Vitabu vya dini visitumike kuwaapisha wanasiasa!

Vitabu vya dini visitumike kuwaapisha wanasiasa!

Acha kutufanya hatujui kitu. mtu anaapa kwa Mungu/mungu anayemwamini na sio kwa kiongozi wa dini. Umewahi kuona kiongozi wa dini anamwapisha mwanasiasa kwa kazi za serikali? hivi Jaji Mkuu anayemwapisha Rais ni kiongozi wa dini gani? Biblia au Quran ni vitu vinavyomwakilisha Mungu na sio binadamu awaye yoyote. Na ndio maana hata hao maaskofu huapa kwa kushika hiyo Biblia.
Asante mkuu emeeleweka vema
 
SIO HAPI TU HATA WABUNGE NA HATA MAHAKAMANI WATU WAAPE KWA NAFSI ZAO KUWA WATAKUWA WAKWELI TU? SIO WANATUMIA MUNGU KUTUAMINISHA KUMWAMINI KUMBE NI MWONGO. TUMWACHE MUNGU NA UTUKUFU WAKE.TUNAWALAZIMISHA WATU KUAPA KWA JINA LA MUNGU KUMBE MOYONI WANAJ6A WATATOA USHAHIDI WA UONGO, WATASIMAMIA UONGO BUNGENI NK.
Kuapa ni lazima kwa neno la Mungu kupitia vitabu vitakatifu vya Mungu,kwa kua hekima ya binadamu inatokana Na Mungu,kama mtu ataapa akatenda kinyume hiyo sio shauri ya binadamu yeyote ,ni shauri laMungu na hukumu ni ya Mungu.
 
Kwa muda mrefu nimeona kunakuwa na mgogoro mkubwa sana miongoni mwetu kwenye kukubaliana hasa ni wakati gani siasa na dini vinaweza kukaa pamoja. Ili kuondoa sintofahamu hiyo nashauri vitabu vya dini visitumike kumwapisha mwanasiasa yeyote yule ama mwanasiasa asitumie vitabu vya dini kumwapisha mtu mwingine.

Tusichanganye siasa na dini!!
Kwani Wewe ni dini gani ama dhehebu gani? Wewe huwa unaongea na a Mungu wako kupitia njia zipi?
Sisi Wakristu tunaongea na a Mungu wetu kwa kuwaza, kunena na kutenda. Hivyo, ninapoapa ni Mimi na Mungu wangu wala siyo Mimi na kiongozi wangu wa dini.
Mungu ndiye anayetuju mioyoni mwetu. Yesu aliwakanya viongozi wa dini kuwa, ole wao viongozi wa dini mnaotafuta utukufu wa wanadamu huku mkiwatwisha mizigo masikini.
Ndiyo maana wakati wa kuapishwa, anayesimamia show nzima ni Jaji na siyo Kiongozi wa dini. Upo?
Dini maana yake ni mahusiano yaliyoko kati ya Mungu na mwanadamu that's all na sifa hizo ndizo zilizopelekea hasa kuzaliwa kwa Protestantism katika Karne ya 16 barani Ulaya.
 
Mara nyingi sana nimrwasikia viongozi wetu wakisema Serikali haina dini

Na hata shule zeru za serikali utasikia Serikali haina dini

Sijajua tofauti kati ya "haina dini " na "haiamini katika dini "
 
Acha kutufanya hatujui kitu. mtu anaapa kwa Mungu/mungu anayemwamini na sio kwa kiongozi wa dini. Umewahi kuona kiongozi wa dini anamwapisha mwanasiasa kwa kazi za serikali? hivi Jaji Mkuu anayemwapisha Rais ni kiongozi wa dini gani? Biblia au Quran ni vitu vinavyomwakilisha Mungu na sio binadamu awaye yoyote. Na ndio maana hata hao maaskofu huapa kwa kushika hiyo Biblia.
Duhh!! wewe jamaa Boya sana aisee, hivi umeelewa mada iliyopo jukwaani?
 
Kwa muda mrefu nimeona kunakuwa na mgogoro mkubwa sana miongoni mwetu kwenye kukubaliana hasa ni wakati gani siasa na dini vinaweza kukaa pamoja. Ili kuondoa sintofahamu hiyo nashauri vitabu vya dini visitumike kumwapisha mwanasiasa yeyote yule ama mwanasiasa asitumie vitabu vya dini kumwapisha mtu mwingine.

Tusichanganye siasa na dini!!
Wazo zuri wale wenye matunguli yao viunoni wayatumie ili kuondoa unafiki wa hawa mashetani
 
Kwa muda mrefu nimeona kunakuwa na mgogoro mkubwa sana miongoni mwetu kwenye kukubaliana hasa ni wakati gani siasa na dini vinaweza kukaa pamoja. Ili kuondoa sintofahamu hiyo nashauri vitabu vya dini visitumike kumwapisha mwanasiasa yeyote yule ama mwanasiasa asitumie vitabu vya dini kumwapisha mtu mwingine.

Tusichanganye siasa na dini!!
Nakubaliana na wewe kwa mantiki moja kwamba, kikawaida tunaamini vitabu vya dini ni maneno matakatifu ya Mwenye Ezi Mungu. Hivyo basi yeyote anayetumia maneno/vitabu hayo/hivyo, maana yake anaitakidi kwamba hatofanya yasiyofaa kama uonevu kwa wananchi, wizi serikalini, rushwa na mambo yote mabaya yenye mfano wa hayo.
Cha kushangaza ni kwamba, wanasiasa hayo ndio wanaoongoza kwa maovu hayo niliyoyasema ikiwemo rushwa na ufisadi. Sasa km walitumia Qur'an na biblia kuuaminisha umma kwamba watakuwa watakatifu km vitabu hivyo, hamuoni kama wanavidhalilisha vitabu hivyo vitukufu?
Hivyo nadhani kuna haja waacha kutukanisha vitabu vitakatifu badala yake utafutwe utaratibu mwingine
 
SIO HAPI TU HATA WABUNGE NA HATA MAHAKAMANI WATU WAAPE KWA NAFSI ZAO KUWA WATAKUWA WAKWELI TU? SIO WANATUMIA MUNGU KUTUAMINISHA KUMWAMINI KUMBE NI MWONGO. TUMWACHE MUNGU NA UTUKUFU WAKE.TUNAWALAZIMISHA WATU KUAPA KWA JINA LA MUNGU KUMBE MOYONI WANAJ6A WATATOA USHAHIDI WA UONGO, WATASIMAMIA UONGO BUNGENI NK.
Swadakta, umesema kweli masaduku
 
Kuapa sio tatizo ila tatizo ni kuapa unachosema halafu baadae unakiuka yote
Ni vigumu sana kuchanganya dini na serikali ndio maana muumini mzuri hawezi kukubali kufanya kazi hizo kwani ni unafiki mwingi na kupindisha sheria ni lazima.
Sio kwetu tu bali dunia nzima.
Wawe wanaapa kwa katiba waliojitengenezea tu na sio vitabu vya dini
 
Wameambiwa wawaombee watanzania ili waweze kuwa na mawazo yanayojikita kwenye masuala ya viwanda.

Wao wamejikita kwenye siasa za wanaharakati na mambo hayana tija kwa nchi yetu. Bilioni 500 zinakwenda nje ya nchi kwa sababu tu wazalendo wanashindwa kuanzisha viwanda hata vya kutengeneza drip za hospitalini.

Maskini wa afrika anauziwa na mzungu mawazo ya siasa ili apigane na mwenzake na mzungu anapata upenyo wa kuuza silaha.

Masikini wa afrika ili asiendelee kuwa lofa, inabidi abadili mtazamo wote ulio ndani ya kichwa chake, rais tuliyenaye tayari anao mtazamo wa kimaendeleo, ujinga umebaki kwetu sisi tunaohamasishana kwenda kwenye maandamano.
 
Ila ni ya ccm inawakilisha ccm hali kadhalika biblia na Quran huwakilisha ukiristu na uislamu ambavyo ni dini. Kama ni kuwakilisha Mungu tuu mkristu angeapa kwa quran au mwislam angeapa kwa biblia. Lakini kwa sababu hivi vitabu viwili vinawakilisha dini mbili tofauti haiwezi kufanyiki hivo. Acha ubishi!
Sio ubishi. Serikali imejipambanua kuwa haina Dini, halafu unaiandikia nyaraka za dini. Ni sawa na kulazimisha mchongoma uzae zabibu. Hivi Hayati Kingunge alikuwa anatumia kitabu gani kati ya hivyo kuapa? Ndio ujue si harali kutuweka watanzania wote kwenye kundi moja.
 
Viongozi wakuu waapishwe kwa katiba; wakiapishwa
kama machifu wao kuna hatari ya kuongezeka ukabila mara dufu ya sasa.
Viongozi wa ngazi za chini; basi waape kwa mujibu wa JOB DESCRIPTION. Na wananchi wasikie wazi majukumu yao.
Sijasikia mtu akishakiwa kwa kuwa amekiuka kiapo. Mtu anashtakiwa kwa makosa aliyotenda.
 
Mtu anatumia Biblia ama Quran kuapa, mbele ya safari kwenye uongozi wake akikemewa na Askofu ama Sheikh anachachamaa. Tugeukie tunguli sasa ili tukishindana turushiane maruhani!
Dini ni rubber stamp tu.Kwani kiuhalisia nani anaendesha maisha yake ya kila siku kwa kufuata maelekezo ya dini yake?.Wanasiasa ni zao la jamii hii hii iliyojaa unafiki.
 
Back
Top Bottom