Waajiliwa wa mahakama waliofukuzwa:Public interest termination of civil servant or dismissal at will

Dragoon

JF-Expert Member
Nov 24, 2013
7,037
2,000
Wale waliofukuzwa kutoka mahakama bila sababu, angalia sheria (case law) inasemaje at your rescue!
Na hii si kwa waajiliwa wa mahakama pekee. Kwa waajiriwa wa mahakama nahisi wanahofia, mahakama imewafukuza halafu tena wapeleke kesi yao ya kufukuzwa mahakamani, mahakama ile ile iliyowafukuza! Sawa na kumpa fisi kesi ya mbuzi aiendeshe. Hata hivyo wanatakiwa watambue kwamba hatakama mahakama ndo iliyowafukuza kazi, usikilizaji na uamuzi wa kesi hautakuwa biased. kawaida mahakama hufuata misingi ya sheria na kanuni kwa hiyo haitakuwa ajabu kujikosoa yenyewe. ukizingatia sana watoaji wa haki, majaji na mahakimu (adjudicators) ni wengine tofauti na wenye mamlaka ya kufukuza waajiriwa hata kama ni ndani ya idara ya mahakama yenyewe.
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
23,519
2,000
Na hii si kwa waajiliwa wa mahakama pekee. Kwa waajiriwa wa mahakama nahisi wanahofia, mahakama imewafukuza halafu tena wapeleke kesi yao ya kufukuzwa mahakamani, mahakama ile ile iliyowafukuza! Sawa na kumpa fisi kesi ya mbuzi aiendeshe. Hata hivyo wanatakiwa watambue kwamba hatakama mahakama ndo iliyowafukuza kazi, usikilizaji na uamuzi wa kesi hautakuwa biased. kawaida mahakama hufuata misingi ya sheria na kanuni kwa hiyo haitakuwa ajabu kujikosoa yenyewe. ukizingatia sana watoaji wa haki, majaji na mahakimu (adjudicators) ni wengine tofauti na wenye mamlaka ya kufukuza waajiriwa hata kama ni ndani ya idara ya mahakama yenyewe.
Walifukuzwa na Rais, kwa amri ya rais. Court of appeal bado inaaminika. Magufuli hawezi kuilazimisha, wale watakataa
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom