Vitambulisho vya utaifa vimekwamia wapi? Mbona Zanzibar wameweza??

Vitambulisho vya utaifa vimekwamia wapi? Mbona Zanzibar wameweza??

Kwa kumbukumbu yangu toka waziri kabla ya Nchimbi walitangaza mpango huu tena kwa mbwembwe na rais akapewa kitambulisho namba 1 na wakaja na kelele nyingi eti wanaanzia mkoani Dar na cha ajabu hata wale walioandikishwa hawajavipata mpaka leo.
Zoezi la uandikishaji wa vitambulisho vya uraia hasa kwa nchi kama yetu ambayo haina solid system ya vetting kwa sasa linapaswa kuchukua muda mrefu sana ili kuepuka raia wasio raia na mataifa mengine kupenyeza majasusi wao kama raia. Nashangaa uharaka wa serikali na wananchi kama wewe wa kutaka tu alimradi tuwe navyo. hii ni sensitive issue ambayo haipaswi kuingiliwa na siasa kabisa!

Kwa utaratibu na kasi hii ya umeme sitashangaa kukuta majasusi kibao wa nchi jirani wakiwa raia kabisa ilhali sio raia!

Naahindwa kuelewa hivi ni kweli hakuna hela au ni matumizi mabaya ya pesa za umma. Pesa za wao kwenda kutibiwa nje na kufanya sherehe kubwa za kitaifa zipo ila ukiangalia zinamanufaa kwao lakini kwa mwananchi wa kawaida kwao haliwahusu.
Hapa ungeweka statistics badala ya malalamiko. Facts na sio malalamiko ndio msingi wa majadiliano bora!

Sasa hiii si dalili ya kushindwa kwa serikali na chama na ni moja ya kati ya ahadi hewa kwa wananchi?
Well sijaelewa wapi pameshindikana. na kama pameshindikana, Je Chama kinaingiaje hapa? Chama sio serikali na serikali sio chama. Lazima ifikie mahali tuchore mstari wa vyam kuiingilia serikali kimaamuzi na lawama za chama zibebwe a chama vivyo hivyo na za serikali.

Hii nchi hatuendi kokote kwa kuwa tumegeuza kila kitu kuwa siasa. Ndio maana hata Uganda wanaanza kututimulia vumbi maeneo mengi.
 
Mkuu Return Of Undertaker hili zoezi linaendelea lakini kasi yake ni ndogo mno.. Imagine mpaka sasa hivi zoezi la kupiga picha na kuchukua alama za vidole bado linaendelea hapa Dar.. Ina maana mkoa mmoja tu imewachukua mwaka mzima kwa kazi hii tu ya kupiga picha na kuchukua alama za vidole.. Tatizo kubwa nadhani ni uchache wa wafanyakazi maana hawa hawa ndo wanatakiwa wazunguke Tanzania yote.. Ina maana kwa mahesabu rahisi itawachukua miaka 27 kumaliza kazi katika mikoa yote ya hapa nchini..! Ni vizuri kwa Serikali kuongeza wafanyakazi ili zoezi likamilishwe ndani ya miaka michache.. Nimesikia kuna wafanyakazi kama mia hivi wamelamba ajira na wanaendelea na training kwa ajili ya kazi hii ila bado ni wachache sana.. Nadhani kila mkoa ungekuwa na wafanyakazi wake ingeweza kuwa nzuri zaidi..

Wanajamvi, tuandike baada ya kufanya utafiti, Dar es Salaam ina asilimia 10 ya wakazi wote wa Tanzania wakati mikoa ya Ruvuma, Katavi, Njombe, Rukwa, Pwani, Lindi kwa ujumla ina asilimia 9 tu, huoni kusajili Dar ni sawa na kusajili mikoa sita au saba licha ya Dar kuwa na wilaya tatu (3) tu. Waacheni NIDA wafanye kazi sikuwakatisha tamaa. No research no right to speak. Angalia takwimu za sensa za mwaka 2012.
 
Kwa kumbukumbu yangu toka waziri kabla ya Nchimbi walitangaza mpango huu tena kwa mbwembwe na rais akapewa kitambulisho namba 1 na wakaja na kelele nyingi eti wanaanzia mkoani Dar na cha ajabu hata wale walioandikishwa hawajavipata mpaka leo.

Naahindwa kuelewa hivi ni kweli hakuna hela au ni matumizi mabaya ya pesa za umma.

Pesa za wao kwenda kutibiwa nje na kufanya sherehe kubwa za kitaifa zipo ila ukiangalia zinamanufaa kwao lakini kwa mwananchi wa kawaida kwao haliwahusu.

Sasa hiii si dalili ya kushindwa kwa serikali na chama na ni moja ya kati ya ahadi hewa kwa wananchi?

Nina shaka na uelewa wa mtoa hoja hivi hajui kwamba zoezi linalodelea Dar es Salam pia linafanyika Zanzibar hivi sasa? usikurupuke na kama huna uzi wa kurusha humu soma wa wenzako itakusaidia kupanua welewa na kuongeza maarifa.
 
Wewe upo mkoa gani? mbona sasa hivi wapo katika hatua za mwisho za kuchuku alama za vidole pamoja na picha kisha baada ya ndio itakuja hauta nyingine ya kutoa vitambulisho.

Mchakato wa vitambulisho vya taifa ni wa hovyoooo hasa jijini Dar es salaam. Hebu fikiria watu wanajipanga foleni kutwa nzima kituoni na inapotimu saa 8 mchana ukiwa hapo kituoni tena ni katika siku ya lala salama, kuwa idadi ya watu waliopo kwenye chumba cha kupiga picha imeshafurika kwa hiyo hakuna raia mwingine atakayehudumiwa, licha ya kuwa muda wa kufunga kituo ni saa 11.00 jioni! Mhudumu huyo akiwa na wenzake alisema waliokosa fursa wasubiri utaratibu mwingine utakaofanywa makao makuu ya tarafa. Hali hiyo ilitokea katika kata ya kimara baruti kwenye kituo cha shule ya msingi kimara baruti.... na hadi leo hakuna utaratibu mwingine uliotangazwa kwa wakazi wa eneo hilo waliofika kituoni kwa muda stahiki lakini hawakuhudumiwa!
 
Wanajamvi, tuandike baada ya kufanya utafiti, Dar es Salaam ina asilimia 10 ya wakazi wote wa Tanzania wakati mikoa ya Ruvuma, Katavi, Njombe, Rukwa, Pwani, Lindi kwa ujumla ina asilimia 9 tu, huoni kusajili Dar ni sawa na kusajili mikoa sita au saba licha ya Dar kuwa na wilaya tatu (3) tu. Waacheni NIDA wafanye kazi sikuwakatisha tamaa. No research no right to speak. Angalia takwimu za sensa za mwaka 2012.

Mkuu Kamura nilichoandika mie hakina haja na kufanya utafiti wowote ule.. Nimeandika haya kutoka na nilichoona na kushuhudia kwa macho yangu.. Kwa mfano mie nilianza kuandikishwa mwanzo kabisa tarehe 28 July 2012.. Huo ulikuwa ni usaili wa kwanza ambao tulitakiwa kupeleka na vyeti vya kuzaliwa au vitambulisho.. Likaja suala la kuchukuliwa picha na alama za vidole ambalo lilifanyika October 2013.. Sasa hivi wamebandika picha na maelezo yetu kwa maana kama kuna mtu ambae amekosewa maelezo yake au picha sio yake basi akatoe taarifa ili mabadiliko yafanywe.. Ina maana hilo nalo ni zoezi tosha.. Sasa kama toka tarehe 28 mwezi July mwaka 2012 nilipoanza mchakato na mpaka leo sijapata kitambulisho, unataka mie nifanye research gani..? Ndo maana mwisho nimetoa rai kwa serikali kuongeza nguvu ili zoezi liende na spidi.. Naamini utakuwa umenielewa Mkuu..
 
Last edited by a moderator:
Nina shaka na uelewa wa mtoa hoja hivi hajui kwamba zoezi linalodelea Dar es Salam pia linafanyika Zanzibar hivi sasa? usikurupuke na kama huna uzi wa kurusha humu soma wa wenzako itakusaidia kupanua welewa na kuongeza maarifa.

Mkuu ombi langu kwako stop being an arrogant.. Kama wewe ungalikuwa unaelewa hayo ungemuelewesha mtoa uzi vizuri bila ya kuweka maneno yanayouzi na kukera hapa.. Unatakiwa uelewe hapa ni sehemu ya kuelimishana na sio sehemu ya kujikweza.. Mie ninafahamu kwamba hili zoezi linaendelea Zanzibar lakini bado haliondoi malalamiko yalioko huku bara..
 
wataleta tu mkuu ngoja, chorus ya zito iishe kwa ccm kuhakikisha wanabakiza msaliti wao cdm
 
Kabla ya kuanza kulalamika fanya kwanza uchunguzi wananchi wa mkoa wa Dar es Salaam wameishamaliza zoezi la kupata vitambulisho vya taifa wanakwenda kanda zingine.

acha unafiki , wilaya ya temeke imeisha?wilaya ya kinondoni imeisha? walianza kutoa vitambulisho hivyo kibaguzi kwa kuanza kuwapa wafanyakazi wa serikali akana kwamba wasiopata ajira serikalini ni wakimbizi katika nchi hii. watu hawana vitambulisho tume iliyokuwa ikifanya kazi hiyo hatujui ilipofia imebaki historia
 
Nakichukia UDSM maana ndio iliyoleta yote haya kikiwa kama chuo tegemezi cha TAnzania kwa miaka mingi,

Ramani nyingi ya mjini ziachwa na wakoloni hatukuziipliment.

Plan ya daraja la kigamboni ni ya miaka 40 kutokea.

Fly over sijui itatokea 2023 sijui ila ndio tylivyo

Mkuu mbona kama sikuelewi? Tunaongelea vitambulisho vya utaifa...fly over soon project inaanza nyerere road acha kulalamika
 
Hii nimeikuta kwenye website ya NIDA:

WIZARA YA MAMBO YA NDANI YA NCHI MAMLAKA YA VITAMBULISHO VYA TAIFA (NIDA)
logo-right.png


TAARIFA KWA UMMA​
Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA) inapenda kuwatangazia wakazi wa wilaya ya Kinondoni kuendelea kwa zoezi la uchukuaji alama za vidole, picha na saini ya kielektroniki kwa lengo la kuwapatia Vitambulisho vya Taifa,Kata zitakazohusika ni: TANDALE, MAKUMBUSHO, MWANANYAMALA,HANANASIFU, KINONDONI, MSASANI, MOKOCHENI NA KIJITONYAMA, Kuanzia Ijumaa tarehe 03/01/2014 - Alhamisi tarehe 09/01/2014. vituo vitafunguliwa asubuhi saa 02:00 na kufungwa saa 11:00 jioni.Majina ya wote watakaohusika katika zoezi hili yamebandikwa katika vituo vya usajili pamoja na taarifa nyingine muhimu. Tafadhali fika katika kituo chako mapema kuhakiki jina lako.Kwa wale ambao hawakujaza fomu za maombi ya vitambulisho, utaratibu wa usajili utatangazwa na Mamlaka hapo baadaye katika vituo maalumu vitakavyofunguliwa, kwa taarifa zaidi unaweza kuwasiliana moja kwa moja na mwenyekiti wako wa mtaa.Kwa ajili ya ubora na muonekano mzuri wa picha kwenye kitambulisho chako, mwombaji unashauriwa siku ya kuchukua alama za vidole, picha na saini ya kielektroniki kutovaa nguo nyeupe, kijivu, bluu mpauko, pinki, kofia aina yeyote, ama kupaka hina mikononi.Jitahidi kufika kwa wakati na kuzingatia maelekezo utakayopewa na maafisa usajili ili kufanikisha zoezi hili kwa wakati.Waombaji wanatakiwa kufika kwenye vituo vya usajili na nyaraka halisi na vivuli vya kuthibitisha uraia na umri mathalan, cheti cha kuzaliwa, pasipoti, vyeti vya elimu ya msingi na sekondari, leseni ya udereva, kitambulisho cha bima ya afya na kitambulisho cha mpigakura. Zoezi hili ni bure. Makundi maalumu kama vile walemavu na wazee wasiojiweza watapewa kipaumbele.Zoezi hili linakwenda kwa awamu, hivyo wakazi wa maeneo mengine ya wilaya ya Kinondoni mjiandae kwa kuhakikisha mnakuwa na nyaraka zote muhimu zitakazowatambulisha pamoja na kujua jina la kata unakoishi.Kwa taarifa zaidi, maoni au ushauri wasiliana nasi kwa namba zifuatazo;
0687 416666.
0762 416666.
Tangazo hili limetolewa na uongozi,

Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA)

Kuendelea kwa zoezi kwa wakazi wa Wilaya ya Kinondoni
​
 
Mkuu, zoezi linafanyika kwa makini sana. Si kama kugawa kadi za chadema

tatizo hili jukwaa siku hizi linapoteza hadhi yake sana! watu wanawasilisha vitu vya msingi vijadiliwe, wengine wanaingiza ushabiki wa siasa, sasa hili la CDM katika uzi huu linakujaje?
Wenzetu Kenya, Uganda na Rwanda wamekubaliana kuwa na vitambulisho vya utaifa na kisha kuwawezesha kuvuka mipaka pasi na usumbufu wowote, na kama sikosei Uganda walikuwa kama sisi (hawana vitambulisho vya utaifa) na wameahidi hadi kufikia April (nisahihishe kama nimekosea) vitambulisho vitakuwa tayari. Sasa nchi ndogo kiuchumi kama Uganda, wanawezaje kukamilisha zoezi hili mapema ilihali sisi huu ni mwaka wa pili au wa tatu tunaingia sasa bado tunahangaika na vitambulisho vya utaifa na tena dar es salaam pekee? ningekuwa naishi Tanzania?!?!?!?!?!?!?!??!?!?!?
 
Mkuu Kamura nilichoandika mie hakina haja na kufanya utafiti wowote ule.. Nimeandika haya kutoka na nilichoona na kushuhudia kwa macho yangu.. Kwa mfano mie nilianza kuandikishwa mwanzo kabisa tarehe 28 July 2012.. Huo ulikuwa ni usaili wa kwanza ambao tulitakiwa kupeleka na vyeti vya kuzaliwa au vitambulisho.. Likaja suala la kuchukuliwa picha na alama za vidole ambalo lilifanyika October 2013.. Sasa hivi wamebandika picha na maelezo yetu kwa maana kama kuna mtu ambae amekosewa maelezo yake au picha sio yake basi akatoe taarifa ili mabadiliko yafanywe.. Ina maana hilo nalo ni zoezi tosha.. Sasa kama toka tarehe 28 mwezi July mwaka 2012 nilipoanza mchakato na mpaka leo sijapata kitambulisho, unataka mie nifanye research gani..? Ndo maana mwisho nimetoa rai kwa serikali kuongeza nguvu ili zoezi liende na spidi.. Naamini utakuwa umenielewa Mkuu..

hili nalo neno mkuu, pole sana ila kumbuka "subira yavuta heri", endelea kusubiri
 
Back
Top Bottom