Waliokufa Ajali ya Meli Zanzibar Ni 1696?


X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
133
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 133 160
WAKATI habari zikisema Waziri wa Miundombinu wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar (SMZ), Hamad Masoud Hamad, amesema yuko tayari kujiuzulu wadhifa wake kutokana na ajali ya meli ya Spice Islander iliyozama hivi karibuni katika eneo la Nungwi na kuua mamia ya watu, Chama cha Wananchi (CUF), kimesema watu waliokufa katika ajali hiyo, ni zaidi ya 1696.

Source: mzalendo.net
 
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
475
Likes
8
Points
35
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
475 8 35
inawezekana burner, coz hata waokoaji si wamesema waliookolewa ni wale tu waliokuwa juu juu kama chuwa za mchele. mchele wenyewe ndo umo ndani ya boti wote umezama. kwa sasa hakuna mwenye uwezo wa kutoa takwimu sahihi juu ya wangapi wamekufa ila wanao uwezo wa takwimu juu ya wangapi wameokolewa hai ama wamekufa.
 
L

lasix

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2011
Messages
410
Likes
89
Points
45
L

lasix

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2011
410 89 45
nachojua wamekufa watu wengi coz tunasikia na kusoma wale wahanga wakisema wamepotelewa na ndugu zao,naona watu wangeorodheshwa wale waliopotelewa na ndugu tungepata idadi kamili
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
133
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 133 160
Basi hii ni ajali kubwa kuliko ile ya MV Bukoba.
 
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Likes
30
Points
135
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 30 135
Basi hii ni ajali kubwa kuliko ile ya MV Bukoba.
Mkuu, ajali ya MV Bukoba ni kuwa hata ukiwauliza wale waliopona kwenye MV Bukoba watakuambia waliopatikana na wachache kuliko waliopotea.
Kuna watu wa Bukoba na Mwanza wanasema watu waliofariki kwenye MV Bukoba ni zaidi ya 2500
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
133
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 133 160
Sasa hii nchi inaelekea wapi, kila kitu uchakachuwaji... Mi nachoka kabisa.
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,366
Likes
2,846
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,366 2,846 280
Wale wasauzi kungepatikana watu makini wa kuwahoji tungeujua ukweli ambao ni wasiwasi mkubwa umefichwa. Sitaki kuamini eti walishindwa kufikia meli kwa sababu ya kina kirefu...inawezekana baada ya kureport kwa watawala walioyaona huko chini ndio wakaambiwa wasiendelee ili kukwepesha aibu. Ipo siku kuna mtu/watu watatakiwa kujibu yote haya!
 
Averos

Averos

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2010
Messages
654
Likes
95
Points
45
Averos

Averos

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2010
654 95 45
This is what Plato calls a Noble Lie, That it is permissible for the Leader to lie in certain environment!
 
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
11,417
Likes
3,000
Points
280
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
11,417 3,000 280
mkuu, ajali ya mv bukoba ni kuwa hata ukiwauliza wale waliopona kwenye mv bukoba watakuambia waliopatikana na wachache kuliko waliopotea.
Kuna watu wa bukoba na mwanza wanasema watu waliofariki kwenye mv bukoba ni zaidi ya 2500
ndo tz yetu. Kumbukumbu hatuwezi ama mafisadi wanajiosha ili madudu yao tusiyashitukie.
 
Ami

Ami

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2010
Messages
1,858
Likes
3
Points
135
Ami

Ami

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2010
1,858 3 135
Wale wasauzi kungepatikana watu makini wa kuwahoji tungeujua ukweli ambao ni wasiwasi mkubwa umefichwa. Sitaki kuamini eti walishindwa kufikia meli kwa sababu ya kina kirefu...inawezekana baada ya kureport kwa watawala walioyaona huko chini ndio wakaambiwa wasiendelee ili kukwepesha aibu. Ipo siku kuna mtu/watu watatakiwa kujibu yote haya!
Hapana!
Wale jamaa hawakuja au hawana vifaa vya kuzamia mkondo wa Nungwi.Umewahi kupita lile eneo!.Maji yako meusii na saa nyengine bluu.Ile meli ilikuwa na nondo za kujengea nyingi na sukari na ilianza kuzama kwa nyuma hivyo imekwenda kama chubwi,unaijua!.

Unajuwa ukizamia na vifaa duni unaweza kupoteza maisha mwenyewe bure!.

Angalia DEEP DIVING
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,366
Likes
2,846
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,366 2,846 280
Hapana!<br />
Wale jamaa hawakuja au hawana vifaa vya kuzamia mkondo wa Nungwi.Umewahi kupita lile eneo!.Maji yako meusii na saa nyengine bluu.Ile meli ilikuwa na nondo za kujengea nyingi na sukari na ilianza kuzama kwa nyuma hivyo imekwenda kama chubwi,unaijua!.<br />
<br />
Unajuwa ukizamia na vifaa duni unaweza kupoteza maisha mwenyewe bure!.<br />
<br />
Angalia <font size="3"><a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Deep_diving" target="_blank">DEEP DIVING</a></font>
labda! Lakini wao walikuja kufanya nini? Na wanajeshi wetu pia hawana vifaa?
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
23
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 23 0
mpaka mwaka huu tutayaona menge yenye kusikitisha na kudhihirisha ulegelege wa serikali usiokuwa na kuwajibishwa
 
kipindupindu

kipindupindu

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2010
Messages
1,051
Likes
5
Points
0
kipindupindu

kipindupindu

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2010
1,051 5 0
Wale wasauzi kungepatikana watu makini wa kuwahoji tungeujua ukweli ambao ni wasiwasi mkubwa umefichwa. Sitaki kuamini eti walishindwa kufikia meli kwa sababu ya kina kirefu...inawezekana baada ya kureport kwa watawala walioyaona huko chini ndio wakaambiwa wasiendelee ili kukwepesha aibu. Ipo siku kuna mtu/watu watatakiwa kujibu yote haya!
yani hapa mimi nimebaki na kicheko,wanatudanganya kitoto kabisa,ina maana wakati wasouth wanakuja hawakujua kina cha maji maeneo ya nungwi?siamini kama wataalamu hawa wanafanya kazi kwa kubahatisha namna hii.kuna tatizo gani tukisema waliokufa ni 1000+ halafu tukajua chanzo cha ajali na kujaribu kukabiliana nacho?au ndio tuseme "a matter of national security"
 
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,745
Likes
29
Points
145
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,745 29 145
nachojua wamekufa watu wengi coz tunasikia na kusoma wale wahanga wakisema wamepotelewa na ndugu zao,naona watu wangeorodheshwa wale waliopotelewa na ndugu tungepata idadi kamili
Sijui tutaerevuka lini wiki nzima idadi ya wasiojulika waliko(dead and missing) haijulikani. From day 1 palitakiwa pawe na ofisi ya kuripoti wasafiri kwa majina afu waliookolewa na maiti zinapunguzwa pale,tunapata hata close estimate. Au serikali inaona walitaja idadi ndogo hawataaibika ?
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,789
Likes
10,922
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,789 10,922 280
Halafu tuacheni Uongo wa wazi na kuingiza siasa hata katika mambo mazito kama yale,
Huwezi kusema eti waliopatikana hai ni 600, maiti 200 halafu eti wengine "hajulikani waliko" maana yake nini?
Hili kundi la tatu linatoka wapi hili?
Huku ni ku-minimize tu takwimu za waliofariki!!!
Pale sio msituni eti uweze kusema labda mmepoteana, mtakutana mbele ya safari, pale ni kwenye maji ati!!
Makundi ni mawili tu, walioko hai, kama mtu hayupo kati kundi hili basi ni marehemu, sasa labda katika group hili la marehemu ndio wagawe sub-groups za marehemu waliopatikana na wale waliobaki chini ya bahari.
Serikali iache siasa hata katika mambo yanayogusa jamii kama haya!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,235,907
Members 474,863
Posts 29,240,042