Wakenya waanza kumiminika Tanzania

Wakenya waanza kumiminika Tanzania

Donatila

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Posts
8,273
Reaction score
25,303
pic+wakenya.jpg


Idadi ya Wakenya wanaoingia Tanzania kwa kuhofia fujo ikizidi kuongezeka. Mwananchi ilikuwa katika vijiji vilivyo jirani na mpaka wa Horohoro mkoani Tanga na kukuta idadi ya wanaovuka kutoka Kenya kuingia Tanzania kuwa kubwa ikilinganishwa na siku ambazo si za uchaguzi.

Mwanakombo Ali ambaye ni Mkazi wa Vanga nchini Kenya amesema amelazimika kuondoka kutokana na hofu kwambahuenda siku ya uchaguzi ikatokea vurugu.

“Mimi na watoto wangu watatu tumekuja hapa Duga Maforoni kwa baba
yangu,huku ndiko nyumbani kwetu na Vanga ni kwa mume wangu kwani hivyo
nimeona nising’anganie kukaa mahala ambapo tunaweza kuuawa ikitokea
vurugu”amesema Mwanakombo.

Salehe Mohamed amesema katika kijiji cha Mwakijembe wilayani Mkinga mkoani Tanga kuwa yeye ni mkazi wa Mombasa nchini Kenya na alikuwa amejiandikisha kupiga kura lakini kutokana na hofu ya kutokea vurugu ameamua kuondoka yeye na familia yake ili kuokoa maisha.

“Tutakaa hapa hadi uchaguzi utakapofanyika na kutajwa mshindi kwani hali si shwari kwa sasa hivi akishinda Uhuru kutatokea vurugu na hata akishinda Odinga kutatokea vurugu tu”amesema Salehe.

Katika mapaka wa Kenya na Tanzania,Mwananchi ilishuhudia abiria wanaoingia Tanzania kupitia mabasi ni kubwa kuliko wanaokwenda Kenya.

Ambapo wengi wao ni raia wa wa Kiasia na kutoka nchi za Ulaya.Ofisa mmoja idara ya uhamiaji katika ofisi ya Horohoro ambaye hakutaka.

Jina lake litajwe amesema kumekuwa na idadi kubwa ya abira wanaopitakatika mpaka huo wakitokea nchini Kenya kuingia Tanzania na sababu ni kutokana na uchaguzi.


Chanzo: Mwananchi
 
Sasa picha uloweka hapo juu ni ya wakenya wakihama? Tuache sisi wakenya tufanye uchaguzi wetu. Uchaguzi mnaofanya nyinyi watz na warwanda ni kama ile show yenu ya zecomedy,fyata mdomo wako mchafu!
 
Sasa wanakimbilia Tz kabla ya uchaguzi kufanyika, nani atapiga kura...?
Pumbavu hawa, wapige kwanza kura ya kumchagua kiongoz like nchi ikiingia shombo ndo waje huku
 
Wakenya ni ndugu zetu tuna wakaribisha....
 
Back
Top Bottom