Vifaa vya Yapi Merkezi Mkandarasi wa SGR Kupigwa Mnada ?

Vifaa vya Yapi Merkezi Mkandarasi wa SGR Kupigwa Mnada ?

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Posts
4,373
Reaction score
6,086
Katika gazeti la Daily News la tarehe 12 November 2018 kuna tangazo kutoka TRA kuwa vifaa vinavyotakiwa kutumika kwa ujenzi wa reli ya Standard Gauge ambavyo vipo bandarini vitapigwa mnada endapo vitashindwa kulipiwa ushuru.
Je hii inaamaanisha mkandarasi ameshindwa kulipa ushuru ?
 
Labda mkandarasi alilipwa hela yake ya ujenzi akijisahau akala bila kujua anatakiwa kufanya kazi. We tulia hivyo hivyo. Kikwetu tunasema hiviiii; Nanukuu "Mafuwe alioka ndusu" Wenye tafsiri wailete hapa.
 
Haya yanaweza kuwa ni matokeo ya kutoa tender kwa makampuni yasiyo na uwezo unless wao kama kampuni sio chanzo.

Kina Zitto wanapopiga kelele taratibu zifuatwe kwenye maswala ya tender, bajeti na mengineyo, watu hawamuelewi sasa haya yanaweza kuwa ndio matokeo yake unless serikali ndio imeshindwa kumlipa mkandarasi kulingana na mkataba na matokeo yake na yeye anashindwa kutimiza majukumu yake kwa kukosa fedha.
 
Kwani haiwezekani TRA kuweka kama deni? Vifaa vitoke vipige kazi tukiwalipa % inakatwa kufidia kodi. Hiwa naona kwenye magari yetu ya mitumba wanaita bonded house kama sikosei kuwa kodi inalipaa baada ya bidhaa kuuzwa au huu utaratibu autumiki tena???
 
Miradi ya Serikali haya mambo ya TRA na Kodi ni kama mchezo wa Karata. Mlipsaji wa Miradi ni huyo huyo msanyaji wa Kodi.
We ujue tu hali ni mbaya na ndio maana waziri wa fedha amelia bungeni kushindwa kutekeleza mpango wa serikali.

Walivyokuwa wa ajabu jana wakajitishwa na zigo la korosho huku kulikuwa na option ya kuruhusu wafanyabiashara wanunue kwa bei ya 2,700 alafu serikali ijazie hiyo sh 300 badala yake wakaamua kununua kwa bei ya shilingi 3,300 huku bado kuna gharama za kusafirisha na kuhifadhi hiyo korosho,kuibangua, kulipa posho wanajeshi, kuwalipia chakula , malazi, n.k.
 
We ujue tu hali ni mbaya na ndio maana waziri wa fedha amelia bungeni kushindwa kutekeleza mpango wa serikali.

Walivyokuwa wa ajabu jana wakajitishwa na zigo la korosho huku kulikuwa na option ya kuruhusu wafanyabiashara wanunue kwa bei ya 2,700 alafu serikali ijazie hiyo sh 300 badala yake wakaamua kununua kwa bei ya shilingi 3,300 huku bado kuna gharama za kusafirisha na kuhifadhi hiyo korosho,kuibangua, kulipa posho wanajeshi, kuwalipia chakula , malazi, n.k.
Sasa si amekazana kufanya hivyo ili ionekane serikali inawatetea haki zao wakulima
 
Haya yanaweza kuwa ni matokeo ya kutoa tender kwa makampuni yasiyo na uwezo/ya kifisadi.

Kina Zitto wanapopiga kelele taratibu zifuatwe kwenye maswala ya tender, bajeti na mengineyo, watu hawamuelewi sasa haya yanaweza kuwa ndio matokeo yake unless serikali ndio imeshindwa kumlipa mkandarasi kulingana na mkataba na matokeo yake na yeye anashindwa kutimiza majukumu yake kwa kukosa fedha.
We nae tumekuchoka na Zito wako, kila kitu zito, zito mkuuu vipi hunaga rejea nyingine. Kwa taarifa yako zito ni kilaza mmoja mmoja mzuri tu, data ambazo huwa analeta hapa huwa anawasikiliza wenzie then anakuwa wa kwanza kupost bila kufanyia tafiti yoyote.
 
Back
Top Bottom