Vijana tukajiajiri afu tunalala selo

Vijana tukajiajiri afu tunalala selo

HemedyMawazo

New Member
Joined
Apr 16, 2023
Posts
1
Reaction score
0
“NIKAE KUWA MWIZI? NIMEJARIBU KUJIAJIRI, LAKINI BADO NAKAMATWA NA JIJI!” — KIJANA ALALAMIKIA KUKAMATWA KWA KUFANYA BIASHARA


Kijana mmoja ameeleza masikitiko yake baada ya kukamatwa na askari wa Jiji kwa madai ya kufanya biashara, akisema amekuwa akijitahidi kujitafutia riziki kwa njia halali badala ya kujiingiza kwenye vitendo vya uhalifu.


Kwa mujibu wa maelezo yake, alikamatwa Oktoba 24, 2026, na kulala mahabusu ya Msimbazi. Kijana huyo anadai kuwa biashara wanazofanya ni za kujitafutia kipato cha kuendesha maisha na kusaidia familia zao, lakini bado wanakumbana na changamoto zinazowafanya washindwe kufanya shughuli zao kwa uhuru.


Katika malalamiko yake, kijana huyo amehoji kwa uchungu:


“Sasa nifanye nini, niibe? Nimejaribu kujiajiri, lakini bado tunawekewa ugumu. Kama vijana tunajitafutia riziki za halali, kwa nini tunakamatwa na kufungiwa ndani?”


Ameongeza kuwa biashara zao nyingi huanza jioni, wakitumaini kupata chochote kitakachowawezesha kupeleka mkono kinywani na kuhudumia familia zao. Hata hivyo, anadai kuwa kukamatwa kwao na kulazwa mahabusu kunawakatisha tamaa katika juhudi zao za kujikwamua kiuchumi.


Kijana huyo pia amehoji kwa nini watu wanaokamatwa kwa kufanya biashara hizo wanapaswa kulala selo na, kwa maelezo yake, kujikuta wakikaa pamoja na watu wanaotuhumiwa kwa makosa mengine mazito, yakiwemo ujambazi.


Ameeleza kuwa katika mazungumzo yake na askari, alielezwa kuwa askari huyo hahusiki na masuala hayo, jambo lililomfanya kujiuliza: Ikiwa askari huyo hahusiki, basi ni nani anayepaswa kutoa majibu kuhusu kukamatwa kwao na kulazwa mahabusu?


Malalamiko yake yanaibua mjadala mpana kuhusu namna vijana wanaojitafutia kipato kupitia biashara ndogo ndogo wanavyopaswa kushughulikiwa na mamlaka za jiji. Je, kuna njia bora ya kusimamia biashara hizo bila kuwakatisha tamaa vijana wanaojaribu kujitegemea?


SWALI KWA JAMII NA MAMLAKA ZA JIJI:Je, kijana anayejitafutia riziki kwa biashara halali anapaswa kusaidiwa kupata utaratibu wa kufanya biashara au kukamatwa na kulazwa mahabusu?


MAONI YAKO NI MUHIMU! Unalionaje hili? Toa maoni yako kwa heshima.


Habari hii imeandaliwa kwa kuzingatia malalamiko ya kijana husika; maelezo ya upande wa Jiji hayajathibitishwa katika taarifa hii.


#JidahMedia #KimodoMsafi #VijanaNaAjira #BiasharaNdogoNdogo #DarEsSalaam #HakiKwaVijana
 
“NIKAE KUWA MWIZI? NIMEJARIBU KUJIAJIRI, LAKINI BADO NAKAMATWA NA JIJI!” — KIJANA ALALAMIKIA KUKAMATWA KWA KUFANYA BIASHARA


Kijana mmoja ameeleza masikitiko yake baada ya kukamatwa na askari wa Jiji kwa madai ya kufanya biashara, akisema amekuwa akijitahidi kujitafutia riziki kwa njia halali badala ya kujiingiza kwenye vitendo vya uhalifu.


Kwa mujibu wa maelezo yake, alikamatwa Oktoba 24, 2026, na kulala mahabusu ya Msimbazi. Kijana huyo anadai kuwa biashara wanazofanya ni za kujitafutia kipato cha kuendesha maisha na kusaidia familia zao, lakini bado wanakumbana na changamoto zinazowafanya washindwe kufanya shughuli zao kwa uhuru.


Katika malalamiko yake, kijana huyo amehoji kwa uchungu:


“Sasa nifanye nini, niibe? Nimejaribu kujiajiri, lakini bado tunawekewa ugumu. Kama vijana tunajitafutia riziki za halali, kwa nini tunakamatwa na kufungiwa ndani?”


Ameongeza kuwa biashara zao nyingi huanza jioni, wakitumaini kupata chochote kitakachowawezesha kupeleka mkono kinywani na kuhudumia familia zao. Hata hivyo, anadai kuwa kukamatwa kwao na kulazwa mahabusu kunawakatisha tamaa katika juhudi zao za kujikwamua kiuchumi.


Kijana huyo pia amehoji kwa nini watu wanaokamatwa kwa kufanya biashara hizo wanapaswa kulala selo na, kwa maelezo yake, kujikuta wakikaa pamoja na watu wanaotuhumiwa kwa makosa mengine mazito, yakiwemo ujambazi.


Ameeleza kuwa katika mazungumzo yake na askari, alielezwa kuwa askari huyo hahusiki na masuala hayo, jambo lililomfanya kujiuliza: Ikiwa askari huyo hahusiki, basi ni nani anayepaswa kutoa majibu kuhusu kukamatwa kwao na kulazwa mahabusu?


Malalamiko yake yanaibua mjadala mpana kuhusu namna vijana wanaojitafutia kipato kupitia biashara ndogo ndogo wanavyopaswa kushughulikiwa na mamlaka za jiji. Je, kuna njia bora ya kusimamia biashara hizo bila kuwakatisha tamaa vijana wanaojaribu kujitegemea?


SWALI KWA JAMII NA MAMLAKA ZA JIJI:Je, kijana anayejitafutia riziki kwa biashara halali anapaswa kusaidiwa kupata utaratibu wa kufanya biashara au kukamatwa na kulazwa mahabusu?


MAONI YAKO NI MUHIMU! Unalionaje hili? Toa maoni yako kwa heshima.


Habari hii imeandaliwa kwa kuzingatia malalamiko ya kijana husika; maelezo ya upande wa Jiji hayajathibitishwa katika taarifa hii.


#JidahMedia #KimodoMsafi #VijanaNaAjira #BiasharaNdogoNdogo #DarEsSalaam #HakiKwaVijana
Unafanya biashara kwenye mlango wa duka la mfanyabiashara mlipakodi na kujiona wewe ndiye mwenye haki! Ujue wewe ni mkorofi, mnapewa maeneo yasiyo na maduka hamyataki, mnataka mbele ya maduka! Nyie ni wakorofi tu.
 
Unaofanywa biashara kwenye mlango wa duka la wafanyabiashara mlipa Jodi na kuiona wewe ndiye mwenye haki! Ujue wewe ni mkorofi, mnapewa maeneo yasiyo na maduka hamyataki, mnataka mbele ya maduka! Nyie ni wakorofi tu.
Kwa hio wakale wapi? Wapigeni risasi basi
 
Back
Top Bottom