Naamini ni ukosefu wa fikra kuwaweka watu fulani katika kapu moja kwa sababu tu ya makosa au tabia ya baadhi yao. Mawazo kama "wazungu wana akili sana" wakati kuna wazungu werevu na wapumbavu pia, au "watanzania ni wavivu wa kufikiri" wakati wapo weledi na wenye mbongo zinazochemka kuliko, au "wakenya wanafanya sana kazi" wakati kuna wavivu kibao.
Kwa kifupi tu, kauli ya kuwashambulia wagogo kwa ujumla wao ni ukosefu wa adabu, na kuhusu kuomba, tembea mtaani uone vijana wa mjini wasio na ulemavu wowote kutoka makabila mengine wakiomba pesa, utaona tu mtu anakusalimia kumbe anaomba 500 ya kula. Tuache hii "stereotyping", ni njia ya mkato ya kushindwa kuielewa jamii fulani kwa kina na kuwabandika "label" kwa majumuisho ya jumla. Hii itawakatisha tamaa hata wagogo wenye mwamko na mabadiliko na kuhisi kudharauliwa.
Kama Lusinde ameonyesha ukosefu wa akili, adabu, hekima wala busara basi mzigo huo ubaki kwake na chama chake kilichoshindwa kumrudi.