Vikojozi..........utawasaidiaje?


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
631,987
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 631,987 280
usimtumbulie macho au kumlaumu kikojozi ujue hilo ni balaa.....................wengi wa vikojozi hutokea kutokana kuishi kwenye mazingira magumu wakiwa watoto.............................yaani huwa wanapigwa sana na wakubwa zao......au wazazi, au waalimu wao......au hata kutokuwa hawajaliwi kwenye mazingira waishiyo...........na kutokana na kuishi katika hofu muda mrefu na wao wana umri mdogo wanakosa uvumilivu na hivyo kuathirika kiakili.................................hivyo badala ya kuwacheka tumia muda mwingi kuwashawishi wakujuze yaliyowasibu wakiwa wadogo.........na hadithi za manyanyaso hujirudia mara kwa mara..................

Nabii T.B Joshua wa-Nigera yeye huliangalia hili tatizo kiroho zaidi badala ya mateso ya kimwili na hutumia vipaji vyake kuyafukuza mapepo...............................

Wenye ufahamu zaidi wa tiba ya kikojozi kitandani watujuze.................hili ni tatizo linalosumbua vijana wengi na huishia kuwa wananyapnyapaliwa na jamii bila ya jammi kuelimishwa kuwa hayo ni matatizo ya kisaikolojia.....................yanayohitaji tiba tu................
 
F

Ferds

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
1,267
Likes
27
Points
135
F

Ferds

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2010
1,267 27 135
usimtumbulie macho au kumlaumu kikojozi ujue hilo ni balaa.....................wengi wa vikojozi hutokea kutokana kuishi kwenye mazingira magumu wakiwa watoto.............................yaani huwa wanapigwa sana na wakubwa zao......au wazazi, au waalimu wao......au hata kutokuwa hawajaliwi kwenye mazingira waishiyo...........na kutokana na kuishi katika hofu muda mrefu na wao wana umri mdogo wanakosa uvumilivu na hivyo kuathirika kiakili.................................hivyo badala ya kuwacheka tumia muda mwingi kuwashawishi wakujuze yaliyowasibu wakiwa wadogo.........na hadithi za manyanyaso hujirudia mara kwa mara..................

Nabii t.b joshua wa-nigera yeye huliangalia hili tatizo kiroho zaidi badala ya mateso ya kimwili na hutumia vipaji vyake kuyafukuza mapepo...............................

Wenye ufahamu zaidi wa tiba ya kikojozi kitandani watujuze.................hili ni tatizo linalosumbua vijana wengi na huishia kuwa wananyapnyapaliwa na jamii bila ya jammi kuelimishwa kuwa hayo ni matatizo ya kisaikolojia.....................yanayohitaji tiba tu................
wait i'll be back in a minute
 
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,164
Likes
2,463
Points
280
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,164 2,463 280
asante muheshimiwa kwa kuleta hilli hapa jukwaani......
Hopefully utapata wajuzi juu ya jambo hili...
labda ungeliweka kwenye sehemu ya JF Doctors ungepata wataalum zaidi juu ya jambo hili...
 
G

Gwesepo

Senior Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
134
Likes
0
Points
33
G

Gwesepo

Senior Member
Joined Oct 26, 2010
134 0 33
:whoo::whoo:Atumie Maji walio oshea Mchele au ndevu za mahindi achemshe maji yake anywe Mkuu
 
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
697
Likes
6
Points
35
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
697 6 35
Mkubwa kweli hilo ni tatizo ambalo mara nyingi linafedhehesha wahusika. Kwa kawaida vikojozi huwa wanajikojolea kwa wakati au kipindi maalumu wakiwa wamelala usiku. Kila kikojozi ana muda wake ambao hua anapitiwa na kujikojolea kitandani. Wengi huwa hawajikojolei ovyo. Ukimfuatilia kikojozi utaona muda ambao anajikojolea ni karibu huohuo kila siku. Kinachotakiwa ni kufanya utafiti na kujua ni wakati gani ambao mara nyingi kikojozi anajikojolea, na uanze utaratibu wa kumuamsha kila siku muda mfupi kabla ya muda wa kujikojolea kufika ili aende msalani akakojoe. Zoezi hilo likiendelea kwa muda, atazoea (conditioned) na atakua anaamka mwenyewe na kwenda kukojoa kila siku pindi muda wa "kuharibu mashuka" unapojili. Njia hii imesaidia wengi.
 

Forum statistics

Threads 1,236,371
Members 475,106
Posts 29,255,555