje?
 

Felix

JF-Expert Member
Mar 9, 2014
552
195
Hasa katika kipindi hiki cha Uchaguzi Mkuu tumekuwa tukisikia Kiswahili kibovu kikitumiwa na baadhi ya watangazaji wa ITV na hasa matumizi ya neno "Lakini". Kwa mfano, mmoja wao alisema: "...Watazamaji na wasikilizaji wetu mnaojiunga sasa na ITV, Radio One Stereo 'lakini' Capital Radio...."

Sasa hapo neno "lakini" linaingiaje?

muhulize mama yako, au kafungue TV yako ukatangaze kiswahili sanifu. mbwa wewe
 

Daban

Member
Aug 6, 2015
95
0
Mteule huteuliwa na kiongzi ngazi za juu mfano viti maalum vya cdm na kuchagiliwa huwa ni kwa kupiga kura
 

SHIEKA

JF-Expert Member
Dec 20, 2011
8,260
2,000
Hasa katika kipindi hiki cha Uchaguzi Mkuu tumekuwa tukisikia Kiswahili kibovu kikitumiwa na baadhi ya watangazaji wa ITV na hasa matumizi ya neno "Lakini". Kwa mfano, mmoja wao alisema: "...Watazamaji na wasikilizaji wetu mnaojiunga sasa na ITV, Radio One Stereo 'lakini' Capital Radio...."


Sasa hapo neno "lakini" linaingiaje?
Pengine hiyo 'lakini' ni freudian slip of tongue hainishangazi sana kwa hawa watangazaji wetu na lugha ya kiswahili. Ila nashangaa sana ninapomsikia mtangazaji akisema: .........majeruhi watatu wa hiyo ajali walikimbizwa hospitali na njiani mmoja wa majeruhi aliweza kufariki!
Kiswahili kibovu sana cha matumizi ya 'kuweza'
 

K-Boko

JF-Expert Member
Aug 3, 2013
697
195
Pengine hiyo 'lakini' ni freudian slip of tongue hainishangazi sana kwa hawa watangazaji wetu na lugha ya kiswahili. Ila nashangaa sana ninapomsikia mtangazaji akisema: .........majeruhi watatu wa hiyo ajali walikimbizwa hospitali na njiani mmoja wa majeruhi aliweza kufariki!
Kiswahili kibovu sana cha matumizi ya 'kuweza'
Sio slip of the tongue kwa sababu wanalirudiarudia na sio mmoja. Hayo maneno mawili "lakini" na "kuweza" wanayatumia vibaya hadi inakera!
 
Jul 29, 2014
31
95
jamani matusi yanatokea wapi tena hoja zote zilizotolewa ni za msingi ila si busara kutaja jina la mlengwa tafadhalini
 

KILIVITE

JF-Expert Member
Feb 14, 2013
1,303
1,250
Masako pia huwa anashindwa kutofautisha alama za kufungua na kufunga semi (inverted commas) na mabano (brackets) anaposoma vichwa vya magazeti kwenye kipindi cha Asubuhi.
 

Auz

JF-Expert Member
Apr 6, 2016
6,925
2,000
Hasa katika kipindi hiki cha Uchaguzi Mkuu tumekuwa tukisikia Kiswahili kibovu kikitumiwa na baadhi ya watangazaji wa ITV na hasa matumizi ya neno "Lakini". Kwa mfano, mmoja wao alisema: "...Watazamaji na wasikilizaji wetu mnaojiunga sasa na ITV, Radio One Stereo 'lakini' Capital Radio...."

Sasa hapo neno "lakini" linaingiaje?
Lakini inatumiwa sivyo, na siku hizi hata mwanasiasa namba moja naye hotuba zake ni hivyo hivyo, lakini... lakini
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom