Wadada wenye tabia hizi nawachulia kama Sociopaths

Wadada wenye tabia hizi nawachulia kama Sociopaths

yanga tumenyimwa goli
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]pole sana kaka najua unaumia ila tutafanyaje sasa mzee na watu wameshatuamulia. [emoji23][emoji23][emoji23]
 
Mkuu mimi mbona hakuna mahali niliposema kwamba wanawake hawahitaji ndoa mimi nafahamu ndoa ni muhimu kwa jinsia zote mbili hasa for the sake of maadili na ustawi wa jamii, mimi ninaopingana nao ni hawa wanaosema kwamba mwanamke ndiye anayehitaji ndoa na siyo mwanaume ilihali hawana logic zaidi ya kutumia mihemko tu, yani eti tendo linalohusisha jinsia mbili liwe muhimu kwa jinsia moja halafu lisiwe muhimu kwa jinsia nyingine hivi inaingia akilini kweli hiyo mkuu
Safii. Niko na wewe kabisa katika hoja.
Basi siku moja andaa uzi positive kwajili ya wanawake on how to retain their marriage. Ni option tu. Naamini itasaidia.
 
Ukitaka kujua tabia zako angalia watu waliokuzunguka ambao unawaconsider role models na best friends utajua wewe unatabia gani kwa wastani.

Wewe kutetea hapa na kuforce an idea kuwa hizi tabia ni normal hapo ndipo unanitisha na kunifanya nitamani kuhoji kuhusu watu waliokuzunguka na wanainfluence gani kwako?
Kwanza kabla hujatafuta watu walionizunguka tafuta mahali Duniani ambapo kuna wanawake ambao hawana tabia zote ulizotaja!
 
Sasa kama haujui wanaume ndio vipimo tunatumia kupick wanawake sababu hatutaki tabia mbovu zile tuje zikuta kwa watoto wetu maana tunajua mama ndie atalea mtoto, vipi nikipata binti,ina maana nikichagua mwanamke wa hovyo binti yangu atakuwa reflection ya mama yake.
Mahusiano kuwa ya kudumu sijui unatumia kigezo gani but am sure niliyenae hadi watu wangu wa karibu wameshaona tayari fungate imetimia so i think tumedumu.
Mimi sitaki mtu wa kuniplease ila mtu wakuwa na mwenendo mzuri tu hiyo ndio kitu nalenga.
Nimekualika kwangu ili kukufuta hizo fikra na majibu unayojipa kuwa mimi this mimi that na wakati sipo huko so why una assume while you can witness reality yourself, njoo as a family friend usiogope, unasita nini sasa?[emoji848]
____________[emoji1540]

Unaona sasa namna unavyoprocess mambo, unasema kabisa watu TIMAMU halafu unakwenda kusema tena wana sexual partners nje ya mahusiano yao? Hii inakwambia nini kuhusu uwezo wako wa akili na mitazamo kwenye mahusiano, so mume wako au baba yako akiwa na mchepuko nje wewe utamchukulia kuwa ni mtimamu wa akili, kwamba kile kitendo anachofanya ni halali na hakika dosari kwa jamii? [emoji848] Are you this lazy to think?

Again unanihoji kuwa i am stupid to think wanaotoa mimba ni watu wasio na akili timamu. Hivi wewe dada, unajua hata Cover la Bible au Msaafu vinafananiaje unionyeshe, nina wasi wasi hata mtu akikuonyesha dictionary ya oxford au kitabu cha encyclopedia utasema ni vitabu vya MUNGU. Kweli kabisa you find kutoa mimba ni kitendo halali na anayepinga hana utimamu wa akili, aiseee now you are proving my point kuwa kuna sociopaths kwenye jamii na hizi tabia zinawabainisha live. Mtu anaetoa mimba nzuri tu yenye afya baada ya kushiriki ngono kwa utashi wake anakuwaje amefanya jambo halali? Don't you know murdering babies is a crime,sin,a psychopath act and lack of remorse to an innocent soul?[emoji848]
______________[emoji1540]

Najua hauwezi kupinga mimi kuandika lolote. Inawezekana mwanamke kutofall kwenye hizo category akiwa ni binti aliyelelewa kwa maadili mazuri na akajiweka mbali na bad influence also bad peer groupings. Na hata kama mtu amekukuta na hizi tabia mbaya then akikuchana you have know option but to correct yourself otherwise you will have to pay a bigger price.
Of course niliyenae alikuwa na vijitabia vya kununa, ubishi, hasira za kujiendekeza, na hata kutokuwa na mipaka ya marafiki anaohang nao mfano kuwa na washkaji wa kiume now hizi tabia zote nilikuwa namchana na through continuous trials and errors amejifunza na amebadilika na yeye anaona faida ya kufuata ninachomwambia. Uhuru usio na mipaka ni uwendawazimu (sociopath).
Usiseme ni nature sema ni bad behavior nature kitu unajifunza kabisa unasemaje ni nature? Wewe ukizaliwa unajua English, si ulijifunza, so is English part of your nature? [emoji848]
_____________[emoji1540]

Mimi najitathimini kila wakati na siogopi kujifunza ndio maana every after a while nina elevate to the next personality level and spirituality improvement inatokea. Wewe je, kama unajifunza vitu vya hovyo why uwazie kuwa mimi na wewe tutakuja kuwa level moja tukifikiria sawa sawa, so i advise u to up your game and calibrate your thought process, umemeza too much dry energy hadi inakufanya kuwa stone cold being.

Utimamu utajua based on what dwells on your mind. Kama unavaa vizuri, unanukia vizuri, unakipato kizuri, una elimu nzuri ila unawaza kuchukua mke wa mtu, kumuingilia kingono mtoto mdogo wa miaka 12 for your own sexual gratification, au unafikiria kudharau masikini, au unafanya any social misconduct, don't consider yourself kuwa ni mtu timamu (sane person).

I know hajawahi toa mimba sababu i know most of her body details na tunashare most of details kuhusj afya ya uzazi and don't be that naive kudhani huwezi jua mtu anayetoa mimba hata akitoa moja. Trust me kuna maswali au kauli nikikuongelesha unaweza hisi nilikushuhudia ukitoa hiyo mimba sababu utajikuta tu umetoa some details zitakazokukamatisha kuwa ulifanya hicho kitendo.

Like tazama how hili bandiko lime expose hofu yako ya kuonekana una hizi tabia, it means you have them sasa umechukulia personal as if mimi nakuattack while am not, contrary to your beliefs i am not on the verge of personal attacks here, i am offering a free educational content to help those who struggle with an understanding of certain topics gain closure.

Don't get too perplexed about average topics.
Sema wewe ndio vigezo unavyoangalia usiseme wanaume ndivyo vigezo wanavyoangalia kwa wanawake, wanaume sio wote wako foolish kutafuta mwanamke ambaye hana hizo tabia zote ulizotaja, na kama ndio vigezo vyako no wonder umekuwa na mahusiano meeeengi yasiyo ya kudumu....(umesema mwenyewe kuwa na uhusiano mara kumi na watu wenye hizo tabia kabla hujampata asiye na hizo tabia ni kawaida implying kuwa ushawahi kuwa na mahusiano meengi yasiyo ya kudumu .sasa nikuamini vipi una mahusiano ya kudumu sasa hivi? Na sio kipindi kirefu hata huyu mtabwagana...?

Halafu unavyosema ni reflection ya mama yake unamaanisha nini, ina maana nikitoa mimba nitazaa binti ambaye definitely nae atakuja kutoa mimba?

Nilijua tu utaendelea kusema nije nyumbani kwako, hii ni desperation , I don't need to visit your home, watu wenye makengeza wanaoonaga faults tu kwa wengine hawanaga smooth relationships..jifanyie reality check mwenyewe ujijibu...

Maybe I'm lazy to think ila watu kuwa na sexual partners nje ya mahusiano yao sio kitu kigeni na nimeona couples kabisa mume na mke wanakubaliana kuwa na partners nje ya uhusiano wao...kisha usinipeleke kny dini, kwa sababu huijui, ungekua unaijua unge understand watu wameumbwa tofauti!!.. kutoa mimba kila mtu ana sababu zake anazoziona ziko valid why afanye hivyo, na anafanya akiwa na akili zake timamu , yeye anajiona mzima wewe unamuona hana utimamu wakati hata yeye anakuona Huna utimamu kwa kushindwa ku understand her valid reasons...

Unaongea upuuzi eti mwanamke kutofall kwenye hixo tabia ni jsmbo linawezekana, nani ambae hafall kny tabia ht mojawapo ulizozitaja na ambazo hujazitaja? ( I'm sure ziko kibao ambazo hujazitaja, ndio mlivyo nyie watu picky).. eti ni jambo la kujifunza sio nature ..hivi hujiulizi kwa nini hizo tabia zimekuwa persistent kutoka kizazi hadi kizazi na kuwepo kwake wa wanawake wote Duniani?...ndio ujue ni nature, persistency ni tabia ya nature...

Wewe hujifanyii tathmini, ungekuwa unafanya hivyo usingekuja na mada kama hii...fault-finding ni kinda obsession personality, ungekuwa unajifanyia tathmini kila mara personality yako isingeishia huku....

Lastly nishasema mtu yoyote anaweza kusema lolote humus, unaweza kusema nina fear ya kuwa exposed wakati sina, nimechukulia personal wakati sijafanya hivyo...tunajua hizo manipulation..haisumbui .na tunafanya ..

Eti unaweza kujua kama ametoa mimba, yeah right, eti mnashare details yeah right, atakwambia ametoa eeh..yeah right..
 
Sociopath ni mwendawazimu au mtu asiye na utimamu wa akili yake kufanya kazi sawa sawa kutokana na kuathiriwa na changamoto za kimaisha kama stress, ugumu wa Maisha, madeni, malezi mabovu na kadhalika.

Kuna hawa wadada eneo la mahusiano wanatabia zifuatazo mimi huwa nawaona kama sio timamu kichwani na nikiona hizi tabia huwa najiweka mbali nao maana najua huyu sio mzima kichwani so hakuna la maana tutaweza kufanya pamoja ukitoa kupelekeana moto.

1. Mwanamke ambaye anakwambia yeye muda wote anawaza pesa. Utasikia "yaani nisipokuwa na pesa natamani kupiga kelele nachanganyikiwa, mimi napenda sana pesa". Nikiona tu hizi kauli najua hapa hazijatimia huyu anaweza lala hata na baba yako au rafiki yako kupata anachotaka.

2. Mwanamke ambaye analalamika kuwa haumtafuti ila cha ajabu yeye pia hakutafuti. Mtu ambaye analalamika kufanyiwa kile ambacho anamfanyia mwenzake tafsiri yake ni kuwa amekosa uwezo wa kujitathimini so utendaji wa akili yake haupo kamili.

3. Kuna wale wanawake ukikaa nae muda wote yeye ni kukuonyesha kuwa hana amani anatakiwa kufanyiwa jambo ili ajisikie vizuri kama kutolewa out, kununuliwa zawadi na mbaya zaidi anachotaka yeye ni material things bora hata atake labda kukumbatiwa au kupelekewa moto ila sivyo.

4. Mwanamke ambaye akikasirika au mkipishana hatazami kauli zake sawa sawa. Anaropoka muda mwingine kauli ambazo baadae ukimuuliza kwann ulisema hiki anasema ilikuwa ni hasira sikumaanisha. Huyu sio mzima kichwani.

5. Mwanamke ambaye mkipishana kidogo anakublock au anapenda kususa au hapendi kujadili anawahi kukatisha mjadala huku akijua wazi mna misunderstanding. Mfano umetumiwa sms yenye utata au kuna mdada amekuona nae au simu ilizima chaji usiku akakutafuta asikupate then ukataka kujielezea kumpa ufafanuzi yeye anakukatisha huku kafura na kukuonyesha anachokiamini ndicho ukweli sio unachotaka mwambia. Na akikaa na rafiki yake, au ndugu zake au mama yake anarudia kile kile anachokijua badala ya kusikiliza upande wako ili kubalance story. Mimi kwangu huyu ni mwendawazimu hayupo timamu.

6. Mwanamke ambaye hampo pamoja kinyumba, mkipishana akaenda kulala bila kuhakikisha amekubembeleza au kukutuliza moyo kwa kauli ili kuonyesha anakujali na hataki ulale ukiwa unasononeka au umekwazika au unahasira. Huyu mwanamke muombee hata ugumba maana si shetani kama wewe mume wake mtarajiwa hajui kujali hisia zako huyu hana utu watoto atawapa vipi upendo wa mama? Care ya mama inaanza kwa mume, then watoto ndio itazidi, ni kama baba ambaye ameshindwa mtunza mke ataweza tunza familia ya mama na watoto wake?

7. Mwanamke ambaye anaweza soma sms yako halafu akapiga kimya ila ukimtumia ujumbe kumuonyesha kuna zawadi au pesa au kitu unataka mpa anarespond bila kupoteza sekunde, huyu anaweza kuwa hata ameshatoa mimba ya miezi 4, sababu mtu timamu hawezi mkalia kimya mtu anayesubiria kujibiwa sms upande wa pili, huyu ni sociopath.

8. Mwanamke ambaye kutoa mimba na ujauzito kwa visingizio kama iliingia bahati mbaya, kumkomoa mwanaume, kulinda ndoa, na sababu yoyote ile, mtu anaye amua kuua kiumbe ambacho kimejiumba ndani ya mji wake wa uzazi yaani damu yake, huyu anaweza kuja kukuua siku akitaka kitu kwako kama mali au akiwekewa dau la kukuua apewe pesa hashindwi. Huyu ni sociopath na mkalie mbali.

9. Mwanamke ambaye kila ukiongea nae anakuletea story za shida na unaona kabisa huyu anazitengeza muda mwingine ila anachofanya ni maintain aina ya mawasiliano ambayo ukiongea nae iwe ni kama baba anaongea na binti yake ili amwambie shida zake tu na sio kuongea mambo ya msingi. Yaani yeye hajali unacho au hauna ila ni mkiwasiliana tu anaanza kukuelezea matatizo mara anaumwa, mara simu mbovu, mara mama anaumwa, mara nadaiwa. Yaani hawezi hata kukujulia hali na kutaka kufahamu kama upo salama au unachangamoto gani ni yeye na shida zake kwanza na ukimtatulia anapiga kimya hakuna shukrani wala nini. Huyu ni mwendawazimu.

10. Mwanamke ambaye haogopi kuonekana au kushobokewa na wanaume wengine mbele ya mwanaume wake. Anafurahia kushobokewa na hapati ile sympathy au remorse kuwa mpenzi wangu ataumia au atajiskia dhaifu au ataniona kama sijamuweka juu ya wanaume wote. Huyu sio mzima kichwani ana matatizo ya akili.

11. Mwanamke ambaye mwanaume wake akiwa na changamoto za kiuchumi ila huwa siku zote anampa sapoti yeye ila siku kadhaa za kukwama mwanamke anasimamia msimamo kuwa mwanaume anatakiwa apambane na hampi ile comfort na care ya kumpa nguvu mpya ile feeling ya "i got you boo, don't worry mommy is here for you, you will get back when you are strong". Ukiona mwanamke hana hii anakuchenjia ukiwa vibaya kwa kisingizio kuwa wewe ni kidume, haraka sana sogea mbali huyu sio mzima ni mwendawazimu.

12. Mwanamke ambaye analingana na yule wa namba 10 pale ila afikie hadi hatua ya kuwa na sexual intercourse na wanaume kwa usiri huku akimuenjoy mwanaume aliyenae bila kuwazia nini kitatokea siku akigundua. Huyu ni sociopath tena anaweza kuwa ni zaidi ya sociopath anaweza kuwa ni psychopath.

Tabia ni nyingi ila nimeweka hizi chache for the sake of noticing them na najua wanaume wengi hawa mshakutana nao au kuna wadada wanajua wapo na hizi tabia. Go and seek therapy.
Hapa nilipo Namuomba Mungu Sana aniepushe na mabalaa ya dunia, hivi Zemanda ushawahi kujiuliza kwanini wanawake huwa wanafanyiwa vitendo vya kikatili na wanaume mpaka kufikia umauti japo si sahihi kufanyiwa hivyo.

Unapata mwanamke anafanya kosa lkn unapotaka kumuweka sawa anageuza anakuwa mbogo, inakaa Kama kosa ni lako vile unajikuta unaanza kuomba msamaha wewe,

Unapata mwanamke anakupa gharama kubwa za maisha kiasi kwamba unajikuta unajinyima wewe na unawabania familia yani baba na mama na ndugu zako, unajitutumua kumuweka akae vile atakavyo lkn mwisho wa siku anakudisrespect mbele za watu,

Au hata anakupiga vibom mwisho wasiku pesa unazomtumia anakula na wanaume wengine (marioo) anakufanya mlezi wa wanaume wenzako,

...mwanaume akipitia machungu makali namna hiyo mwisho wa saiku kamba ya uvumilivu inakatika mwanaume anajikuta anajuta baada ya kuwa kasha mwaga damu ya mtu mtoto wa mtu Kisha kujimaliza hata yy mwenyew...

Mfano yule jamaa was kigoma alikuwa familia ya mwanamke yote kisa mapenzi, na
Yule jamaa wa mwanza aliempiga mwanamke risasi 7 kisa mapenzi na dosari kwenye mapenzi inaanzishwa na mwanamke mostly
 
Sijakulazimisha wala kukulisha maneno hata kidogo ninachofanya ni kukutafsiria kile unachokiongea kwa lugha ya kike (emotional) nakiweka kwenye lugha ya kiume (logical) ili uweze kupata kuelewa kuwa unachokisema haujakitazama vema.
Ninachofanya sio personal attack najaribu kukuonyesha kuwa unaongea not from personal experience bali unatumia a very narrow but partially perspective ya maisha. Kwa kifupi una kwenda kitheory badala ya uhalisia. Mfano ni watu waseme maisha ni magumu sababu serikali haitoi ajira halafu atokee mtoto wa kitajiri aseme ni wavivu kwann hawajajiarii (anasahau kuwa mtaji wa masikini ni nguvu zake mwenyewe na mtaji wa tajiri ni mali zake). So that's not personal at all nimekushtua tu kuwa unaongea usichokifahamu sababu haupitii maisha kama ya mabinti wenzako na umri pia pengine haujafika 3rd floor ndio maana haujaanza elewa pressure huwa inaanzia wapi.
_________________[emoji1540]

Umekuja vizuri sana kwa kusema kile ninachosema kuwa mwanamke anaingia for financial support (emotional needs and fulfilment). Tunapoanza ugomvi ni wewe kuanza kusema mwanaume pia anaingia for PSYCHOLOGICAL PURPOSE which also translates into emotional needs, sijui unaelewa wewe binti mimi na wewe ngumi zinaanzia wapi? Kwann unakwepa the fact kwamba wanaume hatuprocess mahusiano emotionally rather tunaprocess mahusiano logically?
Nimekufafanulia kule juu kwamba mwanaume anachofanya ni kama askari anaye jitoa kwa taifa lake sio kwasababu anagain chochote material bali its more of a self logical purpose in life. Yaani hafanyi jambo sababu linambenefit rather anatafuta sababu za kumfanya ahisi jambo linambenefit ili apate sababu za msingi za kulifanya kutimiza moral conduct and moral social responsibility ya kuprotect mwanamke na watoto wake kitu ambacho wewe unakosea kutafsiri ukidhani mwanaume anashida ya ndoa au bila ndoa kuna kitu anakosa (unasema anakosa care na romantic gestures) hivi hizi romantic gestures na care huwa unadhani wanaume hatujui kuwa ni wizi tu tunafanyiwa ili tulipe bills na kutunza familia, na tunajua wazi tukishazeeka na kuishiwa nguvu huwa hivi vitu hatutapewa tena na ndio maana wanaume hufa mapema kuliko wanawake mara tu umri ukianza kwenda sababu maigizo ya wanaume hufa ila mwanaume hatoacha asili yake ya kutunza mwanamke na watoto hata kwa hela yake ya kustaafu.

Again, unachanganya vitu, hivi haukunisoma vema kule juu niliposema FINANCIAL SUPPORT ni neno linalobeba maana ya kitu kinaitwa SECURITY PROVISION kwa mwanamke kutoka kwa mwanaume? So kwa mwanamke anayepata financial sources anaweza kwa muda fulani kuhisi hana shida ya mwanaume but as time goes on, umri unaenda na guarantee ya kuendelea kujipa hiyo support plus kukosa emotional support na kutokuwa na companion wa kumpa Financial support (ambapo humu ndani nilikuonyesha kuwa kuna contents za both physical and emotional needs anapewa mwanamke) then ndio maana hofu hurudi tena. Unaona wakina Jennifer Lopez, akina Halle berry, akina Tony Braxton, na wadada wengi sana wa huko majuu wenye pesa nyingi sana, kwann wanaendelea kutafuta wanaume na ndoa katika umri wa miaka 50+? Ila tazama wanaume wangapi wakisha divorce at the same age unaona wanatafuta ndoa tena? Tazama Dr Dre, Billgates, Jeff bezos, Michael Jordan, 50cent, tazama hawa wote wanapesa ila maisha yao ya kimahusiano unaona wanahangaika na Ndoa au wanachumbia wanawake at that age? Why? Si unasema mwanaume anahitaji ndoa kumshinda mwanamke?
___________[emoji1540]

Kosa unalorudia kwenye kila paragraph ni kusema mwanaume yupo clingy kwenye ndoa sababu ndoa ndani yake ina kitu ambacho mwanaume hawezi pata nje ya ndoa. Mimi nakukatalia na nakupa na melekezo kwenye kila paragraph ila kama kawaida yenu wanawake ukiona hoja inakubananisha na uhalisia huwa mnashift goal posts na kutwist reality ili unachosema kiweze kuonekana ni ukweli kumbe ni kinyume chake, okay ngoja nikujibu lakini maana nimedhamiria kukufunza.

Umeuliza kuwa ukitoa ndoa ni sehemu gani nje ya ndoa mwanaume atapata utulivu (me naita purpose for life wewe umetumia neno utulivu so tuelewane hapo kuwa tunaongelea kitu kimoja ni sawa na wewe useme mwanaume anataka soda mimi niseme anapendelea Pepsi). Mwanaume nje ya ndoa anakuwa ni kiumbe unpredictable na hii inaweza kuwa na faida au madhara kwenye jamii. Mwanaume akituliza kichwa akabakia yeye na MUNGU wake na kutaka kuwa positive ndio tunapata watu kama akina Tesla, Newton, Albert Einstein, etc ambao wanatenga muda na kuwa inventors na founders wa mambo mengi ya kimaendeleo (this is purpose). Ila pia mwanaume akiamua sasa kuwa kinyume chake ndipo unapata sasa shida kama akina Bokoharam, ISIS, wabakaji, wauwaji, wezi, incels, na hawa ambao wanazalisha mabinti na kutoka nduki hawatoi Financial support kwa mwanamke.[emoji362]Kumbuka financial support ndani yake inabeba nini na inamaanisha nini kwa mwanamke kutoka kwa mwanaume nakukumbusha hapa.[emoji362]

Ndio maana wazee waliokuwa na busara wakamtrick mwanaume kuamini anahitaji ndoa kumshinda mwanamke na purpose yake au sababu yake ya kuwa mwanaume kamili na kuja duniani ipo ndani ya ndoa ila huu si uhalisia wa mambo katika eneo la asili (nature) ila katika context ya jamii tuliyokuzwa story inawekwa kama wewe unavyojaribu au unavyolazimisha kuwa mwanaume pia kama mwanamke ana njaa ya ndoa na akikosa hana maisha nje ya ndoa kama mwanamke, jambo ambalo si kweli. Nenda kajifunze zaidi kuhusu ndoa. Ndoa imebidi kuwepo ili kuchannel purpose ya mwanaume kwenye maisha ilenge katika kuprotect interest za mwanamke na mtoto, wazee na wahitaji wengine ndio maana kwenye ndoa mwanamke hawezi kuwa bread winner wa kulea mume , watoto wake, halafu alee na ukoo wa mume wake pamoja na wakwake bado alee na ndugu jamaa na marafiki wa pande zote mbili hii kazi mwanamke hawezi ni mwanaume ndio anafanya miaka yote, how does that benefit him for whatever reason?

Kukukujibu mwanaume anaweza kupata nini kama akiwa nje ya ndoa. Kama ni mfuatiliaji mzuri utagundua sasa hivi kuna ongezeko kubwa la single mother sababu ni wanaume hawaishi kwa ile channelled purpose ya kuprotect mwanamke na watoto na other weak members of the society sababu tayari hakuna trainings za kushape na kuprogram akili ya mwanaume wa kisasa logic wise kuihitaji ndoa na hiki ndicho usichokifahamu na ndicho nakazana kukwambia hapa tokea kule juu.

Wanaume wa kisasa wanahitaji ngono ambayo anaipata kwa njia ambazo ni haramu mfano, kwa mashoga kwa kufanya nao kinyume na maumbile, kubaka wanawake na watoto, kununua makahaba, kupiga punyeto. Hivi vitu vyote wazee walijua wakamset mwanaume kuhitaji ndoa ili aamini mtu pekee wa kumpa utamu ni mkewe na kutafuta utamu nje kwa namna yoyote ni dhambi na kosa kimaadili. Jiulize nani ana athirika na hii life style ya mwanaume wa kisasa mwanamke au mwanaume? Wewe kama mwanamke jamii yako ikazungukwa na wanaume wanaotaka kuwangilia watoto wako wa kiume, kurubuni na kulala na watoto wako wa kike, wewe tu uwe katika risk ya kubakwa, hiyo imekaaje kwako, usijibu hapa kama mtoto wa kishua ambaye haujawahi experience haya mambo, tuliza kichwa chako vaa viatu vya mwanamke wa maisha ya kawaida sana ambaye hana mtu wa kumtegemea wala hana mtetezi, yaani akibakwa ni imeisha hiyo, mtoto wake akipewa mimba katika umri wa miaka 15 imeisha, mtoto wake wa kiume akilawitiwa imeisha no body wa kumtetea wala kumlinda. Hii ni eneo moja tu la mahitaji ya ngono ambapo mwanaume akikosa ndoani anapata nje kwa namna ambazo hugeuka na kuwa haramu ila madhara na hatari humrudia tena mwanamke na kumuweka hatarini kimaisha.

Ndoa hutumika kuzima hormones kali za kiume ambazo humpa hasira, jazba, mfadhaiko na kadhalika. Mwanamke ana namna ya kumfanya mwanaume kutulia na kufocus kama mama anavyobembeleza mtoto. Ila si kwamba mwanaume anashida na huo utulivu, mwanaume akiwa katika wildness state yake anakuwa kama Hulk and trust me ni nzuri kwake ila mbaya kwa mwanamke. Akiwa katika hali yake ya asili ndipo hupenda vita, ugomvi, atapigana kila dakika hizi chaos zinamuweka mwanamke na watoto hatarini. Kama haukubaliani na mimi nitakuuliza kama unafuatilia kinachotokea katika black communities huko marekani umeona nature ya mtoto wa kiume ambaye hajawa programmed kuishi kwenye ndoa anavyokuwa, ugomvi kila saa, kuuwana, kubaka, kutukana, gangs, kuuza madawa, silaha etc, trust me hutaki kumuona mwanaume akiwa nje ya purpose za ndoa.

So unavyosema mwanaume anahitaji ndoa ili kupata mtu wa kumliwaza sababu anahitaji na akikosa atapata msongo wa mawazo hayo ni matokeo ya kuwa programmed kuamini ndoa ndio inampa utulivu na sababu ya kuishi ila kaa chini utafakari mwisho wa siku nani huwa anabeba mzigo na kuwa manipulated kuamini anafanya kwa faida yake? Nimekufafanulia kwann anatulizwa sababu akiamua kuishi nje ya ndoa anajituliza kwa namna ambazo zinaanza kuleta hatari kwenye jamii.
___________[emoji1540]

Again, unakosea tena kulazimisha kuwa mwanamke anaitafuta ndoa sababu ya mitazamo ya jamii, hebu futa hii kitu kichwani wewe acha kuwa mbishi. Nenda marekani na ulaya kule hebu tazama wanawake vitu wanavyofanya na kule hakuna shinikizo wala kunyoosheana vidole. Wanawake wa ulaya wanafunga ndoa na wazee, wanaoa wanawake wenzao, wanaoa hadi mbwa, ng'ombe, nguruwe, miti, magari, na wengine wanajioa wenyewe, unataka kunaambiwa sisi waafrika tunafosi wanawake zetu kwenye ndoa? [emoji848][emoji848] Hivi kuna watu wanaojua kujiamulia kuwashinda wazungu hata kama ni swala la kipumbavu wao huwa wanakomaa ila mbona kwenye ndoa wamechemka. Huko majuu kuna wanaume wa miaka 50+ au 60+ hawajawahi kuoa wala kuwa na familia na wanaishi wenyewe kwenye bachelor pads, ana drive gari ya bei kali, nyumba ya single au vyumba viwili but very expensive, ana salio la kutosha bank na hana time, akitaka kula ni restaurant, au ataita mpishi ampikie au ata order fast food. Akitaka sex kuna wanawake kibao wa kulala nae ila wasichoweza ni commitment sababu wamestukia sheria za ndoa zinalinda na kuwabeba wanawake wao zinawafilisi tu na kuwapa stress. Sasa kwa akili kama zako ipo siku tutaelekea huko kama tukipata viongozi wanaofikiria kama wewe kuwa mwanaume anashida ya ndoa kumliko mwanamke.

Of course kuhusu kuwananga masingle mother nitaendelea na sitoacha sababu ni kirusi kibaya sana kwenye jamii yetu. Na usikosee kufikiria kuwa wanawake wanaingia kwenye ndoa sababu tunawasema na usingle mother sijui hapana. Wanawake mnaviburi vya hasara sana hilo hata kwenye Bible utaliona sehemu nyingi na ndio chanzo cha uharibifu duniani so tusipowakemea huwa mnatabia ya kufanya mambo ya kipuuzi sana na kuharibu jamii, mfano ni hili la usingle mother ni maamuzi yenu binafsi msitusingizie wanaume. Wanawake hawapanic na ndoa kwasababu sisi tunawasema ingekuwa hivyo basi wangekuwa wanapanic mabinti wa umri wa ndoa yaani 25 kushuka chini ila huwezi nambia mwanamke wa miaka 30+ anapanic sababu wanaume na jamii wanamnyooshea vidole na kumsema, anapanic sababu anaanza kuona uhalisia wa maisha na kuona uzito na faida ya ndoa wakati muda wa kujiandaa umefika, ni kama mwanafunzi wa form 4 au 6 ambaye ni mvivu kusoma, ikifika wiki ya mtihani wa taifa anakosa usingizi sio kwasababu kuna mtu anamsema au kuzungumzia juu ya uvivu wake bali anapanic sababu sasa anaanza kuelewa uzembe wake unakwenda unamgharimu na anakwenda kufeli sababu kapoteza miaka yake yote ya masomo.
_______________[emoji1540]

Nimekujibu pale juu, wanawake umri ukienda wanajua madhara ya kupoteza muda na sasa wanaona umuhimu wa ndoa na hasara ya kutowekeza kwenye mahusiano ya ndoa ndio sababu wanapanic, mabinti wadogo hawawezi panic sababu wapo katika prime hawajapata ile pressure uhalisia wa maisha bado,zamani walikuwa wanafunzwa impact umya umri kwenda bila ndoa wanaelewa siku hizi jamii imewaachia mkalie kuti kavu mjifunze kwa matendo yenu wenyewe na kwa muda wenu wenyewe something which is very bad, kama wewe hapo bado makaa ya moto ya 3rd floor hayajakuwakia endelea tu kurelax usiwe na time na mahusiano sababu ndoa inamfaidisha mwanaume wewe hauna shida nayo, uone balaa ukifika ghorofa ya tatu. [emoji23][emoji23] Huko ukifika vyumba vyote vinawapangaji na lift inaenda juu tu kuelekea 4th na 5th floor huko haishuki chini tena kwenye 2nd na 1st floor, huko juu kuanzia 4th na 5th floor ni penthouses tu hakuna nafasi ya wapangaji, all apartments are taken and paid for in full ni aidha uombe kushare nyumba au ukae koridoni maisha yako yote au mpangaji atoke wewe uingie[emoji23][emoji23][emoji23]
_________________[emoji1540]

Wanawake naoolewa na ndoa zao kudumu ni wale wanokwenda na misingi ya jamii kwa namna kila siku tunavyoelekeza hapa. Wanaume wanaendelea kutimiza wajibu wao ndio maana idadi ya wanaume wazuri wanao oa wanawake wasiojilewa na ndio zikavunjika ni wengi kuliko wanawake wazuri wao olewa na wanaume vilaza wasio na kaliba ya ndoa. Kumbuka ndoa ni mwanamke akiwa amefundwa vema itadumu ila kwa ambaye anapenda ligi kama wewe itategemea na haiba ya mwanaume, kama amekuzwa vema ataweza kukazania akunyooshe huku anavumilia ila mwanaume wa wastani lazima atakukataa na kutafuta mji mwingine.
______________[emoji1540]

Kwenye hii aya ya mwisho naona unaweza kuona kuwa umejijibu sasa swali lako mwenyewe bila kutambua kuwa unajibu kitu gani. Umesema vema sana kuwa mwanamke hawezi fanya kile ambacho mwanaume anafanya sasa nikuulize swali, kumbe unajua kuwa kwa mwanamke haina faida kufanya majukumu ya mwanaume sababu gharama ni kubwa sana kwake compared to yale anayofanya mwanamke kwa mwanaume reward kwake ni kubwa sana.

Ukitaka jua nani anapata nini tazama mwisho wa maisha. Unaiskia kila siku wanaume ndio huwa kufa kuliko wanawake shida unadhani ni nini? Shida ni gharama ya kumtunza mwanamke na watoto huwa ni kubwa kuliko return yake. Vyovyote unavyotafuta ni kwaajiri ya mke na watoto ila kama mwanaume unaweza amua kuwa na vyako mwenyewe ila guess what? Hatujawa programed kuishi hivyo especially jamij hii ya Dunia ya tatu sababu tukifanya hivyo tutatesa wanawake na watoto na wataumia sana.

Mwanaume akisema afanye anachofanya mwanamke then mwanamke ataumia. Imagine mimi nimekuoa wewe Jadda halafu unafanya kazi ya mshahara mzuri, say milioni 3.5. Mimi naamua kuwa stay home Dad na trophy husband. Nakuwa run home affairs, unaniwekea house girl asaidie shughuli za nyumbani hata tukipelekea moto hautajua sababu itakuwa ni siri yangu na yeye, then ukienda kazini ukirudi nataka tupelekeane moto round tatu kwa siku, ukibeba ujauzito mimi nakuwapo around kukusapoti na naweza piga mishe mbili tatu kusapoti expenses kipindi ukiwa mjamzito, then ukishajifungua tu unarejea kwenye kazi mimi nalea mtoto na house girl. Hii ndio iwe style yetu hadi ufike umri wa kustaafu. Assets na mali zote ziwe kwa jina langu na watoto?

Hiyo imekaaje kwako, unaweza kusacrifice hivyo,kama haiwezekani, unaweza nambia kwann? [emoji848]
__________________[emoji1540]

Kosa gani sasa mtu anakwambia hataki mkewe utoke nje sababu ya usalama wako na ulinzi wa ndoa wewe unabishana nae ili kuprove nini?

Naweza kutoka nje nikapigwa nisikupigie simu kama mke wangu na nikamaliza kila kitu huko nje nikarejea home salama salimini. Ila wewe unaweza toka nje huko ukakabwa, ukapigwa, ukadhurika na chochote simu ya kwanza nitapigiwa mimi, hata kama utapiga kwa baba na mama yako au kama yako au dada yako kuwa umepatwa matatizo, wao watanipigia mimi kuniuliza kulikoni binti yetu mtoto wetu anapatwa na shida wewe haupo eneo la tukio. Hiyo ndio sababu kwann nawajibika kucontrol unapokwenda na unakuwa na nani na unatoka saa ngapi.

Usiulize kwann but that's the way it is and the way it will always be.

Utoto ndio sasa wewe unavyomwita mtu baby ilidhani baby ni ugali au mfuko wa rambo?

Shida ufosi sana usawa as if nature inajali hisia zako na inatakiwa kujielekeza upande wako kukupa kile utakacho, well am sorry ma'am, the world doesn't evolve around what you feel or want, nature is nature.

Ndio ndoa ni muhimu kwa jinsia zote mbili sababu kuna vitu tunapata ila katika hizo jinsia, mojawapo inapata zaidi, na jinsia hiyo si ya kiume ni ya kike.

Ulimwenguni hapa hakunaga fair gain, huwa kuna manipulations and exploitation, upande m'moja hupata zaidi ya mwingine kwasababu tofauti.

Mfugaji anaefuga kuku au ng'ombe kwaajiri ya nyama huwa anamhangaikia kumlisha na kumpatia matunzo ili aongezeke kilo na kuwa mkubwa anone kwaajiri ya kuchinja nyama.

Sasa imagine wewe uje na observation kwamba mchungaji na ng'ombe au kuku wake wote wanabenefit sawa sawa katika uhusiano wao huu, hivi hiyo imekaa sawa? Yaani ng'ombe anafugwa ili hatima yake ni kuuliwa aliwe wewe unasema anafaidika yaani analishwa vizuri na kupewa matibabu na matunzo ili anone kisha aliwe wewe unasema anafaidika na yeye ndie anashida sana ya huo uhusiano uliopo kati yake yeye ng'ombe na mfugaji.

Kwa kifupi, mwanaume anaoa na kuwa na mwanamke sababu jamii imeshaweka program maalumu za kulinda jamii yenyewe kupitia mwanaume sababu ndie kiumbe imara zaidi. Hivyo basi wameona watengeneze structure itakayompa mwanamke guarantee ya usalama ili aweze lea watoto( offsprings) bila shida sababu kinyume chake ndio hivi tunapata masingle mother,watoto wao by 90% huwa wanakuwa na tabia za hovyo. Nenda kajifunze madhara ya nyumba bila baba imara au baba bora utaelewa naongelea nini.
Hata wanyama wanajua hapa kuwa huyu ni wmanaume huyu ni mwanamke na wanatii zaidi na kuogopa mwanaume kushinda mwanamke.
Hivi wewe huoni aibu kushusha haya magazeti yote ili mradi tu kutetea uongo na mawazo yako binafsi yani sitaki kuamini kwamba unataka kunilazimisha tujadili assumptions zako na siyo reality like seriously, wewe unasema mimi naforce mambo as if nature inajali hisia zangu hivi hata kwa kuangalia tu kwa akili ya kawaida katika huu mjadala ni nani ambaye anajadili kwa kudhani dunia ina revolve around kile anachohisi na anachotaka, au labda niongee kiujumla tu hivi kati ya wanaume na wanawake ni kina nani ambao wanadhani dunia ina revolve around what they feel and want huku wakiisingizia nature

Yani hakuna jinsia ambayo inapenda kuisingizia nature hata kwenye mawazo yao binafsi kama wanaume mfano hata kwenye suala la mwanaume mmoja kuwa na wanawake wengi na huku kwa wanawake hairuhusiwi, miaka yote mmekuwa mkiisingizia nature na kuwadanganya wanawake kwamba wako wengi kuliko wanaume na kuitumia hiyo kama justification, lakini ukiangalia demographic stats za dunia zinaonesha wanaume ni wengi kuliko wanawake na hata ukichukua hizo factors zinazosemwa kama ushoga, hukumu, magonjwa, vifo nk (ambazo hata wanawake zinawakuta) bado utakuta kwamba population hairuhusu kila mwanaume kuwa na wanawake hata wawili tu achilia mbali hao wengi, maana mkilazimisha basi na wanawake nao watajikuta wanakuwa na wanaume zaidi ya mmoja vile vile

Hapo nilikuwa najaribu kukuonesha jinsi gani wanaume mnajua kutumia ile self serving reverse psychology trick kuwamanipulate wanawake wakubali kufanya vitu kwa manufaa yenu huku mkiwadanganya kwamba ni kwa manufaa yao, sababu mnajua bila kufanya hivyo hawatakubali kirahisi hivyo mtajikuta mnatumia nguvu kubwa kuwabembeleza ili wakubali kitu ambacho wanaume wengi hamtaki sababu ya mfumo dume hivyo ndio maana mkaamua kutumia hiyo mbinu, yani imagine kuna wanaume wanasema eti mwanaume anapooa wanawake wengi anakuwa anawasitiri wale ambao wangekosa waume sababu ya idadi yao kuwa kubwa kuliko ya wanaume kitu ambacho ni uongo, na wengine wanaenda mbali zaidi na kusema eti wanawake hawapendani kisa hawataki kushare waume ili na wenzao nao waolewe kitu ambacho ni uongo pia kwa sababu ubinafsi na kutokupenda kushare ni hulka ya kila kiumbe, hata wanaume hampendi kushare wanawake lakini hutasikia mkisemana kuwa hampendani eti kwa sababu hampendi kushare wanawake

Lakini tukija kwenye hali halisi sababu kubwa (ambayo iko wazi kabisa wala haihitaji uwe psychologist kuielewa) ya wanaume kuoa wake wengi ni kwa tamaa zao na manufaa yao ya kingono tu wala si kwa faida ya wanawake, ila hii sababu wameamua kuiweka pembeni na kuifanya kama vile ni minor reason tu sababu wanajua wangewapa wanawake hiyo sababu basi wanawake wasingekubali kirahisi kuingia kwenye ndoa za wake wengi, hivyo wakaona waje na propaganda na porojo za wanawake ni wengi kuliko wanaume hivyo wanajaribu kuwasitiri wanawake waliokosa waume, na hiyo hiyo mbinu ya manipulation ndio walioitumia wazee wetu kwenye kuwaaminisha wanawake kuwa ndoa ni muhimu zaidi kwa mwanamke kuliko mwanaume kiasi kwamba wanaume bado mnatembea kwenye huo uongo hadi leo, pamoja na kwamba yanayoendelea dunia ya leo yameshadhihirisha ni jinsia gani inahitaji zaidi ndoa ambayo ni yenu

Kwenye comments zangu za mwanzo kuna mahali nilikuambia zamani enzi za babu na bibi zetu kwenye jamii nyingi za kiafrika wanawake walikuwa wanafanya majukumu mengi kuliko wanaume, yani wanawake walikuwa wanafanya kazi za nyumbani, wanalea watoto, wanaenda shamba nk huku wanaume kazi yao ilikuwa kuenda vilabuni, kunywa, kupiga soga yani wanaume jukumu lao lilikuwa kutawala himaya tu na kuleta mamlaka na ubabe kwa wanawake na watoto, lakini pamoja na hayo walikuwa wanaaminishwa kwamba ndoa ni muhimu kwa mwanamke na siyo mwanaume sasa unaweza ukaniambia huo umuhimu wa ndoa kwa mwanamke ulikuwa ni upi katika mazingira kama hayo

Okay unasema kwamba mwanaume asipopata utulivu wa kwenye ndoa basi anafanya mambo ya ajabu ili apate utulivu sasa huoni hadi hapo tu hiyo ni sababu tosha ya kuonesha umuhimu wa ndoa kwa mwanaume, yani kwanini upate utulivu kwa kufanya maovu je mwanamke akikosa ndoa anaweza akafanya mambo ya ajabu kama hayo, by the way inawezekana vipi mtu akapata utulivu kwa kufanya mambo ya ajabu kama ushoga, ujambazi, ubakaji na uhuni mwingine hii ni saikolojia ya wapi hivi unafahamu kweli saikolojia ya mwanadamu inavyofanya kazi au umeamua kwa makusudi tu kujitoa ufahamu, ni binadamu gani anayeweza kujisikia vizuri na kupata utulivu kwa kufanya maovu wewe huoni kama hayo ni matatizo ya akili yatokanayo na trauma na depression ambazo mara nyingi husababishwa na kukosa upendo, au husikii watu kila siku wanajuta na wengine kujiua kabisa kwa sababu ya kushindwa kuishi na ile guilt ya kuwatendea maovu wenzao

Sasa mimi sioni kama eti mwanamke kuwa victim wa hayo maovu ya mwanaume ndio kunafanya ndoa iwe muhimu zaidi kwa mwanamke, kwa sababu ulivyoandika umeassume kama vile hayo maovu mwanaume akishayafanya basi yeye ndio atakuwa okay tu na ataendelea na maisha mengine kama kawaida yani kana kwamba akili na nafsi yake vitapata utulivu, hivi nikuulize kitu kati ya wanaume na wanawake ni kina nani wanaoongoza kwa kuwa na depression na post traumatic stress disorders, hivi unafahamu kwamba wanawake wana njia nyingi za kuondoa stress ambazo ninyi huwa mnaona ni za kike au za kitoto na mwanaume hatakiwi kuzifanya, matokeo yake zinawasaidia wanawake huku ninyi mkistruggle kutafuta utulivu mfano mzuri tu mwanamke anaweza maliza stress zake kwa kupiga umbea na hii ni kwa wanawake wote duniani, ila kwa wenzetu walioendelea stress wanajitafutia wenyewe sababu ya kuukataa mfumo wa kijamaa na kuishi mfumo wa kibepari, ambao wenyewe hauna mambo ya kutembeleana mara kwa mara au kuenda sijui kwa mama nani kupiga story na kuombana chumvi na mkaa kila siku

Unaniambia eti wanaume wanaoa kwa sababu wamekuwa programmed kujitoa kwa ajili ya wanawake na watoto, na kwanini unaassume kwamba ni wanaume tu ndio ambao wamekuwa programmed, ila wanawake hawajawa programmed kufanya vitu fulani kwa ajili ya kuwaridhisha na kuwafurahisha wanaume, labda nikuulize hivi unadhani kati ya mwanamke na mwanaume nani anaenjoy sex, kama jibu ni wote kwanini wanaume ndio ambao wanahangaikia sana sex wengi wanahonga pesa na mali walizozitafuta kwa jasho mradi tu wapate sex lakini uliona wapi mwanamke anahangaikia sex kiasi hicho, je hii maana yake ni kwamba wanawake hawaenjoy na sex siyo muhimu kwao kama ilivyo kwa wanaume ndio maana wao hawaihangaikii sana, je na wanawake nao wakiamua kusema kwamba hawaenjoy sex ila wanafanya tu ili kuwafurahisha na kuwaridhisha wanaume (ndio maana wanaweza kukaa muda mrefu bila sex) je watakuwa sahihi

Na labda nikuulize je unahisi mwanamke kuwa financially dependant kwa mwanaume ni nature yani ni kitu natural, au nao wamekuwa programmed tu kuwa hivyo kama ambavyo wanaume wamekuwa programmed kuprotect familia, yani kwanini uhisi kama wanaume kufanya vitu fulani ndio wamekuwa programmed na siyo nature ila wanawake kufanya vitu fulani ni nature tu ila hawajawa programmed, we unahisi wanawake hawawezi kujitafutia pesa na kujisimamia kiuchumi kama wanaume, kwani huoni sasa hivi ambapo ulimwengu uko kwenye 50 50 jinsi wanawake walivyoanza kushika uchumi kwenye sekta mbalimbali na wanafanya vizuri kama wanaume tu, ila kinachowahold back ni yale majukumu yao ya asili tu ambayo hata kama wanatafuta pesa na kusaidia kuhudumia familia bado wanatakiwa waendelee kutimiza majukumu yao, ambayo wanaume wengi hasa wa kifrika hawataki kuyafanya na hadi leo wanayaona ni ya wanawake na wewe ukiwa mmoja wapo

Kuhusu mwanamke kushindwa kutekeleza majukumu ya mwanaume nafikiri unashindwa kuelewa kitu kimoja au labda unaelewa ila unajitoa ufahamu, ni hivi mwanamke jukumu ambalo halitaki ni kumhudumia mwanaume tu na si kuhudumia nyumba au watoto hilo mbona wanawake wengi wanalifanya sana siku hizi, wewe unaishi kwenye jamii gani hiyo ambayo wanawake wanatafuta pesa na hawachangii chochote kwenye pato la familia hizi nazo ni propaganda kama propaganda nyingine tu, mwanamke kama anatafuta pesa kwa asilimia fulani ni lazima tu atahudumia nyumba au watoto ila mnacholalamikia wanaume ni kwamba hawawahudumii ninyi, na hilo jibu nimeshakupa ni kwa sababu nanyi hamuwezi kufanya majukumu yao wala kuwapa ile heshima na utii wanayowapa ninyi, huo mfano uliotoa kwamba ikitokea wameswitch majukumu je mwanamke ataweza siyo mfano hai, kwa sababu hakuna mwanaume ambaye atakubali kufanya majukumu ya mwanamke (ukitoa yale ya kimaumbile) kikamilifu halafu eti mke akatafute pesa tu ahudumie nyumba

Hawa hawa wanaume ambao wakiachiwa nyumba mwezi tu unakuta kila kitu kiko shaghalabaghala nyumba chafu vyombo havijaoshwa vina siku tatu, ukimuachia watoto ukirudi ndio kabisa utatamani kulia halafu leo hii mje mseme mnaweza kuswitch majukumu na wanawake, ilihali mwanamke yeye anaweza akatelekezwa na watoto kwa miaka mingi na bado akaendeleza gurudumu la malezi huku akihangaika kuwatafutia, hata kama siyo kwa kiasi kile kile kama mwanaume lakini that shows women are more capable of multitasking compared to men, kuna makala mbalimbali nilisoma kwamba mwanaume naturally hawezi kufanya majukumu mengi kwa wakati mmoja hasa majukumu ya kifamilia na akilazimisha atavurunda baadhi hivyo anahitaji msaidizi, akili yake imeundwa kufanya kitu kimoja kwa wakati mmoja ila atakifanya kwa ufanisi tofauti na mwanamke ambaye anaweza kuhandle kufanya majukumu mengi kwa wakati mmoja, kwahiyo katika hali kama hiyo kuswitch majukumu itakuwa ni kama tu kumtegea mwanamke halafu mwisho wa siku useme hawezi

Kuhusu kumkataza mkeo asitoke weekend sijaona sababu yenye mantiki hapo kwahiyo ina maana huyo mkeo hatafuti pesa ni mama wa nyumbani, na kama ni hivyo maana yake maisha yake yote yeye anashinda ndani tu hata sokoni haendi, na kama anatafuta pesa kwanini sasa kwenye shughuli za kutafuta kusiwe na shida yoyote kuenda ila weekend tu ndio uhofie kwamba anaweza akapatwa na matatizo, kwahiyo hayo matatizo yanachagua siku za kumpata mkeo kwamba akienda kwenye shughuli fulani hayawezi kumpata ila akienda kwenye shughuli nyingine yanaweza kumpata, hivi kwanza hata katika hali ya kawaida tu kati ya wanaume na wanawake ni kina nani wanaoongoza kupatwa na matatizo kwenye mishe zao za kila siku na ni wangapi wanachomoka kirahisi kama wewe ulivyojaribu kuandika hapa, asee hizi ndoa kweli wanawake wanapitia mengi yani kisa kuhudumiwa tu ndio mtu upangiwe masharti hivyo kama mnyama anayefugwa asiye na utashi, hapana asee ninyi ndio chanzo cha wanawake leo hii kutafuta pesa kwa nguvu sana ili walau nao wawe na sauti na maamuzi ndani ya nyumba

Yani ungenifahamu mimi wala usingeandika yote haya kunihusu ila kwa taarifa yako mimi siyo wa kishua wala sijui hata maisha ya kishua yanafananaje, na wala siko under 30 tayari nilishaingia third floor kitambo sana na wala siyo single mother, si kila kitu ninachojadili humu basi ni either nimekipitia au eti sijakipitia kumbuka kuna watu wanaotuzunguka ambao wanapitia haya na tunaona na mengine yako mitandaoni tunasoma, hii dunia siku hizi ni kama kijiji mzee taarifa ziko kila mahali haina haja ya kusubiri mambo yakutokee au uyaexperience eti ndio ujue dunia inavyoenda, mimi kwenye hii mijadala huwa napenda kuwa general kuliko kuwa individual yani hata kwenye mijadala mingine mfano ya kisiasa, huwa sipendi kumsifia kiongozi fulani eti kisa tu nilinufaika kwenye utawala wake au kumponda kiongozi fulani eti kisa tu sikunufaika kwenye utawala wake kama wengi wanavyofanya, mimi huwa naangalia na nasikiliza malalamiko ya wengi sijiconsider mimi kwahiyo wewe ukianza kujudge sifa zangu au maisha yangu kwa kuangalia jinsi ninavyowasilisha hoja humu basi utafeli na ndio utazidi kujiweka mbali na kuufahamu uhalisia wangu, ndio maana mimi hutanikuta namletea mtu personal attacks kwenye mijadala kama hii sababu siwezi kujua anatoa mitazamo yake kutokea upande gani mimi ninachoangalia tu je anachoandika ni uhalisia au ni mawazo yake mwenyewe
 
Safii. Niko na wewe kabisa katika hoja.
Basi siku moja andaa uzi positive kwajili ya wanawake on how to retain their marriage. Ni option tu. Naamini itasaidia.
Mkuu kwa hapa tulipofikia kuandika uzi wa kuishauri jinsia moja na kuiacha nyingine itakuwa ni uongo maana kila jinsia itaitupia lawama nyenzie na hakutakuwa na muafaka, inatakiwa kila jinsia ishauriwe kuacha maovu yake na kila moja kutimiza majukumu yake juu ya nyenzie na siyo jinsia moja iitegee nyingine kwenye mabadiliko ambayo jinsia zote zitanufaika, kingine mimi siwezi kuandika mada kwa ufupi huwa nashusha magazeti na nimegundua watu wengi hawasomi yote mtu anasoma kichwa cha habari tu au para za mwanzo tu, kisha anakuja kwenye comments na kuanza kukushambulia kwa hoja ambayo umeshaelezea kwenye mada ila kwa vile hajasoma mada yeye anakupinga kwa kutumia kile kichwa cha habari tu, ambacho chenyewe hakiwezi kubeba maudhui yote ya mada mengine ni lazima mtu asome mada yote ndio aelewe lakini wengi hawasomi
 
Tukisema tuandike usociopath wenu wanaume, server za jamiiforum zitajam. Kila baya ni la wanawake wakati nyie wanaume mpo pia wenye tabia hizo mbaya na zaidi 🚮
 
Sociopath ni mwendawazimu au mtu asiye na utimamu wa akili yake kufanya kazi sawa sawa kutokana na kuathiriwa na changamoto za kimaisha kama stress, ugumu wa Maisha, madeni, malezi mabovu na kadhalika.

Kuna hawa wadada eneo la mahusiano wanatabia zifuatazo mimi huwa nawaona kama sio timamu kichwani na nikiona hizi tabia huwa najiweka mbali nao maana najua huyu sio mzima kichwani so hakuna la maana tutaweza kufanya pamoja ukitoa kupelekeana moto.

1. Mwanamke ambaye anakwambia yeye muda wote anawaza pesa. Utasikia "yaani nisipokuwa na pesa natamani kupiga kelele nachanganyikiwa, mimi napenda sana pesa". Nikiona tu hizi kauli najua hapa hazijatimia huyu anaweza lala hata na baba yako au rafiki yako kupata anachotaka.

2. Mwanamke ambaye analalamika kuwa haumtafuti ila cha ajabu yeye pia hakutafuti. Mtu ambaye analalamika kufanyiwa kile ambacho anamfanyia mwenzake tafsiri yake ni kuwa amekosa uwezo wa kujitathimini so utendaji wa akili yake haupo kamili.

3. Kuna wale wanawake ukikaa nae muda wote yeye ni kukuonyesha kuwa hana amani anatakiwa kufanyiwa jambo ili ajisikie vizuri kama kutolewa out, kununuliwa zawadi na mbaya zaidi anachotaka yeye ni material things bora hata atake labda kukumbatiwa au kupelekewa moto ila sivyo.

4. Mwanamke ambaye akikasirika au mkipishana hatazami kauli zake sawa sawa. Anaropoka muda mwingine kauli ambazo baadae ukimuuliza kwann ulisema hiki anasema ilikuwa ni hasira sikumaanisha. Huyu sio mzima kichwani.

5. Mwanamke ambaye mkipishana kidogo anakublock au anapenda kususa au hapendi kujadili anawahi kukatisha mjadala huku akijua wazi mna misunderstanding. Mfano umetumiwa sms yenye utata au kuna mdada amekuona nae au simu ilizima chaji usiku akakutafuta asikupate then ukataka kujielezea kumpa ufafanuzi yeye anakukatisha huku kafura na kukuonyesha anachokiamini ndicho ukweli sio unachotaka mwambia. Na akikaa na rafiki yake, au ndugu zake au mama yake anarudia kile kile anachokijua badala ya kusikiliza upande wako ili kubalance story. Mimi kwangu huyu ni mwendawazimu hayupo timamu.

6. Mwanamke ambaye hampo pamoja kinyumba, mkipishana akaenda kulala bila kuhakikisha amekubembeleza au kukutuliza moyo kwa kauli ili kuonyesha anakujali na hataki ulale ukiwa unasononeka au umekwazika au unahasira. Huyu mwanamke muombee hata ugumba maana si shetani kama wewe mume wake mtarajiwa hajui kujali hisia zako huyu hana utu watoto atawapa vipi upendo wa mama? Care ya mama inaanza kwa mume, then watoto ndio itazidi, ni kama baba ambaye ameshindwa mtunza mke ataweza tunza familia ya mama na watoto wake?

7. Mwanamke ambaye anaweza soma sms yako halafu akapiga kimya ila ukimtumia ujumbe kumuonyesha kuna zawadi au pesa au kitu unataka mpa anarespond bila kupoteza sekunde, huyu anaweza kuwa hata ameshatoa mimba ya miezi 4, sababu mtu timamu hawezi mkalia kimya mtu anayesubiria kujibiwa sms upande wa pili, huyu ni sociopath.

8. Mwanamke ambaye kutoa mimba na ujauzito kwa visingizio kama iliingia bahati mbaya, kumkomoa mwanaume, kulinda ndoa, na sababu yoyote ile, mtu anaye amua kuua kiumbe ambacho kimejiumba ndani ya mji wake wa uzazi yaani damu yake, huyu anaweza kuja kukuua siku akitaka kitu kwako kama mali au akiwekewa dau la kukuua apewe pesa hashindwi. Huyu ni sociopath na mkalie mbali.

9. Mwanamke ambaye kila ukiongea nae anakuletea story za shida na unaona kabisa huyu anazitengeza muda mwingine ila anachofanya ni maintain aina ya mawasiliano ambayo ukiongea nae iwe ni kama baba anaongea na binti yake ili amwambie shida zake tu na sio kuongea mambo ya msingi. Yaani yeye hajali unacho au hauna ila ni mkiwasiliana tu anaanza kukuelezea matatizo mara anaumwa, mara simu mbovu, mara mama anaumwa, mara nadaiwa. Yaani hawezi hata kukujulia hali na kutaka kufahamu kama upo salama au unachangamoto gani ni yeye na shida zake kwanza na ukimtatulia anapiga kimya hakuna shukrani wala nini. Huyu ni mwendawazimu.

10. Mwanamke ambaye haogopi kuonekana au kushobokewa na wanaume wengine mbele ya mwanaume wake. Anafurahia kushobokewa na hapati ile sympathy au remorse kuwa mpenzi wangu ataumia au atajiskia dhaifu au ataniona kama sijamuweka juu ya wanaume wote. Huyu sio mzima kichwani ana matatizo ya akili.

11. Mwanamke ambaye mwanaume wake akiwa na changamoto za kiuchumi ila huwa siku zote anampa sapoti yeye ila siku kadhaa za kukwama mwanamke anasimamia msimamo kuwa mwanaume anatakiwa apambane na hampi ile comfort na care ya kumpa nguvu mpya ile feeling ya "i got you boo, don't worry mommy is here for you, you will get back when you are strong". Ukiona mwanamke hana hii anakuchenjia ukiwa vibaya kwa kisingizio kuwa wewe ni kidume, haraka sana sogea mbali huyu sio mzima ni mwendawazimu.

12. Mwanamke ambaye analingana na yule wa namba 10 pale ila afikie hadi hatua ya kuwa na sexual intercourse na wanaume kwa usiri huku akimuenjoy mwanaume aliyenae bila kuwazia nini kitatokea siku akigundua. Huyu ni sociopath tena anaweza kuwa ni zaidi ya sociopath anaweza kuwa ni psychopath.

Tabia ni nyingi ila nimeweka hizi chache for the sake of noticing them na najua wanaume wengi hawa mshakutana nao au kuna wadada wanajua wapo na hizi tabia. Go and seek therapy.
Umepiga mulemule.
 
Mkuu kwa hapa tulipofikia kuandika uzi wa kuishauri jinsia moja na kuiacha nyingine itakuwa ni uongo maana kila jinsia itaitupia lawama nyenzie na hakutakuwa na muafaka, inatakiwa kila jinsia ishauriwe kuacha maovu yake na kila moja kutimiza majukumu yake juu ya nyenzie na siyo jinsia moja iitegee nyingine kwenye mabadiliko ambayo jinsia zote zitanufaika, kingine mimi siwezi kuandika mada kwa ufupi huwa nashusha magazeti na nimegundua watu wengi hawasomi yote mtu anasoma kichwa cha habari tu au para za mwanzo tu, kisha anakuja kwenye comments na kuanza kukushambulia kwa hoja ambayo umeshaelezea kwenye mada ila kwa vile hajasoma mada yeye anakupinga kwa kutumia kile kichwa cha habari tu, ambacho chenyewe hakiwezi kubeba maudhui yote ya mada mengine ni lazima mtu asome mada yote ndio aelewe lakini wengi hawasomi

Ni kweli kuhusu uvivu wa wadau kusoma magazeti. Lakini tusiwalaumu sana maana ni wazi kosa sio lao/letu. Inawezekana hatujafunzwa na kuzoeshwa kusoma vitabu au kufuatilia makala since then.

Hio hurka isiwe moja ya sababu za kutoleta au ibua mjadala fikirivu na saidivu kwa jamaa maana kama ilivo wapenda habari za siasa au michezo ndio hivo ilivo kwa wapenda habari za mahusiano.

Wenye kuelewa na kukeleketwa na mada husika wanafatilia kwa ukaribu zaidi ya unavoweza vikiria. Ni vile baadhi haoni umuhimu wa comment. Binafsi Nasoma neno kwa kwa neno, aya kwa aya. Na amini hatuwezi kuwa wengi.


Mwisho kabisa, mleta mada pamoja na mashumbulizi mnayomrushia lakini tumpe maua yake, nasimama nae kabisa nikisubiri Jadda uje na sociopath attributes za wanaume tu compare na ku contrast.

Naona kuna watu sumu imewatoka, huenda hakukua na platform wazi ya kufikisha mawazo na hisia zenu.
Hii imekaa poa sana.
 
Tukisema tuandike usociopath wenu wanaume, server za jamiiforum zitajam. Kila baya ni la wanawake wakati nyie wanaume mpo pia wenye tabia hizo mbaya na zaidi 🚮
Binafsi nazisubiri kwa hamu sociopath x stics zetu.
 
Ni kweli kuhusu uvivu wa wadau kusoma magazeti. Lakini tusiwalaumu sana maana ni wazi kosa sio lao/letu. Inawezekana hatujafunzwa na kuzoeshwa kusoma vitabu au kufuatilia makala since then.

Hio hurka isiwe moja ya sababu za kutoleta au ibua mjadala fikirivu na saidivu kwa jamaa maana kama ilivo wapenda habari za siasa au michezo ndio hivo ilivo kwa wapenda habari za mahusiano.

Wenye kuelewa na kukeleketwa na mada husika wanafatilia kwa ukaribu zaidi ya unavoweza vikiria. Ni vile baadhi haoni umuhimu wa comment. Binafsi Nasoma neno kwa kwa neno, aya kwa aya. Na amini hatuwezi kuwa wengi.


Mwisho kabisa, mleta mada pamoja na mashumbulizi mnayomrushia lakini tumpe maua yake, nasimama nae kabisa nikisubiri Jadda uje na sociopath attributes za wanaume tu compare na ku contrast.

Naona kuna watu sumu imewatoka, huenda hakukua na platform wazi ya kufikisha mawazo na hisia zenu.
Hii imekaa poa sana.
Mkuu kama nilivyosema changamoto siyo tu watu kutokusoma bali ni kuanza kunishambulia kwenye comments hivyo najikuta nalazimika tena kufafanua hoja ambazo nimeshazifafanua kwenye mada, kuhusu kuungana na mtoa mada naona kama umeamua kuwa biased tu yani mimi nikianza kuandika sociopath attributes zenu nitakesha na sitamaliza labda waandike wengine, sisi siyo kwamba tunatoa sumu bali tunajaribu kuandika uhalisia ambao wanaume wengi hawataki kuambiwa
 
Mkuu kama nilivyosema changamoto siyo tu watu kutokusoma bali ni kuanza kunishambulia kwenye comments hivyo najikuta nalazimika tena kufafanua hoja ambazo nimeshazifafanua kwenye mada, kuhusu kuungana na mtoa mada naona kama umeamua kuwa biased tu yani mimi nikianza kuandika sociopath attributes zenu nitakesha na sitamaliza labda waandike wengine, sisi siyo kwamba tunatoa sumu bali tunajaribu kuandika uhalisia ambao wanaume wengi hawataki kuambiwa
Hahah... nimefurahi ila Sipo Biased. Ukweli tumeusikia.
Naomba nikukumbushe kitu. Katika hii mada ili tuone hatima chanya na njema ni vema tujadili sana matokeo ya mahusiano na lah mchakato.

Katika vyoote tumeshare mwisho wa siku tukubali kuwa na matokeo chanya zaidi katika mahusiano. Uliyepo katika ndoa/mahusiano serious usifikirie zaidi unapata au unapoteza nini kwa ubinafsi badala yake fikiria athari za kutengana na huyo uliye nae sasa hasa kwa watoto.

Lakini pia ibua namna njema za kurudisha kile unachohisi kimepotea unless otherwise liwe ni sikio la kufa.

Namalizia hivi, Jadda hivi wanawake hua mnajua mnataka nini katika hali ya kawaida ndani ya mahusiano? Kama vipo list in some please.
 
Hahah... nimefurahi ila Sipo Biased. Ukweli tumeusikia.
Naomba nikukumbushe kitu. Katika hii mada ili tuone hatima chanya na njema ni vema tujadili sana matokeo ya mahusiano na lah mchakato.

Katika vyoote tumeshare mwisho wa siku tukubali kuwa na matokeo chanya zaidi katika mahusiano. Uliyepo katika ndoa/mahusiano serious usifikirie zaidi unapata au unapoteza nini kwa ubinafsi badala yake fikiria athari za kutengana na huyo uliye nae sasa hasa kwa watoto.

Lakini pia ibua namna njema za kurudisha kile unachohisi kimepotea unless otherwise liwe ni sikio la kufa.

Namalizia hivi, Jadda hivi wanawake hua mnajua mnataka nini katika hali ya kawaida ndani ya mahusiano? Kama vipo list in some please.
Mkuu mimi nafikiri hayo yote ungewaambia wanaume wenzio ungekuwa umetusaidia sana, siwezi kuwasemea wanawake wote ila vitu ambavyo wanawake wanavitaka vinajulikana ni vile vile tu, labda nikuulize wewe mkuu wanaume huwa mnajua mnachokitaka kweli au hili kwenu hamlioni
 
Mkuu mimi nafikiri hayo yote ungewaambia wanaume wenzio ungekuwa umetusaidia sana, siwezi kuwasemea wanawake wote ila vitu ambavyo wanawake wanavitaka vinajulikana ni vile vile tu, labda nikuulize wewe mkuu wanaume huwa mnajua mnachokitaka kweli au hili kwenu hamlioni
Ungenipa jawabu kuna mahali pazuri tungefika. It's okay anyway
 
Again, hii inatuhusu sote. Wote tunahusika katika kutengeneza kesho njema za familia zetu. Nawasilisha.
Mkuu mimi nafikiri hayo yote ungewaambia wanaume wenzio ungekuwa umetusaidia sana, siwezi kuwasemea wanawake wote ila vitu ambavyo wanawake wanavitaka vinajulikana ni vile vile tu, labda nikuulize wewe mkuu wanaume huwa mnajua mnachokitaka kweli au hili kwenu hamlioni
 
Ungenipa jawabu kuna mahali pazuri tungefika. It's okay anyway

Again, hii inatuhusu sote. Wote tunahusika katika kutengeneza kesho njema za familia zetu. Nawasilisha.
Mkuu ningekupa jawabu tusingemaliza huu mjadala kwa sababu tungebishana tu, ningekutajia mambo ambayo wanawake wanataka ungesema mbona wanapewa na bado wanasaliti au wanaachana, ilihali hata kwa wanaume huwa iko hivyo hivyo tu
 
Mkuu ningekupa jawabu tusingemaliza huu mjadala kwa sababu tungebishana tu, ningekutajia mambo ambayo wanawake wanataka ungesema mbona wanapewa na bado wanasaliti au wanaachana, ilihali hata kwa wanaume huwa iko hivyo hivyo tu
Well...tutamatishe!
 
Back
Top Bottom