Waandishi ombeni kufanya interview na Rais Magufuli

Waandishi ombeni kufanya interview na Rais Magufuli

Salary Slip

Platinum Member
Joined
Apr 3, 2012
Posts
52,797
Reaction score
165,543
Tangu Raisi Magufuli aingie madarakani takribani miezi 9 sasa, kuna mambo mengi yamefanyika au kutokea chini ya utawala wake zikiwemo na kauli zake mbalimbali zilizozua mijadala mingi mitandaoni na kwenye maeneo mengine.

Hivyo basi,waandishi jaribuni kuomba muda wa kufanya mahojiano na Raisi Magufuli na mkipata nafasi muulize maswalu ya msingi kama vile;

Ni kwanini anazuia mikutano ya kisiasa kinyume na katiba?

Je,ni kweli hapendi kukosokewa?

Anazungumziaje swala la mfumuko wa bei?

Kwanini mpaka sasa bei ya sukari bado ipo juu tofauti na ahadi ya serikali?Je,wao kama serikali, swala hili sasa wanakiri limewashinda?

Kwanini mara kwa mara anawakilishwa na wasaidizi wake katika mikutano ya nje ya nchi na anadhani yuko sahihi kutohudhuria kabisa?

Je,anadhani ilikuwa ni sahihi kuwaondoa wanafunzi wa UDOM kwa kuwafukuza kwa style ile?

Kulikuwa na ulazima gani kwa serikali yake kuvunja nyumba za watu kwa haraka namna ile miezi michache tu baada ya yeye kuingia madarakani?

Je,ni kweli yeye ni dikteta kama wapinzani wanavyomuita?

Anadhani ni kwanini neno dikteta limeibuka katika utawala wake na si katika awamu zilizopita?

Kwanini aliwahi tamka anajuta kugombea uraisi wa nchi hii?

Je,anaona serikali yake iko sahihi kuzuia mijadala ya Bunge kurushwa live?

Je,anadhani nadharia ya kutumbua majipu bila kuweka mifumo mahususi ya uthibiti itasaidia kumaliza tatizo la ufisadi na matumizi mabaya ya madaraka?

Ana mpango gani kuhusu swala zima la Katiba mpya?

Serikali yake imekuwa na mipango mingi kwa wakati mmoja.Je kipaumbele chake kwa sasa ni kipi?

Anadhani serikali yake iko sahihi kuanzisha mchakato wa kuhamia Dodoma pasipo kulihusisha Bunge ambalo ndilo lenye mamlaka ya kutenga fedha za kuendeshea shughuli mbalimbali za serikali?

Anaamini Tanzania ya viwanda itawezekana?

Maswali ni mengi mengine mtaongeza wenyewe

Mwalikeni studio au akutane na waandishi kwa mahojiano.

Tumechoka na press release na live event tunataka ajibu na maswali ya watanzania sasa.
 
Dah ikitokea akajibu itakua safi sana

Ila ni ngumu sana aisee
 
Hata akibali hiyo interview tutapata wapi waandishi huru?
Tuna Uhuru, Jambo Leo, Mwananchi n.k. Hawa wataandaliwa na Ikulu maswali ya kumuuliza.
 
Mwandishi gani atakaejaribu hilo je na huyo rais atakubali maana anajua anachokifanya
 
Tangu Raisi Magufuli aingie madarakani takribani miezi 9 sasa, kuna mambo mengi yamefanyika au kutokea chini ya utawala wake zikiwemo na kauli zake mbalimbali zilizozua mijadala mingi mitandaoni na kwenye maeneo mengine.

Hivyo basi,waandishi jaribuni kuomba muda wa kufanya mahojiano na Raisi Magufuli na mkipata nafasi muulize maswalu ya msingi kama vile;

Ni kwanini anazuia mikutano ya kisiasa kinyume na katiba?

Je,ni kweli hapendi kukosokewa?

Kwanini mara kwa mara anawakilishwa na wasaidizi wake katika mikutano ya nje ya nchi na anadhani yuko sahihi kutohudhuria kabisa?

Je,anadhani ilikuwa ni sahihi kuwaondoa wanafunzi wa UDOM kwa kuwafukuza kwa style ile?

Kulikuwa na ulazima gani kwa serikali yake kuvunja nyumba za watu kwa haraka namna ile miezi michache tu baada ya yeye kuingia madarakani?

Je,ni kweli yeye ni dikteta kama wapinzani wanavyomuita?

Kwanini aliwahi tamka anajuta kugombea uraisi wa nchi hii?

Je,anaona serikali yake iko sahihi kuzuia mijadala ya Bunge kurushwa live?

Je,anadhani nadharia ya kutumbua majipu bila kuweka mifumo mahususi ya uthibiti itasaidia kumaliza tatizo la ufisadi na matumizi mabaya ya madaraka?

Ana mpango gani kuhusu swala zima la Katiba mpya?

Serikali yake imekuwa na mipango mingi kwa wakati mmoja.Je kipaumbele chake kwa sasa ni kipi?

Anadhani serikali yake iko sahihi kuanzisha mchakato wa kuhamia Dodoma pasipo kulihusisha Bunge ambalo ndilo lenye mamla ya kutenga fedha kwa kuendeshea shughuli mbalimbali za serikali?

Anaamini Tanzania ya viwanda itawezekana?

Maswali ni mengi mengine mtaongeza wenyewe

Mwalikeni studio au akutane na waandishi kwa mahojiano.

Tumechoka na press release na live event tunataka ajibu na maswali ya watanzania sasa.
Goood idea.
Uko na mawazo mazuri na ni maswali ambayo wenye uelewa mpana na wasiosukumwa na siasa huwa wanajiuliza na kwa kweli yanatakiwa majibu....
 
Waandishi walivyo vila.za, watapewa maswali ya kwenda kumuuliza jamaa.
 
Ntakua mwandisha the same day aisee nimepania sana kitu kama hiyo we r soo tired na magufuli its time aanze kutujibu kazi tulompa veepee
 
Akikubali nitakunya boga, mtu alikimbia mdahalo na akawakimbia waandishi wa BBC unategemea atakubali
Hao ni cha mtoto. Aliwakimbia mabalozi akamwachia Mahiga eti tukaambiwa yuko nje ya Dsm. Nje ya Dsm ilikuwa ni wapi? Na kulikuwa na umbali gani kutoka huko nje ya Dar alikokuwapo maana chopa na ndege zipo kibao!
 
Jukwaa la wahariri fanyieni kazi hoja hii. Tunataka mahojiano huru na sio kuchagua watu au kuvitenga baadhi ya vyombo vya habari. Maana mahojiano kama haya si ajabu kusikia baadhi ya magazeti, redio na TV kutoalikwa
 
Akikubali nitakunya boga, mtu alikimbia mdahalo na akawakimbia waandishi wa BBC unategemea atakubali

Alikuwa anaogopa maswali haya mawili.

1. Uhusika wake ktk kashfa ya kuuza nyumba za serikali.

2. Kashfa ya ununuzi wa meli mkweche.
 
Hata akibali hiyo interview tutapata wapi waandishi huru?
Tuna Uhuru, Jambo Leo, Mwananchi n.k. Hawa wataandaliwa na Ikulu maswali ya kumuuliza.
Mwanahalisi, Mseto, Nipashe, Rai, Raia mwema je? Wataalikwa kweli?!
 
Alikuwa anaogopa maswali haya mawili.

1. Uhusika wake ktk kashfa ya kuuza nyumba za serikali.

2. Kashfa ya ununuzi wa meli mkweche.
Hiyo namba moja swali liwe, je ni kweli katika zoezi la uuzaji wa nyumba za serikali waziri mhusika aliwauzia hata wasiokuwa watumishi wa serikali wakiwemo ndugu zake na mikyepuko kama inavyo daiwa?! Je yuko tayari kufuatilia na kurudisha nyumba zilizouzwa kwa wasiostahili haraka iwezekanavyo na kuwachukulia hatua wahusika?!
 
Back
Top Bottom