Wakati wenzetu wanawahi kuleta maendeleo, sisi bado tunachapa usingizi


S

sawabho

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
5,118
Likes
1,667
Points
280
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
5,118 1,667 280
Maendeleo yana maana pana, aidha, huwezi kujilinganisha na taifa ambalo lina umri wa miaka 500 tangu lipate uhuru ilhali wewe ndo kwanza una miaka 50, hata hao unaosema wana maendeleo, walianza kama wewe na kuna kipindi walikuwa chini zaidi ya hapo ulipo.
 
P

PAGAN

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
7,839
Likes
9,278
Points
280
P

PAGAN

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
7,839 9,278 280
Maendeleo yana maana pana, aidha, huwezi kujilinganisha na taifa ambalo lina umri wa miaka 500 tangu lipate uhuru ilhali wewe ndo kwanza una miaka 50, hata hao unaosema wana maendeleo, walianza kama wewe na kuna kipindi walikuwa chini zaidi ya hapo ulipo.

Sawa, nimeelewa hiyo excuse. Sema next time wawashushie chandarua kabisa wasisumbuliwe na mbu.
 
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
5,118
Likes
1,667
Points
280
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
5,118 1,667 280
Sawa, nimeelewa hiyo excuse. Sema next time wawashushie chandarua kabisa wasisumbuliwe na mbu.
Ni kweli, lakini pia angalia umri wa hao wanaosinzia, sitarajii kama uhuru Kenyata anaweza kusinzia hivyo, hayo ni madhara ya kukaa madarakani mpaka kifu kukutenga, walioweka umri ukomo wa umri wa utumishi kuwa miaka 60 hawakuwa wajinga.
 
P

PAGAN

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
7,839
Likes
9,278
Points
280
P

PAGAN

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
7,839 9,278 280
Ni kweli, lakini pia angalia umri wa hao wanaosinzia, sitarajii kama uhuru Kenyata anaweza kusinzia hivyo, hayo ni madhara ya kukaa madarakani mpaka kifu kukutenga, walioweka umri ukomo wa umri wa utumishi kuwa miaka 60 hawakuwa wajinga.

Kama miili imechoka hivyo sijui akili zitafanyazi vipi. Haya tusubiri hayo maendeleo ya miaka 500.
 
Y

ydn

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2015
Messages
2,108
Likes
1,395
Points
280
Y

ydn

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2015
2,108 1,395 280
Maendeleo yana maana pana, aidha, huwezi kujilinganisha na taifa ambalo lina umri wa miaka 500 tangu lipate uhuru ilhali wewe ndo kwanza una miaka 50, hata hao unaosema wana maendeleo, walianza kama wewe na kuna kipindi walikuwa chini zaidi ya hapo ulipo.
Acha kujifurahisha wewe! Mwaka 1961 wakati tunapata uhuru, tulikuwa sawasawa na Malaysia leo hii wako wapi? Waangalie wa Vietnum. 50years bado unahangaika na madawati na sukari? Watu wamekaa bungeni kuongelea ukawa badala ya kufikiria maendeleo. Elimu ni kukariri tu. Mtu una Phd kiingereza hujui na umekitumia miaka yote then leo hii unapata nafasi ya kurekebisha hayo, unahangaika na TBC, Lissu, sijui nani amenitukana mtandaoni. Hata tupewe miaka milion moja tutakua hivihivi
 
Jane Lowassa

Jane Lowassa

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2016
Messages
1,449
Likes
1,647
Points
280
Jane Lowassa

Jane Lowassa

JF-Expert Member
Joined May 10, 2016
1,449 1,647 280
Maendeleo yana maana pana, aidha, huwezi kujilinganisha na taifa ambalo lina umri wa miaka 500 tangu lipate uhuru ilhali wewe ndo kwanza una miaka 50, hata hao unaosema wana maendeleo, walianza kama wewe na kuna kipindi walikuwa chini zaidi ya hapo ulipo.
Ngoja tusubiri tufike miaka 500
 
mkitomkali

mkitomkali

Member
Joined
Jan 28, 2015
Messages
9
Likes
1
Points
5
mkitomkali

mkitomkali

Member
Joined Jan 28, 2015
9 1 5
Maendeleo yana maana pana, aidha, huwezi kujilinganisha na taifa ambalo lina umri wa miaka 500 tangu lipate uhuru ilhali wewe ndo kwanza una miaka 50, hata hao unaosema wana maendeleo, walianza kama wewe na kuna kipindi walikuwa chini zaidi ya hapo ulipo.
jipe moyo utashinda
 
Daud1990

Daud1990

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2014
Messages
5,354
Likes
7,127
Points
280
Daud1990

Daud1990

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2014
5,354 7,127 280
Maendeleo yana maana pana, aidha, huwezi kujilinganisha na taifa ambalo lina umri wa miaka 500 tangu lipate uhuru ilhali wewe ndo kwanza una miaka 50, hata hao unaosema wana maendeleo, walianza kama wewe na kuna kipindi walikuwa chini zaidi ya hapo ulipo.
Soma historia ya marekan baada ya miaka 50 ya uhuru halafu uilinganishe na tanzania ilivyo sasa baada ya miaka 50 ya uhuru.. Jibu utakalopAta utaelewa kwanin mtoa mada kaleta huu uzi
 
Wamjengoni

Wamjengoni

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2016
Messages
259
Likes
183
Points
60
Wamjengoni

Wamjengoni

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2016
259 183 60
Maendeleo yana maana pana, aidha, huwezi kujilinganisha na taifa ambalo lina umri wa miaka 500 tangu lipate uhuru ilhali wewe ndo kwanza una miaka 50, hata hao unaosema wana maendeleo, walianza kama wewe na kuna kipindi walikuwa chini zaidi ya hapo ulipo.
Ni maendeleo ya aina gani unayomaanisha? Maendeleo ya kuzidi kuimarisha dunia badala ya kujihimarishia ahera!?

Babu yako aliyemzaa babu yako kizaa baba yako uliwahi kumwona?
Enzi ya uhai wake alikuwa na malengo ya kutimiza mengi zaidi katika maisha yake, lakini hadi anazeeka mpaka kifo kinamfika hata robo yake ya hayo alokuwa amelenga kufanya bado hakuwahi kuyafikia.

Umezaliwa duniani, umesoma dunia, umechuma dunia, umeoa duniani, mpaka unakufa anahangaikia dunia tu!!!

Zingatia kwamba kadili unavyotumia mda mwingi kuijenga dunia, hakika hutokuwa na mda tena wa kuimarisha ahera.
 
P

PAGAN

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
7,839
Likes
9,278
Points
280
P

PAGAN

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
7,839 9,278 280
Ni maendeleo ya aina gani unayomaanisha? Maendeleo ya kuzidi kuimarisha dunia badala ya kujihimarishia ahera!?

Babu yako aliyemzaa babu yako kizaa baba yako uliwahi kumwona?
Enzi ya uhai wake alikuwa na malengo ya kutimiza mengi zaidi katika maisha yake, lakini hadi anazeeka mpaka kifo kinamfika hata robo yake ya hayo alokuwa amelenga kufanya bado hakuwahi kuyafikia.

Umezaliwa duniani, umesoma dunia, umechuma dunia, umeoa duniani, mpaka unakufa anahangaikia dunia tu!!!

Zingatia kwamba kadili unavyotumia mda mwingi kuijenga dunia, hakika hutokuwa na mda tena wa kuimarisha ahera.

Nje ya mada.
 
H

Hwasha

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2015
Messages
1,278
Likes
643
Points
280
H

Hwasha

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2015
1,278 643 280
Acha kujifurahisha wewe! Mwaka 1961 wakati tunapata uhuru, tulikuwa sawasawa na Malaysia leo hii wako wapi? Waangalie wa Vietnum. 50years bado unahangaika na madawati na sukari? Watu wamekaa bungeni kuongelea ukawa badala ya kufikiria maendeleo. Elimu ni kukariri tu. Mtu una Phd kiingereza hujui na umekitumia miaka yote then leo hii unapata nafasi ya kurekebisha hayo, unahangaika na TBC, Lissu, sijui nani amenitukana mtandaoni. Hata tupewe miaka milion moja tutakua hivihivi
Sema nitakuwa hivi hivi usiseme tutakuwa hivi hivi.Unachokisema kiwe kina kuwa.Sitaki mimi na kizazi changu kuwa sehemu ya wasiobadilika.Tanzania itabadilika kwa kasi ya kuwashangaza wasio amini.
 
Y

ydn

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2015
Messages
2,108
Likes
1,395
Points
280
Y

ydn

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2015
2,108 1,395 280
Sema nitakuwa hivi hivi usiseme tutakuwa hivi hivi.Unachokisema kiwe kina kuwa.Sitaki mimi na kizazi changu kuwa sehemu ya wasiobadilika.Tanzania itabadilika kwa kasi ya kuwashangaza wasio amini.
Usisema Tanzania itabadilika, sema wewe na kizazi chako!
 
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
5,118
Likes
1,667
Points
280
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
5,118 1,667 280
Ngoja tusubiri tufike miaka 500
Wewe Binafsi unafanya nini katika kujiletea maendeleo na nchi kwa ujumla, usitegemee kuwa kuna mtu/watu watakuletea maendeleo yako binafsi, ndio maana barabara na miundo mbinu mingine inaimarishwa ili itumiwe na mtu mmoja mmoja kujiletea maendeleo kadri anavyoona inafaa. Kama unategemea maendeleo yako binafsi kutoka Serikalini, tutasubiri hata 1000 baada ya uhuru, hata Ulaya na Marekani kuna watu ambao hawatumii fursa zilizopo, bado masikini wapo.
 
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
5,118
Likes
1,667
Points
280
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
5,118 1,667 280
Ni maendeleo ya aina gani unayomaanisha? Maendeleo ya kuzidi kuimarisha dunia badala ya kujihimarishia ahera!?

Babu yako aliyemzaa babu yako kizaa baba yako uliwahi kumwona?
Enzi ya uhai wake alikuwa na malengo ya kutimiza mengi zaidi katika maisha yake, lakini hadi anazeeka mpaka kifo kinamfika hata robo yake ya hayo alokuwa amelenga kufanya bado hakuwahi kuyafikia.

Umezaliwa duniani, umesoma dunia, umechuma dunia, umeoa duniani, mpaka unakufa anahangaikia dunia tu!!!

Zingatia kwamba kadili unavyotumia mda mwingi kuijenga dunia, hakika hutokuwa na mda tena wa kuimarisha ahera.
Ahera unaijua wewe au umekariri tu !!! Nani alisharudi kutoka huko akakukwambia jinsi kulivyo ??? Niambie ni kitabu gani Biblia au Quran kinchohimiza watu kutofanya kazi za kujiletea maendeleo katika siku za maisha yao hapa duniani.
 

Forum statistics

Threads 1,236,641
Members 475,218
Posts 29,265,066