UTAFITI: 'Message' ni adui wa Elimu pia... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UTAFITI: 'Message' ni adui wa Elimu pia...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by VUTA-NKUVUTE, Oct 5, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,793
    Likes Received: 5,697
    Trophy Points: 280
    Ni utafiti wangu binafsi.Hapa ni sehemu ya kwanza kuuwakilisha.Ni hivi:ujumbe mfupi wa maneno wa simu za viganjani almaarufu kama 'sms' kwa kiasi kikubwa unachangia kudumaza elimu Tanzania. Hii ni kwasababu,wanafunzi wa Shule na Vyuo ambao hutumia simu za vikanjani kwa kutuma ujumbe,hulemazwa na uandishi wa kifupikifupi katika ujumbe na kujikuta wakiandika kifupi hata kwenye mitihani yao.

    Katika utafiti huu,nilifanya mahojiano na maafisa mbalimbali wa Baraza la Taifa la Mitihani,Walimu na Wahadhiri pamoja na Wanafunzi wenyewe. Hoja ya msingi ni juu ya jinsi majibu ya mitihani yanavyoathiriwa na uandishi wa sms. Wengi wa Maafisa,Walimu na Wahadhiri wamekiri kuwepo na kukua kwa tatizo hilo na kudai kuwa majibu ya wanafunzi na wanavyuo hayaeleweki kwa kuwa yanaandikwa 'kihuni'. Wakatoa mfano wa sentensi kama 'Tanzania is a democratic country' ambapo wanafunzi huandika 'Tz z a dmcrtic cntry'.

    Wanafunzi nao wamekiri kwa wingi wao kuwa sms hulemaza na kuwaharibia majibu katika mitihani waifanyayo. Wanafunzi hao wakawaasa wenzao na wengine kujenga utaratibu wa kuandika kwa kirefu sms zao ili wasije kulemaa katika uandishi hata wa mambo muhimu ya kimtihani.

    Katika utafiti huo,nimewahoji Maafisa 11,Walimu 20,Wahadhiri 20 na Wanafunzi wa Shule na Vyuo 45. Niliuanza 2011 na kuukamilisha 2012. Nitauweka katika mtindo wa ripoti hivi karibuni. Asanteni Wakuu...
     
  2. Root

    Root JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 22,693
    Likes Received: 8,266
    Trophy Points: 280
    Hahhaa binafsi huwa naandika kwa urefu

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  3. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 728
    Trophy Points: 280
    hao wanafunzi ndio waleeeeeeeeee...... Walio maliza darasa wakiwa hawajui kusoma, kuandika na kuhesabu
     
  4. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Huyo Mwanafunzi atakayejibu kifupi kwenye mtihani basi atakuwa zumburkuku na anajitakia mwenyewe kufeli
     
  5. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,506
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Hilo ni tatizo kweli,huwa uandishi wa namna ile unanikera sana
     
  6. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,799
    Likes Received: 1,536
    Trophy Points: 280
    yani ni ukweli ulio uchi!yani namaanisha a naked truth!tuulizeni sie.
     
  7. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,793
    Likes Received: 5,697
    Trophy Points: 280
    Tena nilisahau kukuuliza.Kwani wewe mwalimu? Najua Mwalimu humu JF ni gfsowin...
     
  8. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,799
    Likes Received: 1,536
    Trophy Points: 280
    mimi pia ni mwalimu mkuu!
     
  9. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,793
    Likes Received: 5,697
    Trophy Points: 280
    Usengwile!
     
  10. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,296
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ngoja nisubiri hiyo ripoti yako ya utafiti ndio ntapata pa kuanza kuchangia
     
  11. waza_makubwa

    waza_makubwa Senior Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 182
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    hlo tatzo la walimu. Kam tulikuwa tunafundishwa usiandke kfup cha katika 'ktk' sembuse madudu ya kujitungia ya is 'z'. Namuunga mkono mdau hapo juu.
     
  12. b

    bdo JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,679
    Likes Received: 1,558
    Trophy Points: 280
    Ni adui mkubwa sana katika elimu, maana kushindwa mitihani ni sawa na umbali wa nusu nukta
     
  13. waza_makubwa

    waza_makubwa Senior Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 182
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    afadhal asiitoe, kama anatafuta ulaj sion kam ni rpot nzur badala yake aseme Tanzania hatuna walimu
     
  14. unknown animal

    unknown animal JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    na ndo maana wanafeli
     
  15. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,793
    Likes Received: 5,697
    Trophy Points: 280
    Ni kweli...
     
  16. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 433
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    ...hii yote ilianza na suala zima la kuandika kifupi ili kukwepa "multiple in one" msg maana yakizidi na hela inazidi kukatwa. mpk makampuni ya simu yalipokuja na mapromotion ya extreme sijui cheka na jiachie it was already too late, watu wako addicted na cutting words short. dah safari ya elimu bora, tunaenda mbele tunarudi nyuma

    on the other hand, mbona hata sisi katika uandishi wetu huwa tunafupisha kama tunaandika kitu casual mfano sms, fb au tunapopost kitu hapa JF, ila tunapokuwa tunaandika vitu formal huku makazini kwetu huwa tunajisahau? I hope no. mara nyingine ni hawa vijana kujiendekeza tu!
     
  17. Mr Penal Code

    Mr Penal Code JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    halafu ww mbya.....WW upo sawa Kabisa!!!!!!!!!!!
     
  18. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,596
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Hata mimi naamini kabisa! Hata huku JF kuna wanafunzi na wahitimu wa Vyuo Vikuu wengi wanaandika kihuni kabisa. Wakikumbushwa kurekebisha lugha wanakuwa wakali ile mbaya.
     
  19. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 17,241
    Likes Received: 7,571
    Trophy Points: 280
    walewale sasa hapo umemaanisha nini.?
     
Loading...