Wagonjwa waendelea kumiminika Mloganzila


diana chumbikino

diana chumbikino

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2018
Messages
200
Likes
176
Points
60
diana chumbikino

diana chumbikino

JF-Expert Member
Joined May 29, 2018
200 176 60
1549893468436-png.1019878


HOSPITALI ya Taifa ya Muhimbili, tawi la Mloganzila, imeendelea na ongezeko la asilimia 17.8 la wagonjwa wa nje wanaopata matibabu licha ya kuwapo na changamoto mbalimbali

Katika kipindi cha robo ya kwanza ya mwaka, wamehudumia wagonjwa 20,173 ikilinganishwa na kipindi kama hicho mwaka uliopita walipohudumia wagonjwa 17,116. Kaimu Naibu Mkurugenzi Mtendaji wa Hospitali ya Taifa Muhimbili-Mloganzila, Dk. Julieth Magandi, aliyaeleza hayo juzi katika kikao cha bodi ya uongozi wa MNH kujadili mafanikio na changamoto za tawi la Mloganzila katika kipindi cha robo ya kwanza ya mwaka wa fedha. Dk.

Magandi alisema upande wa wagonjwa waliolazwa kulikuwa na ongezeko la asilimia 29.6 kutoka wagonjwa 1,459 hadi 1,891, wakati upande wa huduma za upasuaji jumla ya wagonjwa 649 walifanyiwa upasuaji ukilinganisha na upasuaji wa wagonjwa 267 katika robo ya kwanza ya mwaka huu wa fedha ambalo ni ongezeko la asilimia 143 .

Kwa upande wa huduma za tiba shirikishi inayojumuisha maabara na huduma za radiolojia alisema maabara ilipokea jumla ya sampuli za vipimo mbalimbali 28,907 kwa wagonjwa waliolazwa na wa nje ukilinganisha na sampuli 16,233 katika robo ya kwanza ya mwaka .

Dk. Magandi alisema katika huduma za radiolojia zinazojumuisha vipimo vya CT Scan, MRI na X-ray kulikuwa na ongezeko la asilimia 47 na vipimo 5,221 vilipimwa katika kipindi hicho ukilinganisha na vipimo 3,541 na huduma katika maeneo yote ya hospitali zinaendelea kuimarishwa siku hadi siku. Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini ya MNH, Prof. Charles Majinge, iliupongeza uongozi wa hospitali hiyo kwa kuboresha huduma za afya kwa wananchi tawi la Mloganzila

“Nafahamu kumekuwa na changamoto kadhaa katika hospitali hii ya Mloganzila, lakini nafurahi kuona kila siku menejimenti inavyotatua changamoto hizo na hivyo wananchi kuitikia wito wa kutumia huduma zinazopatikana hapa,” aliema Prof. Majinge.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa Muhimbili, Prof. Lawrence Museru, alisema pamoja na hospitali hiyo kukabiliwa na changamoto mbalimbali, menejimenti imejipanga kuhakikisha inatoa huduma za kibingwa na za kibobezi kama ilivyokusudiwa. Oktoba 3, mwaka 2018, serikali iliiweka Hospitali ya Taaluma na Tiba ya Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi Muhimbili (MAMC) Mloganzila chini ya Mamlaka ya Usimamizi na Uendeshaji wa Hospitali ya Taifa Muhimbili.

Hospitali ya Mloganzila ina vitanda 608 na inatoa huduma za tiba za kibingwa na kibobezi, mafunzo na utafiti na ilifunguliwa Novemba 25, mwaka 2017 na Rais John Magufuli.
 
Y

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2018
Messages
504
Likes
302
Points
80
Y

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2018
504 302 80
Dah, aisee Hospitali nimetibiwa mi hapa mwezi ulopita huo, tena kabla ya hapo nilipelekwa kwenye kipimo kama hicho kwenye picha, we acha tu ni Mungu pekee ndiye aliyeninusuru maana nilitakiwa nisiuone mwaka huu wa 2019.
 
Y

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2018
Messages
504
Likes
302
Points
80
Y

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2018
504 302 80
Wako vizuri kwakweli.
 
Libya

Libya

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2016
Messages
478
Likes
515
Points
180
Age
23
Libya

Libya

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2016
478 515 180
logframe

logframe

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
2,307
Likes
2,261
Points
280
logframe

logframe

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
2,307 2,261 280
Mjinga pekee atakae furahia ongezeko la wagonjwa sio Mloganzila pekee hata hospitali Za kawaida,chukeni hatua watu wanazidi kuugua mnafurahi baada ya kusikitika, Poor African minds.

Sent using Jamii Forums mobile app
Umeongea point sana.
Hata pale Benjamin Mkapa Hospital Dodoma wanaurahi wagonjwa wameongezeka. Same to KCMC, Bugando, Kitete, Dodoma General hospital, Muhimbili, Mount Meru, Ocean Road e. t. c
Jamani tuwekeze pia kwenye elimu ya Afya kuliko kuja kuziba paa ilahali nyumba inatitia msingi haupo.

Waendelee kutibu lakini kutaja takwimu kubwa kubwa hivi kuna tatizo kwa nguvu kazi yetu hii.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
culture gal

culture gal

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2017
Messages
5,875
Likes
9,620
Points
280
culture gal

culture gal

JF-Expert Member
Joined May 24, 2017
5,875 9,620 280
Hiyo hospital ni ya rufaa au inapokea wagonjwa wa aina zote?
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,286
Likes
17,360
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,286 17,360 280
Dah, aisee Hospitali nimetibiwa mi hapa mwezi ulopita huo, tena kabla ya hapo nilipelekwa kwenye kipimo kama hicho kwenye picha, we acha tu ni Mungu pekee ndiye aliyeninusuru maana nilitakiwa nisiuone mwaka huu wa 2019.
Hongera kwa kunusurika mkuu.
 
K

kichalu

Member
Joined
Nov 19, 2018
Messages
64
Likes
72
Points
25
K

kichalu

Member
Joined Nov 19, 2018
64 72 25
Kweli watanzania tunazidi kuwa wajinga kama siyo wapopomo maana tunafurahishwa na ongezeko la wagonjwa badala ya kusikitika na kutafuta njia mbadala wa kupunguza wagonjwa sisi tunataka wagonjwa waongezeke
 
rip faza_nelly

rip faza_nelly

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2018
Messages
1,310
Likes
916
Points
280
rip faza_nelly

rip faza_nelly

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2018
1,310 916 280
Wako sahihi kufurahia mkuu, maana yake apo kama watu walikuwa hawatibiwi maana yake wengi walikuwa wanafia majumban kwa kukosa vipimo na matibabu sahihi. Maana sio magonjwa yote yanazuilika kwa kutoa elimu na kinga.
Kumiminika kwa wagonjwa wengi ndo kupona kwa wengi pia hope uliona meli matibabu ya wachina Ilipotia nanga daresalaam ile nyomi. Kuokoa maisha ya mtu ni kitu cha kufurahia ofcoz.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kunde Ekeke

Kunde Ekeke

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2018
Messages
538
Likes
371
Points
80
Kunde Ekeke

Kunde Ekeke

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2018
538 371 80
Mjinga pekee atakae furahia ongezeko la wagonjwa sio Mloganzila pekee hata hospitali Za kawaida,chukeni hatua watu wanazidi kuugua mnafurahi baada ya kusikitika, Poor African minds.

Sent using Jamii Forums mobile app
Watu wameongezeka kwa sababu ya kufuata huduma ambapo awali ilikuwa ngumu kupata watu wanakufa kwa magonjwa yasiyo ambukizwa kwa sababu hospitali ni chache inapojengwa hospitali watu hukimbilia kupata huduma huko ulaya kwenyewe hospitali ni nyingi na bado wagonjwa ni wengi kwa hiyo na wao ni wajinga
 
Y

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2018
Messages
504
Likes
302
Points
80
Y

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2018
504 302 80
Hongera kwa kunusurika mkuu.
Mkuu we acha tu yani, ilikua tarehe 17 mwezi wa 12 siku ya jumatatu, asubuhi saa 12 navuka kwa miguu pale Ubungo mataa naelekea Mawasiliano, ghafla nikagongwa na bodaboda alikua anaelekea Ubungo Terminal, bodaboda alinigonga nikarushwa kwenye lami nikadondokea kichwa halafu kichwa kikapasuka halafu damu zinaruka na zinatoka mdomoni masikioni na puani na nikawa nimeshapoteza fahamu, bahati nzuri siku hio matrafiki walikua wengi eneo hilo wakanibeba mpaka kituoni kwao wakaniandikia fomu wakanipeleka Mwananyamala Hosipital, nikalazwa hapo mpaka saa nne na madakika ndo nikazinduka nikawa sijielewi nikaelezwa kua niligongwa na pikipiki asubuhi Ubungo mataa Trafiki wakanileta hapo Hospitali.
 
Ngorunde

Ngorunde

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2006
Messages
1,450
Likes
1,200
Points
280
Ngorunde

Ngorunde

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2006
1,450 1,200 280
Kweli watanzania tunazidi kuwa wajinga kama siyo wapopomo maana tunafurahishwa na ongezeko la wagonjwa badala ya kusikitika na kutafuta njia mbadala wa kupunguza wagonjwa sisi tunataka wagonjwa waongezeke
Kuongezeka kwa wagonjwa hosipitalini kama hakuna magonjwa mlipuko kama kipindupindu n.k, kuna sababu tofauti;
- Uelewa wa wananchi juu ya magonjwa na
tiba.
- Wagonjwa kuwa na imani na matibabu pamoja
na huduma zinazotolewa.
- Wagonjwa wanamudu gharama za
matibabu(Bima ya afya!?)

Ukweli ni kwamba watu kutokuonekana hosipitali/vituo vya afya sio kwamba hawaumwi...wengine huwa wanatumia tiba mbadala au kwa waganga wa kienyeji.
 
Pax Vobiscum

Pax Vobiscum

Senior Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
187
Likes
214
Points
60
Pax Vobiscum

Pax Vobiscum

Senior Member
Joined Oct 29, 2018
187 214 60
Mkuu we acha tu yani, ilikua tarehe 17 mwezi wa 12 siku ya jumatatu, asubuhi saa 12 navuka kwa miguu pale Ubungo mataa naelekea Mawasiliano, ghafla nikagongwa na bodaboda alikua anaelekea Ubungo Terminal, bodaboda alinigonga nikarushwa kwenye lami nikadondokea kichwa halafu kichwa kikapasuka halafu damu zinaruka na zinatoka mdomoni masikioni na puani na nikawa nimeshapoteza fahamu, bahati nzuri siku hio matrafiki walikua wengi eneo hilo wakanibeba mpaka kituoni kwao wakaniandikia fomu wakanipeleka Mwananyamala Hosipital, nikalazwa hapo mpaka saa nne na madakika ndo nikazinduka nikawa sijielewi nikaelezwa kua niligongwa na pikipiki asubuhi Ubungo mataa Trafiki wakanileta hapo Hospitali.
Poleee Sana mkuu!!! Mungu hakika amekupa nafasi nyingine

Daima toa bila kukumbuka na Pokea bila kusahau
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,286
Likes
17,360
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,286 17,360 280
Pole sana mkuu, kwa hiyo kupelekwa huko ni mpaka rufaa ama watu wanaenda tu.?
Mkuu we acha tu yani, ilikua tarehe 17 mwezi wa 12 siku ya jumatatu, asubuhi saa 12 navuka kwa miguu pale Ubungo mataa naelekea Mawasiliano, ghafla nikagongwa na bodaboda alikua anaelekea Ubungo Terminal, bodaboda alinigonga nikarushwa kwenye lami nikadondokea kichwa halafu kichwa kikapasuka halafu damu zinaruka na zinatoka mdomoni masikioni na puani na nikawa nimeshapoteza fahamu, bahati nzuri siku hio matrafiki walikua wengi eneo hilo wakanibeba mpaka kituoni kwao wakaniandikia fomu wakanipeleka Mwananyamala Hosipital, nikalazwa hapo mpaka saa nne na madakika ndo nikazinduka nikawa sijielewi nikaelezwa kua niligongwa na pikipiki asubuhi Ubungo mataa Trafiki wakanileta hapo Hospitali.
 
Y

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2018
Messages
504
Likes
302
Points
80
Y

Yuyo Ahumile Shamalendi

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2018
504 302 80
Lakini pale mwananyamala kuna vipimo vilikosekana ikabidi mida ya saa 11 jioni wanihamishie Mloganzila ndo nikaenda kulazwa pale siku tano nikaruhusiwa na kupewa ratiba za kuhudhulia pale hosipitalini kwaajili ya uchunguzi, lakini bado mpaka sasa kichwa changu hakipo sawa, nawaasa ndugu zangu wana jamii forum kuweni makini na VICHWA, hakuna kitu chenye thamani kama kichwa
Pole sana mkuu, kwa hiyo kupelekwa huko ni mpaka rufaa ama watu wanaenda tu.?
Hapana siyo mpaka rufaa kuna wengine wanaenda tu.
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,286
Likes
17,360
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,286 17,360 280
Lakini pale mwananyamala kuna vipimo vilikosekana ikabidi mida ya saa 11 jioni wanihamishie Mloganzila ndo nikaenda kulazwa pale siku tano nikaruhusiwa na kupewa ratiba za kuhudhulia pale hosipitalini kwaajili ya uchunguzi, lakini bado mpaka sasa kichwa changu hakipo sawa, nawaasa ndugu zangu wana jamii forum kuweni makini na VICHWA, hakuna kitu chenye thamani kama kichwa

Hapana siyo mpaka rufaa kuna wengine wanaenda tu.
Asante kwa ushauri mkuu, naamini na wewe ulikuwa makini na ajali yoyote ile...ila ndio hivyo umesababishwa.

Mhimu ni kumwomba Mungu atuepushe na majanga ya duniani.
 

Forum statistics

Threads 1,262,324
Members 485,560
Posts 30,120,652