Wajiriwa wa IT - TZ mnatuabisha sana

Wajiriwa wa IT - TZ mnatuabisha sana

Kweli ni aibu hizo sites zipo bila mabadiliko kwa muda mrefu; lakini changamoto ni kwa waandaaji wa taarifa mpya ambao sio IT guys, pili Tz bado inaukwasi mkubwa wa watalaam wa IT, kitu kinachopelekea wizara au ofisi kubwa tu kuwa na IT mmoja au wawili (fundi mchundo). Hali hii inasababisha IT mmoja afanye kila kitu, ambavyo haiwezekani. Kwa wenzetu ambao mambo yako safi ulaya etc, kila eneo la IT linamtu kiongozi na watenda kazi kama wawili, kila eneo NETWORK, WEBSITE, SERVER ADMINISTRATION, USER SUPPORT, PC MAINTANCE AND REPAIR, PROGRAMING, CLOUD COMPUTING ETC, Sasa hapa TZ ni mtu mmoja utajitahidi kufanya vyote lakni speed ya mabadiliko itakukamata.

Tunahitaji kuangalia mfumo na kurekebisha namna ya ajira na chati za taasisi ili kutoa nafasi ya ajira pana kwa IT wetu

Mimi sio ulichoandika hapa. Unajua maana ya neno ukwasi?

Na kama ulimaanisha upungufu basi shika adabu yako. Shida yetu sisi ni watu wa vyeti zaidi ya taaluma. Sisi wenye vyeti vya vyuo vya wahindi tunaonekana hatujui. Ukitaka kuajiriwa nchi hii unaambiwa ulete cheti cha UCC ambao ni vilaza kupita maelezo.

Tatizo si kuwa wapo wachache, tatizo ni watu wa namna gani. Haya matatizo ya server iko down tiGO mara sijui M-Pesa imekwama na senti za watu ni matokeo ya vilaza walioko huko. Kazi ni kuvaa mashati ya dukani na kuning'iniza memory sticks kwenye mashingo utafikiri maafisa fulani wa mbinguni huku website ya benki iko down.

Mimi nilikwenda kwenye interview CUSTOMS nikaulizwa na kibabu 'What is computer?!. Hivi kweli mtu mnayetegemea awe Help Desk Technician unamuuliza what is computer? Nilichokiona hata hao walioko kwenye interview committee hawajui waniulize nini.

Tupunguze usharobaro wabongo. Tukienda shule tusome na sio kukimbilia kumaliza tupate vyeti na kujivunia mittani eti na mimi nina degree. Na kazi za ujomba na the so called vyeti vinavyotambulika pia ni tatizo. Mwaka 2005 nilipata kali ya mwaka baada ya IT Manager wa tawi fulani la NMB karibu na Askari Monument kushindwa kujibu swali la technician wa kampuni yetu. Tulienda hapo benki kufanya Pilot Test ya cash dispenser na tukataka connection ya internet kwenye computer yetu, akashindwa kubadili addressing system yao kuwa dynamic na cha kushangaza zaidi hajui proxy ni nini?

Haya ndio madudu ya UJOMBA na vyeti VIKUBWA vya UCC na washirika wake.

Linapokuja suala la IT, hawa wahindi nawakubali. Na sio mimi tu, hata Microsoft amewakubali pia.
 
Tatizo kubwa hapa bongo mtu akishakalia kiti anajiona ndo kafika! Wabongo wengi hawasomi kabisa!
 
Back
Top Bottom