Utaratibu wa bima ya afya unanisikitisha sana

Utaratibu wa bima ya afya unanisikitisha sana

Na ongelea suala la bima ya afya ukitaka kujua kwamba nilifail Mara ngapi hilo sio la msingi sanaa na hata nikikwambia hapa sijawah shika namba mbili kutoka darasa la kwanza mpaka chuo kikuu utaona najisifia pia

Sent from my TECNO CF7 using JamiiForums mobile app
Na kwenye maisha halisi unashika namba ngapi mkuu?Maan naona kina Bakharesa wanashika namba za juu.[emoji28][emoji2960][emoji849]
 
Kama vyeti vyote vina majina sahihi ikiwemo nida vya watoto n.k kwann wasiamin ndo mm niliyeoa

Sent from my TECNO CF7 using JamiiForums mobile app
Wewe jamaa una shida mahali. Ni mgumu sana kuelewa halafu mwepesi kulaumu wengine kwa makosa yako. Ushurukuru utumbuaji vyeti fake umepita otherwise ungekuwa na majina ya mvurugo wangekula kichwa.
 
Na kwenye maisha halisi unashika namba ngapi mkuu?Maan naona kina Bakharesa wanashika namba za juu.[emoji28][emoji2960][emoji849]
Maisha halisi ni kuwa na furaha na amani moyoni Mali ni vitu vya kupita na vinatafutwa cha kushukuru mungu najimudu kwa usawa wangu na familia yangu siko katika mashindano na bakharesa ambae nae kajaliwa kwa usawa wake kama ilivyo kwako .

Sent from my TECNO CF7 using JamiiForums mobile app
 
Uiwezaje kubatizwa Luka wakati Gabriel ni Christian Name??....
Nimebatizwa mwaka 2000 ambapo baada ya kusoma mafundisho kwa miaka mi 3 .utaratibu walidai kwa vile ubatizo ni sawa na kuzaliwa upya kiimani hivyo yatupaswa kupewa majina mapya kwa wale wenzangu roman Catholic wanalijua hili .

Sent from my TECNO CF7 using JamiiForums mobile app
 
Wewe jamaa una shida mahali. Ni mgumu sana kuelewa halafu mwepesi kulaumu wengine kwa makosa yako. Ushurukuru utumbuaji vyeti fake umepita otherwise ungekuwa na majina ya mvurugo wangekula kichwa.
Namshukuru mungu sina vyeti fake nimepita kila hatua ya elimu unayoijua ww miaka 7,4,2,3,2 nategemea kuanza miaka 4 mingine mungu akinijalia uzima

Sent from my TECNO CF7 using JamiiForums mobile app
 
Hongera bro. Ila huko unakokwenda kunahitaji higher order critical thinking na pia uwe objectives rather than subjectives and to be to analyze things intellectually. Otherwise utayaona maisha ni magumu.

Good luck!!!
 
Nimesikitika kunyimwa haki ya bima ya afya ya mke wangu wa ndoa kisa jina langu nililotumia ni la ubatizo ni tofauti na majina ninayotumia katika vyeti vyangu vya taaluma ,cha kuzaliwa na cha NIDA
Kwa hiyo mke wako ameolewa na Luka. Wewe ni Gabriel kama kitambulisho chako cha taifa na vyeti vyako vya shule vinavyoonesha. Passport yako ya kusafiria lazima itasomeka Gabriel (pale utakapoihitaji).

Hivyo kwa nini uwalalamikie NHIF wakati matatizo ni ya kwako? Wangalikuwa wanatoa hivyo kadi za NHIF kwa maelezo ya kilejaleja kama hayo ya kwako si kila mtu angalipewa hizo kadi za bima?
Kama hutarekebisha hiyo dosari kisheria tambua kwamba hutaweza kusafiri na mke wako wala watoto wako nje ya nchi kwa kutumia passport yako.
 
Ndugu wana jf inafahamika kwamba bima ya afya unalipia sio huduma ya bure kwani unakatwa kwenye mshahara wako .

Nimesikitika kunyimwa haki ya bima ya afya ya mke wangu wa ndoa kisa jina langu nililotumia ni la ubatizo ni tofauti na majina ninayotumia katika vyeti vyangu vya taaluma ,cha kuzaliwa na cha NIDA

Bima wanadai "deedpoll" ndo nipewe haki ya bima kwa mke wangu .na hii kuipata itanigharimu sio chini ya laki na nusu .

Naomba kuuliza hivi ni haki kufanya haya yote ili hali kuna nyaraka kibao za mke kama namba ya NIDA wanazo ,vyeti vya watoto ambavyo jina la mke wangu lipo ?

Na je kuepuka kutumia vibaya hizo pesa zangu kupata deedpoll naweza kwenda kanisani wakabadili jina kwenye vyeti vya ndoa ? Maana jina langu la vyeti ni LUKA ilaa vya taaluma ni Gabriel ,yote yapo kwenye bible kama kanisani wanavyotka jina la ubatizo liwe ,na kwa sie tuliobatizwa miaka ya nyuma ilikuwa lazima wakupe jina lao hata kama lako lipo katika bible .

Na je ni haki bima ya afya kunichagulia wategemezi? Wakati mm ndo mchangiaji na nakatwa pesa yangu?

Ahsanteni.

Sent from my TECNO CF7 using JamiiForums mobile app
Kwanini wasikwambie ukaape mahakamani? Mimi ilinitokea TRA na wakaniambia nikaape mahakami au kwa Commissioner of Oaths, dakika sufuri nikawaletea kiapo basi nikamalizana nao
 
Kwa hiyo mke wako ameolewa na Luka. Wewe ni Gabriel kama kitambulisho chako cha taifa na vyeti vyako vya shule vinavyoonesha. Passport yako ya kusafiria lazima itasomeka Gabriel (pale utakapoihitaji).

Hivyo kwa nini uwalalamikie NHIF wakati matatizo ni ya kwako? Wangalikuwa wanatoa hivyo kadi za NHIF kwa maelezo ya kilejaleja kama hayo ya kwako si kila mtu angalipewa hizo kadi za bima?
Kama hutarekebisha hiyo dosari kisheria tambua kwamba hutaweza kusafiri na mke wako wala watoto wako nje ya nchi kwa kutumia passport yako.
Ahsante nimeona ni bora nifike kanisani wakabadili jina wao wenyewe lifanane na majina yangu halisi maana ntapata shida zaidi baadaye hasa nikitaka kusafiri kwenda nchi nyingine kama unavyoshauri

Sent from my TECNO CF7 using JamiiForums mobile app
 
Kwanini wasikwambie ukaape mahakamani? Mimi ilinitokea TRA na wakaniambia nikaape mahakami au kwa Commissioner of Oaths, dakika sufuri nikawaletea kiapo basi nikamalizana nao
Nilikwenda nikaapa wakakata wanadai deedpoll

Sent from my TECNO CF7 using JamiiForums mobile app
 
Kilichofanya ubadilishe jina ni nini? Kwani lazima uitwe GIBSON? wa Africa tutasubili kutoka ..
 
Maisha halisi ni kuwa na furaha na amani moyoni Mali ni vitu vya kupita na vinatafutwa cha kushukuru mungu najimudu kwa usawa wangu na familia yangu siko katika mashindano na bakharesa ambae nae kajaliwa kwa usawa wake kama ilivyo kwako .

Sent from my TECNO CF7 using JamiiForums mobile app
Asante mkuu!.[emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Back
Top Bottom