Walibya waandamana kupinga uingiliaji wa Ufaransa

Walibya waandamana kupinga uingiliaji wa Ufaransa

Mkuu, kwa ufupi Generali huyu alishirikiana na Gaddafi kuipindua serikali ya kifalme mwaka 1969. Alipewa cheo cha juu kwenye jeshi ya Libya, lakini mwaka 1987 alikorofishana na Gaddafi kwenye uvamizi pale Chad. Haftar alishutumiwa kutimia silaha za kemikali na Gaddafi alimuona kama mtu hatari ambaye anaweza kuwa mpinzani. Hakuruhusiwa kurudi Libya na alikimbia Marekani, na aliishi pale miongo miwili. Mwaka 2011 alirudi Libya na alikuwa mwongoni ya wale waliompindua Gaddafi. Mwaka 2014 alijitoa kwenye Serikali na alianzisha vita vva wenye kwa wenyewe (civil war). Anashutumiwa na mauaji ya kimbari (mass murder) na anajulikana kama War Lord mkali na hatari sana. [Chanzo: Wikipedia]

Mkuu, kwa ufupi huyu jamaa ni kibaraka ya Marekani na anatetea maslahi ya mabeberu!
Nimekupata mkuu shukrani
 
Huyu Generali Khalifa Haftar ndio amekalia sehemu ya Libya yenye visima vya mafuta! Mafuta yanamwezesha anunue silaha na ndio maana Ufaransa na Trump kimya kimya wameanza kumsogelea.
Walibya wamejitakia wenyewe na wachache sana wataojitokeza kuwatetea! Hawasemi lakini wanajua Gaddafi pamoja na kasoro zake aliwatakia mema!
Huyo Khalifa ni mtu wa Marekani. Huyu ndio aliesaidia kumuweka Gadaf Madarakani kwenye yale mapinduzi baadae miaka ya 2000s wakageukana na Ghadafi,Ghadafi alidai jamaa anataka kumpindua baada ya hapo jamaa akakimbilia exile Marekani. Vita vya kumng'oa Ghadafi vilipoanza jamaa akarudi akawa kiongozi wa Waasi.
 
Na Bado laana ya Gaddafi na iwatafune daima milele....mbwa nyie[emoji3525][emoji3525]
 
Na bado, m naombea wanawake wote wanaoishi huko wakimbie ili hao wanajifanya wababe wa vita waone wenyewe kwa wenyewe..
 
Kwa Tanzania tulivyo na malighafi nyingi, then tumepata rais mnyimi, hataki mabepari yajitwalie raslimali zetu, tuwe makini na kufitinishwa yakatufika ya huko.
 
hao jamaa wamegeukwa,kumbuka wao ndo walisaidiwa na NATO kumpindua gadaf,na wakawa na serikali yao hapo,sasa ghafla ufaransa kawageuka,na pia marekani,kwasasa serikali ya libya inaungwa mkono na Turkey ,Qatar na UN na iko hatarini kupinduliwa na field marshal Haftar
 
Mkuu, kwa ufupi Generali huyu alishirikiana na Gaddafi kuipindua serikali ya kifalme mwaka 1969. Alipewa cheo cha juu kwenye jeshi ya Libya, lakini mwaka 1987 alikorofishana na Gaddafi kwenye uvamizi pale Chad. Haftar alishutumiwa kutimia silaha za kemikali na Gaddafi alimuona kama mtu hatari ambaye anaweza kuwa mpinzani. Hakuruhusiwa kurudi Libya na alikimbia Marekani, na aliishi pale miongo miwili. Mwaka 2011 alirudi Libya na alikuwa mwongoni ya wale waliompindua Gaddafi. Mwaka 2014 alijitoa kwenye Serikali na alianzisha vita vva wenye kwa wenyewe (civil war). Anashutumiwa na mauaji ya kimbari (mass murder) na anajulikana kama War Lord mkali na hatari sana. [Chanzo: Wikipedia]

Mkuu, kwa ufupi huyu jamaa ni kibaraka ya Marekani na anatetea maslahi ya mabeberu!
Mara nyingi ukikorofishana na nchi yako uende marekani sijui kwann wanakua vibaraka
 
Back
Top Bottom