Wageni waonywa kufunga biashara zao Afrika Kusini

Wageni waonywa kufunga biashara zao Afrika Kusini

Mawele

Platinum Member
Joined
Jul 25, 2023
Posts
1,124
Reaction score
4,091
Wimbi la hofu limewakumba wahamiaji wa mataifa mbalimbali ya Afrika wanaoishi nchini Afrika Kusini baada ya maandamano makubwa ya kupinga wahamiaji haramu kuzuka jijini Pretoria, huku maandamano mengine yakitarajiwa kuendelea leo Jumatano mjini Johannesburg.

20260429_143627.jpg

Maelfu ya wageni wameonywa kuchukua tahadhari, kufunga biashara zao na kupunguza shughuli za nje kutokana na hofu ya kushambuliwa na makundi yenye msimamo mkali wa kupinga wageni.

Tahadhari hiyo imetolewa na balozi na jumuiya za wahamiaji, ikiwemo Ghana na Nigeria, baada ya mamia ya waandamanaji kuandamana Jumanne kupitia mitaa ya Pretoria hadi Majengo ya Muungano wakitaka serikali iwafukuze wahamiaji wasio na nyaraka.

Waandaaji wa maandamano hayo wanadai wageni wamekuwa wakichukua ajira, kufanya biashara holela na kunufaika na huduma za umma, jambo lililosababisha baadhi ya wafanyabiashara wa kigeni kufunga maduka yao kwa hofu ya uvamizi au vurugu.

Licha ya shinikizo hilo la wananchi, Rais Cyril Ramaphosa ameonya kuwa malalamiko kuhusu uhamiaji haramu yasitumike kuchochea chuki dhidi ya Waafrika wenzao, akisisitiza kuwa Afrika Kusini ina deni la kihistoria kwa mataifa ya Afrika yaliyoiunga mkono katika vita dhidi ya ubaguzi wa rangi.

Serikali imeweka vikosi vya polisi katika hali ya tahadhari wakati maandamano hayo yakisambaa kutoka Durban hadi Gauteng, huku hofu ya mashambulizi ya kibaguzi ikiendelea kuongezeka.
 
Wimbi la hofu limewakumba wahamiaji wa mataifa mbalimbali ya Afrika wanaoishi nchini Afrika Kusini baada ya maandamano makubwa ya kupinga wahamiaji haramu kuzuka jijini Pretoria, huku maandamano mengine yakitarajiwa kuendelea leo Jumatano mjini Johannesburg.


Maelfu ya wageni wameonywa kuchukua tahadhari, kufunga biashara zao na kupunguza shughuli za nje kutokana na hofu ya kushambuliwa na makundi yenye msimamo mkali wa kupinga wageni.

Tahadhari hiyo imetolewa na balozi na jumuiya za wahamiaji, ikiwemo Ghana na Nigeria, baada ya mamia ya waandamanaji kuandamana Jumanne kupitia mitaa ya Pretoria hadi Majengo ya Muungano wakitaka serikali iwafukuze wahamiaji wasio na nyaraka.

Waandaaji wa maandamano hayo wanadai wageni wamekuwa wakichukua ajira, kufanya biashara holela na kunufaika na huduma za umma, jambo lililosababisha baadhi ya wafanyabiashara wa kigeni kufunga maduka yao kwa hofu ya uvamizi au vurugu.

Licha ya shinikizo hilo la wananchi, Rais Cyril Ramaphosa ameonya kuwa malalamiko kuhusu uhamiaji haramu yasitumike kuchochea chuki dhidi ya Waafrika wenzao, akisisitiza kuwa Afrika Kusini ina deni la kihistoria kwa mataifa ya Afrika yaliyoiunga mkono katika vita dhidi ya ubaguzi wa rangi.

Serikali imeweka vikosi vya polisi katika hali ya tahadhari wakati maandamano hayo yakisambaa kutoka Durban hadi Gauteng, huku hofu ya mashambulizi ya kibaguzi ikiendelea kuongezeka.

Dawa kubwa kama naww ndio ivyoo jichanganye umo umo kwenye maandamano naww pinga waamiaji japo siku yako iwe salama wakianzia kuvamia majumbani jamaa wanabeba chochote umo ndani na kipigo!!!
 
Nashangaa wakati wa ubaguzi wa rangi kitu kama hicho kisingewezekana kufanyika Afrika Kusini lkn sasa hivi kinafanyika chini ya uongozi wa watu weusi.

Lakini kama hali ndiyo hiyo basi kwa nini hao wageni wasifungashe virago vyao na kurejea makwao kuliko kulazimisha kukaa huko na mwisho wake ikawa ni mauti kwao.

Afrika tuna bahati mbaya sana kwani nchi zetu zimeharibiwa na watawala manyang'au wenye kung'ang'ania madaraka bila ya kuwa na malengo yoyote chanya kwa wananchi wao. Bure kabisa.
 
Licha ya shinikizo hilo la wananchi, Rais Cyril Ramaphosa ameonya kuwa malalamiko kuhusu uhamiaji haramu yasitumike kuchochea chuki dhidi ya Waafrika wenzao, akisisitiza kuwa Afrika Kusini ina deni la kihistoria kwa mataifa ya Afrika yaliyoiunga mkono katika vita dhidi ya ubaguzi wa rangi.

Serikali imeweka vikosi vya polisi katika hali ya tahadhari wakati maandamano hayo yakisambaa kutoka Durban hadi Gauteng, huku hofu ya mashambulizi ya kibaguzi ikiendelea kuongezeka.

mjinga huyo ramaphosa, Afrika Kusini na wananchi wa AK hawana deni na yoyote yule, aache blah blah, unemlpoyment Afrika Kusini ni >60%, btw anc walichukuwa first world country economy na kuibomoa na sasa AK ni third world kama tu tanzagiza umeme hakuna wa mgao, maji shida, SAA (south african airline) ilikuwa moja kati ya mashirika makubwa ya ndege duniani na successful leo hii SAA bankrupt, communist anc wameua sasol, kwa kasi ambayo communist anc wamebomoa SA hata communist china wenyewe wamepigwa na butwaa.

Wazungu wapambane wajitenge, wazungu wako around 4 million in south afrika, sa ni kubwa wapambane wajitenge wachuke labda capetown na sehemu nyingine halafu wafunge mipaka waweke demilitilized zone kama korea waishi wenyewe wawaachie waafrika na ukomonists na islam wachinjane na kulogana kwa sangoma kama tanzagiza, hata shuleni watoto wanatenganishwa smart kids from stupid ones so ni sawa kujitenga, i am for separation yoyote, watu wa aina moja wanaweza tu kuendelea na kustawi kama wakijitenga na watu ambao hawafanani na mbaya zaidi kama tafsiri tofauti kuhusu maisha ya hapa duniani na malengo yake.

waafrika hawaelewi maana ya capitalism siyo kwamba hawawezi kujifunza lkn itachukuwa muda mrefu sana mpaka kuja kuelewa maana ya checks and balances, democracy, rule of law, respect kwa kwa wengine hata kama ni mtoto au masikini, kwa kifupi jinsi ya kujenga na kuendesha nchi waafrika sisi bado sana, hivyo ni sawa kwa wazungu kujitenga ...
 
Licha ya shinikizo hilo la wananchi, Rais Cyril Ramaphosa ameonya kuwa malalamiko kuhusu uhamiaji haramu yasitumike kuchochea chuki dhidi ya Waafrika wenzao, akisisitiza kuwa Afrika Kusini ina deni la kihistoria kwa mataifa ya Afrika yaliyoiunga mkono katika vita dhidi ya ubaguzi wa rangi.

Serikali imeweka vikosi vya polisi katika hali ya tahadhari wakati maandamano hayo yakisambaa kutoka Durban hadi Gauteng, huku hofu ya mashambulizi ya kibaguzi ikiendelea kuongezeka.

Nonsense.
 
Rudini nyumbani mumkune Bi Mwashamba


 
Dawa kubwa kama naww ndio ivyoo jichanganye umo umo kwenye maandamano naww pinga waamiaji japo siku yako iwe salama wakianzia kuvamia majumbani jamaa wanabeba chochote umo ndani na kipigo!!!
Hio ya kujichanganya kali sana mkuu 🙂🙂
 
Fighting for bread crumbs ,idiots Kabisa ,uchumi umeshikwa na mkabulu na watu toka Asia , South Africa ni shithole
Kwetu Malawi tupaiteje maana maproject yoote yenye maana mtz hapewi, akionesha ana uwezo huo anachunguzwa mara boom mhujumu uchumi
 
Back
Top Bottom