Vijana tunakwama wapi??

Vijana tunakwama wapi??

Vijana wa sasa watakujibu huyo fundi viatu/muuza Karanga aliyejenga nyumba itakua alikua usalama wa taifa kwny hizo kazi za kuuza karanga/fundi viatu ilikua ni Cover tu.
Kabisa mkuu hii misemo ipo kabisa mtaani....
 
Zamani watu walikuwa wanawahi kuoa ndoa za heshima siku hizi utakuta mtu anamiaka 40 lakini bado hajaoa unazani ataona umuhimu wa kujenga?
 
Mimi baba yangu ana nyumba kalii sanaa na kubwaa sanaa ina room Tano za kulala,,sitingroom,dining hall,kivaranda kikubwa cha kupumzikia kwa nje,,Jiko kubwaa,stoo mbili,maji,vyoo,kisima kikubwaa,,sinki la vyombo na kazungushia ukuta kama wa Berlin na bonge la geti...ile nyumba mzee wangu anasema alijenga yote ile kwa gharama ya laki tatu na nusu tuu ilikuwa mwaka 1989 wakati huo akiwa mwajiriwa na mke wake ambae ni mama yetu akiwa mfanyabiashara wa mgahawa na kibanda cha matunda...ile nyumba ukiileta kwa thamani ya sasa hivi kuanzia gharama ya kile kiwanja mpaka kukamilika sio chini ya milioni 100....
Nadhani kwa sasa hivi Mambo yamekuwa mengi na upatikanaji wa fedha ni Mgumu pia vijana kwa sasa hawaoni kama kujenga ni fasheni sasa hivi fasheni ni Gari,smrtphone,mavazi wakati zamani mzee wangu anakwabia ilikuwa ukishaoa tu lazima ujenge hata kibanda cha kuishi na mkeo...hapakuwa na mambo ya nyumba nyingi za kupangisha kama sasa hivi...unakuta mtu kapanga apartment analipa milioni,,ana gari ya milioni 15 simu ya laki saba,,mavazi ya garama ila hana nyumba ..ingekuwa zamani ina maana hiyo M15 ya gari,,hiyo kodi m1 na simu na mavazi angezitia kwenye ujenzi
Nimegundua sikuhz vijana wengi hatuwezi kujenga nyumba,nini ipo tabu???tunakwama wapi kwani??? mbona wazee wetu zamani unasikia "alikua muuza karanga na ana nyumba yake nzuri tu kajenga au alikua fundi viatu lkn ana nyumba yake kajenga"ila sisi baadhi yetu tuna kipato kizuri tu lkn kusimamisha mjengo mpk upambane kweli kweli.....
.TUSAIDIANE mawazo.....
 
Mimi baba yangu ana nyumba kalii sanaa na kubwaa sanaa ina room Tano za kulala,,sitingroom,dining hall,kivaranda kikubwa cha kupumzikia kwa nje,,Jiko kubwaa,stoo mbili,maji,vyoo,kisima kikubwaa,,sinki la vyombo na kazungushia ukuta kama wa Berlin na bonge la geti...ile nyumba mzee wangu anasema alijenga yote ile kwa gharama ya laki tatu na nusu tuu ilikuwa mwaka 1989 wakati huo akiwa mwajiriwa na mke wake ambae ni mama yetu akiwa mfanyabiashara wa mgahawa na kibanda cha matunda...ile nyumba ukiileta kwa thamani ya sasa hivi kuanzia gharama ya kile kiwanja mpaka kukamilika sio chini ya milioni 100....
Nadhani kwa sasa hivi Mambo yamekuwa mengi na upatikanaji wa fedha ni Mgumu pia vijana kwa sasa hawaoni kama kujenga ni fasheni sasa hivi fasheni ni Gari,smrtphone,mavazi wakati zamani mzee wangu anakwabia ilikuwa ukishaoa tu lazima ujenge hata kibanda cha kuishi na mkeo...hapakuwa na mambo ya nyumba nyingi za kupangisha kama sasa hivi...unakuta mtu kapanga apartment analipa milioni,,ana gari ya milioni 15 simu ya laki saba,,mavazi ya garama ila hana nyumba ..ingekuwa zamani ina maana hiyo M15 ya gari,,hiyo kodi m1 na simu na mavazi angezitia kwenye ujenzi

Maisha yako kasi sana lkn pia usidhani hio laki tatu na nusu ya mwaka 1989 ilikua ni ndogo mkuu,kulikua na kujifunga mkanda hapo hatari.

Fikiria kama miaka ya 1998/99 hapo mshahara wa manesi kwa mwezi ulikua ni Tsh.36,000 na mtu anaishi fresh tu,secondary schools za serikali hio miaka ya 2000's ilikua Tsh.20,000 tu kwa mwaka na watu walikua wanarudishwa nyumbani wameshindwa kuilipa ada,ndo utajua Tsh.350,000 ya mwaka 1989 ilikua sio ndogo mkuu.

Ila pia umesema kweli lifestyle ya sasa inachangia kuchelewa kujenga.
 
Mimi baba yangu ana nyumba kalii sanaa na kubwaa sanaa ina room Tano za kulala,,sitingroom,dining hall,kivaranda kikubwa cha kupumzikia kwa nje,,Jiko kubwaa,stoo mbili,maji,vyoo,kisima kikubwaa,,sinki la vyombo na kazungushia ukuta kama wa Berlin na bonge la geti...ile nyumba mzee wangu anasema alijenga yote ile kwa gharama ya laki tatu na nusu tuu ilikuwa mwaka 1989 wakati huo akiwa mwajiriwa na mke wake ambae ni mama yetu akiwa mfanyabiashara wa mgahawa na kibanda cha matunda...ile nyumba ukiileta kwa thamani ya sasa hivi kuanzia gharama ya kile kiwanja mpaka kukamilika sio chini ya milioni 100....
Nadhani kwa sasa hivi Mambo yamekuwa mengi na upatikanaji wa fedha ni Mgumu pia vijana kwa sasa hawaoni kama kujenga ni fasheni sasa hivi fasheni ni Gari,smrtphone,mavazi wakati zamani mzee wangu anakwabia ilikuwa ukishaoa tu lazima ujenge hata kibanda cha kuishi na mkeo...hapakuwa na mambo ya nyumba nyingi za kupangisha kama sasa hivi...unakuta mtu kapanga apartment analipa milioni,,ana gari ya milioni 15 simu ya laki saba,,mavazi ya garama ila hana nyumba ..ingekuwa zamani ina maana hiyo M15 ya gari,,hiyo kodi m1 na simu na mavazi angezitia kwenye ujenzi
Mkuu upo sahihi kabisa ina maana huu ubishoo wetu ndo unatumaliza wenyewe....
 
Sasa kila mtu akijenga Landlords wataishije? PIA siyo kila mtu atajenga.
Sikupingi.....Ila mkuu ktk suala la nyumba ni muhimu ktk maisha ya kila mmoja...
 
Back
Top Bottom